Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Đứngcạnhcửasổ nói không đúng, Đứngcạnhcửasổ có cảm xúc với một người, người đó sắp là người thân của Đứngcạnhcửasổ và có quốc tịch Hàn quốc (#935).
Đứngcạnhcửasổ đã nói chứ không phải mình nói. Mình rất thắc mắc nhưng không đau đầu về 2 câu nói ngược nhau của Đứngcạnhcửasổ.
Cảm ơn Haiha0674. Mình thành thật xin lỗi, mình xin giải thích lại cho rõ :

1. Một người bình thường có [thất tình + lục dục], nếu thêm vào mức độ giảm/tăng là [hơi/quá] thì mỗi người bình thường sẽ có 39 mức độ cảm xúc và ham muốn.

2. đứngcạnhcửasổ chỉ có hai trạng thái : [không đau đầu/đau đầu], nếu thêm mức độ giảm/tăng là [hơi/quá] thì đứngcạnhcửasổ có 04 mức độ cảm xúc : không đau đầu/hơi đau đầu/đau đầu/quá đau đầu. Đây là một thiệt thòi rất lớn cho đứngcạnhcửasổ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Phong cảnh Hàn Quốc.

Thật khó tin nhưng đó là sự thật. Đỉnh đồi và những lối đi hoang sơ này nằm giữa khu Gangnam hiện đại. Chỉ đi xuống vài chục mét là một trong những con phố sầm uất của Seoul.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Phong cảnh Hàn Quốc.

Panorama.

pooka

Xe container
Cảnh đẹp quá, tiếp đi mợ

Redstar

Xe buýt
Phải công nhận Br có một cách nhìn chân thưc về HQ ở một phong cách rất riêng, Br đã từng ở HQ nhiều có thể chia sẻ cho anh em góc nhìn về cuộc sống của người dân HQ ở những nơi như khu vực biên giới với Triều Tiên?

Thành thực xin lỗi Br về sự bất tiện này.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Phải công nhận Br có một cách nhìn chân thưc về HQ ở một phong cách rất riêng, Br đã từng ở HQ nhiều có thể chia sẻ cho anh em góc nhìn về cuộc sống của người dân HQ ở những nơi như khu vực biên giới với Triều Tiên?
Thành thực xin lỗi Br về sự bất tiện này.
Cảm ơn Redstar. Mình chỉ có một sự quan tâm đặc biệt với đất nước và con người Hàn Quốc, tổng thời gian thực sự mình có mặt trong các chuyến đi tới Hàn Quốc chỉ khoảng vài chục ngày, đây là một lượng thời gian quá ít ỏi để hiểu về đất nước và con người Hàn Quốc. Thành thật xin lỗi vì kiến thức nông cạn của mình.

vitara29y

Xe buýt
Ngôi nhà đặc biệt nhất HQ mà bờ dồ vừa post chắc là của anh bạn đồng nghiệp cho bồ dồ ở tạm trong thời gian làm việc, xin lỗi bồ dồ vì sự bất tiện này.

tuongminhtsc

Xe tăng
Cảm ơn bờ dồ DCCS đã chia sẻ nhưng thông tin rất bổ ích.

billyjone

Xe tăng
Khu làng truyền thống Hanok ở Gangbuk

Gangbuk qua phóng sự ảnh của bác DCCS mang dáng dấp đặc điểm của khu dân cư nông thôn ngoại thành nhưng lại là một phần trong tổng thể đô thị hiện đại của Seoul. Nó là vùng giao thoa trong sự phát triển từ đô thị nông thôn phi công nghiệp lên đô thị hiện đại, mang trong mình những quần thể dân cư truyền thống như khu làng hanok với các khu nhà truyền thống hoặc các cung điện hoặc cổng thành cổ xưa....sự hấp dẫn của thớt cũng bởi nhiều góc độ đời sống của ngưiờ dân ở Gangbuk có sự gần gũi thân quen với mô hình sống của người vn...

