Lang thang trên đảo nước mắm, chó xoáy và ngọc trai

xe lôi

Xe tăng
quá đẹp,em mời bác(b)

A Rùa

Xe tải
Ảnh như này hết rồi à??
Lần em đi bon nó tắm tiên 100% cơ( 50% thì bt mũi né cũng có, đầu tiên bơi sau đó lên phơi nắng).Lần đầu em gặp " choáng".
@ xăng95 lần trc ông chú em mua 1 con chó con thuần chủng Phú Quốc tại đảo là 1/t cụ mà mua nhớ mang theo ít đất và 1 can nước về hòa vào thức ăn cho nó quen dần.
@cụ chủ thớt còn ảnh ko post lên tiếp đi.(b)

Phóng sự của bác còn phải tả về nhiều chỗ nữa cơ như Hàm tân với cái cầu cảng dài ngoẵng nơi bán ốc nhảy nhiều và rẻ nhất nước, rồi ngoài bãi Sao còn bãi Kem, Bãi thơm , hòn Ông đội , rồi suối Tranh, suối Đá bàn , hồ Dương đông, lặn biển của bọn ''Cầu vồng'' rồi thẻ mực ... . vote bác .

nongdanit

Xe buýt
Phóng sự của bác còn phải tả về nhiều chỗ nữa cơ như Hàm tân với cái cầu cảng dài ngoẵng nơi bán ốc nhảy nhiều và rẻ nhất nước, rồi ngoài bãi Sao còn bãi Kem, Bãi thơm , hòn Ông đội , rồi suối Tranh, suối Đá bàn , hồ Dương đông, lặn biển của bọn ''Cầu vồng'' rồi thẻ mực ... . vote bác .
vâng, em ở đảo 3 đêm nên cũng chưa đi được hết. Em có đi làng chài Hàm Ninh, có cầu cảng, em đang up ảnh. Còn một số địa danh như cụ nói rất tiếc là em chưa ghé qua. Cụ có ảnh không ạ, mời cụ tham gia vào thớt này cho vui (b)

Đảo này khá lớn, về diện tích còn lớn hơn cả Singapore đó bác nhưng nếu thuê Ô tô đi lại thì ko phù hợp và kinh tế cho lắm . Cá nhân em là thuê 1 chú xe ôm phù hợp lang thang chơi và ăn nhậu cùng nhau và xe ôm có thể rất cơ động đưa mình đi thăm thú và hướng dẫn mình được nhiều nơi đó là cách thăm đảo này tốt nhất . Dân Phú quôc sống tốt và chan hòa nhưng là những ngừoi ko thích nói chuyện chính trị bac nhé.(b)

CỬU VĂN LONG

Xe container
Đúng là thiên đường dưng ko biết có bãi tắm tiên ko kụ chủ thớt :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Getz5324

Xe điện
bác làm em muốn đi một chuyến quá (b)

ga.quay

Xe tải
tiếp đi cụ (b) Giờ em mới biết đến giống chó xoáy này đấy (l)

bau67

Xe container
Ngoài tôm khô,khô cá,mực thì các Cụ nên mua nước mắm của hãng Sáng Tươi,cực chất lượng,chuyên xuất ra nước ngoài nên ko cần quảng cáo ở nội địa.Nếu Cụ đến thăm tháp truyền hình,ở dưới chân có cái bảng ghi số tiền đóng góp của các nhà hảo tâm,các Cụ sẽ choáng về số tiền đóng góp của hãng này.Nhớ lắm hòn Thơm,Phú Quốc,Cọ Ban Dăng (Thổ Chu ),Cọ Chon (quần đảo Nam Du ),hòn Sơn Rái,hòn Nghệ,hòn Chuối,hòn Khoai.Ôi,1 thời lang bạt,thế là 20 năm trôi qua rồi,biết bao giờ trở lại.
Cám ơn Cụ Nongdanit đã cho Cháu nhiều cảm xúc khi xem những ảnh của Cụ.

