Làm vòng đèn soi cái ổ khóa

viet_phat

Xe tăng
TN Kinhđô 93 Lò Đúc & Số 8 LêQuangĐạo,MỹĐình
Website
phutungoto.vn
Các cụ giúp em cái vụ này với ạ. Chả là xe em nó là xe cỏ mà lại là cỏ già nên chả được bố mẹ nó trang bị như các em cỏ non. Điển hình là cái vòng đèn soi cái chỗ rút ra tra vào cũng không có. Nhiều khi vào xe mà cứ phải lần sờ mò mãi (bởi vì không phải lúc nào cũng bật đèn trần) các cụ ạ. Có cái mà chả cần đèn em tra phát ăn ngay mà tra cái chìa khóa vào vợ 2 nhiều lúc bực mình. Em muốn hỏi các cụ chuyên làm điện chỉ giùm em cái dây nguồn của đèn trần (chế độ mở cửa sáng - Door) xuống chỗ mớ dây nhùng nhằng chỗ chân côn là dây nào để em đỡ phải dỡ trần của vợ 2 em ra rồi lại lần mò xuống. Thú thật là em dốt cái vụ điện xe lắm. Nên em nhờ các cụ giúp em với. Xe em là Lac EX ạ. Em định gắn một con LED vào chỗ ổ khóa các cụ ợ. em lấy nguồn theo đèn trần chế độ cửa mở để sau khi mình mở khóa thì nó tắt
Cái này làm cũng đơn giản mà, cụ dùng miếng mica hình tròn rồi cho mấy bóng led 3 ly vào trong là ok mà.
Cụ có cần thêm đồ gì nữa không ạ?

Gia Han

Xe hơi
Cụ tìm ở mấy giắc cắm hoặc nhanh nhất là lấy luôn ở công tắc cửa.

Cụ cắt miếng mica hình tròn rồi cho mấy bóng led 3 ly vào trong thì đẹp hơn là thò ra ngoài.

Thêm 1 con tụ và 1 con diode thì sau khi đóng cửa đèn trần tắt đèn soi chỗ cắm chìa của cụ vẫn sáng thêm một lúc đủ để cắm chìa.
cụ tư véo hay quá!

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
sao phải chế cháo gì hả cụ, cụ mua cái vòng soi sáng xe máy về chế vào là ngon ngay cụ ạ

hoặc cụ sang hội triton la liếm xem sao,e thích cái vòng này của triton

ducthanhdbp

Xe hơi
Website
www.facebook.com
e đang muốn làm cho con xe cỏ của em. hóng cụ nào làm đc cho ae ít kinh nghiệm