Một góc view đẹp của Gangnam

Gangnam là thành phố hiện đại, mang dáng dấp và phong cách kiến trúc toàn cầu, nhà chọc trời, mái kính lớn, các không gian công cộng rộng rãi, các đại lộ thẳng tắp ....bê tông và kết cấu lớn gặp ở khắp nơi... Nhưng đó không phải là bản sắc riêng của Hàn quốc.... Thành phố hiện đại với lối sống tiêu thụ thực dụng, dưa trên nền tảng của tham vọng và ganh tị... Đó không phải là gốc rễ, cái nôi của văn hoá bản sắc và nghệ thuật truyền thống của người HQ, khi đã là sản phẩm của toàn cầu hoá, bạn sẽ đánh mất bản sắc.

Trên OF rất nhiều lần có các chương trình như trở về tuổi thơ, các trò chơi dân gian, là vì chúng ta muốn con cái mình có được tuổi thơ giống mình, trèo cây bắt cá, đánh găng đánh đáo.... Chúng ta muốn chúng có trí tưởng tượng bay xa và phong phú, mang âm hưởng của bản sắc dân tộc.... Giữ gìn Gangbuk, những người HQ cũng nghĩ giống vậy, họ đang gieo hạt mầm bản sắc văn hoá dân tộc vào thế hệ trẻ... Và nếu có một ngày nó nảy mầm thành tài năng thì đó là điều kỳ diệu. Nó giống như trong một gia đình, việc gìn giữ truyền thống là nền tảng cơ bản bảo tồn sự tồn tại của gia đình và dòng họ trước sự biến đổi của thời gian. Câu chuyện ở đây là của một quốc gia, sự tồn vong của nó được dựa trên việc bảo tồn lịch sử và truyền thống, việc đó quan trọng hơn những gì diễn ra trong một giai đoạn như xây dựng Gangnam, Thế hệ trẻ Hq học được cách suy nghĩ theo chiều dài và chiều sâu, nhìn thấy những cây cầu tinh thần dẫn dắt họ từ khắp thế giới trở về quê hương.

Bạn có xúc động không khi sau 40-50 năm quay trở lại mái trường xưa, nó vẫn như cũ, đi lại trên con đường đến trường ngày xưa, vẫn hàng dâm bụt, vẫn hai bên ao cá, đường cỏ xanh mướt, chim chóc líu lo....dạo chơi dọc đường đi bộ vào buổi chiều tà, khung cảnh y hệt như ngày nào bỡ ngỡ cầm tay mối tình đầu..quay trở về nhà ông bà, kỷ niệm vẫn vậy sau mấy chục năm..thế hệ trưởng thành của HQ xây dựng nên Gangnam cũng có những ký ức như vậy, họ gìn giữ lại Gangbuk như món quà cho ông cha, giống như thay nước bể cá, giữ lại một phần nước cũ để đảm bảo những chú cá yếu nhất vẫn tồn tại.... Gangnam được ví như đoá hoa sen nở trên bùn được xây dựng từ tham vọng và nghị lực của con người, thì Gangbuk được ví như đoá hoa lan nở trên núi, là kết tinh tự nhiên của trời và đất hình thành trong quá trình lịch sử khi con người và thiên nhiên thân cận và gần gũi nhau. Người HQ hiểu: Có thể xây thêm 10 Gangnam cũng được nhưng Gangbuk thì không thể....

Trước khi xây dựng Seoul Người HQ đã từng xây dựng một thành phố lớn như vậy chưa? Câu trả lời là chưa, vậy tại sao họ lại có những suy nghĩ theo chiều sâu như vậy? Đã có những ngừoi bạn giúp họ, tránh lăp những sai lầm không thể sửa chữa được..... Giới trẻ Hq học được bài học những người bạn lớn chân thành, giúp bạn trưởng thành, tránh những sai lầm.