nongdanit

Xe buýt
Ngoài tôm khô,khô cá,mực thì các Cụ nên mua nước mắm của hãng Sáng Tươi,cực chất lượng,chuyên xuất ra nước ngoài nên ko cần quảng cáo ở nội địa.Nếu Cụ đến thăm tháp truyền hình,ở dưới chân có cái bảng ghi số tiền đóng góp của các nhà hảo tâm,các Cụ sẽ choáng về số tiền đóng góp của hãng này.Nhớ lắm hòn Thơm,Phú Quốc,Cọ Ban Dăng (Thổ Chu ),Cọ Chon (quần đảo Nam Du ),hòn Sơn Rái,hòn Nghệ,hòn Chuối,hòn Khoai.Ôi,1 thời lang bạt,thế là 20 năm trôi qua rồi,biết bao giờ trở lại.
Cám ơn Cụ Nongdanit đã cho Cháu nhiều cảm xúc khi xem những ảnh của Cụ.
20 năm trước chắc là Phú Quốc đẹp và yên tĩnh lắm cụ nhỉ, lúc đấy dân cư thưa thớt phong cảnh chắc là hoang sơ lắm, giá như cụ có cái ảnh nào của 20 năm về trước (l)

Archer

Xe điện
Quan bác đi kỹ thật! Vừa rồi em đi chỉ quanh quẩn ở bãi biển, không lãng du được nhiều như quan bác.

bl9heart

Đi bộ
Em thì đang tưởng tượng mình là cái gốc dừa chứ =))

Thành thực mà nói thì em chưa thấy Bãi Sao giống thiên đường lắm, trừ món mực nướng than hoa trông thật là tứa nước miếng :D Đề nghị chủ thớt có hình thiên đường nào đang dấu thì bốt lên cho thiên hạ gật gù.

nongdanit

Xe buýt
Em thì đang tưởng tượng mình là cái gốc dừa chứ =))

Thành thực mà nói thì em chưa thấy Bãi Sao giống thiên đường lắm, trừ món mực nướng than hoa trông thật là tứa nước miếng :D Đề nghị chủ thớt có hình thiên đường nào đang dấu thì bốt lên cho thiên hạ gật gù.
Kính thưa các cụ, em đi với gấu cộng thêm cái bãi nó vắng vẻ quá, mắt mình đảo chỗ nào là thiên hạ biết chỗ đó liền, cái cây dừa với vật thể phía trên là em đi qua, tranh thủ lúc củ khoai tây đực bị lấp mặt quay lại toạch 1 phát, chứ cái thằng khoai tây kia nó mà thấy em toạch hàng của nó, nó nhét cả đống cát vào mồm em í chứ, sợ lắm các cụ ợ. :102: :P

Cả bãi sao trải dài như các cụ thấy trong ảnh, tất thảy chỉ có 3 cái nhà hàng cho nên rất vắng vẻ, tắm rất sướng. Cả buổi chiều noel hôm đấy, chỉ có hơn chục cặp bao gồm cả 1,2 cặp khoai lang tính cả em và khoai tây là chính.

Mỗi cặp chiếm lấy một đoạn bãi biển, cứ đếm mét mặt tiền mà tính như các cụ mua đất đồi í ạ, chiều sâu vào đất liền và chiều xa ngoài mặt nước cứ gọi là vô biên, khá riêng tư và hoang dã...Đồ đạc lỉnh kỉnh có thể để lại bàn ăn kê sát bờ biển tại quán, những gì quý giá có thể cho vào cái túi mang theo khi đi chiếm chiều dài mặt biển. Vì thưa thớt nên đồ các cụ có thể để trên bờ cát thoải mái, phi ra ngoài biển cả trăm mét vô tư mà không có ma nào lảng vảng đến túi đồ của các cụ. :69:

Đổi lại cái riêng tư đấy thì giá cả cho mực quạt than hoa và cá thu quạt như mực cũng tương đối. Cái đĩa khúc cá là 80k, mực thì em không rõ vì em chụp ké cái bàn khoai tây bên cạnh tụi nó đặt.

Các cụ ra bãi sao, nhớ mang theo đồ bơi, vì chỉ có nhà hàng ăn thêm dịch vụ bán quần áo bơi, vừa cũ vừa cổ nhưng giá lại rất mô đồ tính bằng đô la.

Chỉnh sửa cuối:

hantruong

Xe đạp
Cảm ơn bác nongdanit cho tham quan ghé bằng loạt ảnh rất phong phú!

hantruong

Xe đạp
Cho đến bây giờ, em cũng không biết đời có là bể khổ hay là không nữa.
Có vẻ không phải, ít ra là với một số người