[Thảo luận] Lần đầu lái xe Tuyến Hà Nội - Hưng Yên rồi Hưng Yên - Hải Phòng. Xin các cụ chỉ giáo!

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Em cảm ơn các cụ OFer em thấy tự tin hơn nhiều rồi. ^^

apple.hn.vn

Xe hơi
Cưới xin là việc lớn, để an toàn , vui vẻ và uống thoải mái, cụ nên thuê xe rồi thuê thêm ông lái nữa là xong. Hôm nào rảnh (không đi cưới) thì cụ hãy tự lái. :-? Em cũng mới xong một đám về, chả được uốn tý nào, ấm ức mãi.

codate

Xe tăng
Cưới xin là việc lớn, để an toàn , vui vẻ và uống thoải mái, cụ nên thuê xe rồi thuê thêm ông lái nữa là xong. Hôm nào rảnh (không đi cưới) thì cụ hãy tự lái. :-? Em cũng mới xong một đám về, chả được uốn tý nào, ấm ức mãi.
chả bù cho tháng trước em đi ăn cưới, đi con innova 8 ông ngồi mà ông nào cũng tranh nhau uống để không phải lái =))
cuối cùng có 1 chú bé ngậm ngùi đành uống coca và phải lái =)) lúc đó nhìn cũng buồn cười thật

cxcanh

Xe buýt
Đường 5 nhiều xe công rất dài nên khi vượt cũng nên chú ý. Thông thường những xe công chạy rất ổn nhưng thỉnh thoảng cũng có ông chuối nên cẩn thận là hơn cụ ạ.

gl1600

Xe điện
Dạ em không về Thành phố mà về chỗ Ân Thi ạ. Đi đường đó em chưa đi xe mấy lần nào, thế nên về lối Đường 5 cho quen ạ.
Em cảm ơn cụ;
Nếu về Ân Thi có thể đi đường thế này : Cầu Giấy - Phạm Hùng - đường trên cao - cầu Thanh Trì vừa hết cầu thanh trì cụ rẽ phải ra đê. Phi thẳng qua Bát Tràng đến Văn Giang rẽ trái từ đê xuống đi 2km rẽ phải đi theo đường đi Hưng Yên mới. Đường to và đẹp Đóng thẳng đường này sẽ cắt đường 39 cũ ở Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật Hưng Yên. Từ đây chắc cụ đã quen đường rùi

Đi lối này toàn đường to đẹp, duy nhất có khoảng 4km đường đê từ Bát Tràng đi Văn Giang khá là xấu và bụi nhưng sedan vẫn đi tốt. ĐI lối này tránh được hết đường 5 tắc đường với phân làn các thứ

AudiWatches

Xe đạp
công nhận là mới có bằng 1 tháng mà bác thuê xe chạy liên tỉnh luôn thì hơi hăng, tuy nhiên lái đường dài lên tay nhanh lắm, em cũng không rõ lắm về tuyến đường đấy nhưng cũng chúc bác may mắn thượng lộ bình an và ko gặp XXX :D

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Ở chỗ nào Hải Phòng đấy cụ. Ở Hải Phòng là rất phải cẩn thận. Đường càng đẹp, càng nhiều anh hùng núp. Mà chủ yếu là vợt ô tô thôi ...
Thưa cụ em từ Ân Thi, Hưng Yên về Thủy Nguyên, HP.

Em lên maps thì thấy đi đường 5, rồi rẽ trái vào đường 10 thì pải ạ.

Cụ nào có kinh nghiệm chỉ em thêm nhé,
Về HP em tính là cứ bám ít cô dâu chủ dể ạ. :))

khanhchiii

Xe buýt
Cứ bình tĩnh mà đi cụ chủ ạ, lúc đầu mới lái em cũng có tâm lý như cụ nhưng khi lên lái mình chấp hành tốt luật giao thông không phóng nhanh vượt ẩu thì ok hết. Ngày trước em mới lấy bằng được 1 tuần là làm 1 chuyến HN-> Cao Bằng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

tanlc171

Xe tải
Website
www.haihatech.com
Hồi năm 2008 em mới lấy bằng thuê con matiz chở 6 bộ máy đi lắp ở QN, vừa đi vừa run vã hết cả mồ hôi, hôm đó mặc sơ mi trắng nữa, đc 30' thì ngon lành ngay !
Có điều tít quá đến địa phận Hoành Bồ bị bắn tốc độ mất 800k cho kho bạc !, về em đi đường Hải Phòng, đường 5 cứ tà tà về lại ko sao !

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Nếu về Ân Thi có thể đi đường thế này : Cầu Giấy - Phạm Hùng - đường trên cao - cầu Thanh Trì vừa hết cầu thanh trì cụ rẽ phải ra đê. Phi thẳng qua Bát Tràng đến Văn Giang rẽ trái từ đê xuống đi 2km rẽ phải đi theo đường đi Hưng Yên mới. Đường to và đẹp Đóng thẳng đường này sẽ cắt đường 39 cũ ở Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật Hưng Yên. Từ đây chắc cụ đã quen đường rùi

Đi lối này toàn đường to đẹp, duy nhất có khoảng 4km đường đê từ Bát Tràng đi Văn Giang khá là xấu và bụi nhưng sedan vẫn đi tốt. ĐI lối này tránh được hết đường 5 tắc đường với phân làn các thứ
Oh, cụ chỉ đường có vẻ chuẩn ạ. Em thấy nếu như cụ nói thì em ít gặp xxx đặc biệt chỗ chân cầu Thanh trì (đường 5).

Em tìm trên Maps, không thấy chỗ nào rẻ phải cụ nhỉ: Maps đây ạ https://maps.google.com/maps?hl=vi&q=cầu+thanh+trì&ie=UTF-8&hq=&hnear=0x3135aec9acb231b5:0xe77e5e801d984c3e,Cầu+Thanh+Trì,+Hà+Nội&gl=vn&ei=LfHRUPXcLqWsiAeX4ICoBw&ved=0CC0Q8gEwAA

Cụ giúp em vụ này nhé

romantic_kt1

Xe tăng
Nếu đi HN - Hải Phòng, theo em từ Cầu Giấy cụ cứ đi đường cầu Thanh Trì ra đường 5
Đi sát vào làn bên trái khi xuống cầu đợi mà rẽ vào đường 5 đi Hải Phòng.
Đi đường 5 cần chú ý:
Đoạn 50km/h Phố Nối khá dài xxx thường hay bắn tốc độ.
Qua Quán Gỏi về gần đến Hải Dương chỗ cầu vượt đoạn 50km/h xxx hay ngồi ngay chân cầu bắn chiều HN-HP.
Về gần đến Phú Thái cũng hay bắn đoạn 50km/h nhưng thường bắn chiều HP-HN
Về đến HP đoạn Quán Toan - Metro xxx bắn tốc độ khi qua ngã tư Long Thành, đoạn cầu vượt.
Nếu vào HP cụ đi theo đường bao (Đến ngã 4 Metro rẽ trái) thì nhớ tuyến đó chỉ cho chạy 40km/h, thường bắt sai làn ở các ngã tư cụ để ý biển và vạch phân làn.
Qua gầm cầu Niệm đường Nguyễn Bỉnh Khiêm bắn tốc độ 40 km/h.
Nói chung cụ cứ để ý biển mà đi, chẳng vấn đề gì đâu chỉ chú ý mấy anh xe công nhiều khi không nhường đường, nếu cụ xác định không vượt thì khó đi đường 5 đấy.

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Lối xuống ngay chỗ Đầm Tranh hình quả tim đấy cụ

Ok cảm ơn cụ nhiều, em nhìn thấy rồi. Cộng thêm lên Maps em thấy ok rồi, đi theo đường cụ:

gl1600 viết Nếu về Ân Thi có thể đi đường thế này : Cầu Giấy - Phạm Hùng - đường trên cao - cầu Thanh Trì vừa hết cầu thanh trì cụ rẽ phải ra đê. Phi thẳng qua Bát Tràng đến Văn Giang rẽ trái từ đê xuống đi 2km rẽ phải đi theo đường đi Hưng Yên mới. Đường to và đẹp Đóng thẳng đường này sẽ cắt đường 39 cũ ở Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật Hưng Yên. Từ đây chắc cụ đã quen đường rùi

Không gặp mặt xxx đường 5 rồi, ko dính sai làn, ko dính tốc độ, ko gặp Công ạ :)

Em máu quá rồi, chỉ chờ đến ngày đi thôi ạ

DuyThanh102

Xe tải
Website
zenoffice.vn
Nếu đi HN - Hải Phòng, theo em từ Cầu Giấy cụ cứ đi đường cầu Thanh Trì ra đường 5
Đi sát vào làn bên trái khi xuống cầu đợi mà rẽ vào đường 5 đi Hải Phòng.
Đi đường 5 cần chú ý:
Đoạn 50km/h Phố Nối khá dài xxx thường hay bắn tốc độ.
Qua Quán Gỏi về gần đến Hải Dương chỗ cầu vượt đoạn 50km/h xxx hay ngồi ngay chân cầu bắn chiều HN-HP.
Về gần đến Phú Thái cũng hay bắn đoạn 50km/h nhưng thường bắn chiều HP-HN
Về đến HP đoạn Quán Toan - Metro xxx bắn tốc độ khi qua ngã tư Long Thành, đoạn cầu vượt.
Nếu vào HP cụ đi theo đường bao (Đến ngã 4 Metro rẽ trái) thì nhớ tuyến đó chỉ cho chạy 40km/h, thường bắt sai làn ở các ngã tư cụ để ý biển và vạch phân làn.
Qua gầm cầu Niệm đường Nguyễn Bỉnh Khiêm bắn tốc độ 40 km/h.
Nói chung cụ cứ để ý biển mà đi, chẳng vấn đề gì đâu chỉ chú ý mấy anh xe công nhiều khi không nhường đường, nếu cụ xác định không vượt thì khó đi đường 5 đấy.
Cảm ơn cụ Romatic, cụ lái xe an toàn trong mọi lẻo đường nhé!

CuChuoi12g

Xe điện
theo em là cụ cứ đi theo chỉ dẫn đường bộ ạ

mr-justin

Xe tải
đường QL 5 đâu có ghê mà các cụ cảnh báo kinh quá, cụ chủ giữ tinh thần bình tĩnh và đúng luật là có thể yên tâm rồi