Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chúc mừng Bờ dồ DCCS , bài và ảnh của Bờ dồ đã được lên báo:
http://news.otofun.net/Cau-chuyen-chuyen-di-5/Lang-thang-o-Seoul-(Phan-1)-4948.ofn
Xin lỗi Bờ dồ về sự nhanh nhẩu này!
Cảm ơn Cher-cap. Như hôm trước mình đã nói là không nên spam, mọi chuyện để TÙY DUYÊN, như vậy là hôm nay bài viết của mình đã được phép của Admin/Mod OF có DUYÊN với người đọc.

sandisk35

Xe tăng
Cảm ơn Cher-cap. Như hôm trước mình đã nói là không nên spam, mọi chuyện để TÙY DUYÊN, như vậy là hôm nay bài viết của mình đã được phép của Admin/Mod OF có DUYÊN với người đọc.
Chuẩn bờ dồ ạ Tùy Duyên. Trai gái, bạn bè...

MiniTàu

Xe buýt
Cảm ơn MiniTàu. Có nhiều lý do để ít khi xảy ra tình trạng "đào mỏ" trong hẹn hò.

1. Thời gian cũng là tiền. Người xứ Hàn rất quý thời gian, gửi xe ô tô tính block 5 phút, thậm chí có cả 5 minutes lady, cho nên một cô gái đi chơi cả ngày thì tính ra là bao nhiêu block 5 phút.

2. Hẹn hò là qua giới thiệu, cho nên có điều gì không vừa ý, người đàn ông có thể phàn nàn với người giới thiệu, hoặc công ty dịch vụ giới thiệu.
Cảm ơn sự chia sẻ của BRO
Có lẽ người hàn có ý thức và trách nhiệm hơn trong tình cảm và vật chất, chứ ko như "1 số" phụ nữ Việt ham vật chất, thích đào mỏ, lười lao động.

Xin lỗi vì nói xấu 1 bộ phận phụ nữ Việt

ptcat

Xe đạp
Mình đồ rằng Chính quyền Hàn quốc đọc được thì sẽ tôn vinh bạn chủ thớt là công dân danh dự của họ vì thành tích truyền bá văn hóa của họ ra bên ngoài! Bạn quá rành về họ ở những khía cạnh mà chính họ không nhìn thấy được.

NIEM_KHUC_CUOI

Xe hơi
Cảm ơn luckyboy1508.
Chuyện bến xe dù lìu tìu : Bản sắc văn hóa.

Bạn mình (người Hàn) hỏi mình [Sao anh lúc nào cũng nói nhỏ nhẹ mà khi anh vào quán ở Việt Nam, anh không bia rượu mà vẫn nói rất to vậy ?].
Mình trả lời [Đó là bản sắc văn hóa em ạ. Vào quán ở Việt Nam, nói to ầm ầm là chuyện thường, nếu vào quán mà thấy mọi người đi nhẹ, nói khẽ, cười duyên là sắp có .... đánh nhau đấy].
Cụ có cái nhìn rất sâu sắc, có khiếu hài hước. Dạo này cụ còn đau đầu nữa ko?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình đồ rằng Chính quyền Hàn quốc đọc được thì sẽ tôn vinh bạn chủ thớt là công dân danh dự của họ vì thành tích truyền bá văn hóa của họ ra bên ngoài! Bạn quá rành về họ ở những khía cạnh mà chính họ không nhìn thấy được.
Cảm ơn ptcat. Mình lại xin kể tiếp một câu chuyện về xứ Hàn. Ở Hàn Quốc thì viễn thông cực kỳ phát triển, nhưng vẫn tồn tại bốt điện thoại như thế này.

