[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

viet7500

Xe buýt
Chúc cụ chủ bình an, tâm tịnh. Em cũng chơi ck nên hiểu độ khốc liệt của thị trường. Đoạn này độ sát thương là rất lớn cho tài khoản. Cụ dứt ra được là tốt rồi. Cà mau mênh mang sông nước thích lắm cụ ạ, đất hào sảng biết đâu cụ lại tìm được tâm an và lối đi mới.
Ấn tượng của E ở Cà Mau là cách đây mấy chục năm, lang thang xuống xóm Đất Mũi còn chưa có đường nhựa, toàn đường đất. Vì lúc đó không có nhà nghỉ, khách sạn nên tối đi lang thang mãi tìm chỗ ngủ không ra, thì được 01 gia đình người dân tốt bụng mời vào. E được mời nhậu với gia chủ món lẩu rau muống lần đầu tiên trong đời (thời đó miền Bắc mọi người mới biết ăn lẩu, chủ yếu lẩu thịt bò- rau cải), sau đó lại được ngủ nhờ 01 đêm

Cảm mến tình người và thiện cảm với dân Xóm Mũi- Cà Mau từ đó

Bang lang

Xe điện
Em cho rằng, đàn ông, khi đã có gia đình rồi, có vợ con và trách nhiệm, thì nên bớt đi tánh phiêu lưu.

Trong cuộc sống, chỉ cần biết đủ là đủ. Nếu không, sẽ trở thành lệ thuộc, và chạy theo đồng tiền, mà không tự biết.
Trời, người ta có bỏ vợ con đâu, họ đi để giải toả khỏi sự mất mát và lấy lại tinh thần để về có trách nhiệm đất chứ. Chả nhẽ có bệnh ko được đi chữa?

windy1

Xe điện
Trời, người ta có bỏ vợ con đâu, họ đi để giải toả khỏi sự mất mát và lấy lại tinh thần để về có trách nhiệm đất chứ. Chả nhẽ có bệnh ko được đi chữa?
Cụ làm ơn đeo kính lên và trở lại đọc còm của em cho kỹ, xem em đang nói chuyện với cụ mang nick tên gì nhé. Đừng có cắt ngang 1 đoạn, rồi mang chữ nhét miệng người khác.

Có câu nào em viết ra, nói rằng hay ám chỉ cụ chủ thớt bỏ vợ con đâu nhỉ. Đừng vu khống người khác chứ.
Em trả lời lại với cụ mang nick nầy (xem hình chụp), vì cụ ấy tag còm em.

Chỉnh sửa cuối:
4 mũi + 1 lần covid nên giờ cứ ngơ ngơ cụ ạ. Kinh doanh bằng 20% năm ngoái. Tháng trước còn chậm tiền 4 chủ hàng gần 20 ngày (điều chưa bao giờ xảy ra).
Thôi cố gắng cho qua khó khăn thôi cụ. Xã hội thì khó khăn chung, ae mình thì năm xung.
Miễn bản thân và gia đình mạnh khỏe là tối thượng. Mọi cái khác đều là nhỏ.

Bang lang

Xe điện
Cụ làm ơn đeo kính lên và trở lại đọc còm của em cho kỹ, xem em đang nói chuyện với cụ mang nick tên gì nhé. Đừng có cắt ngang 1 khúc, rồi mang chữ nhét miệng người khác.

Có câu nào em viết ra, nói rằng hay ám chỉ cụ chủ thớt bỏ vợ con đâu nhỉ. Đừng vu khống người khác chứ.

View attachment 7240584
Em đâu hơi sức cắt tỉa ý mợ, em chỉ quote lại thôi. Hơn nữa đoạn mo gõ ra em hiểu là mợ đang nhắc nhở trách nhiệm với cụ thớt., có nghĩa là mợ đang ko hài lòng cách giải quyết của cụ thớt đúng ko? Em nói cụ ấy ko bỏ vợ con, ý là cụ ấy vẫn có trách nhiệm, ko cần ai đó phải nhắc nhở.

taplaioto

Xe điện
Hôm nay là ngày thứ tư của chuyến đi, chưa bao giờ em cảm thấy như lần này “tự do như cánh chim trời”.

Không phải kiên nhẫn chờ người khác trang điểm, không phải làm cửu vạn khuân vác đồ, không phải lo phàn nàn khi chụp ảnh mà quên bật filter, không bị càu nhàu vì quên bấm like Zalo, FB.
Kkk.. "nỗi khổ" của đàn ông ! :D
Chúc Cụ chủ chân cứng đá mềm ! Mất gì cũng đc nhưngđừng mất tinh thần !

