Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

joyride

Xe điện
cụ chủ có chụp được mấy quán cóc ăn đêm của Hàn không, xem trên phim thấy họ căng lều bạt mầu trắng, ngồi ở trong ăn đồ nướng ấy... hehe
Trong quán cóc ăn đêm nhà cụ hỏi đây: (nhà em vừa đi đưa than tổ ong cho nhà Sổ nên đen thía lày). Thành thật xin lỗi nhà Sổ vì sự chen ngang!

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Trong quán cóc ăn đêm nhà cụ hỏi đây: (nhà em vừa đi đưa than tổ ong cho nhà Sổ nên đen thía lày). Thành thật xin lỗi nhà Sổ vì sự chen ngang!
Cảm ơn joyride đã tiếp sức cho thớt Hàn. Từ đầu thớt đến giờ mình phải bốt > 1000 ảnh rồi, những ảnh này chỉ chụp cảnh, bây giờ phải lấy đến ảnh có dính người quen vào nên tốc độ bốt ảnh sẽ chậm đi. Mong mọi người cùng góp sức bốt ảnh để thớt thêm phong phú.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thủ phủ của hàng cuối mùa.

Lấy ngã tư Doksan - Gasan này làm tâm, quay một đường tròn bán kính 1km thì đó là thủ phủ của hàng cuối mùa. Ở đây có hàng chục Outlet, mỗi outlet cao vài chục tầng, chuyên bán hàng cuối mùa.

soulmales

Xe buýt
chúc mừng cụ.thớt đã được mở trở lại ạ

đứngcạnhcửasổ

Xe container

Lấy ngã tư Doksan - Gasan này làm tâm, quay một đường tròn bán kính 1km thì đó là thủ phủ của hàng cuối mùa. Ở đây có hàng chục Outlet, mỗi outlet cao vài chục tầng, chuyên bán hàng cuối mùa.
Nếu là phụ nữ thì chắc là không ra khỏi được khu vực này, giá thì rẻ hơn Dongdaemun rất nhiều, phong phú về cách phục vụ.

Nếu không thích những outlet lớn thì tha thẩn đi vào những ngõ nhỏ quanh đó cũng có rất nhiều cửa hàng tư nhân kinh doanh hàng thời trang cuối mùa.

đứngcạnhcửasổ

Xe container

Có thành viên PM cho mình hỏi địa chỉ : Doksan-dong, Geumcheon-gu, Seoul.
Đến đây rồi đi bộ loanh quanh là bát ngát outlet bán hàng cuối mùa.

hoasimtim

Xe điện
Vẫn có người bờ dồ nhé. Nếu nhìn kỹ ảnh dưới sẽ thấy một người mặc áo cam, đội mũ đen, tay cầm máy ảnh đứng cạnh chậu cây.
Mặc dù bờ dồ Sổ đã rất cẩn thận nhưng vẫn lọt vào một số khuôn hình.
Xin lỗi bờ dồ Sổ vì sự tò mò này! :P
Bờ dồ Quietman làm bờ dồ sổ đau đầu còn em thì đau mắt :D Cảm ơn bờ dồ Quetman vì trình độ soi và xin lỗi bờ dồ Sổ vì đã nhảy ngang :))

Cảm ơn QuietmanQ. Không còn từ gì để mô tả khả năng quan sát của QuietmanQ : [quá đau đầu].

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn các thành viên OF đã theo dõi chuyến đi Seoul của mình.
Mình xin phép được dừng bốt ảnh tại đây để tập hợp ảnh cho thớt mới : Busan và Jeju.
Xin chúc mọi người thành công và hẹn gặp lại.

TYFN

Xe tăng
Chào mừng Bờ đồ đã trở lại. Em rất thích kiểu kể chuyện phiên bản 1 của Bờ Dồ đấy nhé.

tuantaitm

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã có thớt hay. Mong cụ chủ có nhiều thớt nữa.

LoveCar&Girl

Xe tải
Em cũng được một lần ghé qua suwon và seul nhưng đi vào khoảng T12 khung cảnh đìu hiu lắm. Chúc cụ có thêm nhìu thớt hay như vầy

joyride

Xe điện
Em cũng đi Busan với Jeju rồi. Theo dõi để "phá ngang" nhà Số tiếp :)

Cảm ơn các thành viên OF đã theo dõi chuyến đi Seoul của mình.
Mình xin phép được dừng bốt ảnh tại đây để tập hợp ảnh cho thớt mới : Busan và Jeju.
Xin chúc mọi người thành công và hẹn gặp lại.