Mình hỏi bạn mình [tại sao vẫn có bốt điện thoại, trong khi mạng di động phát triển mạnh như thế]. Bạn mình trả lời [có nhiều lý do để chính phủ phải duy trì bốt điện thoại : có những hoàn cảnh không thể sử dụng điện thoại di động và đây là cách liên lạc với cảnh sát để nhận trợ giúp nhanh nhất, anh cứ quay sổ 112 (miễn phí) là 5-10 phút sau cảnh sát sẽ tới]

Mr Win

Xe buýt
bờ dồ đc mở lại thớt rồi ạ thế mà em ko biết vào du lịch qua màn ảnh nhỏ

buidinhphuoc

Xe điện
Mới sáng ra ** ** đã rót cho tận 6 ly, xỉn quá rồi. Cám ơn ** ** vì sự hào phóng.

bsphongnb

Xe container
Em cũng nhận đc 1 thùng vodka to tướng của bờ dồ
Chân thành cảm ơn vì sự hào phóng của bờ dồ
Cheer !!!!!!!!!!!

Edulinks

Xe tải

kimnguukl

Xe tải
Đây là một gian bếp cổ truyền điển hình của người Hàn xưa được phục dựng để du khách chụp ảnh. Có một gian bếp cố truyền để nấu thật ở bên cạnh (nhưng mình không được vào).

Tôi cũng đã từng được ăn món thịt chó hầm từ cái bếp này của một gia đình ở ngoại ô Tp Gangneung

folia

Xe hơi
Cảm ơn ptcat. Mình lại xin kể tiếp một câu chuyện về xứ Hàn. Ở Hàn Quốc thì viễn thông cực kỳ phát triển, nhưng vẫn tồn tại bốt điện thoại như thế này.

Mình hỏi bạn mình [tại sao vẫn có bốt điện thoại, trong khi mạng di động phát triển mạnh như thế]. Bạn mình trả lời [có nhiều lý do để chính phủ phải duy trì bốt điện thoại : có những hoàn cảnh không thể sử dụng điện thoại di động và đây là cách liên lạc với cảnh sát để nhận trợ giúp nhanh nhất, anh cứ quay sổ 112 (miễn phí) là 5-10 phút sau cảnh sát sẽ tới]
Hàn Quốc có đường truyền internet cao vào top trên thế giới.

inovavgj

Xe container
mô tả chân thực cuộc sống dân thường , những thứ bình thường nhất , không hào nhoáng tráng lệ , cụ là hậu duệ Nam Cao phỏng ?

Vulcan V70

Xe trâu

HQ vẫn dùng tiền xu nên việc dùng các box dtcc cũng thuận tiện, đtcc của HQ cũng nhận được cả cuộc gọi đến, thật chu đáo. VNPT bên ta đầu tư bao nhiêu tiền rồi phải bỏ, thật lãng phí.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
HQ vẫn dùng tiền xu nên việc dùng các box dtcc cũng thuận tiện, đtcc của HQ cũng nhận được cả cuộc gọi đến, thật chu đáo. VNPT bên ta đầu tư bao nhiêu tiền rồi phải bỏ, thật lãng phí.
Cảm ơn Vulcan V70. Đúng như Vulcan V70 nói, đây là điện thoại hai chiều, nhận được cả cuộc gọi đến, mỗi bốt điện thoại đều có ghi rõ số điện thoại của bốt. Mình hỏi bạn mình xem bốt còn sử dụng được không, thì bạn mình khẳng định [bốt nào còn hiện diện là sẽ sử dụng được], mình ra nhấc máy thử, thì quả nhiên vẫn hoạt động tốt và nhận được lời nhắc bỏ W800 vào máy nếu muốn gọi điện.

Vulcan V70

Xe trâu
, đây là điện thoại hai chiều, nhận được cả cuộc gọi đến, mỗi bốt điện thoại đều có ghi rõ số điện thoại của bốt.

Cái số ĐT màu đỏ trong ảnh là họ thông báo " Nếu ĐTCC hỏng hãy gọi báo cho số 080 2580 101 ...." ( miễn phí)

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng