[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

asensio

Xe tăng
Cụ chủ đã tới Lăng cô chưa?
Cả 1 ngày không tắm giặt vệ sinh như e thì không chịu được
Người cứ dính dính khó chịu

holland

Xe tăng
Cụ chủ chắc sinh ra ở vạch đích rồi.

Chứ tình trạng phá sản của cụ lại là mục tiêu hướng đến của bao người (có 2 cái nhà và vài tỷ tiêu 10 năm).

Tóm lại, cụ đi lùi mà vẫn hơn 95% dân số VN đang chạy thè lưỡi mà không đuổi kịp :))

Thôi đừng buồn nữa...nhiều cụ trên này an ủi hay động viên cụ chứ thực ra nhiều người trong số đó đang ở trọ, con đến kỳ đóng tiền học lại chạy vạy bơ phờ, mùa hè nằm điều hòa tốn tí tiền điện mà vợ cằn nhằn... Cụ còn đang ở top đấy.
Chuẩn ạ

Hanamlut

Xe buýt
Cụ chủ chắc sinh ra ở vạch đích rồi.

Chứ tình trạng phá sản của cụ lại là mục tiêu hướng đến của bao người (có 2 cái nhà và vài tỷ tiêu 10 năm).

Tóm lại, cụ đi lùi mà vẫn hơn 95% dân số VN đang chạy thè lưỡi mà không đuổi kịp :))

Thôi đừng buồn nữa...nhiều cụ trên này an ủi hay động viên cụ chứ thực ra nhiều người trong số đó đang ở trọ, con đến kỳ đóng tiền học lại chạy vạy bơ phờ, mùa hè nằm điều hòa tốn tí tiền điện mà vợ cằn nhằn... Cụ còn đang ở top đấy.
Quá chuẩn.

wanderersg

Xe tăng
Thời điểm này coin thì ông nào cũng rớt thảm cả thôi. Mình cũng bay hơn củ tỏi do bit nó giảm ..nhưng vẫn hold bit nên kệ nó thôi.giảm rồi nó sẽ lên lại nên cũng chả lo lắm. Đến anh CZ từ 8-90 tỷ $ còn hơn 10 tỷ $ thì biết rồi.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ cứ nể với nể cụ chủ.
Ko biết nể cái j? Nể cụ ấy đốt cháy tk hay dứt khỏi vk con ra đi 1 mình?

Anhdex

Xe tăng
Nhiều cụ cứ nể với nể cụ chủ.
Ko biết nể cái j? Nể cụ ấy đốt cháy tk hay dứt khỏi vk con ra đi 1 mình?
Cụ đọc kĩ ko ? Cụ ấy ko bỏ vk con gì cả nể cái cách cụ ý đi giải trí sống cho chính mình sau khi toang thôi .Mà vô giải trí thôi thế nào cứ gặp phải loại thích cạnh khoé mới chịu đc nhỉ 😤

Em thì nể cụ ấy có trăm tỏi vẫn máu chiến.
Nhà em 3 người mà mỗi người đủ 1M là em nghỉ chơi ngay.

windy1

Xe điện
Mỗi người 1 suy nghĩ và sở thích, nên em nghĩ vc cụ chủ đây không ai vô tâm cả chỉ vì chồng đi xuyên Việt 1 mình sau khi thua lỗ chứng khoán bitcoin. Em là mợ nhưng em cũng thích đi 1 mình. Em cũng thua lỗ chứng khoán (bit thì chưa lỗ vì em đầu tư rất sớm rồi để đó), nhưng không phải vì thế mà em thích đi 1 mình mà đi xuyên Việt và nói chung là lái xe lang thang là sở thích và mơ ước của em.

Em rất thích lái xe và thích tốc độ nên chồng và bạn bè không muốn em cầm lái, cho nên hay đi 1 mình là vậy. Lái xe đường dài 1 mình, trong mưa và nghe nhạc, là 1 trong những lúc thấy mình tự do nhất.

Hóng kinh nghiệm của cụ chủ ạ!
Có thể, cách suy nghĩ của em , khác với nhiều cụ mợ trên đây.
Theo quan niệm của em, khi lập gia đình rồi, thì mọi việc, vui vẻ, hay thất bại, đều phải hai người,cùng nhau chia sẻ và gánh vác.

Đi 1 mình không có vợ theo cùng, trong trường hợp bình thường, chẳng có gì phải bàn cãi. Tuy nhiên, không nên đi 1 mình, khi lúc vừa xảy ra chuyện lớn. Vì chẳng có bà vợ nào yên tâm, để cho chồng lái xe đi xa 1 mình, với 1 tâm trạng không ổn định.

Em không biết 1XX tỷ mà cụ thớt nói là bao nhiêu, nên em cho tròn con số, và có thể là khoảng 5 triệu usd = 100 tỷ. Vì thế, nếu câu chuyện thua lỗ coin và chứng khoán là thật, thì đó là 1 con số không nhỏ. Một người, tự dưng bay mất 5 triệu usd trong 1 đêm, đầu óc vẫn tỉnh táo và sáng suốt, e rằng không mấy ai, làm được như thế.

Chỉnh sửa cuối:

Phỡn

Xe tăng
Em vào hóng chuyện nhà giàu ạ.
Từ XC90 xuống Xpander chắc cũng giống em từ Exciter xuống uây tào, đi loanh quanh ok chứ đi đường dài khác gì cực hình :D

lênh văn đênh

Xe đạp
Đầu óc họ trăm tỏi khác bọt với cụ ở chỗ đấy, giả sử đi 2vc gặp nạn thì ai nuôi dạy con cái? Phải để 1 người ở nhà. Các bác trong miền Nam giờ đi xa cũng ít để gia đình đi chung 1 xe mà chia làm 2 xe 1xe bị sao còn có xe kia sống...
Em cũng ko khoái đi một mình. Nếu như cụ chủ thớt e cũng rủ vợ đi. Thực sự e rất khoái đi kiểu này. Em với vợ e đi mấy lần rồi nhưng tâm trạng thì khác của cụ chủ thớt. Chúc bác chủ thớt sớm lấy lại cân bằng. Trân trọng!.

Bigmoto

Xe container
Cụ đi 1 mềnh buồn nhể? Kiếm con ghệ mà đóng gạch cho mút mùa đê!

tonyphan26618

Xe tải
Chúc cụ chủ thượng lộ bình an, cháu xin phép vào theo dõi hành trình của cụ chủ

KA:18-78

Xe tăng
Chắc không phải thua 1xx tỷ, mà tài khoản coin ảo từng hiện giá trị > 100 tỷ. Coin rác thì lên giá mạnh lắm nhưng bán khó hơn coins lớn dạng BTC, ETH.
Cụ nói vậy là không hiểu gì về coin rồi
Coin rác chỉ khi nó có vấn đề thì mới không giao dịch hoặc khó chứ nó chưa có biến thì chỉ một cú nhấp chuột là ting ting thôi
Chính vì thế sống chết cũng vì thế

Chekmate

Xe điện
Chúc cụ chủ thượng lộ bình an, sớm cân bằng lại tâm lý.
OF đúng là diễn đàn online, muôn hình muôn vẻ, người thì dạy cụ chủ phải sống thế nào cho phải đạo với vợ con, người thì cạnh khoé, người thì gái gú.
Em chỉ phấn đấu có $1M xong hiu non đi xuyên Việt như cụ chủ mà chưa được.

KA:18-78

Xe tăng