Lancer Gala - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

MINH TRẦN

Xe tải
Tình hình là xe em bị cháy mất hai nốt điều khiển cửa kính lên xuống cửa kính, và bây giờ là phải thay cả cụm này ạ (xem hình). Cụ nào biết ở đâu bán và giá cả ntn thông tin giùm e nhá.

Thanks ALL!

[/URL][/IMG]

hoanc

Xe tải
Xe e cũng bị hỏng hộp điều khiển quạt như xe một số cụ, hãng báo giá thay hết 1,6 củ. Chiều nay rảnh rỗi e nghĩ đằng nào cũng thay nên tháo ra xem chơi. Diễn biến như sau: Sau khi mở và cạy một số thứ thì bên trong nó cũng hiện ra một mạch điện tử điều khiển, lại sau một hồi xem xét em kết luận như sau: Hộp điều khiển quạt này hoạt động gần như độc lập với ECU (đường vào có 3 dây thì chắc có 1 dây điều khiển), cái tấm nhôm là dùng để cảm biến nhiệt từ két nước, khi nhiệt độ két nước lên cao thì quạt chạy.
Vậy nên em đã nghịch như sau: quan sát thấy 2 con tụ có dấu hiệu bị hỏng em cấu vứt luôn sau đó lắp vào kết quả là khi bật công tắc 2 con quạt đứng im re :D, em lấy cái máy sấy tóc thổi vào tấm nhôm một lúc thì cái quạt két nước quay tít thò lò. Hehe sướng quá chạy ra mua 2 con tụ tương đương hàn vào, lắp lại, nổ máy và tóm lại là tiết kiệm được 1,6 củ.
Chào các cụ,
xe của em cũng bị tình trạng như của cụ lukhanot, qua chia sẻ em cũng tháo bộ điều khiển ra và thay 3 tụ theo hướng dẫn của cụ lukhanot. cảm nhận ban đầu là oke, em mừng quá vì đã tiết kiệm được 1,6 củ. nhưng sau 3 ngày sử dụng và theo dõi em thấy nó vẫn như cũ ( có nghĩa là lúc nào quạt cũng chạy). cuối cùng em vẫn phải bỏ 1,6 củ để thay điều khiển mới. tuy nhiên có một vẫn đề em muốn chia sẻ với mọi người là sau khi thay cái mới em chạy thử khoảng 5km quạt vẫn chưa chạy( không bật điều hòa, nhiệt độ môi trường khoảng 25độC ). khi dừng lại kiểm tra em thấy cục điều khiển rất nóng(không thể sờ tay lâu được). theo phán đoán của riêng em thì vị trí lắp cục điều khiển này chưa hợp lý( quá gần với phần ống xả và máy dẫn đến nhiệt độ rất cao) do vậy bộ điều khiển rất mau hỏng( rất nhiều xe mítu bị). hiện tại em đã di chuyển bộ điều khiển này ra chỗ sát với ácqui, kêt quả là sau 100km chạy cao tốc sờ thấy chỉ hơi ấm thôi. vậy các cụ theo dỗi nếu thấy đúng thì nên điều chỉnh nhé

Reddinang

Xe điện
Xe này ốp sừn có dc ko các cụ ơi

samsungl2400

Xe tải
Không có cụ nào giúp em với ạ!!! E chờ dài cổ rồi.....
Cái này nó nằm trên càng a, cụ ra chỗ trần khát chân mua một đôi càng tầm gần 3t về thay luôn cả bộ càng, trên cái càng đó nó có đủ 5-6 cục cao su mà chắc cụ phải thay, có cả rotuyn đứng nữa, hôm trước nhà em không thay càng mà đúc lại 1 quả cao su cũng mất 300 chưa có công lắp.

xewaytau

Xe đạp
Tình hình là con đồng hồ vòng tua máy của em chết đứ đừ. Bác nào biết chỗ bán bộ đồng hồ taplo của gala 1.6 đời 2003 chỉ hộ em với. Em có sẵn thùng rượu vodka cho các bác à

HaiBanh

Xe tải
Hôm trước em để xe qua đêm ở cạnh bờ ao, bụi rậm. Hôm sau lấy xe thấy mùi nước tè chuột, mấy hôm sau nữa thì thấy mùi chuột chết. Em tháo lọc gió điều hòa ra thì ôi thôi:
Chuột làm tổ trong đấy, ni lông và cỏ đây ạ:

Đây là phần còn lại của chú chuột tự sát (các cụ zoom lên xem kỹ bên phải ạ, có nhiều dòi nhộng lắm ạ)

May mà có tấm lưới nữa nó đỡ không thì nó rơi hết xuống lốc điều hòa:

Kinh nghiệm là sau khi lấy gió ngoài thì phải chuyển về lấy gió trong để đóng cửa gió ngoài, chuột bọ lá cây không vào được ạ.
Tiện đây cho em hỏi là mua cái lọc này ở hàng nào ở chợ trời ạ? Hôm trước em lên muộn quá nên đa số các cửa hàng đều đóng, trong đó có cửa hàng Bình Yên ở đầu phố Đồng Nhân nghe cụ nào nói là có bán. Em muốn loại như thế này, không phải chế để tiết kiệm vì lắp ở ngoài tận 380 k lận.
Hôm đấy hỏi một hàng khác thấy họ đưa nhầm lọc động cơ em cũng lấy luôn vì có 120 k trong khi thay ở ngoài cũng 350 k ạ. Không biết có cùng loại hàng không chứ nếu cùng loại thì gara lấy đắt quá vì thay cái này ai cũng làm được.

Mấy hôm sau signal chập chờn, vào một xưởng thợ phán chết rơ le và không có hàng, sang xưởng khác thấy chú thợ bật cái hộp để đồ bé xíu ở phía dưới vô lăng ra, hộp nó đây ạ:

Đằng sau có mấy con cầu chì (? Cao nhân nào chỉ giáo với, em không chắc về tên gọi ạ) sơ cua cắm ở đây ạ:

Chú thợ ấy dò ra một con cầu chì ở hộp này (dưới nắp ca pô trước mặt lái xe) bị hỏng, cấu ra và thay con sơ cua vào. Phần chỉ dẫn cầu chì nào của loại đèn nào nằm ở phía dưới của nắp hộp điện:

Chú thợ có cái đèn với một dây là đầu nhọn cắm vào từng chỗ, còn chúng ta không có đèn như vậy thì làm thế nào phát hiện ra cầu chì bị cháy ạ, mong các cao nhân chỉ giáo để tránh trường hợp đồ có mà không biết thay, góp phần không để đèn đóm chết giữa đường.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

BigBear

Xe hơi
Cụ mang ra Hz kiểm tra xem. Có khi tiết kiệm được ối đấy.

Tình hình là xe em bị cháy mất hai nốt điều khiển cửa kính lên xuống cửa kính, và bây giờ là phải thay cả cụm này ạ (xem hình). Cụ nào biết ở đâu bán và giá cả ntn thông tin giùm e nhá.

Thanks ALL!

[/URL][/IMG]

holycat

Xe hơi
pro sơn vân gỗ đâu mà dẹp thế? chỉ cho mềnh chỗ đây với @-)

dung_taybien

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi, đã có cụ nào đấu đc AUX vào đầu nguyên bản của mít 1.6 chưa ạ?

dung_taybien

Xe tăng
E vừa lên đời cho e nó bộ cam lùi, màn hình gương, bixenon ạ

Cam lùi HD nét đừng hỏi luôn

Đèn lang tét e lắp bóng mầu xanh, cái đèn trong mầu xanh ở phần đèn xi nhan là e lắp từ trước, lắp thế cho nó đĩ ạ

Lên luôn cả cụm đèn bixenon, bộ bi này e vặt của Mer E300 đời 2011 ạ, bóng và balat dùng loại denso

Hôm vừa rồi e cũng mua 1 quần cách âm về làm lại cách âm toàn bộ xe, e thay luôn 2 loa cánh cửa trước bằng loa Mer S320 luôn, nghe bây giờ hay thôi rồi luôn ạ

dung_taybien

Xe tăng
Đèn trước khi e lên bi thì nó thế này

Latte

Xe tăng
Cụ cho em hỏi bộ Cam và màn hình gương này của cụ là loại và thiệt hại hết bao nhiêu hả cụ? Em cảm ơn.

dung_taybien

Xe tăng
Cụ cho em hỏi bộ Cam và màn hình gương này của cụ là loại và thiệt hại hết bao nhiêu hả cụ? Em cảm ơn.
Cam HD giá 1,2T gương 2 màn hình HD giá 1,2T, công e đc khuyến mại ạ

hungson127db

Xe máy
Bị hư rotyun thui.... mang ra gara thay cho giá rẻ ấy mà

hungson127db

Xe máy
Độ đèn đẹp... độ ở đâu đấy

nvatuan

Xe tải
Xin chào các bác, chiếc Mit Lacer 2005 của em ổ khóa nó bị như bác Lahan:
Xe em cắm chìa khóa bật các đèn báo và tắt máy thì bình thường nhưng khi đề nổ thì hơi khó, lúc vặn khóa để khởi động thấy có tín hiệu (như đài đóm thấy ngắt) nhưng chả thấy nổ máy gì cả, phải ấn sâu vào rồi xoay mới nổ được, xe em đi thì không sao nhưng người khác đi không quen nên không đề được! Cho em hỏi bác nào có gặp phải trường hợp của em không và đã xử lý ok chưa cho em hướng khắc phục tý ạ. Cám ơn các bác!

phuonghx

Xe tải
Xin chào các bác, chiếc Mit Lacer 2005 của em ổ khóa nó bị như bác Lahan:
Xe em cắm chìa khóa bật các đèn báo và tắt máy thì bình thường nhưng khi đề nổ thì hơi khó, lúc vặn khóa để khởi động thấy có tín hiệu (như đài đóm thấy ngắt) nhưng chả thấy nổ máy gì cả, phải ấn sâu vào rồi xoay mới nổ được, xe em đi thì không sao nhưng người khác đi không quen nên không đề được! Cho em hỏi bác nào có gặp phải trường hợp của em không và đã xử lý ok chưa cho em hướng khắc phục tý ạ. Cám ơn các bác!
Nguyên nhân do ổ khóa bị bẩn cụ ạ. Cụ cứ cho em nó uống tí RP7 là ngon lành ngay.

nvatuan

Xe tải
Nguyên nhân do ổ khóa bị bẩn cụ ạ. Cụ cứ cho em nó uống tí RP7 là ngon lành ngay.
Em chơi luôn RP7 rùi mà vẫn không hết bệnh! Em chạy quen rồi chả sao, người khác mượn thì em nói đỡ: xe này chống trộm bằng..chìa khóa. Thế mà ai cũng tin! lạ thật!!!