[Funland] Lang thang cùng Chuột Lang - Life is a journey

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyenanhson113

Xe tăng

Em còn đang mong được đến lại đây vào mùa gặt đây, máu đi mà chả ai đi cùng cả
Cái đầu toàn tào phớ của em chả thể tượng ra nếu lão đến đó vào mùa gặt thì ảnh sẽ đẹp đến mức nào nữa. Mùa gặt vừa rồi em đi Tú Lệ, Mù Căng Chải mà cũng thấy đẹp lắm rồi.
Em chờ lão khoe nhé! (rủ đứa nào dài dài đi cùng là ok mà):))

chuotlang

Xe lừa
Cái đầu toàn tào phớ của em chả thể tượng ra nếu lão đến đó vào mùa gặt thì ảnh sẽ đẹp đến mức nào nữa. Mùa gặt vừa rồi em đi Tú Lệ, Mù Căng Chải mà cũng thấy đẹp lắm rồi.
Em chờ lão khoe nhé! (rủ đứa nào dài dài đi cùng là ok mà):))
Mùa gặt nơi đây còn đổ thêm các loại bèo màu nữa nên nó Full color lắm ạ, nếu vào đông có tuyết lên màu trắng phủ nhìn cũng hay

Thôi em tiếp với mùa đổ nước

chuotlang

Xe lừa
Em hỏi thật cụ cái ảnh này là cụ chụp hay là lấy ở đâu đấy :-bd.... Đáng nể, đáng nể
Tấm đó em chụp bằng Len 70-200 + Extender 2.0 Mark III cụ à, chụp tại Phuket Thailand
Tripod em ngon lắm nên tele xa cũng chả lo rung tý nào đâu, yên tâm là rõ mồn một
Gear đó em chụp hôm SNOF6 ở Mỹ Đình đấy, xa cả 50 mét nốt ruồi chị em đến tham dự rõ luôn :P

Gửi cụ vài tấm bắn lén hôm SNOF qua Extender:

Cụ nào đội mũ lồm cồm setup dáng Pose ở dưới em ý khai ra mau :P

Chỉnh sửa cuối:

AquariusW

Xe buýt

Em chụp ở ruộng Nguyên Dương (Vân Nam) Cách Lào Cai khoảng gần 200km về phía Bắc
Cụ Chuột ơi, đi Nguyên Dương mùa nào đẹp nhất ạ? Em thấy cụ có ảnh mùa đổ nước và mùa lúa xanh, rơi vào tầm tháng mấy cụ nhỉ? Em đến ngất vì mấy bức ảnh của cụ, đẹp quá!

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuột ơi, đi Nguyên Dương mùa nào đẹp nhất ạ? Em thấy cụ có ảnh mùa đổ nước và mùa lúa xanh, rơi vào tầm tháng mấy cụ nhỉ? Em đến ngất vì mấy bức ảnh của cụ, đẹp quá!
Cụ nhầm đấy, tất cả em chụp là mùa đổ nước (12 duơng là mùa đổ nước, cuối tháng bắt đầu cấy đến qua tết ta, cho nên lúc này nhiều nông dân dưới ruộng hơn, em chụp đầu 12 nên chả mấy khi có nông dân cả)

Nó sẽ có mặt rưộng như miếng thạch, cái cụ nhầm là lúa mạ ngoi lên, thực ra là mạ và cá ao tù. Ruộng cụ muốn nó màu gì thì mây nó phải có màu đó, cho nên trời xanh thẳm ko mây là vứt đi nếu đi săn ảnh ở đây

Mùa gặt nó còn Fullcolor hơn, nhưng lại ko có mặt ruộng bóng như miếng thạch. Cụ có thể Google Search keyword: Yuanyang Image thì ra ngay thế nào là mua gặt
Vì mùa gặt dễ chụp hơn mùa cấy, và lại nó lên đủ 5-7 sắc màu nếu có nắng

Chỉnh sửa cuối:

artmedia5881

Xe container
Nhiều ảnh đẹp quá cụ ơi nhưng quá 100 trang roài, tạo thớt mới thôi

chuotlang

Xe lừa
Nhiều ảnh đẹp quá cụ ơi nhưng quá 100 trang roài, tạo thớt mới thôi
Mở đến 2000 cơ cụ ơi, ảnh nhìn ổn ổn thì nhiều, còn xuất sắc lên 500px thì hiếm lắm

Làm 1 cái cho đỡ Spam

Chỉnh sửa cuối:

Bình X-Five

Xe container
Ruộng bậc thang bên Nguyên Dương nhìn phát điên luôn nhỉ :D

Mở đến 2000 cơ cụ ơi, ảnh nhìn ổn ổn thì nhiều, còn xuất sắc lên 500px thì hiếm lắm

Em đang mở topic mới bên Câu Chuyện mời cụ sang chơi, ít đụng hàng với ảnh bên này

Làm 1 cái cho đỡ Spam

BonBonTT

Xe điện
Cụ đi đâu con đường xa tít tắp
Bỏ nhà hoang em nhớ lắm thay

Mợ Autumn vật vã cụ lắm rồi đấy cụ Chuotlang nha. Sau thớt này mà cụ Chuot và mợ Mùa không thành đôi Mùa Chuột thì hơi phí. Hí hí

Chỉnh sửa cuối:

BonBonTT

Xe điện
Cụ Chuot vẫn thức ạ. Em đang định vào ném hòn đá rồi chạy thì lại bị cụ bắt được. Ảnh của cụ đẹp, thơ của cụ và mợ cũng hay làm em tỉnh cả ngủ. Tks cụ và mợ

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuot vẫn thức ạ. Em đang định vào ném hòn đá rồi chạy thì lại bị cụ bắt được. Ảnh của cụ đẹp, thơ của cụ và mợ cũng hay làm em tỉnh cả ngủ. Tks cụ và mợ
Oan thị kính lắm đấy cụ hehe

Chống Spam tiếp với màu sắc màn đêm

mercilon

Xe buýt
Thế tết này mợ về ăn tết SG hay Hanoi đấy ? ảnh ọt thiếu chất gái chẳng đẹp, hehe.

Trạng thái
Thớt đang đóng