Lang thang Bờ Hồ

FeRAM

Xe điện
Rỗi rãi, ra mua ít sách lậu ở Nguyễn Xí, tiện thể em lượn ra Bờ Hồ làm vài shots.

Cách đây gần 17 năm (1991), lẹt quẹt đôi tông Lào, em lên Hà nội ôn thi, cứ thắc mắc mãi, sao có cái đồng hồ có chuông to thế.

P/S: Định ăn cắp giờ nhà nước viết lách tý nhưng chịu, ko tìm được hứng. Các cụ xem và quẳng cho ít gạch.

quangdzung

Xe điện
Dạo này có mốt ảnh đen trắng à. Điển hình là cái ông sontt. Bao nhiêu ảnh thiếu sáng, noise, sai màu cứ chuyển mẹi nó thành B&W là xong chuyện nhỉ

Tien_TCFC

Xe điện
Đẹp đới Cụ fe dâm , E không thông khoản ảnh ọt nhưng nhìn thấy vừa mắt :41:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Dạo này có mốt ảnh đen trắng à. Điển hình là cái ông sontt. Bao nhiêu ảnh thiếu sáng, noise, sai màu cứ chuyển mẹi nó thành B&W là xong chuyện nhỉ
Cụ nói đúng quá cứ nghĩ đến đoạn này em lại :)):)):))

anhcobra

Xe container
NHà dâm hình như có lens mới thì phải, rỗi rãi không a nô rủ em cafe mà đi chụp một mình.

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
sontt xài 1D s + fix L bw nó mới đúng chất , cụ feram chưa đủ tuôỉ thì 0 nên đú , em khuyên thật lòng , hehe

anhcobra

Xe container
Bác Dũng không động viên được một câu lại nói vậy anh em newbie thấy chạnh lòng quá, thế nào là đú hả bác? Dễ thường ông sontt với bác đẻ ra là có cái 1D nó nằm trong lòng luôn chắc? Vào cái box này gặp mấy ông cậy súng to như bác mất hết cả fun

anhcobra

Xe container
Cách hay nhất nếu bác thật sự giỏi là chỉ ra cho anh em thấy mình chỗ nào sai, kỹ thuật phải thế nào, bố cục phải thế nào .... chứ làm câu chưa đủ tuổi đừng có đú thật sự mất lòng đấy

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
cụ rắn có vẻ tự ti về thiết bị phết nhỉ , mơí noí 1 câu đã tự ái đùng đùng
Trong giới ảnh thì BW là đỉnh cao nhất , khó chơi nhất . Diễn nôm theo truyện chưởng là công lực chưa thâm hậu thì chưa luyện đc bí kíp . Mấy cái ảnh này cuả cụ feram mới chỉ là chuyển từ màu về BW chứ 0 phải chụp bằng góc nhìn cuả BW .
Về việc laõ sontt thì có 2 yếu tố : đồ khủng và và lão chịu khó chụp nhiều , chắc chụp vài Tera ảnh mơí lọc đc vài cái show hàng đó đấy . Cụ Feram chụp bộ này e đồ rằng đc cỡ trăm cái là cùng . Thế mới noí là chưa đủ tuôỉ :69:

usbmedia

Xe tải
em thấy ảnh bác feram có kém gì ảnh của bác Dũng Khọm đâu :)

