[Funland] Làm web miễn phí - có cụ nào biết hướng dẫn em với

thuhangce

Xe đạp
Em thích tự code hơn dùng mấy mã nguồn mở. Nhiều lúc muốn mở rộng thay đổi tù vô cùng

Big Boss

Xe tải

Big Boss

Xe tải
Em nghĩ cụ nên có ý định nghiêm túc thì hơn chứ làm nhì nhằng thì chỉ tốn thời gian mà chẳng được như mình mong muốn.
Nếu cụ dùng 1 cái miễn phí hoàn toàn như blogger hoặc wordpress thì cái đó nó không phải là của cụ. Nó là tài sản của blogger or wordpress. Nó mà thay đổi là cụ cũng phải thay đổi theo. Chỉ e đến lúc cụ bỏ đi thì tiếc mà giữ lại thì chẳng ích gì.
Cụ làm cái site miễn phí mà gặp phải em là người mua là em... next luôn. Một người mà không thể thuê được 1 cái hosting, viết cái website cho nó ra cái hồn... thì phỏng có thể tin họ bán cái gì tốt được không cụ?
Thà cụ cứ bán qua facebook lại hay, còn không thì đầu tư 1 trang ổn ổn 1 chút trước khi có ý định kiếm tiền từ nó.
:) Yêu cụ kkk

Zinzin Shop

Xe máy
Theo em cụ nên xác định mô hình của mình trước, nếu chỉ là mô hình nhỏ lẻ và không có kiến thức về IT thì nên thuê hoặc mua bộ code có sẵn. Còn nếu cụ tính phát triển lên tầm nào đó thì bước đầu là chọn 1 nền tảng tốt để có thể phát triển cho các giai đoạn tiếp theo.

Em là dân IT chuyển qua business nên em chọn Magento Platform và mua 1 hosting của nước ngoại đặt Data tại Singapore. Sau đó ngồi lách cách chỉnh sửa và PS đồ hoạ nhưng chưa thực sự khai thác chưa hết toàn bộ tài nguyên mã nguồn của Magento mặc dù nó là Open Source (không hẳn mã nguồn mở là không tốt). Nếu cụ xác định dành cho việc kinh doanh thì cần đầu tư 1 khoản kinh phí + thời gian để chăm chút giống như trông cây vậy. Cũng phải từng bước xây dựng dần dần rồi tới mùa mới gặt hái được từ nó.

site tham khảo của e: http://dathangauthentic.com

Zinzin Shop

Xe máy
site của cụ đẹp nhưng có vẻ hơi nặng lúc loading
Đúng rồi cụ, nguyên nhân là do Magento Platform hơi nặng + Data Center của hosting đặt tại Singapore chứ không phải ở VN cụ ơi

Lin Chelsea

Xe tăng
Website
mitsubishibacninh.net
em cũng đang muốn thiết kế website bán hàng đây
ngân sách có hạn, hosting với domain em có rồi, giờ chỉ chờ ai thả cho cái code vào đầu thôi xong tự tinh chỉnh
:-s

Tin55155

Xe hơi
Cụ nào có kinh nghiệm em mời cafe rồi cầm tay chỉ hộ ạ. Món này hơi khó với em

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng rồi cụ, nguyên nhân là do Magento Platform hơi nặng + Data Center của hosting đặt tại Singapore chứ không phải ở VN cụ ơi
nặng đô quá.. em vào cả máy bàn và di động đều load chậm.. lỗi hình ảnh cả

Zinzin Shop

Xe máy
nặng đô quá.. em vào cả máy bàn và di động đều load chậm.. lỗi hình ảnh cả
em vẫn vào bình thường mà cụ, hàng ngày em vẫn online để monitor vẫn thấy bình thường ạ.
Thấy cụ báo em hoảng hồn vào check thì vẫn bình thường mà, cảm ơn cụ! :D

Qswim

Xe máy
E nghiên cứu cái này mà chưa gặp thầy

shopnhathan.com

Xe đạp
Em đang dùng miễn phí đây ạ http://shopnhathan.com cả web và phần mềm bán hàng 1 năm, tự nhiện lại ham hố chui vào cái này mò mệt quá

ndhung468

Xe máy
Dùng free em nghĩ cụ dùng cái này: https://www.weebly.com/
Ưu điểm:
- dễ dùng, giao diện kéo thả, tinh chỉnh giao diện dễ mà ko cần am hiểu về code nhiều lắm.
- Free hostting, có thể trỏ tên miền của mình đăng ký.

