[Funland] Lần đầu thuê xe tự lái để trải nghiệm chuyến xe bão táp suốt đời không quên

Số Hưởng

Xe tải
Em thì thuê con CD 5 bét nhè đến nỗi rơi cái bánh sau vào cái ổ gà to bằng cái bát oto mà không tài nào ra được (máy nó yếu quá),cuối cùng phải bảo mọi người ở trên xe xuống hết mới ra được khỏi cái ổ gà 😀.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Cụ viết hay vãi =))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hội ý dốt chả biết rằng matiz 0.8L từ 90-110 phải mất 10' mới đạt đc =)) . Mà 10' trên đường với các tình huốngđộng thì nó là nhiều thế kỷ
Có lần tầm 2012 gì đó em đi về Nam Định nhà 1 chị cùng cơ quan chơi , em trai chị ấy chạy porsche cayenne đi cùng . Em bảo đọc địa chỉ để em tra GGmap thì ông kia bảo thôi khỏi , chú cứ đi theo anh dẫn đường ( em nghĩ bụng bác cứ khéo đùa ) . Y rằng vừa ra PV chả thấy bóng dáng bác đâu :(( Vội alo bảo chờ em với thì bác bảo thôi chú cứ chạy về đến NĐ alo anh ra đón chứ chờ chú thế éo nào được :))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dạ
Tít quá cũng sợ. Đi đường trường thấy cứ bồng bềnh như chiếc lá rung lên trong cơn gió mạnh. Những quả thấy con hổ vồ hay con công quái vật đằng sau là thót tim. Sợ nó đi sát vào, gió hút con Mờ-tịt bay tít theo ạ :))
Chở đủ người thì phóng cũng đầm chứ đi 1 mình ghê răng lắm . Duy nhất 1 lần trên đại lộ TL em cố kéo đến 120 vội nhả chân chứ tim đập loạn xạ rồi . PV thì đóng 100 đổ lại thôi chứ đường nó bồng bềnh kinh lắm .

cusao

Xe lăn
Anh em thân thiết nên chân thành thế còn gi?
Có lần tầm 2012 gì đó em đi về Nam Định nhà 1 chị cùng cơ quan chơi , em trai chị ấy chạy porsche cayenne đi cùng . Em bảo đọc địa chỉ để em tra GGmap thì ông kia bảo thôi khỏi , chú cứ đi theo anh dẫn đường ( em nghĩ bụng bác cứ khéo đùa ) . Y rằng vừa ra PV chả thấy bóng dáng bác đâu :(( Vội alo bảo chờ em với thì bác bảo thôi chú cứ chạy về đến NĐ alo anh ra đón chứ chờ chú thế éo nào được :))

hieudie

Xe hơi
Em hồi mới học lái, mấy anh em hùn tiền mua cao Lá đa 40 củ tập lái ở khu đô thị Việt Hưng. Đang lái thì hết xăng, chẳng ông nào dám phi đi mua xăng. Thầy dạy lái xung phong đi đổ cho cả hội, nhẩy lên xe lái thể hiện phi bố lên vỉa hè suýt thì xuống ruộng.
Hôm sau 1 ông trong hội mượn được con Ford rủ em sang Việt hưng tập tiếp, lúc qua đường sắt khu Hanel thì chết máy vắt ngang đường sắt, tầu thì sắp đến, ông ấy cuống cuồng đề nổ vào số lại chết máy, đến quả thứ 3 mới bò qua được đường sắt. Hai anh em ái ra máu phải tạt vào làm cốc cafe cho đỡ sợ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mỗi lần vượt khổ lắm cụ ạ, lấy đà từ xa..... máy 0.8 thì phải cụ ạ.
Chở đủ người thì phóng cũng đầm chứ đi 1 mình ghê răng lắm . Duy nhất 1 lần trên đại lộ TL em cố kéo đến 120 vội nhả chân chứ tim đập loạn xạ rồi . PV thì đóng 100 đổ lại thôi chứ đường nó bồng bềnh kinh lắm .
Kéo 120 cây là phiêu lắm cụ :))
Chả lẽ thêm mấy bao cát làm trọng cho chắc :))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Chuyện lái mới thì nhiều lắm!
Em lần đầu thuê xe là con getz MT xe ngon. Chở cả nhà đi chơi,vào trạm dừng nghỉ ăn sáng,ra leo lên xe,đang loay hoay tính đường lùi,thì 1 ông xe khách phi vào còi,cuống,em đạp nhầm chân ga phát. Cả quán nó nhìn....
Sau đó đi qua ngã tư thì bị quả vượt đèn đỏ cắt mặt,phanh 1 phát bà nhạc tí bay lên taplo. ( tội k đeo dây an toàn,bả béo mà thích ngồi ghế trước bên phụ).
Lần thứ 2 sau đó 1 tháng,có việc gấp ( hiếu) phải đi 3h sáng. Tối thuê đc cái xe ngon nghẻ...chủ xe còn khoe,em mới bảo dưỡng về xong,thay máy phanh,dầu phanh... Đù...đi từ bãi về nhà 3 km thấy ngon lành. Yên chí,ngủ sớm,3h dậy,lên xe làm 1 mạch ra cao tốc.....thôi bỏ mẹ....phanh đâu nhỉ???
Cuối cùng là cả đi,cả về hơn 200 km bằng con xe gần như k phanh. ( chậm phanh 2-3 phát nó mới ăn,chạy tầm 7-80 km/h là hẹo).
Con xe của em cũng bị 1 lần lỗi phanh. Sáng đánh xe đi làm đạp thụt cmn chân vào mà ko thấy ăn phanh, mở ra thì bầu phanh cạn sạch. Phi lên hãng trên Long Biên cách 25km mà đi đường tay lúc nào cũng cầm phanh tay, đi cách xe trước mấy chục mét , dự là gấp thì kéo phanh tay :))
Cũng may là tổ tiên phù hộ đi đường thoáng ko phải dừng lần nào. Lên đến nơi thằng ở hãng nhìn mình như người ngoài hành tinh, bảo xe ko phanh mà anh đi được đến đây em chịu :P

HUNGSMUN

Xe container

Cuongnh5256

Xe điện
Em đọc báo thấy nhiều phốt thuê xe quá nên méo dám thuê lần nào, năm được hai lần mượn xe cty dịp 30/4 và tết âm lịch. Lên xe mà mồ hôi ướt hết cả người, cũng may xe ngon nên ko hỏng hóc bao giờ. Sau này mua xe thì mãi nửa năm mới hết mỗ hôi tay =))

phamthoaibk

Xe buýt
- Cụ đã từng lái xe lên - xuống phà chưa?
- Cụ đi qua bến phà Bãi Cháy ngày trước chưa? :D
Nếu rồi thì cụ tự hình dung nó bão táp thế nào với ông lái mới, xe cỏ, máy yếu và côn ko bám :))
À em còn quả đi xe mượn, lúc cần lùi xe thì déo biết cách nào để vào được số lùi (xe Hàn quốc) =))
Chắc phải kéo cái lẫy ở dưới cần số hả cụ? 😁

Tép Suối

Xe tải
Cháu đc quả lúc mới lái, đi cùng ông già chạy con xe gentra đi Hải Dương, tí nữa thì rụng mất hộp số :))

aladin8

Xe đạp
Em thì hồi thi lấy bằng sát tết dương, có bằng trước tết nhưng ko có xe, bẵng đi đến tầm tháng 3 âm bà bác ruột mất tối, ông bô kêu mài có bằng rồi thì kiếm con xe tau với mài về vì chiều tối hết xe khách rồi, thế là lọ mọ đi thuê xe, bên thuê oánh xe đến tận nhà để check hộ khẩu, ok giao chìa con gezt còi, 2 thầy trò lò dò ra phạm hùng mà lâu ko cầm lái nên cứ lò dò bên phải đường quá xừ đường lên vành đai 3, thế là lọ mọ chạy đường 1 cũ :)) .
Sau đợt đấy thì thuê được gon gentra, oánh lái tưng bừng về quê, oánh vào sân đình như thật, đến sáng hôm sau oánh ra thì loay hoay mãi chả vào được số lùi, rõ ràng gạt vào chỗ R rồi mà nó cứ tiến, hoảng quá gọi cho bên thuê xe thì họ bảo phải móc lốp mới vào được 1, rõ xấu hổ :))

xecakho

Xe tải
- Cụ đã từng lái xe lên - xuống phà chưa?
- Cụ đi qua bến phà Bãi Cháy ngày trước chưa? :D
Nếu rồi thì cụ tự hình dung nó bão táp thế nào với ông lái mới, xe cỏ, máy yếu và côn ko bám :))
À em còn quả đi xe mượn, lúc cần lùi xe thì déo biết cách nào để vào được số lùi (xe Hàn quốc) =))
Hehe em đồng cảm với cụ vụ này, tầm năm 2004 em lái con Kia ghẻ đi Vân đồn và Móng cái, qua phà Cửa Ông mới hãi vì phải lùi lên, còn phà Bãi Cháy nghe có đứa kể có ông lùi luôn xuống biển. Nói chung là ướt hết toàn thân hehehe

Phỗng new

Xe điện
Chuẩn rồi :))
Mượn xe đi đèo gái sĩ diện tí, đi quá cái hàng ăn, nhẽ lùi lại nhưng ko vào được số lùi, thế là phải đi tiến rồi làm 1 vòng, căn thật khéo. Mẹ, cái thằng xi nhan cửa hàng nó bảo 1 câu là anh ko biết lùi à, ngượng với gái ko bút nào tả xiết =))
Sau đó gọi mắng chủ xe, thì bị chửi là "nhà quê" :))
TSB mấy cái thằng c.him ngắn, làm cái cần số khù khoằm thật.

Chỉnh sửa cuối:

toichothue

Xe tải
Thấy cụ chủ thớt giống e nên e cũng hầu chuyện các cụ.

Sau khi có GPLX xong e cũng máu thuê xe về quê, đưa vợ con với bà nội về cuối tuần. Lên trên OF mò vào mục thuê xe có lái và chọn dc 1 chiếc của 1 cụ trên này: Buổi sáng - MT.
Mọi chuyện sẽ chẳng có gì cho đến khi về đến TP Nam Định - vành đai. Xe đang bon bon để chuẩn bị dừng đèn đỏ thì có dấu hiệu: chân mớm ga ko thấy "vào", nhấp nhẹ phanh ko thấy xe chạy chậm lại, đạp lút cũng k bảo gì.
Trong đầu lúc ấy hơi hoảng, loạn bấn cấn. Trên xe thì vợ giục loạn lên vì phía trước các cụ dừng đèn đỏ khá đông, khéo thành "xe ủi" ủi 1 đoàn xe chờ đèn.

Trong lúc luống cuống vì tình huống khá bất ngờ, chưa bao giờ bị trong lúc học hay thi lấy bằng thì e cũng k biết xử lý sao. Lúc ấy, như kiểu "ông bà ông vải" dí tay mình vào và bảo: "Cầm vào phanh tay rồi kéo lên thằng cháu" ==> ơn giời. xe dừng sát đít các xe đằng trước =))
Cả nhà thở phào xuống xem xe. E vẫy nhờ các bác xe tải xem cho nhưng đều lắc đầu ko rõ tại sao...Cuối cùng có mấy anh lái con xe đời tống đi qua ủn cho vào lề đường nhỏ, kích điện thì lại chạy phe phé.

Quả nhờ đời với chiếc xe tự lái đầu tiên đi thuê. Giờ nghĩ lại e chỉ thấy mình may mắn còn xử lý dc tay phanh, còn nhờ dc các anh đi đường ủn xe vào 1 chỗ và kích bình cho. Và cũng nghĩ là khéo "ông bà ông vải đỡ cho" các cụ ạ !

Phỗng new

Xe điện
Xời, em hôm đấy bị cả cái bến phà nó mắng cho =))
Sau có tay tài xe khách nó lái hộ lên dốc, đcm lên xe ngồi 10 phút trấn tĩnh xong mới dám đi tiếp. Mồ hôi như tắm ướt hết cả quần trong lẫn quần ngoài :P
Hehe em đồng cảm với cụ vụ này, tầm năm 2004 em lái con Kia ghẻ đi Vân đồn và Móng cái, qua phà Cửa Ông mới hãi vì phải lùi lên, còn phà Bãi Cháy nghe có đứa kể có ông lùi luôn xuống biển. Nói chung là ướt hết toàn thân hehehe

hồi đầu 200x nhóm chơi chung có ông học lx xong thuê xe sang tp khác chơi (hơn 100km) đi đường té đ.ái mấy lần, ra tp kia có ông xm tạt đầu nó phanh nhầm chân ga nhưng côn đồng thời nên xe gầm lên chứ không điên.
11h đêm về gần tới khu tập thể thì hết xăng (căn xăng kỹ để khỏi trả thừa xăng cho chủ xe). chúng nó bắt em đi bộ về lấy xm, ra cây xăng mua chai lavi 1 5l đem đến đổ vừa đủ trả cho chủ xe.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mấy thằng hàn xẻng làm cái số lùi ngớ ngẩn vãi .
2010 em thi bằng con lacetti lùi chuồng mãi ko được , cứ nhả côn là xe lại nhích lên , mấy lần toàn thấy xe nhích lên may có ông thầy chạy lại bảo thò 2 ngón tay xuống móc lên .
Rõ khổ :))