bác feram, đừng chụp ở bồ hồ, khó bỏ xừ, kiếm chỗ nào khác thử xem

anhcobra

Xe container
cụ rắn có vẻ tự ti về thiết bị phết nhỉ , mơí noí 1 câu đã tự ái đùng đùng
Trong giới ảnh thì BW là đỉnh cao nhất , khó chơi nhất . Diễn nôm theo truyện chưởng là công lực chưa thâm hậu thì chưa luyện đc bí kíp . Mấy cái ảnh này cuả cụ feram mới chỉ là chuyển từ màu về BW chứ 0 phải chụp bằng góc nhìn cuả BW .
Về việc laõ sontt thì có 2 yếu tố : đồ khủng và và lão chịu khó chụp nhiều , chắc chụp vài Tera ảnh mơí lọc đc vài cái show hàng đó đấy . Cụ Feram chụp bộ này e đồ rằng đc cỡ trăm cái là cùng . Thế mới noí là chưa đủ tuôỉ :69:
Em chẳng tự ti, nếu em thích hàng của em cũng khủng chẳng kém gì hàng bác. Chụp ảnh quan trọng là đi nhiều và biết chộp lấy cơ hội. Cứ cho là thiết bị quan trọng đi, quan trọng đến nỗi cả cái SN OF to thế, nhiều hàng khủng thế mà cả trăm cái ảnh đưa lên đây cái nào cũng na ná như cái nào, dSLR hay P&S cũng một màu da cam mà thôi. Ống ngon như bác cũng chỉ ra mấy quả con bọ xì tin toàn shop chứ có phát nào ăn ngay đâu:)). Em nhớ hôm off em có nói với bác Sơn bọ và ku Trungtroc là mấy bà lão nhặt rác trong bách thảo về thế nào cũng được lên ảnh đời thường, hình ảnh các cụ lọm khọm nhặt từng cái lon với nền là những trước áo màu da cam quá ấn tượng. Vậy mà chẳng ai (trong đó có em), chẳng cái len khủng nào chộp được cả.
Bác feram cứ đi nhiều chụp nhiều vào, cứ đú đi rồi cũng có ngày còn hơn cả sư phụ Sontt ý chứ. Tiền nhiều mua được máy ngon len ngon nhưng ếch mua được tâm hồn và tinh thần học hỏi bác nhể.
Hay bác Dũng mượn tạm bác Son một quả BW nào đó rồi mang sang đây chỉu ra những cái chưa được của bác feram cho đàn em mở mắt tí.Thế mới hay chứ nói kiểu góc nhìn của BW thì chắc bọn em éo bao giờ lớn bằng bác được:))

lengkeng

Xe tăng
Hai nhà Dzung thấy người ta chụp đẹp ghen tị phỏng ? :))

Thật ra anh em trên này có ông nào chụp ra kẹc gì đâu, ôm mớ lí thuyết nhưng có được cái ảnh nào ra hồn... Nhà Feram mới cầm máy được vài tháng tuổi chứ mấy, chịu khó đi sáng tác và thử nghiệm thế này là đáng hoan ngênh rồi... hơn ối ông :41: :41: Như em đây này, cổ lúc nào cũng đeo máy ảnh, tuổi cầm máy có khỉ phải hơn 10, lúc léo nào nhắc đến ảnh ọt là cũng có mặt ngay, đồ đạc thì khủng, hoành tráng lắm, tuần nào cũng chụp ảnh mẫu này mẫu kia mà ảnh thì cứ như ô mai (léo được như mứt nhá!) :'(

Website
www.facebook.com
Em nhớ là có 1 cụ, hình như tên là Nguyễn An Ninh thì phải. Cụ ấy có con máy ảnh đời ơ kìa, 30's mới bắn được một phát. Vậy mà ảnh của cụ thì cực đẹp, cần éo gì phải súng khủng? Cụ nào không đồng ý với em thì cứ việc vote trừ ạ. Còn cụ nào đòng ý thì vote + cho em. He he.

Libor

Xe điện
Ặc! thôi xong mịe nó 1 nhân tài rồi! Các cụ cứ để cho nhân tài nảy nở chứ lỵ đâm chém kinh quá éo ai dám Cờ hụp nữa nhể!
@ Feram: Bác lại sắp khổ vì cái con của nợ nghệ thụt này roài! SẮp suốt ngày lượn quanh Bờ Hồ nhặt lá.. đá... rồi! SĂp thêm cái L nào nữa chưa thế?(b)(b)(b)

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Chụp ảnh quan trọng là đi nhiều và biết chộp lấy cơ hội.
cụ noí được thì chắc là làm đc nhỉ

Chụp BW em chưa đủ trình nên 0 chơi , e cũng không có thoí quen dẫn chứng và so sánh ảnh cuả người này với người khác bao h , lý do thì nó tế nhị lắm (y)

mấy cái ảnh chụp con bọ đó e chụp = 1 cái len rất bình thg thôi cụ ợ , nếu cụ nghĩ ảnh nó giống cuả len khủng thì vinh hạnh cho em quá :69:

còn về vụ góc nhìn này nọ , e 0 phải là thầy giáo về n hiếp ảnh nên 0 dám dạy dỗ nhưng em có quyền đưa ra các đánh giá trên quan điểm chủ quan cuả em chứ , phải 0 cụ .

PS : em thấy cụ có vẻ hơi cay mũi và mất bình tĩnh , a e chơi trên này là 4R otofun mà , e đâu có phấn đấu để làm thằng chụp ảnh đẹp nhất trong diễn đàn oto đâu . Có thể cách nói chiện cuả e nó hơi fun quá đà với cụ feram ( ỷ vào chút quan hệ cá nhân sâu xa ) làm vọng động đến cụ , nhưng cụ gán ghép cho e tội khoe cuả và thôỉ e lên cao thì e 0 thích lắm

anhcobra

Xe container
Em nhớ là có 1 cụ, hình như tên là Nguyễn An Ninh thì phải. Cụ ấy có con máy ảnh đời ơ kìa, 30's mới bắn được một phát. Vậy mà ảnh của cụ thì cực đẹp, cần éo gì phải súng khủng? Cụ nào không đồng ý với em thì cứ việc vote trừ ạ. Còn cụ nào đòng ý thì vote + cho em. He he.
Cụ Ninh có bộ chết đói năm 45 nổi tiếng, giwof này khéo phải sang châu Phi sáng tác quá:21:

lengkeng

Xe tăng
Cụ nhầm mịa ló roài ... thời cụ Nguyễn An Ninh, con máy cụ ấy cầm cả Việt Nam có đúng 1 con thôi đấy, khéo nó còn hơn con Max3 cụ Sontt đang cầm :))
Dù sao em cũng vote cho cụ

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
hi hi
vụ này xôm rồi đây , chắc phải chờ cụ feram vào cho ý kiến về cái câu dại miệng cuả em với riêng cụ ấy thôi , e đốt hương muỗi đây .

@lengkeng : cụ lại chụp mũ em rồi nhé , thật sự là e ghen tỵ lắm chứ :))

@thích là bụp : cụ NAN chụp = máy Zớt xì ai còn , hàng khủng thời đấy đới :102:

@libor : thấy chồng cuả bạn mứt đi sai đg lạc lối thì phải đâm chứ , nhỡ laõ ấy tay nhặt lá , chân đá ống bơ , nhảy miạ xuống hồ thì e có tội to lắm :21:

Website
www.facebook.com
Cụ nhầm mịa ló roài ... thời cụ Nguyễn An Ninh, con máy cụ ấy cầm cả Việt Nam có đúng 1 con thôi đấy, khéo nó còn hơn con Max3 cụ Sontt đang cầm :))
Dù sao em cũng vote cho cụ
Dưng mà tính đến thời điểm cụ ý vẫn còn cầm máy thì có vô số loại súng khủng rồi cụ ạ. Thế mà cụ ấy có thèm thay đâu. Nói thật, nhìn thấy súng của các cụ hôm SN OF, tý nữa em toi vì nước dãi chảy ra nuốt không kịp. Nhưng em trình còi, lại éo chịu luyện tập, học hỏi nên bằng lòng với con máy còi của em vậy.(Còn 1 lý do nữa mà em éo nói, đấy là do em éo có xiền mua.)Thật đấy.

anhcobra

Xe container
cụ noí được thì chắc là làm đc nhỉ

Chụp BW em chưa đủ trình nên 0 chơi , e cũng không có thoí quen dẫn chứng và so sánh ảnh cuả người này với người khác bao h , lý do thì nó tế nhị lắm (y)

mấy cái ảnh chụp con bọ đó e chụp = 1 cái len rất bình thg thôi cụ ợ , nếu cụ nghĩ ảnh nó giống cuả len khủng thì vinh hạnh cho em quá :69:

còn về vụ góc nhìn này nọ , e 0 phải là thầy giáo về n hiếp ảnh nên 0 dám dạy dỗ nhưng em có quyền đưa ra các đánh giá trên quan điểm chủ quan cuả em chứ , phải 0 cụ .

PS : em thấy cụ có vẻ hơi cay mũi và mất bình tĩnh , a e chơi trên này là 4R otofun mà , e đâu có phấn đấu để làm thằng chụp ảnh đẹp nhất trong diễn đàn oto đâu . Có thể cách nói chiện cuả e nó hơi fun quá đà với cụ feram ( ỷ vào chút quan hệ cá nhân sâu xa ) làm vọng động đến cụ , nhưng cụ gán ghép cho e tội khoe cuả và thôỉ e lên cao thì e 0 thích lắm
Dạ em còn lâu mới làm được vì em không có thời gian. Em thấy cụ nói vậy em nghĩ trình cụ cao mới nói thế chứ như em thì chẳng bao giờ dám chê ai. Em cứ thấy ai nói người khác là đú là em không khoái, cứ như bố nói với con, người lớn nói với trẻ em, người giàu nói với người nghèo - trong khi ở đây anh em ta bình đẳng mà. Em chẳng bảo cụ khoe của (của cụ chắc gì đã bằng của em:21:) nhưng em thấy câu cửa miệng của cụ là len này lởm nên ảnh xấu, len kia khủng nên ảnh đẹp nên em..... Còn em với cụ thì cái ngày mưa gió ấy đã ngồi ca fe với nhau rồi nên chắc em không hề cay mũi gì cả (chắc cụ vẫn dùng cái PSP của em chứ).
Em được cái ham học hỏi nên thấy cụ nói đến kỹ thuật hay con mắt gì đó thì em mong cụ chỉ cho em thôi