Lancer ex... Trao đổi về kỹ thuật, chia sẻ kinh nghiệm

zorro sun

Xe tải
Hì, thì em kết dòng Lancer này lắm nên nghiền nát mấy cái IOC rồi box độ xe nên cũng biết qua danh tiếng của cụ rồi! Đúng là xe độ thì nên bán cho người thích xe độ :) 1 là vì mình tin tưởng đứa con tinh thần của mình vẫn được chăm bẵm tốt, 2 là độ thì tốn kém mà nếu chủ mới ko phải là người yêu xe, hiểu hết các giá trị và chi phí của các đồ độ thêm vào thì chắc là khó đến được với nhau lắm cụ nhỉ :P
bac mua lại xe của bác incep đi rồi em với bác lang thang trà chanh hè phố day thép em ở dưới

interceptor

Xe điện
Xe em giờ càng đi càng thấy yêu. Hic hic!
Không vì sự nghiệp chơi drift thì chắc em cũng không nghĩ đến việc bán xe. :(
Giờ con 1.8 của em đã cho hàng loạt xe 2.0 hít khói hết rồi các cụ ạ. Yêu ghê cơ! :D

Chỉnh sửa cuối:

Bugatti.

Xe buýt
bac mua lại xe của bác incep đi rồi em với bác lang thang trà chanh hè phố day thép em ở dưới
Từ giờ đến cuối năm em sẽ quyết tâm múc được 1 em lancer ex hoặc IO (trước làm 10 cây giá cao giờ bán đi lỗ quá) cụ zorro xem có cụ nào trong hội định đổi xe thì giới thiệu cho em với nhé

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
nhờ các bác tư vấn cho em cái: Lancer X máy 1.5L có phải là nhập khẩu từ nhật không hay nhập của TW như IO ạ?
lancer X 1.5 đời 2009 chạy 3,7 vạn. tên tư nhân chính chủ. con này bây giờ giá khoảng bao nhiêu thì mua được ạ? ( nếu xe không có vấn đề gì)

interceptor

Xe điện
Lancer X 1.5L không phải nhập của TW như iO đâu ạ, nhưng có thể nhập từ nhiều nơi khác, chưa chắc đã phải Nhật.
Lancer 1.5L không phải dòng máy 4B1 mới của Mitsubishi, cũng không có hộp số CVT như iO hay EX 2.0L.
Xe khá là khó xác định giá vì cũng khá ít ở VN, nhưng với cái giá 550tr trên các trang rao bán xe thì mặc cả xuống chút ít là ổn.
Nếu là người thích chơi chơi nghịch nghịch xe một chút thì nên chọn xe có máy thuộc dòng 4B1 thì sẽ có nhiều đồ chơi hơn.

nhờ các bác tư vấn cho em cái: Lancer X máy 1.5L có phải là nhập khẩu từ nhật không hay nhập của TW như IO ạ?
lancer X 1.5 đời 2009 chạy 3,7 vạn. tên tư nhân chính chủ. con này bây giờ giá khoảng bao nhiêu thì mua được ạ? ( nếu xe không có vấn đề gì)

hoanghuy_yamaha

Xe buýt
Lancer X 1.5L không phải nhập của TW như iO đâu ạ, nhưng có thể nhập từ nhiều nơi khác, chưa chắc đã phải Nhật.
Lancer 1.5L không phải dòng máy 4B1 mới của Mitsubishi, cũng không có hộp số CVT như iO hay EX 2.0L.
Xe khá là khó xác định giá vì cũng khá ít ở VN, nhưng với cái giá 550tr trên các trang rao bán xe thì mặc cả xuống chút ít là ổn.
Nếu là người thích chơi chơi nghịch nghịch xe một chút thì nên chọn xe có máy thuộc dòng 4B1 thì sẽ có nhiều đồ chơi hơn.
cảm ơn bác! em tìm thì chỉ thấy có bác rao bán con ex 1.5 chứ chẳng thấy bác nào rao bán ex 2.0 cả.
con em hỏi thì bác chủ xe bảo nhập từ nhật, lại màu vàng, đúng màu em thích!

