[CCCĐ] Lang thang trên đất Mỹ

Camry2007

Xe đạp
Speedvn nói:
Speedvn nói:
hoành tráng quá, em nghe nói Hawaii là nơi khí hậu nhiệt đới tắm biển quanh năm nên đi lúc nào cũng như tuần trăng mật thứ n, còn những ảnh khác thì rất ấn tượng đấy bác cbnu, sắp tới bác đi đâu chụp ảnh nữa để em đón xem. Lâu em không vào OF, mỗi lần vào lại xúc động gggggg
Em chỉ ở đây đến hết năm nay thôi bác, Tết em về rồi, hy vọng gặp bác sớm
ơ, bác Speedvn đang lảm nhảm một mình à.:D
Em thì chưa đi Hawai bao giờ, chán thế:(

captivaltz

Xe điện
Bổ mắt quá. Hôm nay em mới vào cái thớt này để xem. Cảm ơn, xin cảm ơn các bác đã giúp em khai tâm về hình ảnh đẹp của nước Mỹ, chỉ có 1 lăn tăn là chả có cái ảnh nào về khu VN và cảnh những người lao động tầng lớp dưới, em thích cảnh đẹp và người giàu có nhưng lại lại cảm thông sâu sắc với phe đối lập cơ.:D

cbnu

Xe buýt
Bổ mắt quá. Hôm nay em mới vào cái thớt này để xem. Cảm ơn, xin cảm ơn các bác đã giúp em khai tâm về hình ảnh đẹp của nước Mỹ, chỉ có 1 lăn tăn là chả có cái ảnh nào về khu VN và cảnh những người lao động tầng lớp dưới, em thích cảnh đẹp và người giàu có nhưng lại lại cảm thông sâu sắc với phe đối lập cơ.:D
Đây em mời bác khu người Việt ở Cali, nơi có cộng động người Việt lớn nhất ở US và chắc cũng lớn nhất ở hải ngoại.
Ở đây bạn có thể tìm được đủ các món ăn Việt và nói tiếng Việt như đang ở nhà. Các bảng hiệu ở đây chủ yếu bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ.
Còn cảnh những người lao động tầng lớp dưới, em khất bác đến dịp khác nhé.

Camry2007

Xe đạp
Phước Lộc THọ là cái gì thế bác cbnu, em nghe Hoài Linh nói nhảm về cái tên này suốt mà chả hỉu:^)

cbnu

Xe buýt
Phước Lộc THọ là cái gì thế bác cbnu, em nghe Hoài Linh nói nhảm về cái tên này suốt mà chả hỉu:^)
Phước Lộc Thọ là tên 1 khu mua bán khá nổi tiếng ở trong quận Cam. Tại đây có các cửa hàng bán đồ trang sức, quần áo, băng đĩa, các quán ăn...
Theo như em được nghe kể thì khu này do một thương gia Hồng Kong mua đất sau đó xây lên rồi cho người Việt thuê.

cbnu

Xe buýt
Trong chuyến đi sang bờ Tây em có đến thăm khu vui chơi Universal Studios, Hollywood, California

cbnu

Xe buýt
Grauman's Chinese Theater, Hollywood, CA

Dấu tay, dấu giày và chữ viết của nam tài tử điện ảnh John Travolta ở trước cửa nhà hát

Chỉnh sửa cuối:

cbnu

Xe buýt
Mời các bác xem ảnh Grand Canyon, hay là vực thẳm khổng lồ ở Arizona

Những tia nắng đầu tiên của 1 ngày mới ở Grand Canyon

cbnu

Xe buýt
Down town Los Angeles qua kính oto.
Ấn tượng nhất với em về nơi đây là nạn tắc xe kinh khủng

cbnu

Xe buýt
Trường này thì quá nổi tiếng, em không cần phải giới thiệu gì thêm

Tượng ông Harvard.

Trong khuôn viên trường Harvard

cbnu

Xe buýt
Mời các bác xem tiếp ảnh ở Grand Canyon, Arizona

Chỗ em khoang tròn là dòng sông nổi tiếng Corolado.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cảnh Grand Canyon hùng vỹ quá nhỉ. Từ đó tới Death Valey cũng không xa lắm đúng không bác CBNU?

À cho em hỏi nhờ bác, từ SFO về LAX đi bằng loại phương tiện gì tiết kiệm chi phí nhất hả bác?

cbnu

Xe buýt
Cảnh Grand Canyon hùng vỹ quá nhỉ. Từ đó tới Death Valey cũng không xa lắm đúng không bác CBNU?

À cho em hỏi nhờ bác, từ SFO về LAX đi bằng loại phương tiện gì tiết kiệm chi phí nhất hả bác?
Vâng em cực kỳ ấn tượng với Grand Canyon.
Từ Grand Canyon đến Death Valley theo đường chim bay thì không xa lắm, nhưng vì vùng núi không có đường, nên bác phải vòng qua Las Vegas, nên cũng phải mất gần 8 giờ lái xe.
Từ SFO về LAX bác có thể dùng xe khách đường dài của hãng Greyhound, hãng của Trung quốc, hoặc dùng tàu hỏa Amtrak.
Nếu bác có điều kiện thì lái xe theo đường số 1 thì tuyệt vời nhất vì đường này chạy sát biển.

LongIT

Xe máy
[/QUOTE]

Em này mà nhập về VN thì tốn tiền với các anh xxx, dính đèn đỏ liên tục :D
Ảnh đẹp thật (y)

cbnu

Xe buýt
Em này mà nhập về VN thì tốn tiền với các anh xxx, dính đèn đỏ liên tục :D
Ảnh đẹp thật (y)
Cám ơn bác
Em này mà vào "ngõ nhỏ, phố nhỏ nhà em ở đó" mới gọi là đỉnh cao của nó.
---
Đây em mời các bác xem thêm ảnh ở Grand Canyon

Bà con thả nhiều tiền ở phiến đá này, em cũng không rõ để làm gì?. Chắc là để cầu may nắm

cbnu

Xe buýt
Meteor Crater (di tích thiên thạch rơi xuống), Flagstaff, Arizona. Đường kính của dấu vết còn lại sau vụ va chạm là khoảng 1.200m và độ sâu so với mặt bằng chung là khoảng 170m.

cbnu

Xe buýt
Gửi thêm 2 tấm ảnh ở Vực thẳm khổng lồ (Grand Canyon), Arizona để các bác chiêm ngưỡng

Camry2007

Xe đạp
À, hình như là thiên thạch rơi xuống làm biến mất loài khủng long phải không bác?

Tây Độc

Xe điện
Em hỏi khí không phải, cái cục thiên thạch đấy nó đâu rồi? Hay bọn Mỹ nó phá ra mang về nung vôi rồi hả các bác?

cbnu

Xe buýt
À, hình như là thiên thạch rơi xuống làm biến mất loài khủng long phải không bác?
Có một giả thuyết cho rằng do thiên thạch đâm vào trái đất, làm thay đổi bầu khí quyển nên dẫn đến diệt vong của loài khủng long. Chuyện xảy ra nhiều triệu năm trước, các nhà khoa học nói vậy em cũng chẳng biết thực thư thế nào.