Lăn tăn giữa creta với tuscon

uduchi

Xe container
em góp ý với cụ udichi , cụ là sâu của hyundai thì việc cụ tư vấn và nói tốt cho sp của hãng mình là điều tất nhiên và nên làm , còn khách hàng họ có sự lựa chọn của họ, chúng ta nên tôn trọng quyết định của họ, ta nên lấy đó để xem xét lại phía mình xem sp cũng như kỹ thuật bán hàng của ta có cách nào để thu hút khách hàng hơn không thay vì những lời cạnh khoé dễ làm mất thiện cảm với cộng đồng. nhất là đối với một người đã tham gia fun lâu như cụ. nên chăng thay vì việc cạnh khoé cụ sâu nên trau dồi tìm hiểu sâu các tính năng độc đáo của sp mình bán cũng như các chính sách bảo hành và hỗ trợ sau bán hàng thì khách hàng chúng em được nhờ lắm lắm
thật lòng góp ý mong cụ cảm thông mời cụ một ly vang đỏ
Em fun tí thôi mà,ko có ý gì đâu,cảm ơn cụ nhắc nhở ợ:D

sontung

Xe tăng
Tuần trước em đi Motor Show thấy mấy bạn Kia trưng bày em Sportage 2016 giá 1,020 các cụ ạ. Sportage mà giá cao hơn Sorento thì có lẽ cũng khó bán

Chu Dũng

Xe đạp
Cụ lấy Tucson mà đi. Em đang đi chưa chê điểm nào. Cố thêm tí nữa là cũng khó nhưng còn hơn sau này ngồi trên xe mà cứ giá như, biết thế... thì chán lắm. Santafe hơn về máy nhưng hàng lắp trong nước. Máy xăng ko biết chứ máy dầu khởi động ngồi trong nghe rõ tiếng máy. Tucson nhìn vòng tua mới biết máy chạy. Creta em chưa đi nên ko ý kiến.
Tuc 2010 có auto cruise control ko bác oi

goldmouse

Xe hơi
Tuc 2010 có auto cruise control ko bác oi
Cả bản thường và đủ đều có cụ ạ. Chiều nay đi trên đại lộ thăng long cài 100km.h cứ thế chạy, thừa tay chân ko biết làm gì:D

Chu Dũng

Xe đạp
Từ 2 lẻ mấy là có cái đó cụ ơi

VeryGood

Xe điện
Tuần trước em đi Motor Show thấy mấy bạn Kia trưng bày em Sportage 2016 giá 1,020 các cụ ạ. Sportage mà giá cao hơn Sorento thì có lẽ cũng khó bán
Em nghĩ cụ là người của TC, cụ cứ công khai rồi trao đổi, tư vấn cho mọi người thì có hơn không. Mỗi lần thấy cụ post bài em lại bị ám ảnh bởi đường lối kinh doanh không rõ ràng của TC.

Chu Dũng

Xe đạp
Cả bản thường và đủ đều có cụ ạ. Chiều nay đi trên đại lộ thăng long cài 100km.h cứ thế chạy, thừa tay chân ko biết làm gì:D
Cụ oi xe cụ hai lẻ mấy vậy. Mà mua thì dùng 2 cầu hay 1 cầu cụ

Mapz Nguyen

Xe đạp
Thank bác, cũng ức tuc lắm, mà gắng quá cũng đuối . 950tr là đã tính vay thêm rồi đó.
Có khi phải quyết em Creta quá, lắm ngã khó đi quá
Cụ cứ rước creta về sport, mạnh mẽ mà còn dành dụm đc 1 ít, nếu bỏ 1 tỷ thì nên lấy cx 5 mazda hệ thống âm thanh BOSE tha hồ thả mình vào âm nhạc. Cháu mới rước e creta về mềm mại lắm cụ ạ

Mapz Nguyen

Xe đạp
Em cũng đang muốn lấy một em Creta máy xăng..nhưng đang phân vân và nghĩ lại mấy bác ợ..vì với tầm 930 củ ra giấy lăn bánh thì thêm chút sẽ có nhiều lựa chọn tốt hơn..chứ em nghĩ 930 củ cho em Creta cỡ nhỏ..2 phanh sau tang trống,ko có cửa sổ trời,màn hình thì CD 5´,mở cốp sau thủ công,đèn hậu lại dùng bóng..vv..thế mà cũng gần 1 tỏi...
Bác ơi creta lăn bánh chỉ tầm 880 chai thôi...kèm theo một vài đòi hỏi của khách hàng riêng e thay luôn lcd mới có định vị và một số lặt vặt khác nữa hoàn toàn freee

hyundai_TC

Xe điện
Bác ơi creta lăn bánh chỉ tầm 880 chai thôi...kèm theo một vài đòi hỏi của khách hàng riêng e thay luôn lcd mới có định vị và một số lặt vặt khác nữa hoàn toàn freee
cụ lấy máy xăng à cụ? bên e có máy xăng màu trắng và đỏ, nếu cụ chưa đặt thì qua ủng hộ bên e ạ

sangxuan

Xe đạp
Thưa cụ em lấy CX5 được gần tháng rồi...

Tullq

Xe tải
Creta india này giá đắt quá. Cố được thì nên lấy Tucson. Nếu không cụ lấy kia sportage ngon hơn creta mà đủ tiền.
TCong thấy creta hot ở ấn nên định giá quá cao, năm sau chắc phải giảm 50 củ trở lên không thì cũng Ds thấp.
Đồng ý với cụ, giá đó cứ Sportage nhập hoặc Túc bản standard chiến, thiếu ít vay bà con họ hàng đi cho sướng cái thằng người. Đã có xèng mua xe 900tr thêm vài chục nữa không phải vấn đề quá lớn

Tullq

Xe tải
Vầng cái này thì mỗi người 1 quan điểm cụ nhé. Theo quan điểm của cụ thì Tuc là rẻ & CRV là đắt nhưng theo em thì Sportage là rẻ và đáng mua hơn Tuc (máy móc như nhau, cùng của Hyundai, options tương tự, riêng âm thanh của Sportage còn ăn đứt Tuc). Và đơn giản nhiều người khác không nghĩ như vậy và đó là lí do doanh số CRV vẫn cao hơn Tuc, cao hơn Sportage dù giá đắt hơn Tuc 150 củ & đắt hơn Sportage cả 300 củ ...

Nếu cụ nói tới Úc thì em thưa là thị trường Úc là thị trường nhỏ ợ, chưa đầy 30 triệu dân. Còn nếu cụ muốn ra khỏi hình chữ S thì em nghĩ nên tính doanh số toàn cầu, chắc không cần con số chứng minh, không tính khác biệt về giá, options, không quan tâm nguồn gốc xe Thái, Hàn, Vịt, Nhật, Mẽo hay xuất xứ từ đâu thì doanh số CRV vẫn vượt xa, rất xa doanh số Tucson cụ nhể ...
Em thấy quan điểm cụ so sánh Sportage với Túc là quá chuẩn, ko phải vì em đang đi Spo mà cá nhân em thấy mỗi hãng có 1 sản phẩm mạnh riêng. Tầm tiền SUV 5 chỗ ngon bổ rẻ cứ Spo mà múc, thích thương hiệu Nhật CRV

Tullq

Xe tải
Không phải là em không lấy được số liệu, chẳng qua cụ là người nêu vấn đề ra trước nên em thấy cụ phải cung cấp số liệu mà thôi.
Đây em lấy số liệu 6 tháng đầu năm tại EU hầu cụ, cụ cho ý kiến nhé.
http://left-lane.com/european-sales-2015-first-half-midsized-suv-segment/
Dư này là Sportage đứng thứ 3 cụ nhỉ, không tồi chút nào. Thị trường VN ta cũng có những cái lạ khó giải thích

Tuanta13

Xe đạp
Đùa nhau à hoàn tất chỉ 880 chai mồng 10 âm e rước nó đây
Mình đang muốn lấy em này trong tháng 10 âm lịch này bác chia sẻ kinh nghiệm với các KM được hưởng cho tui với. Thấy giá bác lấy yêu thế. ( Định cưới em Ford EC nhưng thấy em này từ bỏ ý định )