[Funland] Lãng quên một người ?

Trục

Xe ba gác
"Ô óep toàn bọn dã man và tham ăn, người ta buồn vì tềnh iu tan dzỡ thế mà toàn xui tự tử mí lại rủ chén xịt chó."

Một mem của óep trẻ ranh than thở!
Ngồi trò chuyện với vài mod, thì các bạn ấy bảo, có một thời điểm, gái ngành đánh chiếm diễn đàn ô ép, rồi đi mất dạng, sau này lác đác còn vài mem thôi.

pain

Xe ba gác
Ngồi trò chuyện với vài mod, thì các bạn ấy bảo, có một thời điểm, gái ngành đánh chiếm diễn đàn ô ép, rồi đi mất dạng, sau này lác đác còn vài mem thôi.
Khụ khụ khụ ....

Trục

Xe ba gác
Cái này đúng . Mà ý em là muốn dc nấp chỗ nào đó lén nhìn thấy người ấy xem họ sống như thế nào , có tốt không thôi , thậm chí ng đó có gia đình rồi.
Ko lẽ em bị điên ta 🤧🤧
Lo cho cái thân mình và bố mẹ, anh chị em mình đi, theo dõi thông tin của người lạ làm gì.
Là người, hơn nhau tí trách nhiệm với mình thôi hà.

pinkday

Xe buýt
Mod là cũng leak thông tin thế này thì đáng suy nghĩ đới ạ

Trục

Xe ba gác

Trục

Xe ba gác
Mod là cũng leak thông tin thế này thì đáng suy nghĩ đới ạ
Cái này đâu có gì lạ hở cụ, quán cafe này đầy vụ thả bả, rắc thính đấy. =))
Thậm chí còn bóc phốt tình cảm, đểu thế!

Trục

Xe ba gác

pinkday

Xe buýt
Cái này đâu có gì lạ hở cụ, quán cafe này đầy vụ thả bả, rắc thính đấy. =))
Thậm chí còn bóc phốt tình cảm, đểu thế!
Uh. Em biết, nhưng leak thông tin là chuyện khác. Em tg phải ký cam kết bảo mật chứ nhỉ? :-?

Trục

Xe ba gác
Uh. Em biết, nhưng leak thông tin là chuyện khác. Em tg phải ký cam kết bảo mật chứ nhỉ? :-?
À, thông tin thì vẫn bảo mật thôi, chứ các bạn ấy cũng có quan tâm gì đâu. Thông tin thì lộ ra để đứt à? ;))

L.C.D

Xe container
Em chỉ thấy đời ko còn niềm vui khi em ko còn xu nào trong túi :D
Niềm vui, niềm hạnh phúc, sự thanh thản trong lòng nên tự mình kiến tạo. Những tình cảm này mà phụ thuộc hay dựa vào bất cứ ai khác thì luôn có nguy cơ gãy đổ, vỡ mộng.
Em chủ trương là chỉ tuyệt đối tin vào bản thân, luôn tự tạo cho mình niềm vui, sự tích cực, nên tâm trạng nói riêng và cuộc sống nói chung của em ít biến động do em hoàn toàn ko trông chờ ng khác mang tới. Ngoại cảnh, những ng khác có tác động vào thì nếu là sự vui thì em vui hơn, còn sự buồn thì em có buồn theo nhưng qua nhanh, ko bị lê thê rê dắt theo những chuyện tiêu cực.

Trục

Xe ba gác
Lại leak thông tin rồi, nghe đồn cũng nhiều ông đến không như ý lại đi về, chả ra làm sao cả :D.
Trước là 360 độ, giờ tám nghìn chín vạn độ camera seo phì, đến chủ nhân bức ảnh còn đếch nhận ra mình là ai. =))

pinkday

Xe buýt
À, thông tin thì vẫn bảo mật thôi, chứ các bạn ấy cũng có quan tâm gì đâu. Thông tin thì lộ ra để đứt à? ;))
Từ 1 đến 2 từ 2 đến 3, bóng gió... chả xa nhau mấy. Nói nữa sẽ loãng thớt, E sẽ thành vô duyên.

Ngoisaobang19

Xe đạp
Không đến nỗi như thế Cụ/Mợ ạ. Cuộc sống nó sẽ tiếp diễn và rồi dần sẽ quên khi có một người mới hợp với mình. Nếu thực sự yêu sâu đậm và ko tìm đc người mới thì có lẽ sẽ là suốt đời đến khi già và lẫn. Còn ai nói không nhớ thì là nói dối. Cũng là quãng đời, cũng là tình cảm trừ phi là lừa lọc nhau thì không nhớ là đúng. Còn đã lập gia đình rồi thì tự cân bằng thôi. Mọi người ai cũng có xu hướng vùi dập người khác, lấy cái tâm sự thật của người khác ( nếu đúng) ra đùa cợt .... Em thấy chả vui .
Kệ họ đi ai mún nói gì nói , lời nói thể hiện nhân phẩm con người họ . Mình chả quan tâm .

Ngoisaobang19

Xe đạp
Em chỉ thấy đời ko còn niềm vui khi em ko còn xu nào trong túi :D
Niềm vui, niềm hạnh phúc, sự thanh thản trong lòng nên tự mình kiến tạo. Những tình cảm này mà phụ thuộc hay dựa vào bất cứ ai khác thì luôn có nguy cơ gãy đổ, vỡ mộng.
Em chủ trương là chỉ tuyệt đối tin vào bản thân, luôn tự tạo cho mình niềm vui, sự tích cực, nên tâm trạng nói riêng và cuộc sống nói chung của em ít biến động do em hoàn toàn ko trông chờ ng khác mang tới. Ngoại cảnh, những ng khác có tác động vào thì nếu là sự vui thì em vui hơn, còn sự buồn thì em có buồn theo nhưng qua nhanh, ko bị lê thê rê dắt theo những chuyện tiêu cực.
Ý kiến hay , cám ơn bác . Mà nếu sau này ko gặp lại người ấy ko biết sống chết ra sao. là e cảm thấy tự nhiên hơi buồn chút.

Chỉnh sửa cuối:

otzi

Xe tăng
Xin chào . Có bác nào sau chia tay người mình yêu mà thật trong tâm cảm thấy đoạn đường đi của mình sau này không còn niềm vui gì nếu thiếu đi người ấy ?? Sợ từ nay mãi mãi đến khi nhắm mắt không còn được nhìn thấy nhau ?
luôn luôn có người tốt hơn cụ ạ. Không việc gì phải buồn, đơn giản là hết duyên thì đi thôi

pinkday

Xe buýt
Kệ họ đi ai mún nói gì nói , lời nói thể hiện nhân phẩm con người họ . Mình chả quan tâm .
Dạ. Post tâm sự lên đây là chấp nhận nghe nhiều điều đúng có, sai có, hằn học có, đùa cợt có... Cụ/Mợ cứ yêu bản thân mình, sống vui ... rồi đến lúc người đó cũng như một người bạn cũ thôi. Em thật

Ngoisaobang19

Xe đạp
Không đến nỗi như thế Cụ/Mợ ạ. Cuộc sống nó sẽ tiếp diễn và rồi dần sẽ quên khi có một người mới hợp với mình. Nếu thực sự yêu sâu đậm và ko tìm đc người mới thì có lẽ sẽ là suốt đời đến khi già và lẫn. Còn ai nói không nhớ thì là nói dối. Cũng là quãng đời, cũng là tình cảm trừ phi là lừa lọc nhau thì không nhớ là đúng. Còn đã lập gia đình rồi thì tự cân bằng thôi. Mọi người ai cũng có xu hướng vùi dập người khác, lấy cái tâm sự thật của người khác ( nếu đúng) ra đùa cợt .... Em thấy chả vui .
Một nửa hồn kia đã đi đâu ?
Nửa này còn lại lắm u sầu
Thương đau cũng chỉ là vô vọng ,
Năm tháng dần qua bạc mái đầu
Thơ em mới sưu tầm dc . Hihi