Lang thang kiếm sống ở Seoul.

Trạng thái
Thớt đang đóng

đứngcạnhcửasổ

Xe container

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Đảo Nami.

Đi loanh quanh mấy cửa hàng lưu niệm, giá cả mấy món đồ linh tinh này nhẹ nhất là 200.000VND, nặng nhất là vài củ.

buicongchuc

Xe ba gác
Nếu có lần hẹn thứ tư thì coi như đã là người yêu của nhau rồi. Các chuyện tiếp sau không cần phải giải thích thêm nữa.
Chi phí cho ba lần hẹn đầu khoảng 50-70 củ VND.
Chi phí tán gái Xẻng tốn nhỉ :D

Tách gì trai Xẻng sang VN tìm vợ, bỏ ra bằng ấy tiền tha hồ lựa chọn lại nhanh chóng. Mà cũng tại vì gái VN cứ tưởng két trai Xẻng nặng lắm nên ham :))

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Chi phí tán gái Xẻng tốn nhỉ :D

Tách gì trai Xẻng sang VN tìm vợ, bỏ ra bằng ấy tiền tha hồ lựa chọn lại nhanh chóng. Mà cũng tại vì gái VN cứ tưởng két trai Xẻng nặng lắm nên ham :))
Cảm ơn buicongchuc. Thực ra chi phí đó một nửa tốn cho đối tác, còn một nửa là đắp vào thân của trai Hàn. Khi hẹn hò thì trai Hàn cũng phải tút lại nhan sắc và trang phục cho coi được được một chút.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cảm ơn buicongchuc. Thực ra chi phí đó một nửa tốn cho đối tác, còn một nửa là đắp vào thân của trai Hàn. Khi hẹn hò thì trai Hàn cũng phải tút lại nhan sắc và trang phục cho coi được được một chút.
Khu vực Sinchon, nơi hẹn hò ưa thích của trai - gái Hàn.

Chuột bạch

Xe container
Cảm ơn HuyArt. Mình không phải thoát y để nàng kiểm tra hàng họ. Lần thứ ba gặp nhau rồi đi window shopping, khi nàng nhìn ngắm khá lâu mấy món đồ rồi xin phép đi trang điểm, vì mình rất dốt nên không biết là nàng thích món đồ nào, mình đành mua tất cả các món ở đó. Sau khi nàng quay lại thì kết quả thế nào ai cũng dễ dàng đoán được.
Hay, ước gì mềnh được như Bờ rồ (like) tiếp đi cụ

hgb

Xe container
Bờ dồ đã thuê dc nhà chưa. KO biết nơi ăn chốn ở của Bờ dồ thế nào?

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ ý về VN roài. Visa 10 ngày. 10ngày mà đi và chụp được khối lượng ảnh thật đáng nể.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cụ ý về VN roài. Visa 10 ngày. 10ngày mà đi và chụp được khối lượng ảnh thật đáng nể.
Cảm ơn Vulcan V70. Người Hàn mới thật đáng nể, họ sống cả đời trong một cường độ cao như vậy, trong khi mình đã tới giới hạn chịu đựng, nếu thêm độ dăm bữa nửa tháng là gục.

Vulcan V70

Xe trâu
Cảm ơn Vulcan V70. Người Hàn mới thật đáng nể, họ sống cả đời trong một cường độ cao như vậy, trong khi mình đã tới giới hạn chịu đựng, nếu thêm độ dăm bữa nửa tháng là gục.
Đúng thế Cụ ợ. Cỡ chủ các DN nhỏ và vừa ơr Hàn thật vất vả.
Co mấy người cháu wuen nó bảo tao không biết con tao họ c hà nh và lớn lên như thế nào. Sáng đi đến làm việc .Tối tiiếp khách thường 2-3h sang mới về nhà...
Lúc giật mình nhìn con đã lớn chuẩn bị thi đại học.

Chỉnh sửa cuối:

yeuxangnhumau

Xe tải
Thật thất vọng, văn của bờ dồ Sổ không con như ngày xưa nữa, văn này là văn của OF mất rồi, huhu

NV318

Xe tăng
Đúng thế Cụ ợ. Cỡ chủ các DN nhỏ và vừa ơr Hàn thật vất vả.
Co mấy người cháu wuen nó bảo tao không biết con tao họ c hà nh và lớn lên như thế nào. Sáng đi đến làm việc .Tối tiiếp khách thường 2-3h sang mới về nhà...
Lúc giật mình nhìn con đã lớn chuẩn bị thi đại học.
Kinh lắm.

Em phát sợ vì dân Hàn. Đi trong ga tàu điện ngầm chỉ thấy người với người hối hả. Tai đeo phone, mắt cắm vào điện thoại cứ thế đi, đi rất nhanh, nhỡ va vào nhau cúi đầu xin lỗi cái lại phi.

Tự dưng thấy mình lạc lõng, cô đơn giữa biển người.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Thật thất vọng, văn của bờ dồ Sổ không con như ngày xưa nữa, văn này là văn của OF mất rồi, huhu
Cảm ơn yeuxangnhumau. Mình học người Hàn đấy, đã nói ngừng là ngừng hoàn toàn, mình đã hứa với admin là không dùng từ .... đó nữa là mình ngừng ngay không bao giờ dùng nữa.

