[Funland] Lần đầu tiên bị Agoda đánh lừa về sao resort

BMV_HN

Xe điện
Cụ đặt là khu nghỉ dưỡng ( resort) mà.

Thường ks hay ở trung tâm nghỉ dưỡng thì ngược lại .
Không phải tt là cao cấp hơn xa trung tâm. Các khu nghỉ dưỡng cao cấp nó còn tít trên núi hoặc giữa rừng cách xa Tt cụ ơi.
Mấy cụ thích nhộn nhịp nên tìm khu ks muốn yên tĩnh nghỉ ngơi thì tìm khu nghỉ dưỡng resort .

vangchauau

Xe hơi
Website
www.vangchauau.com
Cụ lại tiếp tục thể hiện sự nóng vội cẩu thả đấy. Đánh giá nên căn cứ vào sự phục vụ của họ và dựa theo nhiều yếu tố như giá cả, khoảng cách, .... chứ.
Cụ nói đúng. Em hơi nóng vội và cầu thả. Sau lần này sẽ rút kinh nghiệm hơn. Thanks cụ.
Riêng cái vụ này e hỏi ra mới biết nhiều người nhầm cái 5 sao và bộ ảnh họ chụp này lên như em. Nên e sẽ không đánh giá theo cảm xúc nữa tối qua nữa mà sẽ xem xét nốt 2 ngày nữa rồi cho họ review đúng cảm nhận.
Thanks cụ.

vangchauau

Xe hơi
Website
www.vangchauau.com
Lỗi tại cụ, sao lại trách người ta ạ? Em làm dịch vụ cũng sợ gặp khách không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng lắm.
Đúng lỗi này chính là lỗi của e. Nhưng e nghĩ chỗ này cũng không thể được 5 sao user rate dc. E sẽ chờ và sẽ review chính xác cảm nhận của mình.
Thanks cụ.

vangchauau

Xe hơi
Website
www.vangchauau.com
Cụ đặt là khu nghỉ dưỡng ( resort) mà.

Thường ks hay ở trung tâm nghỉ dưỡng thì ngược lại .
Không phải tt là cao cấp hơn xa trung tâm. Các khu nghỉ dưỡng cao cấp nó còn tít trên núi hoặc giữa rừng cách xa Tt cụ ơi.
Mấy cụ thích nhộn nhịp nên tìm khu ks muốn yên tĩnh nghỉ ngơi thì tìm khu nghỉ dưỡng resort .
Vâng, cái em hý hửng tưởng là resort 5 sao rộng rãi, đến nơi có mỗi cái toà nhà 3 tầng và
1 cái bể bơi cụ ạ. Vụ này lỗi chủ yếu là do e. Nhưng cũng sẽ có nhiều người bị cảm giác như vậy khi đặt phòng trên agoda như e.

chuot08

Xe lăn
E vừa bay vào đến Buôn Ma Thuột - hý hửng phi về Hami Garden resort nhận phòng. Trong lòng đinh ninh đặt loại 5 sao trên agoda - không ngờ đến nơi, resort bé tí - ở xa tt, hoá ra có 3 sao.

Mịa cái thằng Agoda này nó đánh lừa sao của cái resort này trên app làm em book vội, lại còn booked thêm 4 phòng nữa cho bọn bạn ngày mai vào. Cứ hý hửng với bọn nó là resort 5 sao duy nhất ở BMT - không biết mai giải thích với lũ bạn kia như thế nào. Với giá này book ở Mường Thanh hay Sài Gòn Ban Mê có phải hay không. Cảnh báo cho các cụ vụ đáng giá sao này trên agoda sau khỏi bị cảm giác thất vọng.
Bây giờ đang nằm ở cái cách trung tâm 5km mới đen chứ.

Trong mấy ks này thì Sài Gòn Ban Mê ở vị trí trung tâm nhất, ngay sát tượng đài chiến thắng BMT, gần Bảo tàng Biệt Điện và chợ trung tâm Tp, tiện thăm thú cafe và ăn vặt, ăn đêm ở Y Jút cạnh chợ.
Em đã ở SGBM và đánh giá về nhiều mặt vẫn là hay nhất trong đó.

vangchauau

Xe hơi
Website
www.vangchauau.com
Trong mấy ks này thì Sài Gòn Ban Mê ở vị trí trung tâm nhất, ngay sát tượng đài chiến thắng BMT, gần Bảo tàng Biệt Điện và chợ trung tâm Tp, tiện thăm thú cafe và ăn vặt, ăn đêm ở Y Jút cạnh chợ.
Em đã ở SGBM và đánh giá về nhiều mặt vẫn là hay nhất trong đó.
Tối qua vào đây e mới có thời gian xem kỹ. Thế nên càng ân hận. Nhưng thôi. Hôm nay đỡ hơn rồi. Giờ đang cafe chờ bọn bạn vào sáng nay. Mình không dậy sớm đi chuyến bay lúc 6h được nên mò vào trước tối qua.
Ps. Chụp thế này thôi nhưng chỗ này nhỏ. Xung quanh là rừng thưa.

Huthasa

Xe container
E vừa bay vào đến Buôn Ma Thuột - hý hửng phi về Hami Garden resort nhận phòng. Trong lòng đinh ninh đặt loại 5 sao trên agoda - không ngờ đến nơi, resort bé tí - ở xa tt, hoá ra có 3 sao.

Mịa cái thằng Agoda này nó đánh lừa sao của cái resort này trên app làm em book vội, lại còn booked thêm 4 phòng nữa cho bọn bạn ngày mai vào. Cứ hý hửng với bọn nó là resort 5 sao duy nhất ở BMT - không biết mai giải thích với lũ bạn kia như thế nào. Với giá này book ở Mường Thanh hay Sài Gòn Ban Mê có phải hay không. Cảnh báo cho các cụ vụ đánh giá sao này trên agoda sau khỏi bị cảm giác thất vọng.

5* này là 5* đánh giá chứ có phải thể hiện cái resort đó 5* đâu nhỉ?

Huthasa

Xe container
Cụ nói đúng - vì thấy dưới 1tr lại tưởng là 5 sao lên book liền luôn 5 phòng. Đúng là già rồi mà còn ngu thế.
5* thì rẻ rách mùa thấp điểm cũng phải tầm 2 củ hơn cụ nhé, không có giá thấp hơn đâu.
Em đi nghỉ lại thích ở những chỗ vẳng vẻ, không ồn ào. Nói chung em đặt nhiều trên Agoda, Booking, Mytour, Airbnb bị đúng 1 lần thất vọng do phòng hơi bé, nhưng chấp nhận gì gần nhà người thân trong DAD.
Nguyên tắc là được nhiều đánh giá tích cực, các nick đánh giá phải là người thật không phải là nick clone.

Chỉnh sửa cuối:

Chuột bạch

Xe container

Mịa cái thằng Agoda này nó đánh lừa sao của cái resort này trên app làm em book vội, lại còn booked thêm 4 phòng nữa cho bọn bạn ngày mai vào. Cứ hý hửng với bọn nó là resort 5 sao duy nhất ở BMT - không biết mai giải thích với lũ bạn kia như thế nào. Với giá này book ở Mường Thanh hay Sài Gòn Ban Mê có phải hay không. Cảnh báo cho các cụ vụ đáng giá sao này trên agoda sau khỏi bị cảm giác thất vọng.

Ks này ổn mà hơi xa TT thôi

j23

Xe container
Dù sao là 5 sao đánh giá từ khách hàng là cũng khá ngon rồi cụ thớt chịu khó tận hưởng thôi vậy biết đâu lại hài lòng với khung giá tiền/trải nghiệm :)

Em thấy vấn đề ở đây là do... vội vã vì giá, chuyên gia đặt phòng nhưng thấy giá dưới 1 triệu / 1 đêm ở ks 5 sao thì nhắm mắt đặt vội thôi :)
Rẻ rật mình cụ nhỉ :D

LongLH

Xe điện
Có cụ nào biết cách phân biệt 5* đánh giá của khách với 5* phân cấp không nhỉ? Em vào agoda mà không thấy nó phân biệt gì, kể cả cái chỗ ở của cụ chủ thớt em vẫn thấy cả 5* hồng và 5* vàng

vangchauau

Xe hơi
Website
www.vangchauau.com
Có cụ nào biết cách phân biệt 5* đánh giá của khách với 5* phân cấp không nhỉ? Em vào agoda mà không thấy nó phân biệt gì, kể cả cái chỗ ở của cụ chủ thớt em vẫn thấy cả 5* hồng và 5* vàng
Em chết vì thế đấy - nên giờ cũng đang định không dùng agoda nữa mặc dù gắn bó với nó 15 năm nay rồi. Thấy giờ nó không rõ ràng lắm.

ubisapro

Xe trâu
Em ít đặt nhưng khi đặt bao giờ cũng phải check vị trí, ít nhiều cũng xem ảnh và review. 5 sao mà ko đúng vị trí thì cũng chả đặt :D

Audi fan

Xe tải
Đặt Agoda hay Booking em luôn tìm đọc các review, nếu ít review mà điểm chấm nhiều sao, thì có thể là fake, nhưng nếu có nhiều review, mà đa số là khen, thì thường là thông tin đánh giá đúng. Còn nếu không thì phải xác định hên xui thôi ạ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hô hô , em cạch agoda mấy năm rồi .

Violet2013

Xe buýt
Ôi thank cụ. Trước em hay đật nhưng gần đây em cũng không đặt. Nhưng em vẫn hiểu sao trên đó là sao của ks. Còn đánh giá thì thể hiện bằng điểm thôi chứ. Haizz. Không chỉ mỗi cụ nhầm đâu.

lvtuan

Xe tải
Với agoda, có 2 loại rating là hồng (pink) và vàng (gold). Như chú thích của Agoda, thì pink rating lẽ ra là đáng tin hơn vì có tính đến review của khách.

Khách sạn của cụ là gold rating, là thông tin cung cấp bởi chính khách sạn. Cái này không biết Agoda có kiểm tra ko, nhưng trong Term of use của họ, họ có ghi "We make no guarantees as to the authenticity, accuracy or completeness of any Content on our Platforms"

Screenshot 2022-12-29 at 10.12.42.png

Screenshot 2022-12-29 at 10.11.15.png