Lần đầu tiên bị giam cavet xe , hỏi ý kiến các cụ

altkimlong

Đi bộ
e là lái mới , nên rót chén rượu mời các cụ , mong các cụ chỉ bảo thêm,em hành văn hơi lủng củng ạ

Số là e chạy con 2 bánh ngoài quốc lộ có tý việc , do ko để ý là có biển vào khu đô thị nên lúc đó e đang phóng 55-60km/h , thì thấy thấp thoáng 1 xxx chĩa súng vào em ,theo phản xạ phanh dúi dụi , nhưng vẫn bị xxx cho nguyên cây cạp nong chĩa vào mặt ngoắt vào

rồi 1 áo xanh đi theo chào e theo thủ tục , cái xxx nãy cầm súng thì nói to : 51 , vầng , thế là 51km/h , e có ngó wa hình trong máy bắn đúng là 51
kiểm tra giấy tờ thì ....sự thật là e chưa có bằng lái , áo xanh hỏi thì e chỉ đáp " cầm rồi" , thế là áo xanh bỏ wa ( hiền thật)

và ký ký roẹt roẹt , em bị thu cavet xe , hẹn 1 tuần sau đi về lấy ..... cách 100km nơi e đang sống :-s

Nói chung đúng người đúng tội , e ko có ý kiến gì về việc phạt hết , xxx còn bỏ wa em lỗi k có bằng lái , e đã mừng lắm rồi , e lập thớt này mong các cụ cho ít lời khuyên về việc đi nộp phạt , do e chưa đi nộp phạt bao h

nghe bảo là phải photo CMND , bằng lái , mà em làm quái gì có bằng lái :-s ( do lười đi thi , lỗi của em :o3 )

và nếu em nhờ người bạn ở gần chỗ đó đi nộp phạt có được không ạ

xin cảm ơn các cụ đã đọc và mong trả lời giúp em ạ

Chỉnh sửa cuối:

minhcuong400

Xe tăng
Đúng là cụ liều thật! Nhưng khi đi nộp phạt bị hỏi bằng lái rất dễ bị phạt thêm lỗi đó nữa đó cụ! hên xui thôi! Đi nộp phạt giùm thì được nhưng cầm lại cavet thì em không chắc vì cụ còn phải kí nhận nữa kia mà! Chia buồn cùng cụ, lần sau đi lại cẩn thận nhé! Đừng lười nữa, về làm hỗ sơ đi thi bằng A1 luôn đi cụ! Đơn giản như đan rổ thôi cụ ơi!

satthuvn

Xe hơi
cavet, cụ này chắc ở trong nam ^^ vụ này em cũng chả biết góp ý thế nào, nhưng chưa có GPLX cũng ko ổn đấy. Cụ cứ mang theo CMT koi sao, xxx có hỏi thì kêu để quên, làm khó quá thì cầm lại biên bản ra quán nước ngồi nghỉ ngơi tí, rồi kẹp polime vào lại koi sao :)