[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

LaziCat

Xe lăn
Trà sữa đấy mợ ;))
Hôm nào ra HN mợ vào 1 quán trà đá và gọi 1 Cốc Trà sữa, sẽ được thưởng thức món trà đá sữa này ạ. Đảm bảo mợ thao thức vì nhớ vị Trà sữa cả đêm luôn ;))
Nghe cụ tả em đã thấy thao thức luôn rồi :)) nếu có dịp em sẽ xin ly trà sữa như trên ạ :D.

hoaoaihuong

Xe buýt
Cụ chủ ghé thử khu du lịch văn hóa phương nam của anh gì làm taxi ấy, qua cầu Cao Lãnh một tý. Chỗ đó chắc có cái để chém! :) .

Chỉnh sửa cuối:

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa tra google thì tỉnh Đồng Tháp có huyện Tháp Mười. Nhưng địa danh Đồng Tháp Mười thì lại chỉ vùng đất rộng 8000 km2 thuộc 3 tỉnh: Tiền Giang, Long An, Đồng Tháp:
"Đồng Tháp Mười" bây giờ đã thay đổi nhiều theo các địa giới hành chính và đường bộ, khai hoang, hạn hán vv nên thực chất ko còn "Đồng Tháp Mười" chung đặc điểm đất trũng ngập nước kênh rạch như xưa nữa mà chỉ còn lác đác dấu vết xưa thôi.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
"Đồng Tháp Mười" bây giờ đã thay đổi nhiều theo các địa giới hành chính và đường bộ, khai hoang, hạn hán vv nên thực chất ko còn "Đồng Tháp Mười" chung đặc điểm đất trũng ngập nước kênh rạch như xưa nữa mà chỉ còn lác đác dấu vết xưa thôi.
Chắc là vậy ạ, chị google chỉ đường cho em, 2 lần nhìn đường như “ngõ xe máy” em không dám vào, lần thứ 3, đường hơi to, thì bị mắc cái cầu như thế này.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Nghe cụ tả em đã thấy thao thức luôn rồi :)) nếu có dịp em sẽ xin ly trà sữa như trên ạ :D.
Không tìm được ly ưng ý mợ cứ ib e, e sẽ đưa mợ đến đúng nơi cần đến nhá ;))

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Ồ, khi bác lên hương thì đó là giá trị ảo còn khi bác trở lại thực tại như bây giờ đó chính là giá trị thực đó bác. Rất buồn cười là nhiều người chơi coin, chứng khi đang bay bổng cứ nghĩ mình tài, khi sập cái về máng lợn lại đổ cho ko may mắn. Bản chất ở đấy theo cánh chúng tôi hiểu đó là giá trị thực, giá trị nội tại của năng lực bản thân.
Nhưng dám một mình thang thang Bắc Nam để tìm về chính mình là một tư duy rất khá, bác giống tôi ở điểm này, bác khác tôi ở điểm tôi ko bao giờ để mất những cái mình đã cất công xây dựng.

Tất nhiên rồi, mất hay còn là quan điểm của mỗi người và đến cuối cùng cái quan trọng nhất cũng chỉ là sức khỏe thôi và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi vì nó quá khó để trở thành quan điểm của các bác trên này.
Như mọi khi, do kiến thức tôi khá hạn hẹp về phạm trù được và mất cũng như cho để nhận nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường.
Chắc chắn là thế rồi vì đó là tôi mà phải ko nào.
Đọc các các còm của Cụ mình vẫn thấy cái tôi, cái hơn thua trong từng câu nói có chăng Cụ chưa thật hẳn tìm về chính mình? Và thật như vậy thì những điều Cụ nói cũng có chút ảo chưa phải thật. Ý mình là Cụ chưa nhìn được tánh kiến ấy.

Chỉnh sửa cuối:

betit

Xe hơi
Em thì 5x rồi. Không nghèo nhưng cũng chưa tính là giàu vì hàng tháng vẫn phải tính toán rất nhiều khoản chi tiêu.
Em bị bệnh tham công tiếc việc. Em đi nghỉ 1-2 ngày là ở chỗ nghỉ em cứ lo lắng công việc ở nhà thế nào, có bị chậm tiến độ không? Rồi ảnh hưởng lương lậu cuối kỳ mấy trăm anh em thì thế nào ... Nhiều nhân viên bên em chúng nó cứ xin nghỉ cả tuần luôn! Em lắm lúc cũng định nghỉ nguyên 1 tuần với 1 cuối tuần là 9 ngày lái xe vào Nam mà mãi chưa làm được :(
hồi xưa em cũng nghĩ thế sau 1 hồi thấy Tổng thống mỹ tèo còn có thằng thay ngay nên bớt quan trọng là được. Cứ lần nữa thì chả mấy chốc mà 6x vẫn ko đi được đâu cụ ạ

z300

Xe điện
hồi xưa em cũng nghĩ thế sau 1 hồi thấy Tổng thống mỹ tèo còn có thằng thay ngay nên bớt quan trọng là được. Cứ lần nữa thì chả mấy chốc mà 6x vẫn ko đi được đâu cụ ạ
Thì em bị bệnh ôm đồm đó, mãi chưa khỏi bệnh =))

hoangbaolong

Xe buýt
Em thì không thất nghiệp nên chả có time để đi như cụ. Giờ ước nghi 10 ngày liên để lái xe chạy vào Nam, xong gửi xe bay ra mà còn chưa thu xếp được. Công việc như sóng trào, không bao giờ ngưng nghỉ. Chán kinh cụ à
Không hiểu cụ đi làm lâu chưa, làm thuê hay ông chủ mà nghĩ mình nghỉ mấy ngày là loạn Công ty. Nói thật cụ ảo tưởng tầm quan trọng của mình rồi. Cụ hãy dứt công việc một thời gian cùng vợ con đi xuyên Việt đi, có lẽ gia đình cụ chưa bao giờ có kỳ nghỉ đúng nghĩa.