Một đường tình yêu ở Gangbuk, 1 trong 10 tuyến đi bộ đẹp nhất Hàn quốc, bác DCCS đã được em người Hàn dăt tay tới đây chưa:))

Chỉnh sửa cuối:

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cảm ơn lewin. Mình có đánh đề, một lần duy nhất cách đây nhiều năm, hôm đó mình đánh con [bốn bốn] nhưng quá đen đủi cho mình, đề về [bốn tư]. Từ ngày đó mình đã tự hứa không bao giờ đánh đề nữa.
Bờ dồ còn là người rất bản lĩnh, em (like)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Một đường tình yêu ở Gangbuk, 1 trong 10 tuyến đi bộ đẹp nhất Hàn quốc, bác DCCS đã được em người Hàn dăt tay tới đây chưa:))
Cảm ơn billyjone đã tiếp sức cho thớt Hàn. Mình chưa đi tới con đường này. billyjone có thể vui lòng cho biết tên con đường này không ? Chắc chắn lần tới, mình sẽ chụp cả ngàn kiểu ảnh ở con đường này và mình tin một cảnh đẹp như vậy sẽ giữ cho đầu của mình không đau ít nhất là vài tuần lễ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn billyjone đã tiếp sức cho thớt Hàn. Mình chưa đi tới con đường này. billyjone có thể vui lòng cho biết tên con đường này không ? Chắc chắn lần tới, mình sẽ chụp cả ngàn kiểu ảnh ở con đường này và mình tin một cảnh đẹp như vậy sẽ giữ cho đầu của mình không đau ít nhất là vài tuần lễ.
Mình tìm thấy rồi : Wolgye-ro, Gangbuk-gu, Seoul.

billyjone

Xe tăng
The Dream Forest is in Gangbuk-gu District, Seoul, parts of Odong Geurin Park. Em hóng ảnh bác chụp theo phong cách "Follow me -theo em đi khắp thế gian"

Còn rất nhiều điều hấp dẫn về Hàn quốc. (Korea- The land of morning come) :))

Chỉnh sửa cuối:

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cảm ơn ti091206. Mình đánh [bốn bốn] mà đề lại về [bốn tư] chỉ một chút nữa là mình đã trúng đề rồi.
Thế em mới like mờ.
Xin lỗi về sự tò mò nhưng bờ dồ cho em hỏi về độ đẹp zai của trai Hàn so với các cụ OF nhà ta thì sao ạ ? Đất nước HQ em chưa có cơ hội đến nhưng qua phim ảnh thì em thấy zai gái Hàn ngon ghê cơ o:-)
À, xin lỗi về sự bất tiện nhưng bờ dồ cho em hỏi nốt : nếu mỗi ngày em vào view thớt của bờ dồ khoảng 20 lần thì có kịp tiến độ đạt 120k view mà Mon Mít nào đó đã đưa ra ko ạ ?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
The Dream Forest is in Gangbuk-gu District, Seoul, parts of Odong Geurin Park. Em hóng ảnh bác chụp theo phong cách "Follow me -theo em đi khắp thế gian"
Cảm ơn billyjone. Phong cách chụp ảnh của mình không phải trường phái lãng mạn, mà [khù khoằm] như thế này.

ânh3dcdd

Xe hơi
Cảm ơn bờ dồ. Sân bay Nội Bài có 03 băng chuyền nhận hành lý của các chuyến đến quốc tế, chất lượng thì hôm chạy hôm nghỉ, thời gian nhận hành lý từ 30 phút đến hàng tiếng đồng hồ.

Sân bay Incheon gần 30 băng chuyền nhận hành lý cho Asiana Airlines và hàng chục băng chuyền nhận hành lý cho các hãng hàng không khác, chất lượng luôn ở tình trạng hoàn hảo, thời gian nhận hành lý của Asiana Airlines từ 5-10 phút, thời gian nhận hành lý của các hãng hàng không khác không quá 30 phút.

nhìn đẹp quá cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng