Lancer IO - Trao đổi các vấn đề về kỹ thuật

Mustang1253m

Xe buýt
Hehehe, mỗi người có 1 sở thích riêng về form xe mà cụ. Trước khi mua thì em nghiên cứu cả 2 em, sau vẫn quyết định lấy IO.
Mà cụ làm LED và Angel Eyes ở đâu thế, tổng thiệt hại hết bao nhiêu, cụ chia sẻ với mọi người nhé. Em đang quan tâm vụ này lắm nhưng lăn tăn chưa biết làm ở đâu

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
xin thông báo với các cụ là em đã nhận được thông tin là đã có bộ BODYKIT cùng với Đèn trước sau để nâng cấp LANCER X Thành EVO 10.

Vì trình độ ngoại ngữ có hạn nên em chịu chưa hỏi đc giá nhưng ngày 28 này em sẽ sang tận nơi để mục kích sở thị và hỏi giá thành nếu gia stoost sẽ nhập ngay về 1 bộ để phục vụ các cụ chi hội LANCER X nhé.

quanngo12

Xe tải
Không thấy cụ Quần ngố trả lời em nhể. Hay đang bận độ em kia lên
Con đường độ xe của em còn dài cụ ạ, độ đến khi không thể độ được nữa thì thôi hehe. Tổng thiệt hại của em la 230 obama. Em làm đắt vì là hàng độc sau này có nhiều chăc rẻ hơn nhiều cụ ạ. Cụ nhìn ảnh thế thôi chứ nhìn trực tiếp cụ phê luôn. Em làm ở Long Thịnh số 1 lê văn lương. Cụ làm sau thế nào cũng đẹp hơn vì em còn 1 số lỗi cụ ạ.

Farmer37

Xe đạp
Có bác nào bit cài cái phần mềm định vị đường đi ở đâu bảo e cái. e mới lái nên chưa quen đường đi cua oto, thing thoang fi vao đường cấm hehe.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ bảo không có, em nhập về mà em lại không biết sao. 1.5 chuẩn luôn, Hôm qua gọi cụ mãi không được em định hỏi cụ xem cụ đồ chơi cho xe D-max ISUZU.
Dạ vâng cái gọi là MITSUBISHI LANCER EVOLUTION X
cầu hình nó dư lài ạ
Máy mã 4B11
dung tích xy lanh 2000cc
Số MT 5 cấp
291 mã lực ở vòng tua 6500 vòng/ phút
nàm gì có con EVO X nào 1.500cc hả cụ :)):))

quanngo12

Xe tải
Dạ vâng cái gọi là MITSUBISHI LANCER EVOLUTION X
cầu hình nó dư lài ạ
Máy mã 4B11
dung tích xy lanh 2000cc
Số MT 5 cấp
291 mã lực ở vòng tua 6500 vòng/ phút
nàm gì có con EVO X nào 1.500cc hả cụ :)):))
Chuẩn không phải chỉnh. Bên kylin đang có 1 con evolution X giá hình như là 150 ngàn VND hay sao í. Hôm nào rảnh em phải lên xem để về độ xe em cái .

crazydriver

Xe máy
Website
www.scic.vn
em nghe lời các cụ, khi đi bốc biển thì ấn thật mạnh vào F5 và giữ lâu một chút, kết quả là ăn cái đánh tay của bác công an và cái chửi, hehehe.
em xin chính thức công khai tên tuổi vợ 2 em để các bác ra phố mà có gặp thì í ới nhau 1 tiếng nhé
30X - 5193

P/S: thời tiết đang đẹp, có khi chủ nhật này hội lancer nhà mình off các bác nhỉ. Bác Linh làm chủ thớt đi, 9h30 sáng chủ nhật tại ..............

Linh_piano

Xe điện
Tình hình là sáng mai hội Lancer (c) tại Climax ok không các cụ?
Lần này nữa mà không off được thì AE ta phải chuyển thành "Gặp mặt đầu xuân" mất

Chỉnh sửa cuối:

interceptor

Xe điện
Hôm nay em vừa lấy biển xong ạ: 30V - 7075
Cho em nhập hội với! (b)
Mà các bác đang sài IO cho em hỏi, làm sao để chỉnh đồng hồ trên LCD ạ. Em ngồi vặn vẹo đủ kiểu mà không biết chỉnh lại đồng hồ thời gian thế nào ạ! :102:

interceptor

Xe điện
Ôi giời, gần Tết rồi, đường xá thì đông, tiệc tùng thì nhiều, bác nào quá chén thì tốt nhất đừng cưỡi vợ 2 làm gì ạ, cứ bắt cái taxi về cho nó yên tâm.
Thế tình trạng em EX trắng của bác quanngo thế nào rồi ạ?

quanngo12

Xe tải
Ôi giời, gần Tết rồi, đường xá thì đông, tiệc tùng thì nhiều, bác nào quá chén thì tốt nhất đừng cưỡi vợ 2 làm gì ạ, cứ bắt cái taxi về cho nó yên tâm.
Thế tình trạng em EX trắng của bác quanngo thế nào rồi ạ?
Bị tương đối cụ ạ, luc tỉnh nhìn mới đau, em lại ko mua bảo hiểm thân vỏ mới chết vì tin tay mà. Mai em mang ra gara mới biết được cụ thể ra sao cụ ạ.

Linh_piano

Xe điện
Ối giời, hôm nay cháu mới biết vợ 2 cụ Quần Ngố gặp nạn :102:
Chia buồn với cụ nhé :'(
Mà tình hình thế nào rùi cụ ? :^)

interceptor

Xe điện
Cuối cùng em đã tìm ra cách chỉnh đồng hồ trên LCD rồi các cụ ạ, nhưng vẫn còn rất bức xúc với cái xe này: Không thể tìm đâu ra cổng USB ở đâu cả, mặc dù có chức năng đọc file MP3 từ cổng USB.
Cả tính năng Navi (bản đồ) cũng có sẵn nhưng không sử dụng được. Hu hu! :102:
Các bác chạy IO có kinh nghiệm giúp em cái này với ạ!

amunike

Xe tăng
Không thể tìm đâu ra cổng USB ở đâu cả, mặc dù có chức năng đọc file MP3 từ cổng USB.
Cả tính năng Navi (bản đồ) cũng có sẵn nhưng không sử dụng được. Hu hu! :102:
Các bác chạy IO có kinh nghiệm giúp em cái này với ạ!
Cổng USB bác mở cái cốp phía ghế phụ, em dự rằng sẽ có một cái dây USB ròng ra đó, bác chỉ việc cắm USB vào là OK (với đ/k là cái màn LCD của bác với của em cùng loại).
Còn navi với cả tivi thì em cũng chưa biết sử dụng :P

crazydriver

Xe máy
Website
www.scic.vn
Cổng USB bác mở cái cốp phía ghế phụ, em dự rằng sẽ có một cái dây USB ròng ra đó, bác chỉ việc cắm USB vào là OK (với đ/k là cái màn LCD của bác với của em cùng loại).
Còn navi với cả tivi thì em cũng chưa biết sử dụng :P
Navi thì bác phải mua phần mềm gắn vào thôi. Hiện giờ chỉ có chức năng đó nhưng chưa dùng được. Bác cho em hỏi chỉnh thời gian thế nào ah? em mãi vẫn chưa tìm được cách.

Cốp ghế phụ có dây USB đấy cụ ạ

interceptor

Xe điện
- Cảm ơn các cụ, Navi của em thì vẫn chưa xài đc, có cụ nào biết mua phần mềm ở đâu không ạ? Mà cái đầu DVD của xe có sẵn GPS không hả các cụ?

- Xe của em là 1.8, mở cốp ghế phụ ra không thấy đầu dây USB đâu cả các bác ạ. Hic! Hay là vì 1.8 nên nó cắt cái dây đấy đi roài, còn IO 2.0 mới có?

- Về cách chỉnh thời gian thì sau một hồi táy máy em đã tìm ra cách: Đầu tiên cụ bấm vào biểu tượng setting (hình bánh răng với cái cờ lê ấy ạ), sau đó bấm vào đồng hồ (time), sẽ hiện lên đồng hồ điện tử lớn giữa màn hình đen, sau đó các bác bấm và giữ ngón tay một lúc vào giữa màn hình, thế là sẽ hiện lên các nút lên xuống, trái phải để chỉnh giờ ạ.

Chúc các cụ CN này gặp nhau vui vẻ, em không đi được vì phải xuống Hạ Long chụp một album ảnh cưới ạ. Hẹn các cụ bữa (c) lần sau ạ!

Navi thì bác phải mua phần mềm gắn vào thôi. Hiện giờ chỉ có chức năng đó nhưng chưa dùng được. Bác cho em hỏi chỉnh thời gian thế nào ah? em mãi vẫn chưa tìm được cách.

Cốp ghế phụ có dây USB đấy cụ ạ

xe_rac

Xe buýt
Nhà em đen quá đưa gấu về quê lại bi sạt gầm:21::21:đen không buồn kể,em ngờ ngợ 1 điều không biết có đúng không ngồi trong xe nó dán phim 3m đi trời nắng như hôm nay thì sướng thật nhưng đi thời gian dài và lâu thì có vẻ hơi bị mụ đầu và tầm quan sát 2 bên gương rất kém nhất là buổi tối có cảm giác bị cô lập rất mụ đầu và xử lí kém đi.Cụ linh piano nghiên cứu xem bóc đi và dán lại loại nào hợp lí bao giờ cụ đi cho em đi hầu với nhé,em phán bừa có sai xót các cụ bỏ qua:6::6:

Linh_piano

Xe điện
Nhà em đen quá đưa gấu về quê lại bi sạt gầm:21::21:đen không buồn kể,em ngờ ngợ 1 điều không biết có đúng không ngồi trong xe nó dán phim 3m đi trời nắng như hôm nay thì sướng thật nhưng đi thời gian dài và lâu thì có vẻ hơi bị mụ đầu và tầm quan sát 2 bên gương rất kém nhất là buổi tối có cảm giác bị cô lập rất mụ đầu và xử lí kém đi.Cụ linh piano nghiên cứu xem bóc đi và dán lại loại nào hợp lí bao giờ cụ đi cho em đi hầu với nhé,em phán bừa có sai xót các cụ bỏ qua:6::6:
Chia buồn cùng cụ, cuối năm rồi mà cụ đen nhể.
Vụ dán lại phim cách nhiệt 2 cánh trước có lẽ để ngoài Tết làm chứ giờ cập rập thợ nó làm chẳng ra sao mình lại mất công.