[Thảo luận] Lãnh đạo HN có bác nào bị kiểm điểm về tội lãng phí không nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuột 74

Xe điện
từ A-Z đều đã được quán triệt thì làm gì có chuyện khiển trách,phê bình hay kỷ luật gì đó:-ss

vitara29y

Xe buýt
Phải em em cũng ký, sai thì em về Hưu em làm vài cái biệt thự sống tuổi già cho sướng, nếu ko thì cũng cho con chau có việc mà làm, ko lẽ nó mở cái xưởng i nox to đùng mà lại ko hỗ trợ nó để bán mấy cái hàng rào,
Nói chung là em thì em cũng ký

Các cụ tư duy kiểu này thì bao giờ Vịt mình mới khá lên được.

Escave

Xe buýt
Các bác L Đ nhà mình hay hát và rất thích nghe lắm những bài về Hà Nội như: Bài ca đào đường, Bài ca lát lại vỉa hè, Bài ca đường phân luồng,...đại lọai thuộc nhóm bài ca xây dựng. Không biết khi nào HN mới có được cơ sở hạng tầng bền vững nữa.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Chúng nó còn đang định thu lệ phí tu sửa đường bộ vào xăng kìa các kụ. Thu rồi chắc j đã dùng để tu sửa đường bộ. Em dự là chúng nó lại chia nhau rồi gửi qua Thụy Sỹ để cho cháu chắt 10 đời nhà nó không cần học hành cũng không chết đói.

honda acura

Xe điện
các cụ cứ lằng nhằng nhỉ, tôi là tôi sẽ chỉ thị cho cấm hết các phương tiện giao thông như ô tô, xe máy, máy bay , tàu thủy.....các bác chuyển sang đi tàu cao tốc hết
không chứ tôi xây dựng xong để đấy làm cảnh à
cấm tiệt..

bau67

Xe container
các cụ cứ lằng nhằng nhỉ, tôi là tôi sẽ chỉ thị cho cấm hết các phương tiện giao thông như ô tô, xe máy, máy bay , tàu thủy.....các bác chuyển sang đi tàu cao tốc hết
không chứ tôi xây dựng xong để đấy làm cảnh à
cấm tiệt..[/QUOTE
Có cấm xe bò,xe trâu, xe ngựa,xe xế lô,xe đạp thồ...không Cụ, hay CẤM TIỆT thật.Nếu thế thì tương lai con cháu ta quá tươi sáng Cụ nhể,Nhưng hỏi nho nhỏ Cụ,vé tàu cao tốc là miễn phí ạ.

series3

Xe tăng
Báo chí có phỏng vấn rồi, bác Thạch Như Sỹ chánh thanh tra sở GTVT Hà nội cũng đã giả nhời rằng không hề lãng phí, các bác ấy mang hàng rào đi tái sử dụng ở chỗ khác còn chỗ này dỡ hàng rào ra là để thử ý thức của dân xem mấy bác bên bộ GD với Thông tin Truyền thông làm ăn có hiệu quả không, kết quả của việc giáo dục với tuyên truyền về ý thức khi tham gia giao thông trong thời gian qua được đến đâu, một công mà được mấy việc thế thì phí ở cái chỗ nào mà chưa gì đã la ầm lên PHÍ, hí hí, hí...

TuNam

Xe tải
Tiền đấy để trả công thêm cho CSGT điều khiển giao thông ở các nút giờ cao điểm và xử lý nghiêm khắc người lấn đường không tuân thủ luật ưu tiên thì hơn. Như thế đỡ phải đầu tư một đống inox và để cho CSGT đỡ phải nấp rình bắt xe vi phạm vừa vô liêm sỉ vừa không giải quyết được bài toán giao thông.

duytrong

Xe lăn
i nốc bịt ngã tư thấy bảo xắp mang sang phân làn cho cầu đuống rồi các cụ ạ.

