[Funland] Lamborghini, Mẫu và chuyện hậu trường của lớp học tạo mẫu!

mr_kang

Xe điện
nói chung góc chụp và kỹ thuật cụ còn phải rèn nhiều ... ko phải ngẫu nhiên mà ô phở lại có lớp mầm non đâu cụ ạ :)

thu lan

Xe điện
nói chung góc chụp và kỹ thuật cụ còn phải rèn nhiều ... ko phải ngẫu nhiên mà ô phở lại có lớp mầm non đâu cụ ạ :)
Em thấy các cụ may mắn là có lớp mầm để học. Còn nhiều người họ chỉ có lòng đam mê tự mày mò học hỏi cho mình. Nên đương nhiên là phải rèn nhiều hơn cụ rồi. Em nghĩ chắc cái đấy mỗi người đều tự hiểu đc. Khâm phục cụ chủ thớt là dám mạnh rạn up ảnh để nhận gạch đá, rút kinh nghiệm cho mình. Nếu cụ chân thành muốn góp ý trên phương diện là 1 người kinh nghiệm hơn, thì cụ hãy cho nhận xét bức ảnh này chỗ nào đc, chỗ nào ko thì người chụp sẽ cảm thấy thân thiện, vui vẻ và tiến bộ hơn đấy cụ ạ

Quạ đen

Xe buýt
Ú chà, các cụ tuyển thêm nhiều hơn học sinh lớp mẩm nhé. Em thấy mẫu cũng cao, đẹp đấy, mỗi tội da đen do cháy nắng thì phải

vanlinhchi

Xe buýt
Cụ Michaen toàn vô tình đi vào những chỗ này.Phải chi xin được cái lịch trình của cụ nhể8->

mrhoi

Xe buýt
Cảm ơn cụ bổ sung thông tin, em định xin cái số dt để xem hôm nào phát sóng thoai..[/QUOTE

Phát sóng vào 20h tối thứ 7 hàng tuần trên VCTV1 còn trương trình ma cụ tham gia chưa có lịch cụ thể cụ ạ.

xekodidobo

Xe tải
Nhìn các bạn mẫu cứ thấy tôi tối thế nào, chả có tí gì gọi là sáng láng cả. Quảng cáo xe thế này đúng là không có gì sáng tạo thì chớ, lại cũng chả có tí xuất sắc nào :)

Phamthai

Xe buýt
Nhìn các bạn mẫu cứ thấy tôi tối thế nào, chả có tí gì gọi là sáng láng cả. Quảng cáo xe thế này đúng là không có gì sáng tạo thì chớ, lại cũng chả có tí xuất sắc nào :)
nhà cháu nghĩ chủ thớt chụp ké nên không có tư thế và y/c mẫu được ợ...

Chinxeng

Xe tăng
Em thấy các cụ may mắn là có lớp mầm để học. Còn nhiều người họ chỉ có lòng đam mê tự mày mò học hỏi cho mình. Nên đương nhiên là phải rèn nhiều hơn cụ rồi. Em nghĩ chắc cái đấy mỗi người đều tự hiểu đc. Khâm phục cụ chủ thớt là dám mạnh rạn up ảnh để nhận gạch đá, rút kinh nghiệm cho mình. Nếu cụ chân thành muốn góp ý trên phương diện là 1 người kinh nghiệm hơn, thì cụ hãy cho nhận xét bức ảnh này chỗ nào đc, chỗ nào ko thì người chụp sẽ cảm thấy thân thiện, vui vẻ và tiến bộ hơn đấy cụ ạ
rất trọng tâm, câu vân rất xúc tích mặc dù 1 số câu bị sai lỗi chính tả :))

beanhue

Xe điện
Cám ơn cụ chủ thớt đã pót ảnh..mỗi người có một quan điểm riêng cho sở thích của mình cụ ợ. Hãy vững tâm, chụp những gì mình thích và cùng chia sẻ với mọi người (nhưng cố gắng tập trung đúng chủ đề, đừng mở thớt lan man..:D). Sớm muộn gì cũng thành chính quả...(b)

Bình X-Five

Xe container
Ô Phở cũng nhiều cụ sâu lắng phết nhể :x

rất trọng tâm, câu vân rất xúc tích mặc dù 1 số câu bị sai lỗi chính tả :))
Cám ơn cụ chủ thớt đã pót ảnh..mỗi người có một quan điểm riêng cho sở thích của mình cụ ợ. Hãy vững tâm, chụp những gì mình thích và cùng chia sẻ với mọi người (nhưng cố gắng tập trung đúng chủ đề, đừng mở thớt lan man..:D). Sớm muộn gì cũng thành chính quả...(b)

Thớt em lập vui phết các cụ nhỉ, em xin trả lời từng ý của các cụ mợ. Tính em nó thế.

Em định không nói nhưng nếu em không nói thì những mem mới định mon men vào thớt này sẽ out hết với kiểu nhận xét của cụ.
Cụ góp ý chuẩn không cần chỉnh, em và cụ còn phải học cả đời.

Chúng ta nói chuyện với nhau một chút nhé:
Ngay từ đầu, đây là thớt FunLand, mà đã Fun thì không nên qua nặng nề. Cụ nên góp ý Fun một chút sẽ dễ nghe hơn chứ góp ý kiểu vỗ mặt thế này nghe không ổn.
Và em cũng nói ngay từ đầu đây là bộ ảnh em không ưng ý, nhưng vì yêu quý OF nên em up lên cùng có cái thớt để mọi người ngó nghiêng tí cho vui. Em cũng nói là nhận tất cả các loại gạch đá trừ hòn đá này của cụ.
Khi đi chụp ảnh liên quan đến nhiều vấn đề, việc em không ưng bộ ảnh này vì có nhiều lý do:
- Chụp trong thời gian quá ngắn, chỉ khoảng 1h đồng hồ, dân của khu đó đổ ra xem xe xem mẫu quá đông nên rất ồn ào. Xe cộ người ngợm lọt vào tùm lum, chưa kể các cụ trong đoàn còn lấy đt ra chụp đứng chặn trước sau di chuyển rất khó. Cứ 5p thì bảo vệ ra nhắc là chụp xong chưa đi đi vì dân tình xem đông quá gây mất trật tự. Cụ đã đi chụp lần nào mà 2 cái xe tải đứng to vật vã đứng 2 bên, lái xe và công nhân trên thùng xe cùng xem cho vui chưa, rồi còn thi thoảng buông một câu chọc ngoáy xanh rờn?
- Em đi chụp cùng cho vui thôi (để test máy vì em vừa lấy máy buổi trưa thì chiều đi luôn) chứ không hẹn hò để chụp nghiêm túc như những lần khác nên em không yêu cầu một câu mẫu chỉnh dáng dấp gì hết dù em nói đương nhiên mẫu nghe vì em cũng không còn ít tuổi nữa.
- Do chưa quen nên máy em đặt sai một vài chế độ, trong đó quan trọng nhất là em không để chế độ Raw. Cụ chụp ảnh biết rồi, Raw quan trọng thế nào với người chụp ảnh. Không chụp raw thì khi về làm ảnh sẽ khó vô cùng. Mà em lại không giỏi PS lắm, chỉ đủ xóa mụn nhọt vớ vẩn, chạy vài ba cái plug-in cho da nó đẹp. Nhưng nói luôn là lần này em chẳng chỉnh gì.
- Mục đích của em là up bộ ảnh này lên để góp vui thôi chứ chả có ý gì cả, cụ xem em viết giống như một cái hành trình đi chụp ảnh chứ không phải là lựa ảnh thật đẹp rồi làm thật cẩn thận để up lên để khoe. Em thì chưa đủ trình để khoe với các cụ ở đây roài.

Có vài lời chia sẻ, có gì không phải mong cụ bỏ quá cho. Chuyên ngành của cụ là chụp ảnh, còn chuyên ngành của em là viết nên chúng ta không có gì phải nhận xét quá nặng nề cụ nhỉ? Lúc nào rảnh em mời cụ uống trà để đàm đạo một ít về ảnh nhằm mở mang thêm kinh nghiệm..

2 em mẫu này được đấy nhỉ. xinh xinh đấy...
Trong này có một mẫu mà các cụ trong box này biết rõ lắm... :D

Cảm ơn mợ, nếu với 1 búc ảnh mà các cụ phân tích góp ý cho thấu đáo thì người đi chụp học thêm được bao điều. Còn nói xấu đẹp thì đơn giản, vấn đề là phân tích và làm rõ được mới là quan trọng.

Ú chà, các cụ tuyển thêm nhiều hơn học sinh lớp mẩm nhé. Em thấy mẫu cũng cao, đẹp đấy, mỗi tội da đen do cháy nắng thì phải
Mẫu đẹp, mỗi tội do em chụp ngược sáng nên bị tối da đi.

Cụ Michaen toàn vô tình đi vào những chỗ này.Phải chi xin được cái lịch trình của cụ nhể8->
Hôm đó em cũng bị động, lúc nào em chủ động thì có lịch trình cụ ạ..

pic này em thấy kiểu dáng lạ quá....:D
Cụ phân tích hộ em chỗ nào với?

Phát sóng vào 20h tối thứ 7 hàng tuần trên VCTV1 còn trương trình ma cụ tham gia chưa có lịch cụ thể cụ ạ.
Tks cụ. Lúc nào có cụ ới em tí để em xem có gì fun không đặng viết mấy dòng cho xôm.

Cảm ơn cụ, em không quảng cáo cho cái gì, chỉ chụp mấy cái ảnh xe nhằm phục vụ cho nhu cầu yêu xe của OFer. Xe không phải của em cũng ko phải của bạn em mà của một cụ trên OF này mượn của bạn. Cụ bức xúc làm chi?

nhà cháu nghĩ chủ thớt chụp ké nên không có tư thế và y/c mẫu được ợ...
Em đã giải thích ở trên rồi cụ nhé.

chẹp chẹp, 2 bạn mẫu nài chả cân nhau tí nào
Haizzz.. Cụ lại chém mẫu roài..

Em không mong thành chính quả gì đâu, tính em ham vui thôi cụ ơi.. :))

xe ngon và mẫu đẹp
Cảm ơn cụ..

Ơ cái ảnh này ko bình thường Tí nào ợ ;))
Em cũng thấy giống cụ.. :))

Ô Phở cũng nhiều cụ sâu lắng phết nhể :x
Em thấy nhiều ý kiến chân tình, dù hay dù dở cũng là rất tốt.

Em có nhiều ảnh rất fun về hôm đi chụp này nhưng thôi em không up nữa, dành cho các cụ up ảnh đẹp... :D

mr_kang

Xe điện
Hôm trc em mới nói chung chung vì chưa có thời gian, nay em xin góp ý cụ thể vài lời như sau, ví dụ là 2 ảnh này :)

Theo em ảnh này nên theo nguyên tắc bố cục 1/3 và hạ thấp máy xuống tí nữa, về khuôn hình thì cụ đừng để mép ảnh cắt sát em bò phía sau mà phía đầu lại hở nhiều ;)

Còn ảnh này là cây mọc trên đầu mẫu, hậu cảnh lại còn có cô quét rác nữa chứ, về góc máy cũng chưa ổn, vì với góc như này ảnh ko có chiều sau do cái bờ tường án ngữ ngay ngang phía sau :)

Vài lời linh tinh! hihi!

bobodiep

Xe hơi
chuẩn bị có H.H nưa rồi....

hoangvoila

Xe tăng
em chỉ dám phán bừa một câu: Hình như một mẫu bơm, một mẫu vá!

em zọtt ah:))