[Funland] Lần đầu dùng điện thoại Vin.

DreamingFighter

Xe hơi
Em cũng ủng hộ con joy 3 đợt khuyến mại,vừa rồi mới nâng cấp android 10 dùng ngon choét luôn.Hay là em dùng điện thoại đơn giản quá mà thấy nó chẳng có gì phải phàn nàn. Có một số yếu điểm của máy Vin là pin trâu quá,lâu phải nạp,lại còn chơi cả sạc nhanh,muốn cắm lâu lâu tí cũng không được.Chip thì toàn chơi Snap,chán chả buồn khen,cổng sạc ai đời giờ còn dùng type C, camera các kiểu thì góc rộng các kiểu,mấy ai cần đâu,vài megapixel đủ chụp rồi.
Thấy bảo vừa rồi còn tinh tướng cho ra con 5g các cụ ạ.Chơi sao lại điện thoại tàu đây.
Em dùng Live bản 4GB RAM lên Android 10 thấy giật lắc kinh quá, muốn chuyển xuống 9 mà không được nè :(

Toang

Xe tải
Nhà máy vin ở Hòa lạc nó sản xuất ầm ầm rồi, nhiều bác vẫn ngồi đó bảo máy tàu. Nhìn cái dây chuyền của nó còn hiện đại hơn nhiều hãng đt đấy ạ.
Hồi 2018 cụ Trung (thì phải) TGD Vsmart trả lời về việc thiết kế giống tàu là do họ mua cổ phần của BQ và sử dụng luôn thiết kế có sẵn của BQ. Có điều một số thiết kế này vốn do mấy hãng của tàu đặt BQ. Bên Vsmart đàm phán và sử dụng chung thiết kế nên có sự giống nhau. Cụ í trả lời rõ thế rồi mà vẫn nhiều người cố tình ko hiểu nhỉ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Muốn đc làm gà của Vin thì trước hết cũng phải có đủ xèng đã cụ nhỉ ? Còn nằm đó chờ sung thì vẫn chỉ là mơ ước thôi ah ...
Em nghiệm thấy những ông chê Vin đại đa số tuyền đếu có tiền dùng sản phẩm của Vin.

GBM219

Xe tải
Thế cụ chơi phím nguồn và giảm âm lượng cho nhanh
E chưa bao giờ update phiên bản từ lúc dùng máy đến giờ
Oái, cụ bảo thế là reset lại máy ah? Để em thử ngó làm theo cách của cụ Toang kia đã. Thanks cụ

cocsku

Xe cút kít
Vin xây dựng thương hiệu quốc tế vsmart này mà bán sản phẩm ra nước ngoài dễ hơn là bán ô tô. Dù sao thì cũng là món hàng ít tiền, dễ thuyết phục khách hàng hơn.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ gửi em tiền với số lương 10k chiếc đi. Em có đầu mối bén tàu làm cho cụ. Theo thiết kế + logo + phần mềm chỉnh sửa theo ý cụ.
Cụ đang chứng minh là TQ làm gia công được theo yêu cầu từ VN, trong khi em mời cụ chứng minh Vinsmart nhờ TQ gia công kia mà :D

trungduong2211

Xe điện
Sao lại có quan niệm đi mua hàng nhân viên bán hàng phải lễ phép là sao nhỉ? Tư duy nông dân rơi rớt? Bán hàng thì cần nhất niềm nở, đúng mực, trung thực, nhanh nhẹn thôi chứ.

cocsku

Xe cút kít
Sao lại có quan niệm đi mua hàng nhân viên bán hàng phải lễ phép là sao nhỉ? Tư duy nông dân rơi rớt? Bán hàng thì cần nhất niềm nở, đúng mực, trung thực, nhanh nhẹn thôi chứ.
Nhiều người thích được đứng trên thiên hạ, nên muốn người ta phải tỏ ra bề dưới với mình.

Vuachuot

Xe máy
Em chỉ hóng... chư dùng kể cả ô tô của V

AT76

Xe điện
Em đọc thấy trên này bẩu sản xuất thì phải từ bước luyện kim trở đi mới được tính
Trên này nhiều cụ ghét Tàu và quen chê hàng Việt nên thế thôi. Thời đại toàn cầu hóa, với một doanh nghiệp miễn kiếm ra tiền hợp pháp là được. Nhiều doanh nghiệp chỉ làm mỗi việc xây dựng thương hiệu, còn sản phẩm, thiết kế đều thuê làm hết. Miễn là kiếm được tiền, tạo được giá trị gia tăng, còn made in ở đâu giờ cũng không còn quá quan trọng. Tuy nhiên, với một quốc gia thì em quan tâm năng lực công nghệ, quan tâm Vin nắm bắt được cái gì trong công nghệ điện thoại. Cái ấy quan trọng hơn là nó sản xuất ở đâu.

Toang

Xe tải
Oái, cụ bảo thế là reset lại máy ah? Để em thử ngó làm theo cách của cụ Toang kia đã. Thanks cụ
Theo thông tin này thì khi lên vos 3.0 Vmessager bị khai tử rồi nhé. Ứng dụng nhắn tin mặc định trong máy cụ là Vinsmart Tin Nhắn, vốn là công cụ gửi sms. Có nghĩa là cụ chẳng phải làm gì cả cụ nhé :D

GBM219

Xe tải
Theo thông tin này thì khi lên vos 3.0 Vmessager bị khai tử rồi nhé. Ứng dụng nhắn tin mặc định trong máy cụ là Vinsmart Tin Nhắn, vốn là công cụ gửi sms. Có nghĩa là cụ chẳng phải làm gì cả cụ nhé :D

Hehehe, nếu được thế thì hay quá, em ko phải làm gì với máy của lão gia nữa, nhưng VOS 3 này cho update cho con Joy+2 hay ko nữa chứ. Cuối tuần em mới check đc. Cám ơn cụ đã chia sẻ.

Toang

Xe tải
Hehehe, nếu được thế thì hay quá, em ko phải làm gì với máy của lão gia nữa, nhưng VOS 3 này cho update cho con Joy+2 hay ko nữa chứ. Cuối tuần em mới check đc. Cám ơn cụ đã chia sẻ.
Vâng cụ, không có gì ah.

cocsku

Xe cút kít
Nhà máy vin ở Hòa lạc nó sản xuất ầm ầm rồi, nhiều bác vẫn ngồi đó bảo máy tàu. Nhìn cái dây chuyền của nó còn hiện đại hơn nhiều hãng đt đấy ạ.
Em xem qua thì thấy chủ yếu là gắn chip lên bảng mạch. Chắc chưa sản xuất được mạch in, phải nhập về. Chip thì đương nhiên nhập rồi. Nếu gọi là lắp ráp thì đúng hơn.