Chi hội Lancer IO Club - Thông tin chi hội

Linh_piano

Xe điện
Trong buổi off hôm qua đã thống nhất cần phải có logo riêng của Chi hội để gắn lên mông vợ 2 các thành viên. Đề nghị các cụ cho ý kiến về tên chính thức cũng như logo của Chi hội ta. Cụ nào có nghề đề nghị tham gia tích cực nhé.
Sáng CN này lại off Climax để fix chương trình Tam Đảo các cụ nhé. Tầm 10h.

Mustang1253m

Xe buýt
Sorry các cụ nhé, hôm qua đang lơ mơ nên em post nhầm buổi họp tới là thứ 7, em thành thật xin lỗi và đính chính:
Em thay mặt cụ chủ tịt và các cụ khác thông báo buổi họp tới vào lúc 10:00 am ngày Chủ Nhật 18/04 tại Cafe Climax, nằm trong Cung văn hóa Hữu nghị Việt Xô đường Trần Hưng Đạo. Các cụ cố gắng thu xếp đến chém gió, ném đá vợ 2.... Các cụ đăng kí đi Tam Đảo thu xếp cho cả gấu đi cùng để bàn về hậu cần cho vụ BBQ.
Kính báo kính báoooooooooooooooooooo

quanngo12

Xe tải
Trong buổi off hôm qua đã thống nhất cần phải có logo riêng của Chi hội để gắn lên mông vợ 2 các thành viên. Đề nghị các cụ cho ý kiến về tên chính thức cũng như logo của Chi hội ta. Cụ nào có nghề đề nghị tham gia tích cực nhé.
Sáng CN này lại off Climax để fix chương trình Tam Đảo các cụ nhé. Tầm 10h.
Theo em lấy tên là NLC New-Lancer-Club đơn giản vì tất cả vợ các cụ đều có tên Lancer mà lại là xe mới hì hì. Bao giờ Mit ra dòng Lancer mới hơn thì ta đổi tên thành OLC Old-Lancer-Club hì hì.

Mustang1253m

Xe buýt
Hehehehe, không hiểu sao em cứ thấy cái đuôi "LC" nó bậy bậy thế nào ý, hay là đầu óc em bậy nhỉ :)).
Hôm nọ off các cụ cũng đề nghị MLC = Mitsubishi Lancer Club, nay thêm cụ NLC = New Lancer Club nữa, thế này thì các cụ hội Lancer nhà mình không thoát khỏi cái LC rồi

quanngo12

Xe tải
Mitsubishi Lancer Club em thấy hơi thừa vì Lancer đã là của mitsu rồi . Không thì LPC Lancer-Pro-Club hoặc LBC Lancer-Brother-Club. Mà em thấy LC có gì là bậy bạ đâu, có cụ suy diễn bậy bạ í ha ha.

interceptor

Xe điện
Ý em thì thế này, các cụ thử xem thế nào nhé:
Mình sẽ lấy tên hội là Lancer Club (khá rộng, có thể mời các cụ lancer khác như gala, EX, EVO, ... vào cùng cho đông vui, không sợ bị bỏ sót ai), còn trên logo thì nên để chữ Lancer không thôi, vừa gọn, vừa chiến.
Logo tương chữ Lancer to, rồi thêm dòng www.otofun.net nhỏ nhỏ bên dưới là đẹp ạ. ^_^
Nếu mà mình cứ nghĩ những tên chỉ có 3 hay 4 chữ viết tắt giống các chi hội khác thì nhàm quá ạ, phải đổi mới đi cho nó chiến chứ các cụ nhỉ!

Pisces

Xe máy
Lam the nao de post anh cac cu oi? em bam vao insert picture no toan bao: "Please enter the URL of your image" em cha hieu va cha post dc. :(

Pisces

Xe máy
Logo

O hoi minh logo roi ma Mitsubishi Racing Club. Cac cu k tin thi xem day ne:

quanngo12

Xe tải
Có khi đặt là Lancer Club hay đấy các cụ ạ. Đơn giản, rộng rãi, ai cũng biết.

Linh_piano

Xe điện
Chiều hôm qua em qua Trúc Bạch có chút việc, đỗ đằng sau em 1057. Chú bảo vệ bên đó cứ nhòm có vẻ rất cảnh giác \:D/

Pisces

Xe máy
Ui gioi, the ma bac khong hu em mot tieng, lam coc cafe.

Mustang1253m

Xe buýt
Hehehe, tình hình cả bên Mitsu và bên này đều trầm quá nhỉ. Các cụ nhà mình ngày mai đúng 10:00 am có mặt tại Climax nhé, mai là chủ nhật nên chắc mọi người không vướng và đi đúng giờ hehehe

Linh_piano

Xe điện
@All: các cụ tham gia vụ Tam Đảo đề nghị có mặt đúng 9h sáng 24/4 tại Climax nhé. Nhớ đừng quên mang theo đồ bơi.
Hị hị, nhắc đến lại thấy thèm BBQ bên bể bơi.

Mustang1253m

Xe buýt
Hehehehe, hôm đó cụ nào không đi Tam đảo muốn đến test tiếng pô xe thì rất welcome nhé. Em thấy là rất nhiều cụ đi IO tham gia 4rum, viết bài đóng góp ý kiến, hoặc hỏi kinh nghiệm, nhưng có vẻ lại ngại đi offline. Em thấy đi offline rất thoải mái và học hỏi được nhiều điều. Hy vọng được gặp nhiều cụ trên 4rum hơn nữa

interceptor

Xe điện
Chào các tất cả các cụ hội mình!
Cuối cùng thì chuyến off Tam Đảo của hội IO đã thành công tốt đẹp mặc dù chỉ có sự tham gia của 4 xe. Em xin tường thuật lại nội dung của cả chuyến hành trình ăn và chơi ạ:

Cả đoàn xuất phát từ Climax sau khi đã ăn sáng và cà phê no say.
Và đây là khi đến Belvedere resort cách TT thị trấn Tam Đảo khoảng 2km:

Belvedere resort thật là một nơi tuyệt vời để ăn và chơi ạ. Nó có một bể bơi tương đối đẹp và nằm lưng chừng sườn núi; như bác Pisces nói: "ai bơi nhanh qua mép bể mà mất lái là kiểu gì cũng được xuống núi hái susu"

Bữa tối của cả đoàn cực hấp dẫn: BBQ ngoài trời!

Tất cả nguyên liệu, thực phẩm, gia vị, ... đều được chuẩn bị sẵn từ nhà bởi tay của chị Oanh (phu nhân cụ Linh-piano):

Bữa tối diễn ra trong một không gian cực kỳ cool:
Bacony rộng, thoáng nhìn ra sườn núi mây mù phủ trắng

Khi trời tối, những ánh đèn long lanh, lãng mạn vô cùng ạ:

Đây là gì thì ai cũng biết:

Bắt đầu nhóm lửa thôi:

Và nướng:

Lửa chưa đủ nóng thì phải quạt. Lúc đầu là quạt bằng cơm:

Sau đó là không quạt bằng cơm nữa:

Vừa nướng vừa sưởi ấm trong tiết trời se lạnh của Tam Đảo:

Mùi thơm bốc lên rồi, chuẩn bị chiến thôi:

Đây là "nước" được tài trợ bởi cụ Pisces và cụ Mustang. Toàn là hàng từ Đức và Đan Mạnh nhé:

Zô:

Đến đêm, sau khi ăn uống đã đời, đàn hát bét nhè (nhất là cụ Pisces được thể hiện tối đa khả năng ca hát nhờ tài guitar của chị Oanh-vô cùng đa tài) thì đội IO bắt đầu phá làng xóm bằng cách này:

Cụ thể hơn một chút:

Sau đó, vì sương mù quá dày đặc nên cả hội quyết định thôi không quậy nữa, mà về đi ngủ, kết thúc một tối vui chơi bét nhè.
Sáng hôm sau là ăn sáng Buffet. Cả hội quyết định sẽ checkout, đi Việt Trì ... chỉ để ăn trưa bằng cá ... gì đó (mà em cũng chả nhớ, hehe). Kết thúc chuyến đi là cà phê chém gió tại khu vực sân vận động Mỹ Đình.
Suốt chuyến đi không có bất cứ một trục trặc nào ngoài việc đi đến đâu đoàn cũng bị soi liên tục! T_T
Đây là ảnh lưu niệm ạ:

Cả đoàn, không sót một ai nhé:

Đây là 4 tài:

Rồi đến chị em và các cháu:

Các bác trong đoàn còn hình ảnh nào thì bổ sung thêm cho phong phú ạ.
Hy vọng lần offline tới của IO Club sẽ xa hơn, dài hơn, đông hơn, vui hơn, và ngon hơn nữa! (Em nghe phong thanh, có thể lần off tới sẽ là hướng về biển ạ! ^_^)

Pisces

Xe máy
Dù cụ không cao, nhưng các cụ khác dứt khoát phải ngước nhìn

Đội cứu hỏa IO

Life is a journey

Chỉnh sửa cuối:

Pisces

Xe máy
Đây là cái con cá bơi gần cái con ta ăn đấy cụ Interceptor ạ. Hỏi con kia là con gì?

Mustang1253m

Xe buýt
Hehehe, em vẫn khoái nhất lúc các xe nối đuôi nhau chạy lên đỉnh Tam đảo trong sương mù dày đặc, đến khi tầm nhìn = 0 vì sương mù thì mọi người mới chịu quay đầu trở lại.
Không biết bao giờ em mới được tiếp tục ngồi trên đỉnh núi trong tiết trời lạnh giá, nghêu ngao hát cùng mọi người trong tiếng đàn của chị Oanh và cụ Inter đây. Thèm đến tháng 6 quá. Tháng 6 trời mưa, trời mưa không dứt, trời không mưa anh cũng lạy trời mưa...

Linh_piano

Xe điện
Rồi, em bổ xung theo trình tự nhá.

Ăn trưa kết hợp hỏi thăm chỗ nào có nhiều gấu này

Sau đó ra chợ tìm xem có gấu không này (cụ Mustang soi cụ Pisces kinh quá)

Sau đó cụ Pisces hể hả ra về, cụ Interceptor cũng chả kém

Check in này

Thêm cái nữa cho rõ

Đội cứu hỏa im lìm trong mây

Cụ Interceptor chuẩn bị tác nghiệp

Trong lúc đó vợ 2 cụ ấy đang bị cụ Pisces ...... rình trộm

Cụ Interceptor cùng mợ VA tình củm quá

Mợ H nhà cụ Mustang có vẻ ghen ăn tức ở đây

cv6179

Xe hơi
Hôm em đi cũng gặp các cụ này. Hoành tráng thật. Mạn phép em làm tý dẫn đầu cho các cụ tý. he he