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Chứng tỏ cụ bỏ đi ntn không phải chỉ vì mất 1xx tỏi. Cụ có nhiều thứ đã từng bị bỏ quên quá.
Chúc cụ đi đường bình an!
Em nói đùa chút thôi, đi mấy ngày tự nhiên không có “cằn nhằn”, cũng thấy thiêu thiếu cái gì đó.

windy1

Xe điện
Em đâu hơi sức cắt tỉa ý mợ, em chỉ quote lại thôi. Hơn nữa đoạn mo gõ ra em hiểu là mợ đang nhắc nhở trách nhiệm với cụ thớt., có nghĩa là mợ đang ko hài lòng cách giải quyết của cụ thớt đúng ko? Em nói cụ ấy ko bỏ vợ con, ý là cụ ấy vẫn có trách nhiệm, ko cần ai đó phải nhắc nhở.
Muốn suy luận thế nào thì tuỳ cụ thôi. Tuy nhiên, đừng mang ý của nghĩ của cụ ra, vu khống cho người khác. Em dừng tranh luận ở đây. Đừng tag còm em nữa nhé.

muadem

Xe cút kít
Cụ máu lửa thật, em thua rồi

prado2012

Xe điện
Ấn tượng của E ở Cà Mau là cách đây mấy chục năm, lang thang xuống xóm Đất Mũi còn chưa có đường nhựa, toàn đường đất. Vì lúc đó không có nhà nghỉ, khách sạn nên tối đi lang thang mãi tìm chỗ ngủ không ra, thì được 01 gia đình người dân tốt bụng mời vào. E được mời nhậu với gia chủ món lẩu rau muống lần đầu tiên trong đời (thời đó miền Bắc mọi người mới biết ăn lẩu, chủ yếu lẩu thịt bò- rau cải), sau đó lại được ngủ nhờ 01 đêm

Cảm mến tình người và thiện cảm với dân Xóm Mũi- Cà Mau từ đó
Em đi cách đây 5 năm thì dịch vụ homestay ở nhà dân có rồi nhưng vẫn rất mộc mạc, thật thà. Dân Bắc vào đó cũng nhiều, làm nuôi tôm cua được thì lại gọi họ hàng khăn gói vô. Miền Bắc đất chật người đông, vô đó dễ thở hơn nhiều. Vẫn nhớ khúc lướt canoe cao tốc trên đầu sóng ở phá cửa biển, cảm giác như phim the Tourist của Angelina jolie ngày nào. Hôm trc còn đọc thông tin tụi Nga hay Mỹ nói cà mau thích hợp làm điểm phóng vệ tinh đưa người du hành vũ trụ nhất thế giới do vị trí địa lý đặc biệt. Cụ chủ đi và khảo sát xem, vui lắm.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
4 mũi + 1 lần covid nên giờ cứ ngơ ngơ cụ ạ. Kinh doanh bằng 20% năm ngoái. Tháng trước còn chậm tiền 4 chủ hàng gần 20 ngày (điều chưa bao giờ xảy ra).
Năm nay buôn bán chậm lắm hả các cụ? Hết covid rồi vẫn chưa khởi sắc sao?

Chi moon

Xe buýt
E đọc mà thích đc như cụ chủ quá. Năm ngoái e cũng bị bay màu gần 2 tỷ nhưng e k có can đảm đi xa 1 mình, vì e là phụ nữ và rất nhát ma nếu phải ngủ chỗ lạ, lái xe đường trường 1 mình thì càng k dám, rủ ck đi cùng cũng k đc vì ông bà nội nằm viện. Cũng mất vài ngày suy nghĩ vì tiếc tiền và cũng vì đợt covid nên càng khó khăn, ng nhà thì thi nhau nhập viện các loại bệnh khác nhau. Được cái e hay AQ, toàn tặc lưỡi: số mình nó thế rồi, may mất tiền, k mất ng. Thế là e qua đc đận khó khăn đấy.

prado2012

Xe điện
Cụ đọc cho kỹ nhé, em trả lời cụ Đại Ba đó thôi, có câu nào, nói đến cụ chủ thớt đâu nhỉ.

Và cũng chẳng ép ai phải làm theo cả, đừng vu khống chứ.
Thế không nói chủ thớt chỉ cạnh khoé thôi hở? Chồng con mợ ở nhà có bị tăng xông hết hem? Sống cho xông xênh và đừng phán xét người khác nhé.