[Funland] Lần đầu dùng điện thoại Vin.

Hatha Yoga

Xe tăng
Được tặng một chiếc phân khúc cùi bắp của Vsmart. Cảm nhận dùng tốt so với tầm tiền. Lướt nhanh, chụp ảnh nét, pin trâu và sạc cực nhanh.
Không quảng cáo hộ, chỉ đánh giá khách quan.
Em khoái nhất con này món pin trâu.

hoangduc.sbr

Xe container
Nhà cháu có 1 con Vsmart Joy 2+ được cho miễn phí (mặc dù mua mới cũng chỉ tầm 2tr) dùng 1 năm nay thấy hoàn toàn ổn, pin trâu. Điện thoại phân khúc phổ thông giờ cũng không chênh lệch mấy, ủng hộ Vsmart gà nhà vẫn hơn Tiểu Mễ, Hoa Vĩ, BKK Tàu. Nhưng yêu nước, yêu đồng bào đến mấy thì cũng không dám vung 10tr mua BPhone của Quảng nổ, cùng cấu hình, yếu pin, hơn chống nước, giá gấp chẵn 3 lần so với Vsmart.

Vsmart hồi đầu có thuê OEM thiết kế và sản xuất 1, 2 mẫu điện thoại nên thiết kế bảng mạch, v.v. có giống Meizu. Các mẫu ra gần đây có vẻ năng lực tự thiết kế tốt hơn nên build khác hẳn rồi, xem mấy video mổ bụng so sánh với Samsung, hàng Tàu thấy linh kiện Vsmart như chip, ram, pin chất lượng tương đương hoặc thậm chí hơn mà giá luôn thấp hơn 1 mức.
Khú khú, con Active 1 em đang xài còn đc các dv nổi tiếng trong phim truyền hình ăn khách Mẽo xài dưới thương hiệu BQ kìa:D

Hatha Yoga

Xe tăng
Chắc cụ mới dùng Android, những chức năng này đa phần các điện thoại Android đều có, Xiaomi thì nó đã có từ lâu rồi.
Vinsmart em nghĩ anh Vượng chịu làm không lãi thậm chí lỗ để hướng tới nhiều cái khác, phát triển cộng đồng, sử dụng vinid, thu thập thông tin người dùng....
Em dùng Android từ ngày đầu cụ ạ, nhưng tùy đt mới có, trước em dùng Ip chỉ sợ bấm nhiều hỏng nút nguồn, con Lumia 520 cùi bắp cũng gõ 2 phát hiện màn hình, em đang dùng con khá cổ HTC evo 10, cũng 2 chạm.

Nhưng con Joy 3 em vừa mua cũng vậy, gõ 2 phát nó bật màn hình, nhưng dựng đứng máy lên ko bấm gì nó hiện vài thông tin cơ bản dạng đen trắng, tiện phết ạ.

Hatha Yoga

Xe tăng
Em xài cái Active mà lỗi cảm ứng màn hình đến thay cái một là xong. Thái độ đúng chuẩn !
Giờ đúng thời buổi cạnh tranh, đi vào có em xinh tươi mở cửa cúi chào, vào lại 1 em khác đi kè kè phục vụ nhiệt tình, mà không đeo bám gạ gẫm giống mấy bà hàng chợ, mua xong chào hỏi các kiểu, ra cửa lại em xinh tươi vừa nãy mở cửa cúi chào, thấy cũng mát cái dạ cụ ạ.

Còn bảo hành giờ cũng sướng, trong 1 tháng không cần lý do, chán thì mang đổi máy khác, tất nhiên máy vỏ, phụ kiện phải còn nguyên, rồi bảo hành thân vỏ, rồi pin các kiểu, em nghĩ dùng cẩn thận đến bao giờ mới hỏng, về em vứt mịa mấy cái giấy hướng dẫn, hộp hiếc đi.

isak

Xe tăng
nó là chức năng "raise to wake", trước em dùng xiaomi, nokia thì điện thoại cùi nó cũng có hết rồi, vì đơn giản nó cũng chỉ là một cái thủ thuật phần mềm thôi, ko có gì. Em nghĩ giờ làm điện thoại Android tầm 10 củ trở xuống quá đơn giản vì nó đều có platform sẵn của các hãng OEM bên Tàu rồi và cũng có quá nhiều lựa chọn.

Làm cái điện thoại 20tr trở lên với các chức năng đỉnh của đỉnh kiểu như màn hình Fold của Samsung hay camera của Huawei, bắt buộc người dùng phải dốc hầu bao ra mua mới khó, và những hãng điện thoại đấy mới là những hãng dẫn dắt thị trường.

Em dùng Android từ ngày đầu cụ ạ, nhưng tùy đt mới có, trước em dùng Ip chỉ sợ bấm nhiều hỏng nút nguồn, con Lumia 520 cùi bắp cũng gõ 2 phát hiện màn hình, em đang dùng con khá cổ HTC evo 10, cũng 2 chạm.

Nhưng con Joy 3 em vừa mua cũng vậy, gõ 2 phát nó bật màn hình, nhưng dựng đứng máy lên ko bấm gì nó hiện vài thông tin cơ bản dạng đen trắng, tiện phết ạ.

Hatha Yoga

Xe tăng
nó là chức năng "raise to wake", trước em dùng xiaomi, nokia thì điện thoại cùi nó cũng có hết rồi, vì đơn giản nó cũng chỉ là một cái thủ thuật phần mềm thôi, ko có gì. Em nghĩ giờ làm điện thoại Android tầm 10 củ trở xuống quá đơn giản vì nó đều có platform sẵn của các hãng OEM bên Tàu rồi và cũng có quá nhiều lựa chọn.

