[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

Em hóng ảnh Toà Thánh Tây Ninh. Nơi ngày xưa ông cụ nhà em ở đó khá lâu phục vụ chiến tranh !
cụ thớt đưa em đi cáp treo với toàn bê tông và gạch, ko khoái lắm. Hi

ChinhUy

Xe buýt
Em ở trên núi Sam đó, rất đẹp, ấn tượng tiếng chuông chùa bà lúc chiều tà, gai người. Văn hoá bản địa cũng rất thích, nhiều đồ lạ kiểu bùa xứ Cam bày bán. Em nhớ mãi nhiều loại ngải, cao , có cả cái đầu khỉ khô quắt bày bán trên đường vào miếu bà.
An Giang huyền bí phết, có rất nhiều đạo cụ nghe lần đầu và nhiều đạo nhất Việt Nam. Còn đồ ăn thì fa Campuchia nhiều, đặc biệt cá ở đây rất ngon, do tỉnh AG đầu nguồn và có 2 con sống lớn chảy vào là Sông Tiền Sông Hậu nên cá ngon và to, loại cá 20 kg rất bình thường, còn cụ thích cá to hơn thì đặt là có, cũng vào trong này, lần đầu tiên em thấy cá nước ngọt hơn 100kg, to như cái bàn, tôm thì 3 con là 1kg, tuần trước dẫn đội Hà Nội đi chơi mà vào gọi Tôm đúng 1 con bằng 1 lon cocacola, bỏn ngạc nhiên. Em vào đây em ở 2 năm rùi, thích hơn ỏ Hà Nội vì đồ ăn ngon, rẻ, khí hậu lại mát mẻ quanh năm, dân lại hiền lành dễ chịu, trong này dân miền Tây gọi là có 2 mùa Mưa nắng nhưng theo em trong này chỉ có 1 mùa thui, nay là đang mùa mưa này, mà thi thoảng trong ngày mưa lúc lại tạnh... Các cụ vào đây PM em, thổ dân ở đây rồi...

chim-ưng

Xe tăng
An Giang huyền bí phết, có rất nhiều đạo cụ nghe lần đầu và nhiều đạo nhất Việt Nam. Còn đồ ăn thì fa Campuchia nhiều, đặc biệt cá ở đây rất ngon, do tỉnh AG đầu nguồn và có 2 con sống lớn chảy vào là Sông Tiền Sông Hậu nên cá ngon và to, loại cá 20 kg rất bình thường, còn cụ thích cá to hơn thì đặt là có, cũng vào trong này, lần đầu tiên em thấy cá nước ngọt hơn 100kg, to như cái bàn, tôm thì 3 con là 1kg, tuần trước dẫn đội Hà Nội đi chơi mà vào gọi Tôm đúng 1 con bằng 1 lon cocacola, bỏn ngạc nhiên. Em vào đây em ở 2 năm rùi, thích hơn ỏ Hà Nội vì đồ ăn ngon, rẻ, khí hậu lại mát mẻ quanh năm, dân lại hiền lành dễ chịu, trong này dân miền Tây gọi là có 2 mùa Mưa nắng nhưng theo em trong này chỉ có 1 mùa thui, nay là đang mùa mưa này, mà thi thoảng trong ngày mưa lúc lại tạnh... Các cụ vào đây PM em, thổ dân ở đây rồi...
cụ ơi , đất cách thị trấn hay thành phố 15km khoảng bao nhiêu 1m2 hả cụ ? , e đang tìm hiểu khu vực Tây Nam Bộ , Cần Thơ thì chưa ưng ý lắm .

ChinhUy

Xe buýt
cụ ơi , đất cách thị trấn hay thành phố 15km khoảng bao nhiêu 1m2 hả cụ ? , e đang tìm hiểu khu vực Tây Nam Bộ , Cần Thơ thì chưa ưng ý lắm .
Đất trong thành phố Long Xuyên thì đắt rồi, có những con đường, giá cũng cỡ 250-350 tr/m2 cụ nhé.
Còn đất ở xa xa cách 15km thì cũng rẻ thui, nếu mặt tiền lớn như các huyện ở các con đường thì khoảng 15-20 tr/m2. Còn đất trong hẻm rẻ hơn, cũng chỉ 3- 5tr/m2 tuỳ đường hẻm.

Còn có 1 loại đất nữa là đất nông nghiệp ý, mua để cho thuê trồng lúa thì họ bán theo công (1 Công = 1000m2) giá khoảng 80-200 TR/công cũng tuỳ vị trí, càng gần kinh rạch lớn đường thì giá đắt, còn xa thì rẻ hơn. Em thấy mấy đứa em làm cùng, chúng nó đứa nào cũng mua khoảng 10 đến 30 công cho dân thuê à.

prado2012

Xe điện
Ui tuyệt! Em nhất định sẽ có mặt, an giáng, hậu giáng em mới lướt qua, cần lang thang thêm cho tụi trẻ con nhà em thêm trải nghiệm đất nước mình. Em sẽ hỏi cụ nhé!!

