[CCCĐ] Lần thứ "n" sang Lào và cũng là lần đầu tiên chia sẻ cùng các Cụ/Mợ!

SongHQS

Xe tải
Hic. Mai đi sớm mà giờ k ngủ dc! :(
Quên mất k mang viên Diazepam nào đi! E hay bị khó ngủ ;(
Cụ thử tập ngồi thiền 15phút trước khi đi ngủ xem... với em ngồi 15 p lăn quay ra ngủ như 1 đứa trẻ con 3 tuổi.

kd_pcmax

Xe tải
Xưa em làm ngay biên giới Lào cũng mon men sang vài lần nhưng mà lúc đấy chả chụp ảnh, em toàn đi chui chả cần pasport gì cở hehe,
Thấy bảo ngày xưa cứ mùa mưa là thường xuyên ngủ rừng à cụ? Cung đường này ý.

kd_pcmax

Xe tải
Là từ Sekong về cửa khẩu Nam Giang (Quảng Nam) hay cửa khẩu nào vậy cụ? Nếu có thể cụ cho em cái lộ trình của cụ trên Google map để em có chút chuẩn bị (nếu em đi Lào) đợt tới. Cảm ơn cụ!
E khuyên cụ nếu ko đi có việc cụ đi đường khác cho lành ạ ! :D 150km từ Đà Nẵng lên thì cũng mấy chục km xấu, đường rất hẹp, quanh co. Đường bên Lào 190km đến Sekong, nhưng xấu đến nửa đường.
Còn e đi ra đi vào nhiều cửa khẩu lắm a. Nên e k tiện đưa lên ạ :D đợt này thì e đi Cầu Treo vào ạ

kd_pcmax

Xe tải
Cụ thử tập ngồi thiền 15phút trước khi đi ngủ xem... với em ngồi 15 p lăn quay ra ngủ như 1 đứa trẻ con 3 tuổi.
Em đùi to, béo. Món ý bó tay cụ ạ!
Hồi ở Sapa e cũng sáng mùng 1 hay say sớm rồi, xong rủ ông nhạc phụ, 2 thằng lên Thiền Viện ngồi thiền, ăn cơm chay !!

VQ_A8

Xe tăng
Em cũng mới đi Lào về tuần trước, đi Cầu Treo, về Nậm Cắn. Đoạn từ Nậm Cắn về Mường Xén đẹp như tranh vẽ.

Happy4ever

Xe điện
E khuyên cụ nếu ko đi có việc cụ đi đường khác cho lành ạ ! :D 150km từ Đà Nẵng lên thì cũng mấy chục km xấu, đường rất hẹp, quanh co. Đường bên Lào 190km đến Sekong, nhưng xấu đến nửa đường.
Còn e đi ra đi vào nhiều cửa khẩu lắm a. Nên e k tiện đưa lên ạ :D đợt này thì e đi Cầu Treo vào ạ
Cảm ơn thông tin của cụ! Em ở Đà Nẵng một mình buồn nên đã mò đến gần cửa khẩu Nam Giang rồi. Chỉ là tò mò muốn biết phía bên Sekong, định sang trải nghiệm cụ ah :).

vulanlt

Xe buýt
Thích đâu thì ở đấy, đâu đâu cũng là nhà.
Em chả quen đâu ạ e biết những trục đường chính thôi. Vì Lào nó cũng ít đường cụ ạ
Hnay thằng google maps nó dí cho e 2 quả, vụ đầu thì đường quá xấu, vụ thứ 2 thì là đây

Giờ e dậy ăn sáng rồi vào huyện Dak Cheung. Chuẩn bị offroad 100km roài. Hehe.
Em thì em thấy thằng Here Map dẫn đường chuẩn hơn cụ ạ. Chỉ cần download bản đồ về rồi dùng offline luôn.

kd_pcmax

Xe tải
Ok cụ. Để e kiếm xem ạ

Tidus

Xe máy

như vn cụ nhỉ

vietsonxp

Tháo bánh
Em update ạ!
Đến đầu Cẩm Thủy, đổ dầu và làm cốc cafe. Lúc này là 20h15"

Đoạn sau e đóng một mạch đến Nam Đàn, Nghệ An!
Trưa nay e ra chợ Đông Kinh mua cái giá mới để dùng đt làm Cam hành trình luôn! Nhưng tai hạn chính là chỗ này. Ko dùng cam xịn mà toàn dùng đt để quay và chụp luôn. Chả hiểu con samsung rởm của e nó thế nào mà cứ giới hạn chỉ quay dc 35" là lại phải bấm quay lại video mới !
Đúng lúc e vừa qua ngã rẽ Nam Đàn dc tầm 1km thì nó lại lưu video kia và bắt e bấm quay lại, nhưng lúc ý e đang mải ôm cua nên kệ đúng lúc này mới có chuyện.
E vừa lao lên 1 đỉnh con dốc, sau khi ôm cua sướng tay.Lúc ấy là hơn 22h. Thì đùng phát e đag cua phải, e thấy 2 xe, 4 thằng (e xin phép gọi là thằng luôn) ngồi trên xe và dựng xe đúng làn của mình, chiếm mẹ hết làn rồi! E đag lẩm bẩm chửi, né nhanh sag trái, rồi lại về làn của mình ôm liền con cua nữa thì e suýt *** ra quần đoạn này.
1 thằng nhõi con dựng con Ex giữa đường, chéo chéo thân xe, e vừa mở cua thì nó bật pha chói thẳng mắt e! E nháy đèn lia lịa xog đạp phanh, đag định thần, nghĩ là camera thì méo có. Có thì đâm chết mẹ nó luôn! Mà dừng cũng chết, có mỗi cái cán cuốc để trên thùng, trog xe ko có gì. Xuống cũng chết.
Thôi e liều về mẹ số 1, rú ga đâm vào phía bên trái đường vì e thấy bên đó rộng hơn, chỉ vướng 1 thằng nhõi con cùng đội bọn nó dag hút thuốc, e lao vào bên đó may thay thằng kia nó nhảy xuống rãnh :))
E chạy thẳng tắp đến chỗ sáng đèn, mới dừng xe nhảy lên thùng lấy cái cán cuốc chim xuống :))
Lúc trưa mua cái cuốc mới, đi mua cán cuốc còn lẩm bẩm chửi là nó k đóng hộ mình luôn. Giờ cầm cái khúc cây dài 1m vào xe mới thấy yên tâm =))
E đạp 1 mạch đến Hương Sơn là hơn 12h đêm !

Lấy phòng ở ks Ruby ngủ ! Khách sạn cho dép trong phòng cute quá
À lưu ý là Ks này có e lễ tân rất cute. Xinh cực. Tên là Giang ! Nhưng e sợ về nhà vợ cắt chim lắm nên ngoan ngoãn lên phòng, ngủ. K dám nói chuyện nhiều

em ngủ đã! Chúc các cụ các mợ ngủ ngon ạ!
Nếu mai e qua Lào mà con samsung rỏm này ko dùng dc 3G của mạng Unitel thì các cụ cho e nợ đến ngày kia e mới lại dc tiếp xúc với wifi e update ạ!
À! Cung đường e hay đi đảm bảo kích thích vs các cụ thích 4x4 nhà mình! Nhưng chống chỉ định người ăn no và mới uống sữa xong !
Hóng cụ, cung đường mấy năm trước em hay đi. Mà em cũng đi đêm một mình nhiều mà chưa bị phát nào như của cụ. May thật. Mà cụ đi có mình thôi à? Cụ làm e nhớ Lào ghê

Chỉnh sửa cuối:

kd_pcmax

Xe tải
Vụ này ở Ruby Hương Sơn cụ ạ! E sag đây có dép lào đi rồi. Hehe. 8.000kip/ đôi. E làm hẳn 5,6 đôi mua về rồi.
Hóng cụ, cung đường mấy năm trước em hay đi. Mà em cũng đi đêm một mình nhiều mà chưa bị phát nào như của cụ. May thật. Mà cụ đi có mình thôi à? Cụ làm e nhớ Lào ghê
Vâng! Cụ cứ coi như e đi 1 mình. Hehe. Sang đây đúng là alone thật ! E năm nay mới bắt đầu sang Lào, nhưng chả hiểu sao thấy yêu nó thế. Hehe. Chán xứ Đông Lào mình rồi.

z0z0z0

Xe điện
Mời các cụ! Bữa trưa một mình của em. Giờ thì đỗ xe đấy cho râm, ngồi dưới khách sạn làm chai bia của thần tượng. Hehe. (Em hâm mộ Dominic Torreto :D ).
Ôi! bia Lào, xôi típ+ thịt nướng, nhớ mùi vị một thời em đã thưởng thức (một thời = 2 năm)

vietsonxp

Tháo bánh
Vụ này ở Ruby Hương Sơn cụ ạ! E sag đây có dép lào đi rồi. Hehe. 8.000kip/ đôi. E làm hẳn 5,6 đôi mua về rồi.

Vâng! Cụ cứ coi như e đi 1 mình. Hehe. Sang đây đúng là alone thật ! E năm nay mới bắt đầu sang Lào, nhưng chả hiểu sao thấy yêu nó thế. Hehe. Chán xứ Đông Lào mình rồi.
Vâng chúc cụ thành công. Chắc cụ làm mỏ à? mà cụ ở TP. Lạng Sơn ạ, em cũng hay qua Lạng Sơn lắm.

kd_pcmax

Xe tải
Ôi! bia Lào, xôi típ+ thịt nướng, nhớ mùi vị một thời em đã thưởng thức (một thời = 2 năm)
hic. E giờ này chưa ăn j đây, lên xem lại ảnh lại thèm đi ăn xôi quá. Hehe.
Vâng chúc cụ thành công. Chắc cụ làm mỏ à? mà cụ ở TP. Lạng Sơn ạ, em cũng hay qua Lạng Sơn lắm.
Em làm linh tinh cụ ạ :P. E ở ngay TP cụ ạ cụ có dịp lên lên LS thì ới em cafe cà pháo ! :D

HoWoo_8x

Xe tải
hóng tiếp cụ ơi

kd_pcmax

Xe tải
Hóa ra cụ chủ thớt là thổ pựt Lạng Sơn à? Đáng nể đấy, LS ít có ofer được như cụ lắm =D>=D>=D>
cụ ơi. Đội LS còn off kinh hơn nhiều cụ ạ! E chỉ nghiệp dư thôi :)
039.3876.009
Muốn gặp e ấy Cụ cứ alo số này ạ :D
Uy cụ cái gì cũng biết :D
Mời cụ dùng tạm ạ!

Hungtran3668

Đi bộ
Cụ viết hay quá, hóng tiếp hành trình của Cụ...

hunguno

Xe hơi
Em cám ơn cụ ạ!
E xin chân thành cảm ơn cụ Hùng dollar và cụ Nguyen Hai Dang của OF38 :). Đúng chất con người Hà Tĩnh và Quảng Bình ! E đi qua đây luôn ấn tượng và quý con người ở đây ạ!
Có hội OF 38 hả cụ,hóng hôm nào off