Nhược:
Vì là dùng template nên code ko đc chuẩn SEO

phubmw02

Xe hơi
cụ vào đây đăng ký 1 tên miền miễn phí loại tên miền .tk ấy có hướng dẫn đăng ký cụ thể cho các cụ ko thông thạo lắm về cntt
http://dsh.vn/dang-ky-ten-mien-tk-mien-phi.html
thế là có ngay 1 tên miền miễn phí rồi . CÒn hosting miễn phí thì có thể tham khảo nhiều nơi lắm ạ. thấy bên hostinger cũng có gói free cơ mà phải cho nó đặt quảng cáo hay là làm sao ấy em cũng k rõ lắm .bên DSH cũng có host miễn phí bác có thể đky dụng tạm theo hướng dẫn sau
http://dsh.vn/huong-dan-dang-ky-hosting-mien-phi-cua-dsh.html
thế là bác đã có 1 domain, 1 hosting free rồi . Còn sau đó bác up code wordpress lên hosting là có ngay 1 web. Nếu bác k biết up code thì đọc ở đây có hướng dẫn cụ thể
http://thachpham.com/wordpress/wordpress-tutorials/cai-moi-wordpress-tren-host.html
Chúc bác thành công. Còn nếu ko làm đc nữa thì inbox em em up cho chỉ 10p là xong
Host miễn phí có ổn k cụ, weeb chết liên tục thì chết

hoangphuc89

Xe buýt
Mình làm lấy tiền cà phê nè,500k cho một lần chỉnh sửa wordpress nhé. Vừa chỉnh sửa cho mấy ông anh trên Hostinger xong. Inbox mình mình làm miễn phí lần đầu cho hihi
cho em mời cf cụ ạ haha

HĐN

Xe hơi
Em lót dép hóng hớt ạ!

Tune_Apple

Xe tải
Yêu cầu của cụ ntn ạ? Để nhà cháu xem có chiến đc ko? :D
E muốn hỏi cụ, em có 1 hot + 1 tên miền chính, vừa rồi em mua tên miền mới và trỏ về hot cũ của tên miền cũ, google webmaster tool nó báo tên miền mới đứng thứ 2 trỏ link về tên miền cũ, vậy thì tên miền cũ có sợ ảnh hưởng do google đánh giá spam ko ?

Tom-Cat

Xe tải
E muốn hỏi cụ, em có 1 hot + 1 tên miền chính, vừa rồi em mua tên miền mới và trỏ về hot cũ của tên miền cũ, google webmaster tool nó báo tên miền mới đứng thứ 2 trỏ link về tên miền cũ, vậy thì tên miền cũ có sợ ảnh hưởng do google đánh giá spam ko ?
Không ảnh hưởng gì nếu cụ chọn domain cũ là domain chính và khi truy cập từ domain thứ 2 kia nó tự động redirect về domain chính. Điều này tốt cho việc nhận diện thương hiệu ạ. Cụ yên tâm là ko bị đánh spam đâu. :D

Tune_Apple

Xe tải
Không ảnh hưởng gì nếu cụ chọn domain cũ là domain chính và khi truy cập từ domain thứ 2 kia nó tự động redirect về domain chính. Điều này tốt cho việc nhận diện thương hiệu ạ. Cụ yên tâm là ko bị đánh spam đâu. :D
Vâng, em vẫn dùng tên miền chính cụ ạ, tên miền phụ em chỉ để đó thôi, cùng lắm khi click vào những gì mình vẫn thì tên miền phụ nó vẫn chỉ về tiên miền chính cụ ạ, cụ có nhận sửa Website Wordpress ko ? E nhiều khi cần sửa chữa vài thứ theo ý mình mà ko biết sửa. web của em mấy hôm nay bị tụt hết từ khóa cụ ạ :((

Tom-Cat

Xe tải
Vâng, em vẫn dùng tên miền chính cụ ạ, tên miền phụ em chỉ để đó thôi, cùng lắm khi click vào những gì mình vẫn thì tên miền phụ nó vẫn chỉ về tiên miền chính cụ ạ, cụ có nhận sửa Website Wordpress ko ? E nhiều khi cần sửa chữa vài thứ theo ý mình mà ko biết sửa. web của em mấy hôm nay bị tụt hết từ khóa cụ ạ :((
Cụ cho em tên xin website và các yêu cầu chỉnh sửa của cụ với ạ.