[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

Ba Ngơ

Xích lô

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Thời điểm đấy hầu như cả OF theo dõi cu con từng ngày, một kỷ niệm khó quên của nhiều cụ, mợ trên này :((
Chính những chia sẻ giúp đỡ của các cụ mợ đã giúp đỡ em và gia đình vượt qua khó khăn, em nhớ mãi không quên. Với em OF không chỉ đơn thuần là một diễn đàn nữa rồi. Cám ơn cụ nhiều

Dream Thai

Xe điện
Em về khách sạn ngủ sớm, mai dậy sớm đi phà loanh quanh sông Mekong.

Nói chung cụ chủ đi ngủ sớm, dậy sớm --> chứng tỏ ko mất ngủ, tâm lý thế là tốt rồi.

Cái tuổi ~50 sợ nhất là có gì suy nghĩ chút là đêm mất ngủ, tiền bạc là phù du, người ta lại hay chém giết nhau vì cái phù du đó ^:)^

hoviba

Xe container
Mình thì nghĩ thích đi để trải nghiệm cũng vì năm sau nữa con lớn mình có thể đi làm hay du học tiếp sẽ rất khó kéo được nó đi, đi để cả nhà bên nhau trải nghiệm, gặp những người bạn mới và địa điểm mới cũng có thể nảy thêm nhiều ý tưởng, đâu phải cứ có vấn đề mới đi?
Sau covid mọi người như được cởi trói, cũng có thể sắp tới thế giới biến động, lại thêm chiến tranh hay dịch bệnh, không ai biết điều gì sẽ xảy ra, vậy nên mỗi người có một lý do, đi để vui sống cho hiện tại, không nên nghĩ quá nhiều các cụ mợ ạ.

Riêng nhà em vừa có 20 ngày đà Lạt- Sài Gòn- Vũng tàu - bến tre- đà nẵng- hội an, rất vui và ý nghĩa. Vậy nên tới đây là những điểm đến mới.

Chồng em bận kiếm tiền thường sẽ không 100% hành trình cùng gia đình có thể bay ra bay vào join bất cứ lúc nào. Các cụ mợ khác cũng thế tuỳ gia đình, không ai nên phán xét ai, miễn là mọi người cảm thấy vui với điều mình làm. Cô bạn em một năm có quota 20 ngày Phượt bất cứ đâu trên trái đất từ lúc sắp nhỏ lớn lên cấp 2 và vợ chồng nhà đó vẫn hạnh phúc.

Vợ cụ chủ đang ủng hộ cụ ấy đó chứ, mỗi người đôi khi cần khoảng trời riêng cho mình.
Mẹ tụi nhỏ nhà em cũng có suy nghĩ giống mợ. Nên tụi em luôn cố gắng cho các con có nhiều trải nghiệm từ những chuyến đi nghỉ cùng gia đình cũng như cho các con tham gia vào các hoạt động xã hội cùng trường lớp, câu lạc bộ.

Hè này em khá tiếc vì không thể thu xếp được thời gian để về Việt Nam nghỉ ngơi, du lịch cùng gia đình. Nhưng em sẽ cố gắng để tạo cơ hội tốt nhất cho gia đình có được những chuyến trải nghiệm thật ý nghĩa tại quê hương Việt Nam.

Fd79

Xe tải
Cụ chủ trên thông thiên văn dưới tường địa lý, con nhà có dk, hồi trẻ chắc sát gái lắm nhỉ ^:)^
Cụ chủ chắc chắn nghiên cứu dịch lý, mà làm gì trọng đại cũng bốc quẻ. Chắc có 1 vài lần dịch sai nên mới có chuyến đi này để các cụ OF được hóng cùng.

prado2012

Xe điện
Mẹ tụi nhỏ nhà em cũng có suy nghĩ giống mợ. Nên tụi em luôn cố gắng cho các con có nhiều trải nghiệm từ những chuyến đi nghỉ cùng gia đình cũng như cho các con tham gia vào các hoạt động xã hội cùng trường lớp, câu lạc bộ.

Hè này em khá tiếc vì không thể thu xếp được thời gian để về Việt Nam nghỉ ngơi, du lịch cùng gia đình. Nhưng em sẽ cố gắng để tạo cơ hội tốt nhất cho gia đình có được những chuyến trải nghiệm thật ý nghĩa tại quê hương Việt Nam.
Vâng cụ, em nghĩ ông chồng em đợt trước cũng nghĩ hệt cụ khi mẹ con em đi du ngoạn và trải nghiệm. Tụi nhỏ sau chuyến đi rắn rỏi, hiểu biết và không bị tăng cân nhiều như các bạn ở nhà bị nhốt trong phòng nên em vui lắm.

toyota219

Xe điện
E vào đây hóng cơ hội mà chưa thấy. Thôi nay mua mega như cụ chủ vậy🤣🤣🤣

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Không biết tự giải quyết vấn đề riêng của mình, đụng “có vấn đề” là đi, thì là vôt trâch nhiệm với gia đình và cuộc sống của chính mình ấy.
Cụ thử hình dung xem vợ của các cụ ở đây cũng đi khi có vấn đề thì sẽ thế nào.
Mình không nên tự cho mình quyền này kia mà không cho người khác có được.
Không làm chủ được bản thân để xảy chuyện, rồi cũng không tự giải quyết được vấn đề của mình. Thì không xứng đáng làm trai.

là cháu cả nghĩ thế
Các cụ có câu đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn, còn với các mợ thì xin tặng câu: càng xa em anh càng thấy yêu em :D chứ suốt ngày đọ mặt dễ tan vỡ lắm

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Vẽ MỘT con Mắt để thờ, mà không vẽ 2 con Mắt (một cặp) là bởi vì 1 là số khởi thủy của Càn khôn Vũ trụ và vạn vật (theo Dịch học) : 1 sinh 2, 2 sinh 3, 3 sinh vạn vật. Cho nên, số 1 là gốc, là số Dương, mà Ðức Chí Tôn làm Chủ Dương quang, thì rất hợp lẽ. Số 1 cũng chỉ ngôi Thái Cực, là ngôi độc nhất trong Càn Khôn Vũ trụ.

Vẽ Con Mắt bên TRÁI để thờ, không phải vẽ Con Mắt bên phải, bởi vì bên Trái thuộc về Dương, khi vào Thánh Thất quì cúng Ðức Chí Tôn, phái Nam quì bên Trái của Ðức Chí Tôn; phái Nữ quì bên phải của Ðức Chí Tôn (Nam tả Nữ hữu).
Đông Tây gì thì phụ nữ cũng luôn luôn đúng, Women are Always Right cụ nhỉ? :)