Lần đầu lọ mọ tự lái xe đi lang thang vào Đà Nẵng dịp 30/4/2015 - 08 ngày

VinhCivic

Xe tăng
Cụ nào đi 27/4 với em không
7 chỗ Everest full.
Em thì chưa 27 xuất phát tại Bắc Giang ợ. Dự định tối 27 nghỉ tại Nghệ an hoặc HT. Sáng 28 xuất phát vào thẳng ĐN để xem pháo hoa chùa ợ. (em không mua vé đâu. Hỏi luôn các cụ đứng chỗ nào xem miễn phí hay nhất ợ.:x )
Cụ nào cùng lịch không ợ: em 0974 831 388
Chủ thớt cập nhật em phát ợ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chúc các cụ thượng lộ bình an nhé!
Nhà cháu xuất phát 5.30 sáng đg. HA1

nvn16

Xe tải
Cụ đi đến đâu thông báo đường lên cho anh em đi sau biết nhé nhất Là đoạn từ quảng bình đến Huế nhé

BMW_X1

Xe đạp
E đang đi qua đoạn từ bãi biển Lệ Thuỷ vẫn đang làm, hơi sóc, nhg cũng ko quá vất vả, e đI Xe gầm thấp nên thấy hơi khó chịu , hehee, các bác để ý nội thành nội thị nhé, chả cắm biển gì đâu ạ :((

suboi

Xe hơi
chúc gia đình cụ chủ đi chơi vui vẻ thượng lộ bình an ạ

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu giờ mới xuất phát Vinh-Hà Tĩnh -Vũng Chùa - Luxe đây hix

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ko nên đi đg tránh Hà Tĩnh nhé!
Nhà cháu dại dột thử hihi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mình tối qua đi ăn hải sản ở chợ Hải Sản Hoàng Sa, chọn món, trả tiền rồi nhà hàng nấu hộ. Bgon bổ rẻ và đúng các món mình thích. 6 người nhà mình ăn đủ các món tu hài nướng mỡ hành, ốc hương nướng, ốc gai nướng, ghẹ, tôm hấp, vf lẩu cả bớp và món nữa con hình bầu dục - quên tên rất ngon, hết có chưa tới 1,1tr tiền mua đồ.
Mỗi món hấp chỉ có 20k, món nướng là 30k....Nhà mình ăn cả lẩu đầu cá bớp mà hết cưa tới 200k tiền công thôi, ngon ơi là ngon.
Nếu các cụ có muốn ăn thử thì ăn ở 2 nhà hàng ngoài cùng là nấu ngon nhất, chứ mấy nhà hàng bên trong ko ngon lắm.
Trưa nay đi ăn bánh tráng quán Mậu, vào nhầm quán Mậu 2, nhưng mà cũng ngon lắm... Các bác nên đến hẳn quán Mậu, đúng số 35 Đỗ Thúc Tịnh nhé.

isabinh

Xe điện
chi tiết nhỉ, em định chỉ đi HN - Quảng Bình. rất nhiều thông tin nhưng tảm mát, rối và em đang tẩu hỏa nhập ma.
Nên gút lại em hỏi là nếu đi HN-quảng Bình sáng ngày mai thì nên đi đường nào
1- HCM: lưu ý vấn đề gì, đến đoạn nào rẽ ra đường 1

2- Đường QL 1A: lưu ý đoạn nào xxx hoành hành, đoạn nào đường xấu đang làm, tránh đoạn đó bằng cách nào

Cảm ơn các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

An Tôn

Xe tải
Nhà mình tối qua đi ăn hải sản ở chợ Hải Sản Hoàng Sa, chọn món, trả tiền rồi nhà hàng nấu hộ. Bgon bổ rẻ và đúng các món mình thích. 6 người nhà mình ăn đủ các món tu hài nướng mỡ hành, ốc hương nướng, ốc gai nướng, ghẹ, tôm hấp, vf lẩu cả bớp và món nữa con hình bầu dục - quên tên rất ngon, hết có chưa tới 1,1tr tiền mua đồ.
Mỗi món hấp chỉ có 20k, món nướng là 30k....Nhà mình ăn cả lẩu đầu cá bớp mà hết cưa tới 200k tiền công thôi, ngon ơi là ngon.
Nếu các cụ có muốn ăn thử thì ăn ở 2 nhà hàng ngoài cùng là nấu ngon nhất, chứ mấy nhà hàng bên trong ko ngon lắm.
Trưa nay đi ăn bánh tráng quán Mậu, vào nhầm quán Mậu 2, nhưng mà cũng ngon lắm... Các bác nên đến hẳn quán Mậu, đúng số 35 Đỗ Thúc Tịnh nhé.
Sao rẻ thế cụ? Nhà em ăn ở bãi Rạng, 5tr cho 18 người, mà ko có ghẹ đâu, hức, quá đắt cụ nhể!

xentoc1

Xe hơi
Cụ cho em xin cái map lên đây cho ae dễ nhìn ạ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sao rẻ thế cụ? Nhà em ăn ở bãi Rạng, 5tr cho 18 người, mà ko có ghẹ đâu, hức, quá đắt cụ nhể!
Trời ơi, gấp ba nhà cháu mà, hihi Nhưng nhà cháu toàn bọn ăn như hùm cả, hôm đó ăn phê thật cơ, đồ nào cũng ngon, tươi, mình chọn nên thú lắm.
Mà chợ đó có món đầu cá bớp ngon tuyệt hảo các cụ nhé, nhớ mua và làm lẩu thì miễn chê luôn.
Chẹp, nghĩ còn thèm...

Cụ cho em xin cái map lên đây cho ae dễ nhìn ạ.
Cụ cứ đi ra đường Hoàng Sa, đi xa phết đấy ah, chứ cái bọn low tech như nhà cháu, cụ hỏi map e cháu ko biết làm sao. Cụ cứ ra đường Hoàn Sa đi chỉ có cái chợ duy nhất đó thôi, mua bán và nấu luôn tại trận: người bán riêng, người nấu riêng nhá.

An Tôn

Xe tải
Trời ơi, gấp ba nhà cháu mà, hihi Nhưng nhà cháu toàn bọn ăn như hùm cả, hôm đó ăn phê thật cơ, đồ nào cũng ngon, tươi, mình chọn nên thú lắm.
Mà chợ đó có món đầu cá bớp ngon tuyệt hảo các cụ nhé, nhớ mua và làm lẩu thì miễn chê luôn.
Chẹp, nghĩ còn thèm...

Cụ cứ đi ra đường Hoàng Sa, đi xa phết đấy ah, chứ cái bọn low tech như nhà cháu, cụ hỏi map e cháu ko biết làm sao. Cụ cứ ra đường Hoàn Sa đi chỉ có cái chợ duy nhất đó thôi, mua bán và nấu luôn tại trận: người bán riêng, người nấu riêng nhá.
Cứ hỏi chợ hải sản HS là dân chỉ đường cho hả cụ? Nghĩ lại thấy tiếc tiền quá:-&, em đánh dấu vào đây để năm sau có đi thì còn có kinh nghiệm

hungmanh

Xe tải
Oanh dau cai. Dau thang lam chuyen