Chi hội Lancer IO Club - Thông tin chi hội

xe_rac

Xe buýt
khà khà các cụ chờ tị là nó về ấy mà ạ
sắp tới cháu đang mau máu quả này bác sơn chắc cũng đang máu :))
[/IMG]
Dyno test đây ạ
[/IMG]
à cái lb-ft là momen xoắn đấy ạ không phải giảm cân đâu ạ :)) đại loại là cải thiện độ vọt

interceptor

Xe điện
Ối giời ôi cụ xe_rac này lại đi dép trong bụng cháu rồi! Tối qua cháu ngồi vật vờ cả tối để ngắm cái hình này đấy! Hic hic!
Nhưng mà nếu đã chơi Cat-back và Header rồi, chả lẽ vẫn để cái High-flow-cat (test pipe) original à? Nếu đã chơi thì chơi Full System đi. Mà thằng MagnaFlow nó có High Flow và Header cho Lancer 09 mà, việc gì phải chơi của RRM?

xe_rac

Xe buýt
Khảo sát kỹ rồi Quang ơi, RRM Header là nhất rồi!
Anh đã có cả video hướng dẫn cách thay thế Header của RRM! ^_^
Đặt hàng đi thôi còn chờ gì nữa!
Thế bác tham khảo sót rồi ạ còn có của DC sport nữa rẽ hơn của RRM nhìu cũng cắt cnc và ceramic coat như nhau nhưng không có dyno test của nó ạ không bít tăng nhiu Hp nữa nhưng nghe nói của DC sport cũng ngon mà bác với giá cả hợp lí quả bí ạ http://customizemyevo.com/index.php?main_page=product_info&products_id=545, Độ thì máu lắm nhưng quĩ đen của cháu đang cạn mà quả ngân hàng thụy sĩ nhà cháu không cấp lệnh cho mua đâu =)) bác cho vay đê em ship luôn 1 mớ =))
hi-flowcat em check rồi chưa có cho lancer 08 đâu ạ test pipe em tự làm cũng được nhưng em nghĩ không nên ô nhiễm môi trường lắm mà tiếng cũng bị nát còn vụ check engine light và hỏng cảm biến oxygen nữa tốt nhất là ta chờ nó ra độ từ từ dần dần nó mới khoái ạ

interceptor

Xe điện
Quang order cho anh con Header RRM đi, để anh lắp trước thử. Nghe tiếng của em Header này phê lắm. Tiếng giòn tan! Đấy là chỉ Header không thôi đấy, chứ kết hợp cả K&N SRI và Cat-back MagnaFlow thì không hiểu nó dư lào nữa! Nghĩ đến đã mê rồi!

interceptor

Xe điện
À, mà cái header của DC Sport anh đã check qua rồi, nhưng nhìn cái hình thì nó bị lắp ngược đấy nhá, cho nên anh không đánh giá cao (hình ảnh không chân thực). Theo như hình của nó thì sau khi lắp Header vào thì ống nó sẽ quay thẳng ra phía trước chứ không phải về phía sau! :))

quanngo12

Xe tải
Khiếp nhể, Quang lúc nào rảnh alo anh đi trà đá nhá, anh hỏi mấy việc.

longtre

Xe máy
tình hình là sáng chủ nhật có cafe ko các cụ. tuần này em lại rảnh rỗi quá mà chả có trương trình gì?

Linh_piano

Xe điện
Thời tiết ẩm ương quá, em lôi cái thớt nhà mình lên nào.
Mai kế hoạch cafe chém gió chuyển sang buổi chiều kết hợp làm việc với bên bác Đức các kụ nhá.
Địa điểm: Colour cafe nhà em cho nó máu.
Chém thoải mái xong hội mình kéo nhau sang nhà kụ Mus ............. chém tiếp :))

interceptor

Xe điện
Thưa các cụ. Em đã hẹn bên thiết kế lúc 3h chiều mai, Chủ Nhật. Để cho công việc thuận lợi và trôi chảy thì nên tránh việc quá nhiều người ngồi với bên thiết kế, chỉ nên có những người trực tiếp xử lý các vấn đề liên quan đến dự án, tránh việc mỗi người một ý. Địa điểm, để tiện cho việc thuyết trình, em đề nghị là cuộc họp bàn sẽ diễn ra ở nhà em (có máy móc, dụng cụ trình chiếu, chỗ đậu xe thoải mái), và các bác Linh_piano, Pisces, quanngo chạy qua nhà em để họp cho nhanh chóng và thuận tiện.
Ngoài ra chương trình ở nhà cụ Musteng, nhậu nhẹt và làm giàu ko khó thì vẫn diễn ra như dự kiến ạ.
Xin ý kiến các cụ!

Linh_piano

Xe điện
Kế hoạch ổn. Ruyệt :))

Mustang1253m

Xe buýt
Hè hè, chương trình chiều nay không có gì thay đổi ạ chỉ có điều gấu nhà em học ACCA đến 17h nên thiết kế tổ chức chương trình đành nhờ Tổng quản và thủ quỹ rồi ạ, các cụ lượng thứ

Linh_piano

Xe điện
@Pis; Inter: "hàng" sẽ về trong vòng 3 ngày tới

fortis18

Xe máy

Báo cáo các Kụ, xe em có vấn đề này ạ; từ khá lâu rồi ạ;

Khi bật điều hòa thì xe kêu tạch, 1 tẹo sau (khoảng 2-3 phút) thì nó lại kêu tạch; ra Gara kiểm tra (Gara ĐIện Lạnh Trần Quang, chỗ đường Láng) thì nó bảo là xe Mit điều hòa cả khoang, nó kiểm tra điều hòa và ngắt rơle.

Em lại ra chỗ Kylin phàn nàn, nó mở thử 1 con Mitsu mới thì thấy cũng thế, tuy nhiên tần suất kêu ít hơn.

EM chưa biết là tại sao; xe của các Kụ có bị thế không ạ?​

interceptor

Xe điện
Ôi giời! Đây không phải là vấn đề đâu cụ ạ. Cái tạch mà cụ nói ấy là tiếng khi cái quạt tản nhiệt của dàn làm mát nó hoạt động. Khi dàn làm mát nó bị nóng quá nó sẽ tự khởi động cái quạt này lên để tản nhiệt, khi nhiệt giảm xuống 1 độ nhất định nó sẽ ngắt quạt, cho nên cụ sẽ thấy vài ba phút quạt nó lại chạy, lại bị "tạch". Xe nào mà chả như thế cụ ơi chứ chả phải Mitsu mới bị.
Cụ ra Kylin thấy tần suất ít hơn vì xe nó để trong showroom, vừa khởi động lên máy không bị nóng, nên tần suất hoạt động của quạt tản nhiệt ít hơn.

quanngo12

Xe tải
Em đã từng chạy 1 con Acura MDX của ông anh họ nó kêu "TẠCH, TẠCH" nghe khủng hơn mit nhiều => cụ cứ yên tâm.

Linh_piano

Xe điện
@all: theo kế hoạch thì mùng 4/9 Chi hội ta kéo nhau xuống HP (vợ chồng kụ Inter đã về trước để sửa soạn rồi)
Vậy các kụ cho ý kiến về phương án chơi bời nhá