Làm cái điện thoại 20tr trở lên với các chức năng đỉnh của đỉnh kiểu như màn hình Fold của Samsung hay camera của Huawei, bắt buộc người dùng phải dốc hầu bao ra mua mới khó, và những hãng điện thoại đấy mới là những hãng dẫn dắt thị trường.
Thank cụ, không biết cái con Fold có cái gì kinh khủng mà 50 củ cụ nhỉ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em toàn dùng xiaomi , mấy chức năng đánh thức màn hình gì đó xiaomi nó có từ tám hoánh rồi mà . Đang định đổi đt nhưng ko mượn ai được con vsmart để thử , nên chắc lại mua xiaomi tiếp thôi

isak

Xe tăng
Thank cụ, không biết cái con Fold có cái gì kinh khủng mà 50 củ cụ nhỉ.
Vì nó đẹp cụ ạ, gập lại thì nó chắc chắn và sang như cái Vertu, còn mở ra thì nó to như cái ipad. vừa đẹp vừa tiện dụng, và quan trọng là nó khác bọt !

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Dịch vụ bảo hành của Vin hiện nay đang bị lởm ở chỗ: Các điểm tiếp nhận bảo hành đặt tại các Vinmart có thái độ đùn đẩy, không chịu nhận máy.
Hôm trước em đánh rơi, bị tuột cáp màn hình. Đem ra 2 điểm Vinmart để làm bảo hành mà chúng nó không chịu nhận, em hỏi có treo biển tại sao không nhận? Chúng nó trả lời ráo hoảng: Do em chưa tháo biển xuống, chứ bây giờ không nhận.
Em gọi lên trung tâm chăm sóc khách hàng của Vinsmart lập tức cho người xuống tận nhà nhận máy, xin lỗi rối rít. Làm xong lại mang tận nhà trả.
Em cho cậu nhân viên mấy đồng uống cafe mà nhất định không nhận. Kêu đây là công việc của bọn em, cảm ơn anh đã sử dụng.
Có lẽ Vinmart giờ không còn do Vin trực tiếp điều hành nên né mảng bảo hành.

Hatha Yoga

Xe tăng
Dịch vụ bảo hành của Vin hiện nay đang bị lởm ở chỗ: Các điểm tiếp nhận bảo hành đặt tại các Vinmart có thái độ đùn đẩy, không chịu nhận máy.
Hôm trước em đánh rơi, bị tuột cáp màn hình. Đem ra 2 điểm Vinmart để làm bảo hành mà chúng nó không chịu nhận, em hỏi có treo biển tại sao không nhận? Chúng nó trả lời ráo hoảng: Do em chưa tháo biển xuống, chứ bây giờ không nhận.
Em gọi lên trung tâm chăm sóc khách hàng của Vinsmart lập tức cho người xuống tận nhà nhận máy, xin lỗi rối rít. Làm xong lại mang tận nhà trả.
Em cho cậu nhân viên mấy đồng uống cafe mà nhất định không nhận. Kêu đây là công việc của bọn em, cảm ơn anh đã sử dụng.
Chất đấy cụ nhỉ, bọn này là nó cứ ưa mạnh.

tqh

Xe hơi
Lỗi rơi móp do người dùng liệu có được đổi cái mới không cụ?
Của em bị trầy sước đúng chỗ cảm biến tiệm cận, cậu kỹ thuật sau kh
Lỗi rơi móp do người dùng liệu có được đổi cái mới không cụ?
Của em chỉ bị trầy xước thôi chỗ cảm biến thôi, mới dùng khoảng 15 ngày. Cậu kỹ thuật sau 1hồi soi rồi hỏi sếp và đổi mới cho em.

TranCB

Xe tăng
Quá tốt trong tầm tiền.
Chỉ có các Cụ nghe nói thì mới chê thôi.

Muon_biet

Xe cút kít
Em dùng sony X từ khi mới có (hơn 13tr) cho đến nay vẫn ngon lành và mới coong vì em có dán bảo vệ màn hình và ốp bảo vệ.

Toang

Xe tải
Mấy con này giá rẻ gọi là dùng cơ bản thôi ạ, em thích pin trâu nên múc nó.
Mượt cụ nhé (dream soccer 2020 ở mức đồ hoạ cao nhất)! Em đang dùng live 4gb ram đây. Nhớ ở một thớt khác có cụ còn cho là live ram 4gb không lướt nổi of làm em cười sặc =))

kdt

Xe tải
Vinmart bán rồi mà cụ, sau khi bán thấy chất lượng phục vụ và sản phẩm giảm rõ rệt.

GBM219

Xe tải
E cũng đang dùng con live
Quá ổn với cái giá 2 củ 3 e mua lại =))
Các cụ dùng Vsmart cho em hỏi làm sao để gỡ bỏ cái Vmessenger (ứng dụng nhắn tin của Vin), nó thay thế cái nhắn tin truyền thống của Android. Lúc đầu còn lựa chọn dùng ứng dụng nhắn tin nào, giờ chịu ko tìm thấy ứng dụng nhắn tin qua số điện thoại nữa, mà ko gỡ bỏ đc thằng Vmessenger. Cám ơn cụ

TraiKhongSo

Xe tăng
Cháo sài con sờ mát lai gần 1 niên roài, vưỡn chạy phà phà cc ah