Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

mandarhy

Xe tải
Cảm ơn mandarhy đã trả lời để giúp mình hết hơi đau đầu. Từ khi đọc còm của mandarhy mình hơi đau đầu vì nghĩ rằng có thể có người có ý kiến hay hơn Bill Cosby.
Dạ, tôn chỉ của em là làm hài lòng tất cả mọi người một số lúc mà lị, em rất vui vì đã làm cụ hết hơi đau đầu ạ. Mà cụ cũng không nên tự làm mình đau đầu khi so sánh tư duy của những kẻ khác, không có tiêu chuẩn chung ạ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Xin lỗi bờ dồ Sổ từ sáng đến giờ em nội cơ số trang để tìm thơt của bờ dồ bên quán, chắc nhiều bờ dồ cũng đang tìm thớt này bên quán. Giờ làm sao để các bờ dồ ấy biết mà theo dõi đây bờ dồ ơi. Em xin lỗi bờ dồ về việc thắc mắc này.
Cảm ơn sandisk35. Xin sandisk35 hãy để mọi chuyện TÙY DUYÊN (có Duyên thì sẽ gặp).
Khi admin GiaoThong đưa ra đề nghị đạt 120.000 views thì chuyển thớt sang Câu chuyện những chuyến đi, mình đã để mọi chuyện TÙY DUYÊN.

Mình không sang các diễn đàn khác để kêu gọi đọc ủng hộ.
Mình không lên Facebook kêu gọi đọc ủng hộ.
Mình không boot traffic để tăng view.

maianh2004

Xe tải
Cảm ơn riengme.

m4s hỏi đứngcạnhcửasổ áo OF mua ở đâu và đứngcạnhcửasổ đã trả lời chính xác và đầy đủ (đứngcạnhcửasổ chỉ cần nói một địa chỉ bán áo OF)

Nếu câu hỏi là [đứngcạnhcửasổ mua áo OF ở đâu ?] thì khi đó đứngcạnhcửasổ mới cần phải nói địa chỉ đứngcạnhcửasổ đã mua.

[áo OF mua ở đâu/mua áo OF ở đâu] nghe qua có vẻ giống nhau, nhưng cách trả lời khác nhau hoàn toàn.
Đọc 2 lần mới ngấm được, cụ Sổ làm em đau đầu quá. (Cơ mờ chuẩn ;))).
Xin lỗi về sự đọc 2 lần còm của cụ.

hoanang86

Xe tải
Busan có phải là thành phố Biển không bờ dồ. Nó kiểu như Thành Phố Hồ Chính Minh của việt nam về mức độ hiện đại phải không ah? BD có thể cho e xin ít ảnh về busan đc hem?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Xin cám ơn bờ rồ vì mình ko nằm trong sl của bd, thôi e đi ra
Cảm ơn HUNGBDA79.

Mình xin giải thích cấu trúc của thớt để HUNGBDA79 không hiểu nhầm.

1. Từ còm #1 đến còm #345 là mô tả chuyến đi mới nhất của mình. Để mạch chuyện không bị ngắt quãng và để giúp thớt có thể tồn tại, mình cố gắng [làm hài lòng, một số người, tất cả mọi lúc].

2. Từ còm #346 trở về sau là những trải nghiệm của mình (cả mới lẫn cũ). Để mạch chuyện không bị ngắt quãng, mình cố gắng trả lời các câu hỏi một cách ngắn gọn nhất.

3. Từ còm này trở về sau, mình sẽ cố gắng lội thớt để trả lời đầy đủ các câu hỏi còn sót lại.

Trân trọng.
đứngcạnhcửasổ.

sandisk35

Xe tăng
Em biết từ đầu bờ dồ cũng chả có ý định câu like hay câu view nhưng thực sự mà nói thì nhiều bờ dồ muốn tham khảo, theo dõi,cuộc sống và xem ảnh của bờ dồ lắm. Nhưng bờ dồ lại nói chuẩn Tùy Duyên...

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Nhiều người hỏi cụ ấy không trả lời hết cũng là chuyện thường :D
Riêng em có 3 lần lặp lại câu hỏi: Cụ Sổ kiếm sống thế nào ở KOREA, nhưng vẫn chưa được đáp ứng đây này, mặc dù cụ Sổ đã vote +, cụ Sổ nhề :D
Cảm ơn ThangPV.HR. Mình thành thật xin lỗi vì ba lần ThangPV.HR hỏi mà mình không trả lời. Lý do là những chuyện làm việc tại Hàn này quá "ảo" theo suy nghĩ của một số người nên mình không muốn đi sâu để làm bùng lên những tranh luận không cần thiết.

Nhưng sự thật là hiện nay Hàn Quốc "khát" lao động đến mức, một số chủ lao động, khi biết công nhân của mình xin đi thăm người quen từ Việt Nam sang, đều nói bóng gió [nhớ nói với người quen là tìm việc ở Hàn dễ lắm nhé].

đứngcạnhcửasổ

Xe container
ở VN thì chỗ này thành thiên đường của các cặp đôi rồi ạ :)
Cảm ơn ZizuZizu. Người Hàn cũng lường trước khả năng này (các cặp đôi biến nơi công cộng thành chốn hẹn hò) nên họ làm ghế không có tựa lưng.

maianh2004

Xe tải
[@Kieu_nu_buon_me;133370]
vào xem đê

đứngcạnhcửasổ

Xe container
E đang hỏi cụ sổ làm j trong những ng qua? Hay cụ ý đi lượn lờ phét lác nhể, thớt lang thang kiếm sống mà, ko phải lang thang như lão chotlang
Cảm ơn HUNGBDA79. Mấy người em mình quen từ Jincheon lên Seoul thăm, mình có hỏi về việc làm, mấy cậu đó nói [dễ mà, nếu anh thích thì về xưởng bọn em, ông chủ nhận ngay]. Mình hỏi nếu bị tóm thì thế nào, mấy cậu trả lời [nhốt một tuần xem có phạm pháp tại Hàn hay không, nếu không phạm pháp gì thì trục xuất về Việt Nam, tiền bạc thì họ chỉ thu đủ tiền phạt thôi, còn lại bao nhiêu tiền vẫn cho mang về Việt Nam]. Mình có lang thang làm thử mấy ngày nhưng mình xin không bốt ảnh lên.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Luật chơi có gì thay đổi so với trong cafe không bác ĐCCS?
Cảm ơn billyjone. Luật chơi trong Câu chuyện các chuyến đi là phải bốt ảnh tự chụp, nếu lấy ảnh trên net là bị ăn thẻ phạt.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
đứngcạnhcửasổ cho hỏi, bạn gái Hàn của đứngcạnhcửasổ có liên quan gì tới bạn gái trong câu chuyện đứngcạnhcửasổ đi mượn máy ảnh trước đây không?
Mình hơi thắc mắc vấn đề này.
Cảm ơn Haiha0674. Bạn gái (cũ) của mình trong câu chuyện mượn 70-200 f2.8 L IS II không liên quan đến câu chuyện của thớt này.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Xin lỗi bd! thế bạn gái bd nghĩ về bd thế nào? mình thành thật xin lỗi bd về sự tò mò này!
Cảm ơn HnA. [đứngcạnhcửasổ là một đối tượng lý tưởng để thí nghiệm bạo hành gia đình] - suy nghĩ của bạn gái mình.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Busan có phải là thành phố Biển không bờ dồ. Nó kiểu như Thành Phố Hồ Chính Minh của việt nam về mức độ hiện đại phải không ah? BD có thể cho e xin ít ảnh về busan đc hem?
Cảm ơn hoanang86.
Mình xin trả lời ngắn gọn để không làm loãng thớt Seoul.

1. Busan là một thành phố Hải cảng - Biển.
2. Về vị trí địa chính trị thì Busan với Hàn Quốc giống TPHCM với Việt Nam, về luật thì Busan (đại đô thị tự quản) với Hàn Quốc giống Hà Nội (Luật Thủ đô) với Việt Nam.
3. Mình xin bốt ảnh Busan lên sau (vì ảnh cũng có ít, bốt bây giờ sẽ làm kém hấp dẫn thớt mới).

dungchiunicore

Xe máy
Bác cho em hỏi bên HQ đồ nướng có ngon không(Em đi chơi quan tâm nhất khoản này-cuồng nhiệt với đồ ăn :D ), chứ e ăn bên VN mình sumo bqq với các kiểu nướng đều chả ngon, không biết họ có làm đúng hương vị giống bên đấy không.

FBI_

Xe buýt
Cảm ơn HnA. [đứngcạnhcửasổ là một đối tượng lý tưởng để thí nghiệm bạo hành gia đình] - suy nghĩ của bạn gái mình.
Em xem khá nhiều phim hình sự của Mỹ thì thấy:
Các tên phạm tội giết người hàng loạt thường là rất thông minh, điềm tĩnh, am hiểu, đặc biệt là có vẻ bề ngoài mà không ai nghĩ đó là 1 tên tội phạm cả.
Fun :D
Thành thật xin lỗi bờ dồ về sự so sánh này

QuietmanQ

Xe điện
Cảm ơn billyjone. Luật chơi trong Câu chuyện các chuyến đi là phải bốt ảnh tự chụp, nếu lấy ảnh trên net là bị ăn thẻ phạt.
Mình tuyệt đối tin tưởng những ảnh bờ dồ Sổ post trong thớt này là do bờ dồ tự chụp. Tuy nhiên, mình tò mò thêm chút.
Trong một còm nào đấy (ngại lội lại quá) bờ dồ có giải thích, đại ý là ảnh của bờ dồ được post lên đầu tiên (chưa từng có ở FB nào), bằng chứng bờ dồ đưa ra khi dùng Google để search thì kết quả cho ảnh đấy là duy nhất.
Xin hỏi bờ dồ Sổ, Google dùng thuật toán nào để search: nội dung ảnh (những gì mắt nhìn thấy); thông tin ảnh (ngày chụp, thông số chụp...), hay tên ảnh, ...? Nếu một người biết được và thay đổi các thông số này thì ảnh được post lên có cho kết quả search là duy nhất không?
Cảm ơn bờ dồ. Mình không muốn làm bờ dồ đau đầu nên bờ dồ có thể trả lời, có thể không. Nhưng hình như càng đau đầu bờ dồ lại càng trở nên uyên bác.

Chỉnh sửa cuối:

TYFN

Xe tăng
Cụ Bờ Dồ ơi cụ quay lại phong cách kể chuyện Bờ Dồ của ngày hôm qua đi! Mong cụ giữ bản sắc của Bờ Dồ

billyjone

Xe tăng
em cũng đoán như vậy, nên các bác nhanh chóng muốn chuyển sang CCCD, khi bác đề cập đến vấn đề phát triển BDS ở Hàn quốc, em cũng định tham gia, đó là một vấn đề hay, em có thể viết chuyên sâu về vấn đề đó. Tiêc là ở đây không phóng tay được như bên cafe. Tuy nhiên em vẫn là fan và thích vào xem thớt của bác :))

Trạng thái
Thớt đang đóng