[Funland] Lang thang cùng Chuột Lang - Life is a journey

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thần Tài

Xe điện

chuotlang

Xe lừa
Em nhớ không nhầm thì hôm Vietnam Motor Show 2012, gian của Pọt mẫu toàn chơi tóc điện giật, trái ngược hẳn với Pọt Tung Của nhỉ
Em đi khắp triển lãm thì chả có em nào có mái tóc dựng ngược như của cụ Thần chụp mới chán hehe

Mà cụ Thần fill flash mạnh quá, bị đổ bóng đằng sau, chụp kiểu này chỉ nên fill nhẹ thôi, tỏng thể giảm khoảng nửa EV vỗ đèn vừa phải, nhìn tự nhiên hơn mà ko bị đổ bóng đằng sau, tốt nhất kiếm cái softbox loại 2 lớp vải tản sáng ý ợ

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Em đi khắp triển lãm thì chả có em nào có mái tóc dựng ngược như của cụ Thần chụp mới chán hehe

Mà cụ Thần fill flash mạnh quá, bị đổ bóng đằng sau, chụp kiểu này chỉ nên fill nhẹ thôi, tỏng thể giảm khoảng nửa EV vỗ đèn vừa phải, nhìn tự nhiên hơn mà ko bị đổ bóng đằng sau, tốt nhất kiếm cái softbox loại 2 lớp vải tản sáng ý ợ
Em dùng Flash vẫn ngu lắm, mà lại mất cái Diffuser chưa mua được, muốn mua phải lên Hà Lội.

chuotlang

Xe lừa
Em dùng Flash vẫn ngu lắm, mà lại mất cái Diffuser chưa mua được, muốn mua phải lên Hà Lội.
Thực ra bác hay chơi OnCamera trong nhà thì dùng cái Lambercy rất tiện, nó tránh đổ bóng tốt
Mua online mấy cửa hàng trên HN, trả thêm nó mấy chục bảo ship bưu điện về cho bác, cái đấy cũng đâu có đắt, quăng quật thoải mái nên ko lo

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Hôm trước xay tóa tải bằng FB lên ko biết chuyên gia chuột ở bển ko xem được ảnh, hôm nay chém bằng PB nhờ chuyên gia xem đã trình đã lên tay chưa nhóe :P

chuotlang

Xe lừa
Hôm trước xay tóa tải bằng FB lên ko biết chuyên gia chuột ở bển ko xem được ảnh, hôm nay chém bằng PB nhờ chuyên gia xem đã trình đã lên tay chưa nhóe
Ở Âu Phở có mở lớp học miễn phí mầm non gì đó, rảnh thì lên đó học đi, chứ tự mày mò cũng mệt lắm
Hoặc chịu khó mời các bác cao thủ trong này đến quán ăn nhậu free, các bác ý chỉ cho vài chiêu hehe
Lần sau mấy ảnh kiểu này post bên chi hội nhé, bên đó có bài hướng dẫn mà

Chỉnh sửa cuối:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Mấy bố ô phở toàn đốt mồi lục tốn vãi, vừa nghĩ ra có khi lên bắt vạ thằng cha bán máy trên Tràng Thi vậy hehe

chuotlang

Xe lừa

Kể ra chỗ này phơi phóng thì đẹp hơn, nhưng em lang thang tìm trước góc chụp để hôm nào chụp lại vào bluetime

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cái này hòn đảo chiếm nhiều diện tích quá nên nặng nề, mà khẩu khép nữa vào thì ảnh sâu hơn.
Em mở wide hết cỡ mà nó vẫn to thù lù thế đấy
Ngồi trên thuyền chạy thì ko khép khẩu đc đâu ợ, phải ưu tiên tốc ko có outnet ngay

Cả ngày em cứ ngồi tàu biển, chỗ nào ánh sáng thuận lợi nên trời xanh nước biếc thì ưu tiên chụp chỗ đó

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Em mở wide hết cỡ mà nó vẫn to thù lù thế đấy
Ngồi trên thuyền chạy thì ko khép khẩu đc đâu ợ, phải ưu tiên tốc ko có outnet ngay

Cả ngày em cứ ngồi tàu biển, chỗ nào ánh sáng thuận lợi nên trời xanh nước biếc thì ưu tiên chụp chỗ đó
Súng cụ khủng thế mà để có ISO200, cụ đẩy lên thoải mái để khép khẩu mà.

chuotlang

Xe lừa
Súng cụ khủng thế mà để có ISO200, cụ đẩy lên thoải mái để khép khẩu mà.
Em dùng CPL nên mới đẩy lên 200 đấy, thường em để 125 thôi

Để cao hơn nữa thì về nhà tấm nào cũng phải renoise thôi, kể cả trời nắng, iso 400 nhìn khó chịu lắm

Chỉnh sửa cuối:

QL8789

Đi bộ
Ảnh của cụ chụp ngày càng nghệ thuật quá!!! Cụ lang thang thế này con gì bằng!

Trạng thái
Thớt đang đóng