interceptor

Xe điện
Nếu bác kiếm được con EX 2.0L hoặc iO hoặc Fotis 1.8L thì chơi thích hơn cụ ạ, vì đều là dòng máy 4B1, hộp số CVT, chạy thích lắm, còn xe 1.5L là máy 4A91 thuộc series 4A9, hơi yếu, cộng với hộp số AT thường, kém mượt mà hơn.

cảm ơn bác! em tìm thì chỉ thấy có bác rao bán con ex 1.5 chứ chẳng thấy bác nào rao bán ex 2.0 cả.
con em hỏi thì bác chủ xe bảo nhập từ nhật, lại màu vàng, đúng màu em thích!

zorro sun

Xe tải
Từ giờ đến cuối năm em sẽ quyết tâm múc được 1 em lancer ex hoặc IO (trước làm 10 cây giá cao giờ bán đi lỗ quá) cụ zorro xem có cụ nào trong hội định đổi xe thì giới thiệu cho em với nhé
để em để ý. Như con của em thò thụt mấy lấn định sang bên bác interceptor độ mà thấy nhiều tiền. kinh tế khó khăn hôm trước định làm tin air nhưng cả bộ hơn 10tr. mà cụ ấy huu nghị rồi. xét thấy em thích nguyên bản nên chưa động gì đến em nó cả. híc. đành ngậm ngù đi bên ngoài xem các cụ ấy drag thôi. hihi. con này có 3 dòng fotis là nhập trung đông io là của đài loan thì phải còn em ex gt thì nhà cháu mua nó ghi từ nhật. nói chung theo em là mượt mà dễ chịu. tăng tốc ok không bị hèn kém mà cũng không bay khi đi tốc độ cao nên em cứ để đi thôi. mà giá mua bh bán cũng chr biết ntn

Bugatti.

Xe buýt
để em để ý. Như con của em thò thụt mấy lấn định sang bên bác interceptor độ mà thấy nhiều tiền. kinh tế khó khăn hôm trước định làm tin air nhưng cả bộ hơn 10tr. mà cụ ấy huu nghị rồi. xét thấy em thích nguyên bản nên chưa động gì đến em nó cả. híc. đành ngậm ngù đi bên ngoài xem các cụ ấy drag thôi. hihi. con này có 3 dòng fotis là nhập trung đông io là của đài loan thì phải còn em ex gt thì nhà cháu mua nó ghi từ nhật. nói chung theo em là mượt mà dễ chịu. tăng tốc ok không bị hèn kém mà cũng không bay khi đi tốc độ cao nên em cứ để đi thôi. mà giá mua bh bán cũng chr biết ntn
Vâng, nhờ cụ để ý giúp. Em cũng thích xe nguyên bản chứ độ lên ở vn cũng ko có cơ hội thể hiện mà. Với lại với em xe là phương tiện chứ chưa đủ điều kiện chơi toycar

interceptor

Xe điện
Đúng là ở VN ít có cơ hội thể hiện khi độ công suất xe, nhưng theo em xe để làm phương tiện đi lại hàng ngày mình có thể nâng cấp một chút về handling, vừa có cảm giác lái thú vị hơn, vừa giúp kiểm soát xe tốt hơn, an toàn hơn.

Vâng, nhờ cụ để ý giúp. Em cũng thích xe nguyên bản chứ độ lên ở vn cũng ko có cơ hội thể hiện mà. Với lại với em xe là phương tiện chứ chưa đủ điều kiện chơi toycar

innova_2378

Xe tải
Đúng là ở VN ít có cơ hội thể hiện khi độ công suất xe, nhưng theo em xe để làm phương tiện đi lại hàng ngày mình có thể nâng cấp một chút về handling, vừa có cảm giác lái thú vị hơn, vừa giúp kiểm soát xe tốt hơn, an toàn hơn.
E cũng có 1 e IO đỏ cụ cho e hỏi đồ độ bên ngoài của e nó bên cụ có cung cấp ko ah hoặc cụ biết chỗ nào cụ mật thư e biết với ah

zorro sun

Xe tải
Em thấy có một em IO mâu đỏ biển 30V ở auto Nam chung. Trên đương nguyên chí Thanh. Cụ còn máu thì qua đấy Ngọc xem sao. Cụ muốn có người đi cùng thì đánh dây thép cho em cơ quan em gần đó

Bugatti.

Xe buýt
Em thấy có một em IO mâu đỏ biển 30V ở auto Nam chung. Trên đương nguyên chí Thanh. Cụ còn máu thì qua đấy Ngọc xem sao. Cụ muốn có người đi cùng thì đánh dây thép cho em cơ quan em gần đó
Thanks bác Zorro, em volka bác nhưng hết quota đành nợ bác lần sau vậy. Em về tập trung hỏa lực và xin ý kiến chỉ đạo rồi sẽ alo cho bác. Thanks again!

zorro sun

Xe tải
Mới qua nhà Bác intercepted. Rơi mất 7 đồng hơn may sao đôi lại hai Thanh untraracing. Đang cảm nhân sự thây đổi mà có lẽ do em thiêu tinh tếhttp://www.ultraracing.com.my/Bars.asp?ID=3994
http://www.ultraracing.com.my/Bars.asp?ID=2782. Hiên tại La hai Thanh này. Cụ inter nói cân thêm hai phân nữa tông thiệt hại khoảng 30 tờ trâu to Lư em con thêm hai quả nà ạ
http://www.ultraracing.com.my/Bars.asp?ID=3993
http://www.ultraracing.com.my/Bars.asp?ID=2781
Nhà cháu chắc do phải gom lúa Đa. Các cụ thây sao

zorro sun

Xe tải
http://www.ultraracing.com.my/Bars.asp?ID=2815
Ôi thôi xong em xem quả YouTube cách lắp xởng đay thấy cụ incep không bôi mỡ cho em vào Thanh an ti roll mà cụ lại bôi vào phần cao su đen bên ngoài? Hôm đấy em Đa tụ hỏi không hhiểu bôi vào đáy làm gì rồi tự trả lời chắc La đe bảo vệ,. Híc hic thật ra La để bôi trơn tiếp xúc xoay giữa Thanh anti và cao su giảm chấn....híc híc

interceptor

Xe điện
Không vấn đề cụ ơi, hôm nào cụ chạy qua em bơm mỡ vào cho cụ. Cái này không phải để bôi trơn, mà để tránh trường hợp có âm thanh lạ khi anti-roll dịch chuyển thôi cụ ạ. Anti-roll zin nó còn không thèm bôi mỡ cơ cụ ạ! :D

http://www.ultraracing.com.my/Bars.asp?ID=2815
Ôi thôi xong em xem quả YouTube cách lắp xởng đay thấy cụ incep không bôi mỡ cho em vào Thanh an ti roll mà cụ lại bôi vào phần cao su đen bên ngoài? Hôm đấy em Đa tụ hỏi không hhiểu bôi vào đáy làm gì rồi tự trả lời chắc La đe bảo vệ,. Híc hic thật ra La để bôi trơn tiếp xúc xoay giữa Thanh anti và cao su giảm chấn....híc híc

zorro sun

Xe tải
Thôi mất công lắm e tranh thủ bôi rồi cụ ạ.

zorro sun

Xe tải
Xe em môi Lân mở khóa điện một tí lại hiên hình cái cà lê to tướng rồi xuất đi mà ngày trước không thấy có. Hôm trước em thay dầu máy tương hết mà không hết. Em bất tắt khóa điện giữ nút INFO mà không hết bây giờ làm cáchnaof xóa lỗi này hả các cụ:((=((:-". Các cụ nào biết giúp em sử lỗi này với ạ.

Titto2000

Xe đạp
Mới cưới vợ 2,nhưng k có sách hướng dẫn sử dụng, phiền AE đang chạy EX nào có sách cho mượn photo.
AE xin vodka.
Tel: 0913554647.

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thấy chạy lancer đời nào cũng vậy , so với các xe cùng đời với nó thì chạy em nó vẫn có cái cảm giác khoái koái khó tả mặc dù có ăn xăng hơn hay thiếu nhũng tiện nghi ko cần thiết.