hành_khất_đêm

Xe điện
Cầu đuống cũng bỏ phân làn bằng hàng rào inox roài (Nghe đâu còn tắc hơn), đang bắc cầu phao rồi cụ ạ.

nguyenphan80

Xe tăng
Đấy là cách làm theo nhóm và chịu trách nhiệm theo NHÓM . Tốt hơn hết là san bằng , phá tất , xây lại mới ( mình lại bán được máy ) hê hê

vungoctu

Xe hơi
em thấy bỏ rào chắn ở ngã 4 Trung hòa cằng tắt đường, ngày trước hơi chậm 1 tý thôi, giờ bỏ rào chắn xxxxx lại có thêm thu nhập ka ka.Qua em hay một day 4b sếp hàng chào xxx ạ

DV2004

Xe tăng
Theo quan sát E thấy:
Ngã tư Nguyễn Chí Thanh - Láng từ hôm bỏ rào chắn, giờ cao điểm tắc quá...nên để rào chắn.
Ngã tư Láng hạ- La Thành từ hôm bỏ rào chắn đỡ rất nhiều...nên bỏ rào chắn.

Việc cấm ô tô rẽ trái mang lại tác dụng rất tốt VD: Ngã tư Thái hà - Láng hạ và Láng hạ - La thành

Bus_nhanh

Xe điện
Chẳng ai sai cả ..vì bọn tớ họp kỹ lắm rtồi mới quyết đấy $-)

gàmờ

Xe máy
Heeeeeeee..........$-) Sắp đến tháng Mười chưa các bác ơi ?

Golden_way

Xe buýt
Tin hót..................... theo thông báo sở thương mại Ha nội giá Sắt thép trên thị trường hiên nay đang biến động mạnh ......... kết hợp vào đó một lượng i nóc tái sử dụng sắp được tuồn ra từ .........kho giao thông CC với nguồn hàng tồn trị giá hàng chục tỷ này chắc chắn sắp tới giá i nóc sẽ giảm mạnh......... các nhà đầu tư CK nào có hường đầu tư và i noc chúng tôi khuyên nên từ từ đã hãy vào..................

Lete

Xe buýt
Các cụ tư duy kiểu này thì bao giờ Vịt mình mới khá lên được.
Bác ấy nói các cụ này là các cụ ở trên cao ấy chứ không phải các cụ ở đây đâu ạ vì em cũng như hầu hết các bác ở đây đều phải tiêu tiền thịt của mình nên xót lắm.
Em thấy suốt ngày chúng nó ngồi nghĩ xem vay tiền ở đâu, xây cái gì để làm một mớ rồi sau này con cháu sẽ è lưng ra trả nợ. Mà con cháu này là con cháu chúng ta chứ con vua thì lại làm vua...
Câu này chắc chắn nhiều bác đã biết nhưng em vẫn muốn nói lại vì nó áp dụng đúng ở VN : Sai đâu sửa đấy - Sửa đâu sai đấy - Sai đấy sửa đâu - Sai đấy đâu sửa.
Chán!

Lete

Xe buýt
Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế Đặng Hạnh Thu sở hữu 26 lô đất bạc tỷ !

Tháng 3/2009, nhà báo đã đến gặp bà Tuyết, vợ ông Thu ở phường Bửu long, TP Biên Hoà thì được bà này xác nhận cho chủ nhà hàng Phước Ốc thuê 23 lô đất, đang rao bán 3 lô đất. Người ta đang trả 2,5 tỷ đồng/lô. Vậy 26 lô đất của vợ chồng ông Thu trị giá bao nhiêu?
Vừa qua dư luận cũng hết sức "nóng" với sai phạm hàng ngàn tỷ đồng ở Tổng cục Thuế. BL đang cập nhật....

Dạ, có hơn 6 chục. Bé tí so với hàng ngàn kia cụ ơi (và nhiều chỗ em giấu các cụ chưa biết). Em liêm khiết nhất quả đất đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng