Lancer Gala nên thay lốp gì?

flame.eyes

Xe hơi
Kính các cụ,

Xe em đợt rồi ăn đinh hoàng loạt, lốp chạy xuống hơi nhanh & xe đi bị đảo.
Muốn thay bộ lốp mới nên nhờ các cụ tư vấn, và hỏi xem các cụ chạy Gala thì đi lốp gì?

Xe em 1.6, 185/65/R14. Lốp nguyên theo xe, đã đi được hơn 6 vạn 1 tý.

Em cảm ơn.

volgabmt

Xe đạp
Bác cứ lốp Mitchelin mà chơi vì xe mình cũng là Mit muh hihi,đùa chứ em thấy lốp Mit xài ok đó bác.

flame.eyes

Xe hơi
Nghe nói lốp Michelin thủng khó vá, nguy cơ bị cắt rách cao do lốp mềm (chống ồn).
Đường chỗ nhà em xấu quá nên đang phải cân nhắc.

Có cụ này chạy kiểu 2 lốp trước mới, 2 lốp sau cũ chưa nhỉ?

conco4mat

Xe tăng
Nghe nói lốp Michelin thủng khó vá, nguy cơ bị cắt rách cao do lốp mềm (chống ồn).
Đường chỗ nhà em xấu quá nên đang phải cân nhắc.

Có cụ này chạy kiểu 2 lốp trước mới, 2 lốp sau cũ chưa nhỉ?
Lốp chóng ồn là loại có gai dọc ở mép võ; Michelin mà gắn gai thường thì cũng ồn như thường.
Cao cấp hơn là GY có thêm lớp hút ồn.
Ngày cxu7a làm gì cólao5i nàyl bây giớ có, mắc hơn võ thường một chút, chạy cho sướng.

flame.eyes

Xe hơi
Lốp chóng ồn là loại có gai dọc ở mép võ; Michelin mà gắn gai thường thì cũng ồn như thường.
Cao cấp hơn là GY có thêm lớp hút ồn.
Ngày cxu7a làm gì cólao5i nàyl bây giớ có, mắc hơn võ thường một chút, chạy cho sướng.
Kụ cho em cái hình loại có gai dọc được không? Em biết đường đi thay.

Cảm ơn kụ.

conco4mat

Xe tăng
Kụ cho em cái hình loại có gai dọc được không? Em biết đường đi thay.

Cảm ơn kụ.
Các hình thức mà gai ở ngoài thành một đường kín. Bác xem hình.

Và cao nhất là có thêm lớp hút ồn.

Mấy năm trước, btie62nra cũng không có, bâ7 giờ có sẳn, nên gắn, gắn loại cao nhất cũng đáng.

nguyenbadien

Xe máy
Vinfast Chevrolet Đại Việt - 1 NVL - LB - HN
Website
giaxechevrolet.com.vn
Hi, bác này rành quá, tiện thể, bác có biết chỗ nào thay lốp em này và giá hợp lý, uy tín không? Em cũng đang cần thay cho vợ 2 nhà em bộ lốp mơi, vivu Tết, thank bác

conco4mat

Xe tăng
mình ở SG.
Bác cứ đến, sang thì Goodyear, BS, Michelin Hãng nào bây giờ cũng có; nhưgn nên GoodyearExcellen
cho đáng .

flame.eyes

Xe hơi
Kụ rành về lốp quá, cảm ơn kụ đã tư vấn.

Để cuối tuần em ra hỏi thử cặp lốp Goodyear Excellent cho Gala xem hết bao tiền. Hi vọng là không đến mức gấp đôi lốp thường.

mình ở SG.
Bác cứ đến, sang thì Goodyear, BS, Michelin Hãng nào bây giờ cũng có; nhưgn nên GoodyearExcellen
cho đáng .

car vcn

Xe buýt
Kụ rành về lốp quá, cảm ơn kụ đã tư vấn.

Để cuối tuần em ra hỏi thử cặp lốp Goodyear Excellent cho Gala xem hết bao tiền. Hi vọng là không đến mức gấp đôi lốp thường.
cụ oi em cũng đi gala em cũng đang định thay,cụ thay thì cho em biết thiệt hại và cảm nhận nhé.

flame.eyes

Xe hơi
Báo cáo các Kụ là em lên website của goodyear Vietnam, tìm kiếm được địa chỉ một loạt đại lý ở Hai Bà Trưng - Hà Nội, nhưng đến nơi thì toàn thấy bán Michelin, có một đại lý là có bán Goodyear nhưng hàng không nhiều.

Em hỏi Excellent nhưng chỉ có bản lốp loại to 235, 245, còn các loại bản nhỏ phổ thông không có. Phổ thông nhất là DuraPlus thì có hàng.
Sau khi đi vòng tham khảo thì Michelin XM1, XM2 vì được chuộng nên đắt hơn GoodYear cùng loại chừng 10-15%, nên em đành chốt lại lấy DuraPlus, giá 2.8tr/cặp.

Cảm giác sau khi lắp lốp mới thấy khá ổn, đây là lốp cao su dạng dẻo (khi bơm đủ áp suất lốp thì trông lốp vẫn biến dạng bèn bẹt), đi đỡ ồn hơn lốp nguyên bản của xe. Thay xong em đi 1 chuyến Mộc Châu - Sơn La xong về Ninh Bình luôn thấy hài lòng.

cụ oi em cũng đi gala em cũng đang định thay,cụ thay thì cho em biết thiệt hại và cảm nhận nhé.

car vcn

Xe buýt
Báo cáo các Kụ là em lên website của goodyear Vietnam, tìm kiếm được địa chỉ một loạt đại lý ở Hai Bà Trưng - Hà Nội, nhưng đến nơi thì toàn thấy bán Michelin, có một đại lý là có bán Goodyear nhưng hàng không nhiều.

Em hỏi Excellent nhưng chỉ có bản lốp loại to 235, 245, còn các loại bản nhỏ phổ thông không có. Phổ thông nhất là DuraPlus thì có hàng.
Sau khi đi vòng tham khảo thì Michelin XM1, XM2 vì được chuộng nên đắt hơn GoodYear cùng loại chừng 10-15%, nên em đành chốt lại lấy DuraPlus, giá 2.8tr/cặp.

Cảm giác sau khi lắp lốp mới thấy khá ổn, đây là lốp cao su dạng dẻo (khi bơm đủ áp suất lốp thì trông lốp vẫn biến dạng bèn bẹt), đi đỡ ồn hơn lốp nguyên bản của xe. Thay xong em đi 1 chuyến Mộc Châu - Sơn La xong về Ninh Bình luôn thấy hài lòng.
cụ cho em xin địa chỉ ở hai bà trưng nhá.

flame.eyes

Xe hơi
Địa chỉ là 96 - Hai Bà Trưng. Cụ đi từ phía ngã tư Hai Bà Trưng - Phan Bội Châu ra phía Cửa Nam thì quán nó nằm bên tay phải, ngay cạnh cái Chùa (hay đền thờ) gì đấy.

car vcn

Xe buýt
Địa chỉ là 96 - Hai Bà Trưng. Cụ đi từ phía ngã tư Hai Bà Trưng - Phan Bội Châu ra phía Cửa Nam thì quán nó nằm bên tay phải, ngay cạnh cái Chùa (hay đền thờ) gì đấy.
Báo cáo cụ,hom nay em đã thay 4 qua lốp giống cụ.Đi cũng thấy ổn đấy cụ ạ,mấy thằng cu thợ làm đó kêu mấy hôm trước em cũng thay 1 xe giống anh,em đoán ngay là cụ.hôm nào hội gà nhà mình ọp ẹp thì hay cụ nhỉ.

oleola

Xe máy
Chào các bác,
Em đang cần thay 2 lốp sau cho Mit lancer 1.6
Các bác tư vấn giúp em lop nào tối ưu nhất về chi phí nhé! Xài lốp đã qua sử dụng có đc k ợ ?

Cám ơn các cụ

Cuti13

Xe tải
Em đang chạy Mitchellin thấy cũng ổn. Giá lốp mới cũng chẳng đắt hơn là bao, mua lốp mới mà đi cho yên tâm cụ ạ

Chào các bác,
Em đang cần thay 2 lốp sau cho Mit lancer 1.6
Các bác tư vấn giúp em lop nào tối ưu nhất về chi phí nhé! Xài lốp đã qua sử dụng có đc k ợ ?

Cám ơn các cụ

gadixe68

Xe buýt
Nhà cháu cũng làm 4 con lốp Michelin đi ngon choét, mà cũng đỡ ồn hẳn cụ ợ

trungloan

Xe tải
Nếu cụ đi nhiều trong phố thì đi mít còn nếu đi đường dài nhiều và hy đi đường sấu thì cụ cứ chơi BS là ok