TaiMV

Xe điện
Cảm ơn yeuxangnhumau. Mình học người Hàn đấy, đã nói ngừng là ngừng hoàn toàn, mình đã hứa với admin là không dùng từ .... đó nữa là mình ngừng ngay không bao giờ dùng nữa.
BD là người giữ chữ tín, nhưng không dùng từ BD thì không còn gì là "thương hiệu" BD ĐCCS nữa. Thật là đáng tiếc, thật là đáng tiếc, A mi thò phò.

yeuxangnhumau

Xe tải
Mình thất vọng vì văn của bờ dồ thay đổi thôi, không thất vọng vì cái "..." của bờ dồ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình xin kể một câu chuyện bên lề để thay đổi không khí, nói là bên lề nhưng chuyện này khá quan trọng, liên quan đến thể diện của người Việt, nên mình sẽ nhắc lại một lần nghiêm chỉnh ở cuối thớt, trước khi Min/Mod khóa thớt.

Chuyện như thế này : ở trong Nhà lưu niệm Tổng thống có một game show, đại khái là khi đứng vào vị trí thì trên monitor sẽ hiện ra người chơi đang phát biểu cùng Tổng thống. Sau khi đã hiển thị, nếu người chơi muốn lưu lại hình ảnh thì có thể điền email vào và ảnh sẽ tự động gửi về email.

Nhưng nhiều khách du lịch Việt Nam không biết, nên cứ chen nhau rút điện thoại để chụp lại chính cái màn hình, cảnh tượng đó vô cùng lộn xộn và mất thể diện trong con mắt các bạn Hàn Quốc. Mỗi lần mình gặp cảnh đó, mình đều hướng dẫn mọi người cách lấy ảnh bằng email.

Nhưng mình đâu có cơ hội để lúc nào cũng có mặt ở đó, nên mình muốn viết ra để nếu ai có đọc được, nếu đi du lịch Hàn Quốc, có đến Nhà lưu niệm Tổng thống và chơi game show này, thì sẽ biết cách nhận ảnh một cách lịch sự. Hoặc thành viên nào của OF có làm về du lịch Hàn Quốc, sẽ lưu ý khách hàng của mình, để sao cho hình ảnh của người Việt luôn đẹp trong mắt các bạn Hàn.

Mình không chụp cảnh tượng không đẹp mắt này, nên mình xin nợ ảnh, nếu có ảnh thì mình sẽ bốt lên minh họa.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Mình xin kể một câu chuyện bên lề để thay đổi không khí, nói là bên lề nhưng chuyện này khá quan trọng, liên quan đến thể diện của người Việt, nên mình sẽ nhắc lại một lần nghiêm chỉnh ở cuối thớt, trước khi Min/Mod khóa thớt.

Chuyện như thế này : ở trong Nhà lưu niệm Tổng thống có một game show, đại khái là khi đứng vào vị trí thì trên monitor sẽ hiện ra người chơi đang phát biểu cùng Tổng thống. Sau khi đã hiển thị, nếu người chơi muốn lưu lại hình ảnh thì có thể điền email vào và ảnh sẽ tự động gửi về email.

Nhưng nhiều khách du lịch Việt Nam không biết, nên cứ chen nhau rút điện thoại để chụp lại chính cái màn hình, cảnh tượng đó vô cùng lộn xộn và mất thể diện trong con mắt các bạn Hàn Quốc. Mỗi lần mình gặp cảnh đó, mình đều hướng dẫn mọi người cách lấy ảnh bằng email.

Nhưng mình đâu có cơ hội để lúc nào cũng có mặt ở đó, nên mình muốn viết ra để nếu ai có đọc được, nếu đi du lịch Hàn Quốc, có đến Nhà lưu niệm Tổng thống và chơi game show này, thì sẽ biết cách nhận ảnh một cách lịch sự. Hoặc thành viên nào của OF có làm về du lịch Hàn Quốc, sẽ lưu ý khách hàng của mình, để sao cho hình ảnh của người Việt luôn đẹp trong mắt các bạn Hàn.

Mình không chụp cảnh tượng không đẹp mắt này, nên mình xin nợ ảnh, nếu có ảnh thì mình sẽ bốt lên minh họa.
Hình ảnh sưu tầm trên internet.

khicon

Xe buýt
Cụ đúng là ng tử tế, nhưng mấy cu đen chưa đánh mất thể diện bằng mấy cu trắng đâu cụ :)

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cụ đúng là ng tử tế, nhưng mấy cu đen chưa đánh mất thể diện bằng mấy cu trắng đâu cụ :)
Cảm ơn khicon. [Mình luôn cố gắng tốt và không so sánh với những người xấu] suy nghĩ như vậy và cố gắng lan tỏa suy nghĩ đó, dần dần mọi chuyện sẽ thay đổi theo chiều hướng tốt. Đó là một trong các đức tính mà mình học được ở những bạn Hàn (nhất là những bạn theo đạo Tin Lành).

Trạng thái
Thớt đang đóng