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Ở phòng đợi sân bay VN mấy bà HQ nói ầm ầm, vứt rác thì thôi rồi, vậy mà sáng hôm sau đến Incheon vẫn mấy bà đấy lại khác hẳn, hay bay đêm sáng ra nó mệt.
Cái này theo em là sự nghiệp cải cách văn hóa 1 bầy của họ đã thành công:
Bởi khi 100 thằng văn minh xếp hàng,ngay ngắn tự nhiên 3-4 thằng lảng vảng tách làn,xô đẩy, khạc nhổ, tự biến thành hủi, bửn tưởi, khác người và khi đứng ở số ít đó sẽ tự thấy xấu hổ nên tự khắc sẽ chập vào luồng văn hóa ngay. Tương tự Bản chất của mấy bà kia chắc thế hệ cũ vẫn vậy khi thả hổ về rừng thì thú tính hiện hữu, quay về Incheon tự khắc sếp mệ vào hàng nếu không muốn trở thành quái vật !

Cảm ơn Sonlolo. Mình không đi ăn quán kiểu đó vì ăn nhiều rồi (tò mò vài lần đầu thì đi ăn thôi, chứ đồ ăn thì tệ lắm). Lần này có chụp vài kiểu, nhưng xe mình đi kính đen quá nên ảnh không rõ lắm. Thành thật xin lỗi vì sự kém cỏi của mình.
Cái này thì em xin khẳng định Sổ nói phét. Các quán ăn đêm ở Hàn mới là đỉnh cao của ẩm thực. Trong cái tiết se lạnh mà ngồi trong cái nhà bạt với đĩa bạch tuộc xào bốc hơi nghi ngút thơm điếc mũi, nhâm nhi với chai Sochu thì tuyệt con mẹ nó đỉnh luôn. Bên đó các quán hàng rong thường được bố trí trên một cái xe tải 1ton25, khi đến địa điểm kinh doanh họ hạ bếp ga, thực phẩm và dựng lều lên. Hết giờ lại thu dọn lên xe, rất gọn gàng và cũng rất sạch sẽ chứ không bày bừa ra như bên nhà mình.

roni

Xe buýt
Thớt tiếp theo để ở CF cụ nhé, trong này ngõ ngách quá nên xe e vào hơi khó :))

Sonlolo

Xe hơi
Cảm ơn Sonlolo. Mình không đi ăn quán kiểu đó vì ăn nhiều rồi (tò mò vài lần đầu thì đi ăn thôi, chứ đồ ăn thì tệ lắm). Lần này có chụp vài kiểu, nhưng xe mình đi kính đen quá nên ảnh không rõ lắm. Thành thật xin lỗi vì sự kém cỏi của mình.

Cái này thì em xin khẳng định Sổ nói phét. Các quán ăn đêm ở Hàn mới là đỉnh cao của ẩm thực. Trong cái tiết se lạnh mà ngồi trong cái nhà bạt với đĩa bạch tuộc xào bốc hơi nghi ngút thơm điếc mũi, nhâm nhi với chai Sochu thì tuyệt con mẹ nó đỉnh luôn. Bên đó các quán hàng rong thường được bố trí trên một cái xe tải 1ton25, khi đến địa điểm kinh doanh họ hạ bếp ga, thực phẩm và dựng lều lên. Hết giờ lại thu dọn lên xe, rất gọn gàng và cũng rất sạch sẽ chứ không bày bừa ra như bên nhà mình.
Mình chưa đi nhưng cũng cảm nhận thấy thế, chắc là nó cũng phải có gì đặc sắc. Nhưng chắc do khẩu vị từng người thôi. Mình là khoái mấy món nướng HQ, thêm tí rượu nữa thì toẹt vời =:)=:)=:)=:)=:)=:)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn Avalon-Bg. Mình không uống bia, không uống rượu, mình sinh ra và lớn lên ở vùng núi Hương Khê, nên tất cả những gì Avalon-Bg gọi là đỉnh cao ẩm thực thì mình không hiểu được, nhưng mình vẫn chúc Avalon-Bg ngon miệng.

Trạng thái
Thớt đang đóng