[CCCĐ] Lang thang Singapore 2014 - 2015

otoditvit

Xe đạp
Đúng là có nhắc nhở vì lý do an ninh cụ ạ. Em cũng có lần phải giải thích với mấy chú bảo vệ ở subway vì vụ ngó nghiêng chụp ảnh dưới đó.

phuvuong41

Xe hơi
Hôm nay xin giới thiệu với các cụ mấy món cơm hàng em ăn bên này, cơm bên này cơm hàng của tàu, nên món nào cũng mỡ, cũng ngọt, cũng cay (kể cả rau). Nhưng em lại hợp các cụ ạ :))

Quầy cơm hàng của họ, dưới mỗi khu nhà đều có. Bên này đều tự phục vụ, tự lấy khay, chọn món, trả tiền, lấy dao/đũa/nĩa, tự ăn rồi tự dọn các cụ nhé. Đừng nghĩ như Viêt Nam vất đó họ cười cho, thực ra là có nhân viên vệ sinh đi lại liên tục, thấy bạn ăn xong sẽ hỏi có dọn được không và họ dọn.

Cơm hàng thì ~ 4-7$ Sing (Tỉ giá 17) là có bữa thịnh soạn, cái e thấy ở bên này ít ăn canh, hoặc canh rất chán nếu ăn cơm chọn. Còn các món có canh đi kèm khá khẩm hơn. Em thích ăn khô lại hợp mấy loại này nên ăn suốt, xong gọi thêm Lemon Tea hoặc Kopi (Cafe) ~ 1.5 $ nữa uống nặc lè.

Đây là suất ăn (đồ chay) ở công ty em, miến chay + Kopi. Cái món cà phê này uống nhạt nhẽo cả ngày thay nước các cụ à. Hôm sau em sẽ có bài về khu canteen chỗ em làm sau ạ.

Còn đây là túi nước cà rốt em mua trên đường đi làm, tưởng hoa quả tuwoi hóa ra đồ lon nó pha thêm đá, thế mà cũng 3$ của em đấy ạ :( Đồ lon bên này khá đắt, được cái túi xách có quai cầm dai rất tiện, nước họ thông minh đến thế đấy ạ

phuvuong41

Xe hơi
Ăn như VN ý cụ nhỉ keke !
dạ đúng cụ, mỗi cái là dính đến anh tàu nên mỡ màng nhiều lắm.

hôm nay xin hầu các cụ mấy ảnh em đi chơi vs bà chị vợ bên đó, sau 3-4 hôm mới gặp nhau. Cơm áo gạo tiền mà nên ở Sing mấy tháng trời cũng chỉ đc đôi 3 lần gặp.

Mấy cái mall bên này được cái từ tàu điện xuống là đến luôn, mà vẫn nằm trong lòng đất mới tài. Đi mãi mà chưa được lên trên bển, họ xây dựng tốt thật.

Đợt em đi thì đang giáng sinh nên trang hoàng như ảnh, hàng quán bầy biện cũng khoa học mà bắt mắt lắm các cụ ạ

Khu thiên đường mua sắm - Orchard, nơi đây nguyên con phố lúc nào cũng tấp nập. Được cái típ mấy bác taxi với đồng hương chỉ giáo em là lên đây gặp gái Việt nhiều vô kể, loại cao cấp kiểu mấy em nhà giàu du học hoặc chơi bời. Hoặc sang khu Geylang thì mấy em miền tây bình dân cũng nhiều điên đảo.

Bày biện hàng ăn, nhìn demo sống động ra phết các cụ ah

Quán đồ ăn Việt, giá cũng căng cực luôn các cụ ạ (em chỉ so sánh em ăn Big Mac topup nước ăn no lè lười có $7.1)

HKT fanboi :)) Bên này văn mình nên mấy phong cách kiểu này không thiếu.

Cưả hàng bán kẹo Đài Loan, nhìn mà mê mắt

Em kể chuyện klq, 7-Eleven bác nào đi Thái thì biết. Chuối siêu thị tiện ích 24/7 mở quanh Singapore và mấy nước Malay, Thái luôn. Mỗi anh Việt Nam là họ đang nhăm nhe mở trong năm 2017, mà nghe đâu quy mô tăng số cửa hàng cũng rất dè chừng.

Nghĩ lễ tranh thủ hầu cụ đc mấy cái ảnh, hôm nào trốn gấu em lại hầu tiếp ạ. Giờ nhà em ngất mai lại đi chiến đấu tiếp :v​