Lang thang Thượng Hải

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongdt86

Xe tăng
Cháu k dám dành lời khen đâu ạ. Đó là lời thán phục của cháu thôi cụ ạ, bài nào của cụ cũng hay và ảnh thì chỉ biết nói là trên cả tuyệt vời. Tour guide như cụ thì kiến thức về du lịch quá đỉnh rồi. :)

letung

Xe tải
Manhata nổi tiếng là nhiều gái VN, còn thiểu số ít khác đa phần là các em Phi đến kiếm ăn, gái Tàu thì cực hiếm nơi đây.
Ở đây trước 12h chơi theo kiểu những loại nhạc xa xưa, cho khách hàng cảm giác đang sống trên đất Thượng Hải vào mấy chục năm trước ...

Tất nhiên sau 12h thì Hot hơn nhiều \:D/

Vô tình ngồi xung quanh em là 1 đám gái VN chửi bậy như danh, đang đứng chuẩn bị săn mồi.
Đặc điểm của các em này là hay dùng Nokia đầu 1
Túi LV, áo quần toàn hàng nhái ;)
Đọc đến đây thì hơi chán, gái Việt đi làm Gái mà cũng không được giá .

chuotlang

Xe lừa
Đọc đến đây thì hơi chán, gái Việt đi làm Gái mà cũng không được giá .
Giá cao hay ko thì chưa biết, để em ra hỏi mấy thằng Tây kia xem là nó bị hét bao nhiêu đã ;) Nhưng phong cách thì tệ ;)
Ở Macao còn nhiều nữa ý chứ, em hay gặp nhan nhản ở các plaza, các mợ ý còn nói tục, hút thuốc trong plaza cơ, và đôi khi có mợ táy máy trôm đồ ;-(

Cháu k dám dành lời khen đâu ạ. Đó là lời thán phục của cháu thôi cụ ạ, bài nào của cụ cũng hay và ảnh thì chỉ biết nói là trên cả tuyệt vời. Tour guide như cụ thì kiến thức về du lịch quá đỉnh rồi. :)
Hehe cụ nhìn cụ Dungcarival kia bảo em là Guide thì cụ tin thật à ;)
Em cũng ước được làm Guide vì Guide đi về nó còn có tiền đút túi, còn em về là mất cả mớ ;)

chuotlang

Xe lừa

Thời tiết thật tệ, em ghét nhất cái trời âm u trắng xóa này, nhìn cay mắt buồn ngủ, chụp hình thì ko lên màu sắc

Chui qua đây cũng yên tâm ko lo chú nào nhổ nước bọt hay ném đá vào ;))

Đứng lên mũi thuyền Hello chào nhau >:D<

(.)(.)

[Tịch thu bằng lái]
ở Shanghai trên phố đi bộ Namkinh thấy có 1 cửa hàng bán đồ chơi là cái ấy, bên ngoài nó show 1 cái to bằng cỡ thùng phuy, ko biết bây giờ còn ko cụ chuộtlàng.

KarinMoon

Xe tăng
Năm sau em quyết 1 chuyến BK-TH mới được

o0atulao0

Xe tăng
nhìn đẹp thật ước gì HN m đc như thế nhỉ để e đỡ phải đi TH :))

c3df32ea

Tháo bánh
năm 2008 em cũng ở đây mấy hôm. Ở bên PuDong Lu, chân cầu Nanpu nổi tiếng. Nhưng em thích bên Thượng Hải cũ hơn, rất đằm ạ. Hồi đó e đi bụi, toàn đi bộ nên vẫn còn nhiều điểm chưa tới được quá cơ.. Nhớ nhất bến Thượng Hải người đông như hội ý, đi phà từ bờ bên này sang hết có 1 tệ thoai..

chuotlang

Xe lừa
@Ruan:

Em đến TH để ngắm TH cổ kính chứ ko phải ngắm người, cái đường Nam Kinh có cái gì hay ho đâu, nhìn nó nhộn nhịp hơn đường Bắc Kinh chỗ em sống chắc không là mấy, mua sắm thì em ko có nhu cầu ở TH, vì mua sắm ở HK thích hơn nhiều ;)

Em đã setup kế hoạch TH 3 ngày đi những đâu, nhưng trong đó ko có Nam Kinh hehe, nhưng bị bạn em gạt phắt đi nên đi Tô Châu đấy

@C3d:

Em ở khu bờ sông đó là tiện nhất đó, loanh quanh toàn kiến trúc cổ kính, khu này gọi là WaiTan
Ngắm các đôi uyên ương chụp ảnh cưới cũng vui rồi ;)

chuotlang

Xe lừa

Góc ngã 3 sông

Nói chung kiến trúc cổ thì nơi đây ko thể đọ với vẻ đẹp của Lệ Giang được, cho nên ai muốn đi 2 nơi thì nên đi Tô Châu trước ;)

njnkjmdu

Xe hơi
sao lại đẹp thế ạ, nhìn mà muốn bay vô màn hình =(( =((
em thích kiểu mây mù này bác ạ (xin lượng thứ) :D
bác lập hẳn 1 chi hội về danh thắng Zhongguo đi, cho mọi người mở mang tích cóp kiến thức :D :D :D
em có nhảm gì sai xin lượng thứ ạ ;)

chuotlang

Xe lừa
sao lại đẹp thế ạ, nhìn mà muốn bay vô màn hình =(( =((
em thích kiểu mây mù này bác ạ (xin lượng thứ) :D
bác lập hẳn 1 chi hội về danh thắng Zhongguo đi, cho mọi người mở mang tích cóp kiến thức :D :D :D
em có nhảm gì sai xin lượng thứ ạ ;)
Em thấy mây mù như thế là chưa đủ, thà nó mù hẳn tầm nhìn chỉ 20-30m lại đẹp, đằng này nửa nạc nửa mỡ như PD hehe

Em bị hỏng ảnh nhiều bài lắm, còn sót lại mấy bài trong Danh Muc, cmt9.

Bọn em mới có hội những bác hay đi Quảng Châu thôi, Canton Fair là rộ nhất ;)

chuotlang

Xe lừa
Em xin đính chính thêm:

Đây khu này chỉ là bản mini về kiến trúc này thôi, còn nếu mà muốn nó Pro hơn như khu Lệ Giang thì phải đến 1 thị trấn cổ khác cách Tô Châu 70km cơ, nhìn đẹp hơn.

Nhưng mà em cũng ko khoái sông nước lắm nên đi tạm cái này trong thành phố cho biết qua qua thôi.

Cửa sau của những hộ dân cư vùng này

Không thấy có rác, phải chăng họ xử lý nước thải khá tốt?

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Kụ Chuột chụp ảnh lên tay trông thấy, mấy cái ảnh đêm phải nói là tuyệt đẹp
Trời TH lúc nào em cũng thấy nó mù mù, đùng đục năm ngoái em ở cả tuần thấy mỗi một kiểu như thế chứ chả thấy nó xanh như nhà mình.

Ở TH đi ngắm khu phố cổ thì cứ gọi là mắt chữ O mồm chữ A. Đẹp không thể tả được hầu như toàn kiến trúc Âu

chuotlang

Xe lừa
Ở TH đi ngắm khu phố cổ thì cứ gọi là mắt chữ O mồm chữ A. Đẹp không thể tả được hầu như toàn kiến trúc Âu
Em cũng tiếc là ko ở TH lâu để ngắm những kiến trúc cổ kính Châu Âu đây, tự nhiên lại đi đâm đầu vào cái nơi Tô Châu nhà quê này cơ chứ

Đến chỗ này thì lái thuyền cho quay lại

Tiếp tục thả bọn em tại 1 con phố cổ khác để dạo chơi

Chuột bạch

Xe container
Trời mù thật, anh Chí nổ có vẻ ô nhiễm nhiều b-) may mà có 5D markII ;)

chuotlang

Xe lừa

Vào Định Viên chơi, bên ngoài là 1 hồ nước nhìn thật thơ mộng

Những Guide miễn phí trong này đã tính kèm theo vé, thích chọn cô nào thì chọn ;)

chuotlang

Xe lừa

Thiên Hạ Đệ Nhất Trà ;)

Review ảnh mà túi xách hớ hênh quá

4x4

Xe tăng
Lại nói chút về giá cả:

Bọn em book phòng ở Mansion view sông giá 800 Rmb, taxi thì dạo này lên giá 3,6 rmb rồi.

Còn bác đừng hỏi em giá mấy em VN này nhé, em chịu hehe. Free cho em em mắng thêm cho ý :-??Siêu thị nhà bác cùng chỗ nhà Nakio đấy hả?
E hỏi là cập nhật giá cả chỗ ăn, chỗ ở và đi chơi danh lam thắng cảnh ở TH thôi chứ món kia e thích thì e tự nhá - hơn nữa đã sang đấy mà gặp mấy e VN này e còn đạp thêm cho vài cái ấy chứ!

Siêu thị hả? Vầng, e chui ra chui vào hàng ngày ở cùng chỗ để tiện còn điếu đóm cho Min Nakio ạ! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng