[Funland] Làn sóng chống đối doanh nghiệp Việt.

hoangduc.sbr

Xe container
Số là em đinh mua tặng mẹ em 1 cái đt. Thằng cu nhà em nó đã dùng red mi note 7 rồi, giờ chả nhẽ mua cái note 8 thì hóa ra em là fan mì xào à. Nghĩ thế nên em quyết định đổi món và ra Vin xem OK thì mua.
Em cầm đc khoảng 1 phút. Cảm nhận ọp ẹp như cái bánh kẹp khác xa cái độ cứng cáp của con mì xào nên chán chả muốn mua. Mua cái đt là trải nghiệm tổng thể chứ có phải là mua cái chip cái ram đâu.
À, mà cụ mua đến 3 cái thì cụ là fan mệ nó rồi. Cãi với fan thì cãi thế dek nào đc.
Cụ cầm con A1 plus, A1 đi xem nó có ọp ẹp ko. Về độ đầm chắc, cầm nắm thì con A1+ chả thua kém con nào cả cụ ah.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Bản chất của doanh nghiệp nư thế nào tạm chưa bàn đến, nhưng cái "làn sóng" phản đối DN Việt ấy có lẽ là chỉ giành cho BPhone, Vin và Massan thôi chứ ngay như Asanzo, sai lè ra đấy nhưng cũng chỉ rộ lên 1 thời gian chứ đến giờ còn mấy ai để ý nữa đâu? Còn mấy DN nghiệp kia thì cứ rả rích bài đánh thường xuyên. Chắc chắn là có 1 thế lực đứng đằng sau giật dây.
Rộ lên 1 phát xong chết cmn luôn thì còn ai nói tới nữa :))

hoangduc.sbr

Xe container
Không phải fan nên chả rảnh mà đi cầm từng con 1.
Thế mà cụ chỉ cầm có mỗi 1 con rồi lấy làm căn cứ để dìm cả họ nhà nó đc cũng tài;))
Dìm kiểu chọn mẫu như cụ thì với em bọn Xiaomi làm máy cũng như kẹc bởi cầm con Xiaomi mi A1 h/thiện quá lởm. Từ màn hình cho tới vỏ.
Bọn Nokia cũng quá lởm bởi con 6.1 plus mua về xài có 1 tuần là phải tiễn bởi nắp vỏ ko khít. Cam thì bị lỗi điểm chết hotpixel, chạy android bị 1 số lỗi vặt.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ai chống đối cứ chống, em là em cứ ủng hộ.
Chờ mãi vẫn chưa được nhận thêm con màu đen.

Hohoanganh

[Tịch thu bằng lái]
Ai cho doanh nghiệp đc làm ăn lương thiện

Thằng hề 06

Xe tăng
Điều đáng nói là cũng chính các sp dv đó lại sống tốt ở nc ngoài:
- bkav của Quảng nổ có tới 56 % doanh thu từ nc ngoài
- smarthome cũng thế
- Gotit và EXCelChat của Got it đc chính Microsoft tích hợp sâu vào excel.
- ít ng biết đến là robot doanh nghiệp và đồ chơi Tosy cũng rất đc ưa chuộng ở nc ngoài.
- DéignBold và Joomlart của Hùng Đinh cũng có tới 90% doanh thu từ nc ngoài...
-etc... nhiều lắm

Nhưng hình như ng VN đang kỳ thị chính ng VN. Ví như ngành sơn của em đây cũng thế. Sẵn sàng chơi tét Challenge sòng phẳng với bất cứ nhãn nào của Thái, Nhật, hay bất kỳ... nhưng..
Em nghĩ là cụ có câu trả lời nhưng ko phải ai cũng thừa nhận sự thật, làm sao cụ biết những số liệu kia là chính xác, và cụ lấy nguồn ở đâu.... Nếu cụ biết đc như vậy thì em nghĩ ban kinh tế chính phủ bỏ sót một thiên tai, à quên thiên tài cmn rồi =)) =))=))

hoangduc.sbr

Xe container
Ai chống đối cứ chống, em là em cứ ủng hộ.
Chờ mãi vẫn chưa được nhận thêm con màu đen.
Con này chạy đầm chắc bất ngờ đó cụ, em chạy quen Cr-v, cũng chạy X-trail đc 1 tg mà ngồi chạy thử con này của chị gái bản m.nâu thấy chạy chắc hơn hẳn.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

muoibaconcho

Xe điện
Thế mà cụ chỉ cầm có mỗi 1 con rồi lấy làm căn cứ để dìm cả họ nhà nó đc cũng tài;))
Dìm kiểu chọn mẫu như cụ thì với em bọn Xiaomi làm máy cũng như kẹc bởi cầm con Xiaomi mi A1 h/thiện quá lởm. Từ màn hình cho tới vỏ.
Bọn Nokia cũng quá lởm bởi con 6.1 plus mua về xài có 1 tuần là phải tiễn bởi nắp vỏ ko khít. Cam thì bị lỗi điểm chết hotpixel, chạy android bị 1 số lỗi vặt.
Người tiêu dùng là vậy đấy. Xem ko ngon thì đi luôn chứ chả ai rảnh rỗi cầm hết lên mà xem rồi phân tích này nọ như fan.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com

poiuy

Xe ba gác
Làm ăn đàng hoàng, chân chính, tôn trọng người dân, ko bưng bít, ko dính quan tham... thì ai chống đối.. ví dụ như Cafe trung nguyên
Ai bảo là không có chống đối? Cá nhân ông Vũ luôn bị xây dựng hình ảnh như 1 kẻ lập dị, vĩ cuồng, ngáo nặng đó thôi? Còn về sản phẩm, không thiếu thông tin đưa ra là "làm gì có cà phê? toàn hóa chất với hương liệu".

PS: Khé khé, cụ thấy chưa? :))

Chỉnh sửa cuối:

quanggialai

Xe tăng
Lợi ích gì thì cần phải hỏi người mua sản phẩm đó xem lợi ích thúc đẩy họ mua là gì? Sản phẩm đáp ứng được lợi ích cho người này nhưng chưa chắc đáp ứng được cho người khác, tuy nhiên người chưa được đáp ứng lại tham gia vào làn sóng "tẩy chay", đó mới là chuyện lạ.
Asanzo không đáp ứng được tiêu chuẩn hàng chất lượng cao của 1 bộ phận khách hàng nhưng bộ phận khách hàng đó không hề tham gia vào hoạt động tẩy chay, họ chỉ đơn thuần là không quan tâm đến sản phẩm Asanzo. Massan hoàn toàn đáp ứng được tiêu chí rẻ, dễ dùng của đại bộ phận (giống Asanzo phải không?) nhưng lại có làn sóng tẩy chay. Đó là sự không bình thường.
Nói đến massan thì nếu nó không chơi quả 3 mcpd, sau đó đến asen thì ếu ai tẩy chay nó.
Trước vụ asen ai tẩy chay nó. Tại nó chơi ngu thì ráng mà chịu, dân chưa tẩy chay omachi, sư tử trắng,... Là nó còn phúc ba đời.

Bomva

Xe điện
Bitis em thấy làm thương hiệu hơi yếu chứ rất ok trong tầm tiền

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Mấy mợ bán onl lúc nào cũng "hàng VN xuất dư", bọn em muốn mua còn khó chứ nào dám chê đâu nhẻ :D
Em cũng ghét bọn này. Cứ thẳng thắn hàng copy loại n đi có khi còn có người mua. Giờ còn có trò thương gia vn quảng cáo bán vàng non giá 299k, 599k để lùa gà. Mả cha nó, bảo sao dân vẫn sính hàng ngoại.

poiuy

Xe ba gác
Nói đến massan thì nếu nó không chơi quả 3 mcpd, sau đó đến asen thì ếu ai tẩy chay nó.
Trước vụ asen ai tẩy chay nó. Tại nó chơi ngu thì ráng mà chịu, dân chưa tẩy chay omachi, sư tử trắng,... Là nó còn phúc ba đời.
Những lý do đó sặc mùi thuyết âm mưu. Đúng sai chưa bàn, nhưng 1 khi người ta muốn đánh thì có thể tạo ra bất cứ lý do nào, kể cả rất mơ hồ. Nếu thực sự muốn vì nhân dân thì phải chỉ ra sản phẩm của họ gây tác hại như thế nào đến sức khỏe người dùng, nhưng thực ra không thể nào chỉ ra được.

Mr. Toàn

Xe điện
bên em làm sản xuất vẫn đang bán hàng đều, cũng không thấy khách hàng chê nội với ngoại gì cả. Tất nhiên số lương thì theo mùa, peak season với low season
Nhưng chủ trương bên em là không quảng cáo ,có nhiêu bán nhiêu, nổi thì dễ vớt nên mọi loại hình quảng cáo đều ignore hết. cuối năm báo chí cáo vào đều toàn nói khéo từ chối.

Trục

Xe ba gác
bên em làm sản xuất vẫn đang bán hàng đều, cũng không thấy khách hàng chê nội với ngoại gì cả. Tất nhiên số lương thì theo mùa, peak season với low season
Nhưng chủ trương bên em là không quảng cáo ,có nhiêu bán nhiêu, nổi thì dễ vớt nên mọi loại hình quảng cáo đều ignore hết. cuối năm báo chí cáo vào đều toàn nói khéo từ chối.
Hữu xạ tự nhiên hương nghe vẻ vẫn phát triển ổn Cụ ạ.
Làm truyền thông cũng tốt hơn, nhưng những người xác định làm thì họ sẵn sàng đón nhận gạch đá.
Còn thị trường của họ họ vẫn cứ làm.

LeHoang_Tx

Xe điện
Làm ăn đàng hoàng, chân chính, tôn trọng người dân, ko bưng bít, ko dính quan tham... thì ai chống đối.. ví dụ như Cafe trung nguyên
Cái G7 nó xấu hổ mà chết với còm này!
G7 uông xong đi tè thơm lừng mùi cafein, sau khi dùng 1, 2 lần e chỉ dám ngó từ 2008!