Chi hội Lancer IO Club - Thông tin chi hội

Mustang1253m

Xe buýt
Bá cáo các cụ đêm hôm qua em ngủ ở Hà TĨnh, sáng nay 7h30 xuất phát đi Đà Nẵng, loanh quanh ở HUế mất 2 tiếng, cuối cùng em đến Đà Nẵng lúc 19h, ngủ ở Khách sạn Tourane tại bãi biển Mỹ KHê. Hôm nay sau khi rời khỏi Nghĩa Trang Trường Sơn thì trời mưa to như bão, qua hầm đèo Hải Vân mới tạnh. Tính ra thời gian di chuyển hôm nay gần 12 tiếng, đi khoảng 500km và đi khoảng 350 km trong mưa. Em kết thúc ngày thứ 2 với tin nhắn động viên, chia sẻ kinh nghiệm của các cụ IOC và tin nhắn giận dỗi của cụ Longtre vì đang ngồi chờ em trong Sài gòn hehehe

Linh_piano

Xe điện
Chắc đi làm tí si phút về đây, vang đỏ nữa chứ nhể :)
Ra HN là có tin vui cho cụ đấy nhá.

xe_rac

Xe buýt
Chắc đi làm tí si phút về đây, vang đỏ nữa chứ nhể :)
Ra HN là có tin vui cho cụ đấy nhá.
hic vẫn chưa bán được cụ ạ toàn thợ mà cháu bị cái bệnh ghét nhất thợ nên thuơng vụ chưa thành công 8-| và chưa đón được xe mới về vì không có chỗ để$-)
ps: chúc cụ mus đi đường may mắn và nhặt được nhiều tiền hehe

longtre

Xe máy
cụ mus vững vàng tay lái nhé! ở trong này cháu dặn bọn nhà hàng cho bia vào tủ đá cho nó mát lạnh chờ cụ vào mới được mang ra! he he

Mustang1253m

Xe buýt
Báo cáo các cụ tiếp,

Sáng nay em xuất phát lúc 8h tại Đà Nẵng, hôm nay đẹp ngày ( em gặp từ ĐN đến QN hơn 40 đám cưới) nên đi khá thuận buồm xuôi gió và đến Quy Nhơn lúc 16h, trên đương đi em chỉ ghé qua Bệnh Viện Đặng Thùy Trâm, tìm nghĩa trang Đức Phổ nhưng không đc ạ. Đến QN em ở khách sạn Sài Gòn Quy Nhơn trên đường Nguyễn Huệ, đã đi thăm mộ Hàn Mặc Tử và trại phong QN. Trong này ăn đồ biển rẻ quá, 2 vc ăn tôm khoảng 2 lạng 1 con + hàu +++ hết đúng 500k (trong này ăn hải sản họ tính tiền tuýp mù tạt hehehe) các cái này em sẽ report chi tiết sau khi kết thúc chuyến đi.
Vui nhất là lúc đưa vợ 2 đi tắm, đến gara tại 70 Tây Sơn, gặp cụ chủ gara rất mê độ xe, thế là em lại quảng cáo về IOC...... blah blah khá vui, xe đi đến đâu cũng bị bà con nhìn ngó chỉ chỏ.
Sáng mai vc em sẽ xuất phát đi Đà Lạt, và ngày kia sẽ đến SG, hoàn thành 1/2 chuyến đi. Em định xuyên luôn xuống đất mũi Cà mau nhưng chưa biết chỗ tham quan nào ở đó, cụ nào biết thì bảo em nhá. Nếu không em lại dành tgian lái xe sang Cam bốt chơi 3 ngày.

Giờ em đi mát xa để lấy sức cho đêm nay và chuyến đi ngày mai ạ. Cụ Long nhớ chờ em nhá

CuTiVoDich

Xe điện
Anh Múttáng đi chơi vui vẻ nhá. Bái phục anh:-bd xuyên Việt đi+về = 3500km. Nghĩ mà choáng:-s

Mustang1253m

Xe buýt
Anh Múttáng đi chơi vui vẻ nhá. Bái phục anh:-bd xuyên Việt đi+về = 3500km. Nghĩ mà choáng:-s
Hehe, thx Trung. Anh thấy đi xuyên việt quan trọng nhất là có thời gian thôi, còn lại chỉ cần chia lộ trình hợp lí là được. Như lịch trình của anh lúc vào hơi bị ép thời gian nên chạy khoảng 400 km/ ngày, hôm qua chạy nhiều nhất > 500km (Hà Nội - Hà TĨnh, Hà Tĩnh-Đà Nẵng, Đà Nẵng-Quy Nhơn, QUy Nhơn - Đà Lạt, Đà Lạt - SGon). Lúc ra thoải mái thời gian hơn nên có thể chạy 200 km/ngày và nghỉ nhiều hơn

quanngo12

Xe tải
Sao cụ không chay vào Nha Trang nhỉ, rồi từ Nha Trang chạy lên Buôn mê thuật rồi chạy lên Đà Lạt, cung đường này thú vị vô cùng toàn đường đèo cao đồi núi hùng vĩ, vực sâu thăm thẳm qua nhiều vùng buôn làng cao nguyên thú vị lắm.

interceptor

Xe điện
À, cụ Mus khi nào quay ra đi túc tắc thì cũng nhớ đừng có bỏ quên Đà Lạt cụ nhé! Em nói thật Đà Lạt chả có gì, toàn cảnh đẹp nhân tạo, nhưng mà chạy xe trên đường thì tuyệt vời cụ nhé, trời nắng nhưng lại mát mẻ, không khí trong lành, chạy xe mở kính với cửa nóc ra thì tuyệt vời luôn ạ!

cầu rào

Xe máy
các cụ ăn chơi quá. Em cũng máu nhưng chắc phải đợi chuột bạch thôi ah. Sắp đến 5.000km, em nên đem đến gara nào check các bác nhỉ? Sáng mai "vũ như cẩn" các cụ nhỉ
úi các cụ đi ít nhẩy từ ngày em đi đến giờ hơn 2 tháng đã 8k rồi. các cụ check ở đâu đó để em lên hà nội check với nhân thể chém gió với các cụ luôn . thấy đồng hồ báo còn 2k nữa là phải check, chắc chỉ thay dầu thôi hay còn gì không các cụ

Mustang1253m

Xe buýt
Xe em sau đợt đi xuyên việt này là thay cái lọc dầu thứ 3 rồi ạ hehehehe

Báo cáo sơ bộ với các cụ về chuyến đi tiếp,

Sáng nay em xuất phát lúc 8h15 từ Quy Nhơn đi Đà Lạt, cung đường này không có gì đáng nói cho đến đèo Cả, phải công nhận view trên đèo Cả và đèo Cổ Mã đẹp tuyệt vời ( em thích nhất cảnh vịnh Vũng Rô), sau đó đường đi Nha trang cũng đẹp. Chạy cách Nha Trang 50km thì em buồn ngủ nên gấu nhà em lái thay, gần đến Nha Trang có biển Đà Lạt rẽ phải gấu nhà em rẽ luôn, em ngủ dậy thấy sự đã rồi nên chạy theo đường đi Vĩnh Khánh, đường bé và xấu, và bắt đầu từ đây lại 1 cơn mưa chào đón em, em chạy trong mưa to đến tận Đà Lạt. Em chạm Đà Lạt lúc 17h30, ăn uống lòng vòng vài con đường (em định chạy qua đường ma Trần Hưng Đạo nhưng gấu nhà em sợ nên thôi). Mai em lang thang quanh đây rồi chạy Sài Gòn, dự tính em sẽ đến Sài Gòn lúc 8h tối mai (tránh giờ cao điểm).

@quanngo12: Tại đợt này bắt buộc phải vào SG ngày 29 nên em chạy hơi ép lịch 1 chút, lúc ra thoải mái thời gian sẽ vào Phan Rang Phan THiết, Nha Trang, Hội An..... 2 vc cố tiêu hết 3-4 cây Magnaflow rồi ra cụ ạ hehehe

Linh_piano

Xe điện
Đà Lạt có món lẩu bò ngon mà hạt rẻ dã man, ko biết nhà Mus đã chén chưa ?
Về SG uống hộ mỗi anh em trong hội 1 chai với cụ longtre nhá.

Mustang1253m

Xe buýt
Hôm qua 2 vc em định ăn lẩu bò nhưng đang đi tìm thì thấy hàng bánh Khọt cô Năm Vũng tàu thế là máu ăn vặt của gấu nhà em lại nổi lên, ăn xong vài món thì hết bụng chứa nên đành đi cafe. Nhưng công nhận là đồ trên này rẻ, 2 vc em tính ăn tối hết khoảng 500k nhưng lúc sau nhận được cái bill 230k hehehe. GIờ em đang uông cafe đầu giờ chiếu xuôi xuống Sài gòn.
Tặng các cụ tấm ảnh em IO trên đường đi Đà Lạt

Linh_piano

Xe điện
Trời !!!
Bối cảnh rõ là đẹp mà tay này lấy bố cục tấm hình ẹ quá ~X(

crazydriver

Xe máy
Website
www.scic.vn
Cụ Mút ơi, chiều mai ghé Cần Thơ em mời món bánh xèo Ngọc Ngân nhé. ngon cực. Chiều mai 3h30 em có mặt trong đó rồi.

Linh_piano

Xe điện
@các cụ Rác, Pít, In: mợ Phúc vừa báo cho em chừng 1 tuần nữa là có thể gắn Magnaflow lên xe rồi

xe_rac

Xe buýt
@các cụ Rác, Pít, In: mợ Phúc vừa báo cho em chừng 1 tuần nữa là có thể gắn Magnaflow lên xe rồi
hehe tuyệt vời bác ạ, em cứ trả vờ quên đi cho đỡ sốt ruột mà cũng sắp bắt được tây rồi đấy

Mustang1253m

Xe buýt
Trời !!!
Bối cảnh rõ là đẹp mà tay này lấy bố cục tấm hình ẹ quá ~X(
Hehehe, thế mới là amatuer mà cụ chủ tịt, em vừa hỏi đường xong quay lại thấy cảnh đó nên chụp luôn rồi đi vì cơn mưa đến sát xxx rồi.

Báo cáo tiếp với các cụ là 19h hôm nay em vào đến Sài gòn, đón em tại sài gòn là 1 phát tắc đường 2 tiếng, em IO nhỏ bé giữa bầy khủng long container. Đi qua soát vé mới biết có tai nạn chết người và 1 em Huyndai 2.5t gãy cầu sau. Như vậy là di chuyển từ Đà Lạt lúc 11h30 em đến cách SG lúc 17h và vào đến trung tâm lúc 19h, có thể coi là hoàn thành 1/3 chặng đường. Không hiểu sao chạy gần 2000km em không mệt nhưng 20 km tắc đường ở SG làm em oải luôn.
Em sẽ ở lại SG vài ngày rồi tính tiếp những chặng còn lại hehehe
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ

Linh_piano

Xe điện
@All: kế hoạch off tháng 8 của Chi hội tổ chức vào 3 ngày 13, 14, 15 (T6, T7, CN) tại Hồ Ba Bể - Bắc Kạn các cụ, mợ thấy sao?
Đợt này em đi off cùng FUNS và các cụ, mợ bên đó muốn rủ rê IOC tham gia cùng cho thêm phần khí thế.