Lancer EX GT

devilmaycry

Xe tải
Chào các bác, nhờ các bác box Mit tư vấn giúp e chút nhé (b)(b)

E đang định lấy 1 con Lancer EX GT vì thích kiểu đầu nó trông dữ dằn giống EVO X hơn là Fortis IO (trông hiền quá) - sau đó độ body EVO X (y)

Tuy nhiên sau khi tham khảo nhiều nguồn, xem xe ở An Dân và Vietauto thì e đang lăn tăn vài vấn đề sau:

- Chỉ còn 3 màu là bạc, đỏ sẫm và xanh (màu xanh e cũng chưa nhìn tận mắt - thấy An Dân bảo là có) - trong khi e đang kết màu trắng, hỏi đặt hàng thì họ báo là ko đặt đc (có lẽ mẫu này ế quá họ ko dám đặt về chăng?)
Màu đỏ sẫm thì e thấy hơi già, còn đen thì lắp capo carbon vào lại ko đẹp

- 1 vấn đề quan trọng nữa là các nơi đều báo EX nhập nguyên chiếc từ Japan (họ còn hùng hồn là có đủ giấy tờ chứng minh là NK từ Japan) - mà theo e đc biết thì xe tại Japan là tay lái nghịch, và e đã check trên mitsu global thì thấy thị trường Japan ko có Lancer EX (tên bên đó là Galant Fortis), Lancer EX chỉ có trên site của China. Vậy nhờ bác nào am hiểu về dòng này tư vấn giúp e cuối cùng là nguồn gốc con EX nhập từ đâu?

- thêm 1 vấn đề nữa là trên site của Mit China thì nó show hình con Lancer EX 2010 như thế này (giống hệt phần calang của EVO X)

trong khi mấy con tại VN thì calang lại hơi khác chút:

Như vậy có phải là con ở VN là đời cũ 2009 ko các bác ? Và e muốn đặt model 2010 như ở trên thì có thể hỏi ở đâu a?

E đang kết con EX này rồi vì vừa tầm tiền và e rất khoái EVO nhưng EVO giá cao qua. Rất mong các bác tư vấn giúp để e chọn đc xe ưng ý nhé (đây là con xe đầu tiên của e nên xoắn hơi nhiều, các bác thông cảm)

Cảm ơn các bác đã đọc bài (b)(b)

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
em giả nhời bác 1 chút nhé
1/ xuất xứ : em dám chắc là Nhật thật vì bản xuất khẩu nên vẫn có tay lái bên trái chư skhoong chỉ đơn thuần bên phải . Tỷ như Hilux và triton ta vẫn nhập từ thái về bên ấy cũng tay lái nghịch.
2/ vấn đề tên tuổi xe trong hải quan nhiều khi nó cũng có tý khúc mắc về chuyện thuế má nên ng ta thường giản tiện đi tý tên tuổi để tránh bị áp thuế khác nhau cho cùng 1 loại chỉ vì cái tên khác nhau
lancer fortis IO và lancer IO là 1
lancer fortis và EX thậm chí cả 2 Fortis EX là 1
Nói chung là thuận mua vừa bán thôi
còn vấn đề độ em này thfi em có thể giúp bác đc

devilmaycry

Xe tải
Tks bác pín rất nhiều, vấn đề độ chắc chắn cần nhờ đến bác vì bên Thái nhiều đồ này

Các bác cho e hỏi ngu thêm chút là con này hộp số CVT mà Mit nó chế thêm cái pad +/- e thấy giống làm cảnh quá

chạy kiểu scooter này e nghĩ nó sẽ bốc hơn nhưng ko có cảm giác dồn số đc

Bác nào chạy 4tis/IO/EX này rồi góp ý giúp e phát nhé
(b)(b)

halogelcar

Xe buýt
em có chạy thử rồi
nói chung cảm giác khi dồn ga rất hay
chạy thư rchiếc 1.8 thôi mà đã cs cảm giác lưng díh vào ghế
nói chung máy của em này thì không chê đc
em cũng ko biết tại sao mấy con nhập về VN cái mặt trước của nó ko giống con bản china của cụ chủ thớt nhỉ, nhìn bản china đẹp hơn!
bác cho em hỏi là cái mặt đằng trước của bản nhập về VN( cái ảnh nhỏ ở dưới) có độ đc giống như bản china( ảnh to ở trên) ko ạ, cả nắp capo nữa, có độ đc giống con EVO ko bác?

carauto

Xe buýt
Có gì đâu cụ, sở dĩ cụ thấy cái ca lăng nó trông khác vì đấy là bản Lancer facelift 2010 (làm giống bản Evolution):

Cái kiểu này cũng giống như Honda làm với chú Civic facelift với cản trước làm giống bản TypeR

Mustang1253m

Xe buýt
Có phải cụ làm cùng chỗ Zippo không ợ

devilmaycry

Xe tải
éc, sao cụ biết hay vậy nhỉ?

hay cụ là sales của Vietauto hôm đó :^)

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
ặc sao cứ lôi ông zippo ra đây thế nhỉ, thôi lại hỏi đồ độ AMG hoặc Brabus nhể:)):)):)):))
Lồng bàn 1 lúc khéo ra X6:'(:'(:'(

quanngo12

Xe tải
Đố các cụ biết xe cháu là bản gì:

devilmaycry

Xe tải
con ex gt bác sơn đơn chỗ đeo biển số chứ gì :^)

lengocson211

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho em hỏi bản của cụ định mua là mấy chấm, giá bao nhiêu ạ. Sản xuất ở Nhật là đúng đấy cụ ạ, bên em có hàng 1.5 sản xuất ở Nhật xuất khẩu đi Nga rồi nhập về Việt Nam nên tay lái cùng bên như Việt Nam ạ.

halogelcar

Xe buýt
Cụ chủ thớt cho em hỏi bản của cụ định mua là mấy chấm, giá bao nhiêu ạ. Sản xuất ở Nhật là đúng đấy cụ ạ, bên em có hàng 1.5 sản xuất ở Nhật xuất khẩu đi Nga rồi nhập về Việt Nam nên tay lái cùng bên như Việt Nam ạ.
1.5 CỦA CỤ là số AT hay MT thế, cụ cho xin cái giá và cái option với!

lengocson211

Xe buýt
Của em là AT cụ ạ. Cái giá và option thì thứ 2 em gửi cụ được không ạ.

Julks

Xe đạp
Cụ pín cho em hỏi là ốp đèn pha và hậu cho IO có loại nào không ợ, giá em nó và rè ốp che mưa là bao nhiu ợ?

joliehp

Tháo bánh
wa mấy thứ 2 rùi mà chưa thấy trả lời về giá cả bác ới. em cung máu con Ex này hơn IO