Joker2k

Xe buýt
Em chụp ảnh giống cụ chủ cũng tìm mọi cách để không có hình người trong ảnh ;))
Em để ý thấy những người mà gọi là để ý nhiếp ảnh một chút thì thường là sẽ không thích chụp phong cảnh mà có người, nó làm hỏng mất bố cục, và em cũng vậy.

tankeugl

Xe buýt
Oánh ck nên có tính cách lạnh lùng như machine cả chốt lãi và cắt lỗ
cắt lỗ đúng nguyên tắc 5% bán 1 nửa 10% bán hết
chốt lãi thì giảm từ đỉnh 10% cũng chốt hết
Nếu cứ làm máy móc như thế thì lỗ cũng ko lỗ nhiều mà lãi thì giữ đc chứ ko mất hết
Hnay em bắt đầu vào lại VCI, HCM, IDC, HHV, PLC có cụ nào theo ko nhỉ

prado2012

Xe điện
Oánh ck nên có tính cách lạnh lùng như machine cả chốt lãi và cắt lỗ
cắt lỗ đúng nguyên tắc 5% bán 1 nửa 10% bán hết
chốt lãi thì giảm từ đỉnh 10% cũng chốt hết
Nếu cứ làm máy móc như thế thì lỗ cũng ko lỗ nhiều mà lãi thì giữ đc chứ ko mất hết
Hnay em bắt đầu vào lại VCI, HCM, IDC, HHV, PLC có cụ nào theo ko nhỉ
Vào thì phải vào từ hôm bọn nó đánh thủng đáy 1 về 1142 mà hàng cứng bật tốt chứ. Quan điểm của em là không nhập hàng lúc này mà chốt dần chờ xem 1200 phản ứng ra sao. Tiền lớn ko vào thì lại gà khỉ vặt lông nhau ko ham hố.

Chỉnh sửa cuối:

GLN

Xe máy
Vào thì phải vào từ hôm bọn nó đánh thủng đáy 1 về 1142 mà hàng cứng bật tốt chứ. Quan điểm của em là không nhập hàng lúc này mà chốt dần chờ xem 1200 phản ứng ra sao. Tiền lớn ko vào thì lại gà khỉ vặt lông nhau ko ham hố.
Các cụ sang nhà chứng để bàn ck đi. Cụ chủ đi để quên, mà đọc lại ngứa ngáy chân tay. Không hay chút nào!!!

inovavgj

Xe container
Tây Ninh đẹp quá , ở đâu có Sun , VIN làm du lịch , ở đó luôn Sạch và Đẹp

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Các cụ sang nhà chứng để bàn ck đi. Cụ chủ đi để quên, mà đọc lại ngứa ngáy chân tay. Không hay chút nào!!!
Không sao ạ, hôm nay là ngày thứ 10 của chuyến đi (09/07 - 18/07/2022) và em chưa mở bảng điện lần nào. Với em bây giờ, dường như đó đã là một quá khứ rất xa rồi ạ.

matizac

Xe tăng
Không sao ạ, hôm nay là ngày thứ 10 của chuyến đi (09/07 - 18/07/2022) và em chưa mở bảng điện lần nào. Với em bây giờ, dường như đó đã là một quá khứ rất xa rồi ạ.
dù gì đi chăng nữa thì đó cũng là những trải nghiệm đã qua đúng không cụ, cứ nhẹ nhàng với những gì đã qua, bình thản với những gì sắp tới

maiyeu_1982

Xe buýt
E ngưỡng mộ cụ vì cụ có 1xx tỷ sau 10 năm làm việc. Em gần 20 năm bán cả váy may dc 1/20. Cụ quá giỏi.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
E ngưỡng mộ cụ vì cụ có 1xx tỷ sau 10 năm làm việc. Em gần 20 năm bán cả váy may dc 1/20. Cụ quá giỏi.
1xx tỷ là NAV lúc cao nhất của em khi oánh chứng, coin. Không phải "tiền thịt" 1xx tỷ. Nhưng dù sao cũng rất đau ạ.

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
em hóng lịch trình chiều nay của cụ chủ, chắc là sẽ có tiết mục mua vs.
Lịch trình chiều nay chỉ là nghỉ ngơi và ăn thịt bò Tây Ninh. Đầu tiên em định đi “Bò tơ Năm Sánh”, nhưng đi một mình hơi kỳ, cho nên em ăn luôn ở quán “Bò Sốt Hẻm” đường 30-4, gần khách sạn ạ. Sau đó ra quán nhâm nhi cà phê, nếu tối mà phở Bắc Hải (cạnh quán Bò Sốt Hẻm vẫn mở), em sẽ dùng thêm một tô phở Bắc. Tóm lại chiều tối nay là bò toàn phần ạ.

viet7500

Xe buýt
theo thới cụ chủ từ 16h tới gần 23h đọc hết 99 trang. Có cụ nào như em ko
Khó ai theo được cụ rồi😀
E theo thớt này của cụ Nguyễn Hoàng 2000 từ ngày đầu, cứ nhởn nha ngày vào 1-2 lần
E cảm nhận đa phần các cụ vào đây cũng trải sự đời, trẻ vừa qua mà già chưa tới. Cộng với dẫn dắt thread có nhịp độ đều và chắc tay của chủ thớt, nên các còm tham gia khá hay và chất lượng!

Chỉnh sửa cuối: