Thảo luận Land Rover và Range Rover toàn tập [ Phần 1 ]

phong2v

Xe tăng
Website
www.flickr.com
Có 2 cái bãi ven hồ nền đất tương đối cứng, nhưng người ta không cho ô tô xuống!
Cái này của cụ là ở Sóc sơn, gần khu văn lang và đền sóc, em đã đến đây chụp roài
Bikini và thời trang bụi nhá, 18-19 nếu bận rồi thì nghiên cứu chuyển sang ngày 12 chẳng hạn nhá
mẫu đang ko muốn chụp bikini lắm, vì chụp nhiều roài huuuuuuuu

Haibinh

Xe điện
Cái này của cụ là ở Sóc sơn, gần khu văn lang và đền sóc, em đã đến đây chụp roài

mẫu đang ko muốn chụp bikini lắm, vì chụp nhiều roài huuuuuuuu
Thế hay chọn mẫu khác, hay thời trang bụi, sexy?
Chốt ngày để chụp nhá

coolpix8700

Xe ngựa
Cái này của cụ là ở Sóc sơn, gần khu văn lang và đền sóc, em đã đến đây chụp roài...
2 cái bãi bờ hồ ven rừng thông rất đẹp, nhưng họ không cho ô tô xuống!
Nếu chỗ này chưa vừa ý, còn có khu đập gần đấy (chắc 5 hay 7 km) hoang sơ hơn rất nhiều, nhưng chắc Xci chỉ đứng ở ngoài đường. Những quãng đường ở đây đều rất vắng, có nhiều chỗ dốc đến 20o để tập Tý Ngoan (nhưng nếu dừng để chụp thì hơi nguy hiểm nếu không kê bánh).
Sáng nay em thừu khả năng chạy trên đường bùn của Tý Ngoan. Tối qua đang ở nhà thì quân dưới xí nghiệp báo sự cố, toàn bộ hệ thông dây điện quá tải cháy sạch, cả từ trạm biến áp đến cả dây từ trạm máy phát dự phòng là em cấp tốc phóng lên ngay. Sáng nay đi vào kiểm tra công việc lúc đêm bằng Tý Ngoan. Khu vực công trường toàn bằng đất đắp, nền sét, dù xe cả đầu và đuôi đều ngoáy đi như điệu valz, nhưng không chố nào bánh bị trượt mà cứ tiến đều. Cả 4 bánh được bọc một lớp ủng đất sét dầy và đỏ quạch!
Đi cái xe này ra ngoài đường nhiều khi cũng cảm thấy hay hay: biển 5 số đầu 57 và con số 2.0 VW in thật to đằng đuôi cho nên nhiều khi mấy cái Getz hay Morning cũng không chấp nhận bị vượt!

Chỉnh sửa cuối:

Sid

Xe tăng
ahhhhhhhhhh 12 êm phải đi QN đến 15 ợ huhu

Haibinh

Xe điện
ahhhhhhhhhh 12 êm phải đi QN đến 15 ợ huhu
Trưng dụng 02 xe. 01 của Sid, 01 của Dương quá. Bổ sung công trong vòng 01 ngày để chụp mẫu. Các cụ chốt lịch cái, loay hoay mãi nhể

ngamban

Xe điện
Trưng dụng 02 xe. 01 của Sid, 01 của Dương quá. Bổ sung công trong vòng 01 ngày để chụp mẫu. Các cụ chốt lịch cái, loay hoay mãi nhể
Hế hế, có khi cuối tuần này em lại chưa phải đi công tác, lại tham gia được cùng các cụ roài :))
Vấn đề còn lại là hi vọng trời không mưa :P

KT&CT

Xe tải
cụ cứ chưng dụng vô tư đi. 2 con sciro bây h đã lên hơn 200 ngựa rồi nhá. chạy phê vãi tè luôn

ngamban

Xe điện
cụ cứ chưng dụng vô tư đi. 2 con sciro bây h đã lên hơn 200 ngựa rồi nhá. chạy phê vãi tè luôn
Em choáng với 2 cụ rồi. Bt đuổi theo các cụ trên đường đã chết mệt, giờ còn 200 ngựa nữa thì...haizzz :(
Trưng dụng 2 con đấy hay đới cụ ợ, một ẻm trắng, một ẻm đen, tha hồ tương phản :D

Sid

Xe tăng
:)) em ko khoe, tự cụ Dương khoe. Vãi hàng con cá vàng, lúc mới lắp thử zít lốp cho cụ ý xem chứ cụ đi hiền quá. Chỉ sợ giờ lại bị xe nó kéo xềnh xệch đi chứ ko phải là người kéo nữa. Kinh dị thật. Từ hồi lên ECU xong mà 5h chiều vẫn đóng 160 trên cầu Vĩnh tuy, đèo thêm cụ Dương để thẩm du cảm giác thật là yo most.

Haibinh

Xe điện
:)) em ko khoe, tự cụ Dương khoe. Vãi hàng con cá vàng, lúc mới lắp thử zít lốp cho cụ ý xem chứ cụ đi hiền quá. Chỉ sợ giờ lại bị xe nó kéo xềnh xệch đi chứ ko phải là người kéo nữa. Kinh dị thật. Từ hồi lên ECU xong mà 5h chiều vẫn đóng 160 trên cầu Vĩnh tuy, đèo thêm cụ Dương để thẩm du cảm giác thật là yo most.
Làm mấy phát nữa cho phê đi rồi chụp mẫu, không thì nó nhảy lên uốn éo lại cháy mệ nó hết

KT&CT

Xe tải
Không hiểu sau khi bị mẫu ngồi lên nắp capo xong thì xe lão Sid sẽ bốc hơn hay là...xuống cấp :))
cụ sid đang định thay nắp capo bằng cabon nên mấy mẫu cứ nhẩy múa hết cỡ đi. cuối tuần chỉnh race chip thêm 2 nấc nữa ko chạy thế nào nhi?

fanvolkswagen

Đi bộ

Các bác nhìn góc máy này thấy em Tí ngoan thế nào ạ

Sid

Xe tăng
Cụ phóng ra khổ A0 rồi bán lại cho Dealer thì chuẩn ko cần chỉnh chứ sao cụ. Hôm nọ gặp cụ chạy tối trên Nhật tân, định húc đầu cụ nhưng lại thôi hê hê

coolpix8700

Xe ngựa
Cả tuần vừa rồi ông anh vợ mượn!
Chạy ngoài đường bây giờ em phát hiện ra cái Tý Ngoan này có 1 nhược điểm rẩt dở là ngồi trong xe, nếu xe phía trước bóp còi thì nghe cứ như cái phía sau ấy. Bao nhiêu lần cứ nghe tiếng còi mà nhìn phía đuôi xe mình tít ra xa chẳng thấy bóng dáng một cái ô tô nào. Đầu tiên cũng nghĩ là mấy ông 2B độ còi, nhưng nhiều lần quá mới nghĩ ra, vì chả lẽ cứ thấy xe Ty Ngoan đỏ là hội độ còi lại chạy ra?

Haibinh

Xe điện
Cả tuần vừa rồi ông anh vợ mượn!
Chạy ngoài đường bây giờ em phát hiện ra cái Tý Ngoan này có 1 nhược điểm rẩt dở là ngồi trong xe, nếu xe phía trước bóp còi thì nghe cứ như cái phía sau ấy. Bao nhiêu lần cứ nghe tiếng còi mà nhìn phía đuôi xe mình tít ra xa chẳng thấy bóng dáng một cái ô tô nào. Đầu tiên cũng nghĩ là mấy ông 2B độ còi, nhưng nhiều lần quá mới nghĩ ra, vì chả lẽ cứ thấy xe Ty Ngoan đỏ là hội độ còi lại chạy ra?
Thôi chết rồi, vậy xe cụ thiếu tấm cách âm phần đầu máy roài. Âm thanh tần số CÒI rất dễ vượt qua các tấm chắn có sắc đỏ cụ biết chưa :-$

coolpix8700

Xe ngựa
Mở nắp ca bô em thì thấy tấm giấy tráng kim loại như tấm chắn nóng Cát Tường vẫn dùng trên trần nhà xưởng tụi em dùng thôi. Chắc chủ yếu để ngăn nhiệt từ khoang máy vào ca bin. Còn không thấy tấm cách âm nào cả. Thế thì xe em bị VW ăn bớt mất rồi!

Cuối tuần này không có chương trình gì thì em cho tụi trẻ con đi chơi vì tuần sau phải ở HL rồi!

Chỉnh sửa cuối: