[Funland] Làm việc đêm - ngủ ngày cày đêm

thngaylangthang

Xe ngựa
Ca 3 ở VN là bình thường ah

Gd em sống ở nước ngoài, chuẩn bị chuyển sang Mỹ làm việc. Công ty ở Mỹ cho phép làm việc ở nhà đến tháng 12 năm nay.

Em đang nghĩ nhân dịp này về VN sống vài tháng ở gần bố mẹ, các cháu ở gần ông bà.

Tuy nhiên băn khoăn chuyện lệch múi giờ, làm đêm ảnh hưởng đến sức khỏe. Giờ làm việc là 11h đêm đến 7h sang giờ VN.

Có cụ nào từng làm đêm cho em xin ít kinh nghiệm.
Rồi cũng quen thôi cụ

motthoidongbim

Xe điện
Cháu đây cụ. Sống 2 năm thức đêm ngủ ngày.
Lúc ấy cháu mới cảm nhận được giấc ngủ nó quan trọng như thế nào với sức khỏe con người.
Mất ngủ thì đầu óc mụ mị, ăn không ngon và không có hứng làm bất kỳ cái gì. Xuất hiện nhiều bệnh như đãng trí, rồi hệ tiêu hóa vv...Rồi quan hệ xã hội nữa...
NHiều cụ cứ nói nếu làm về ngủ được thì không sao, nhưng rất khó vì bản năng con người là ngủ đêm ạ.
Nói chung thực sự một điều vì tiền thì có thể cố cày chứ nếu được thì đừng làm đêm trong thời gian dài cụ ạ.
Đồng hồ sinh học nó lệch là cơ thể mình sẽ đảo lộn, thời gian ngắn không sao, thời gian dài là hỏng nhiều chức năng cơ thể ngay. Chủ thớt thì đang quen múi giờ bên đấy + đêm vẫn có công việc như thường + thời gian nữa về Mỹ thì vẫn múi giờ đấy. Hãi nhất là về điều chỉnh theo giờ VN xong ở vài tháng sang lại điều chỉnh lại. Chủ yếu giờ cụ xem về cách ly ntn? Thời gian ngủ + việc vẫn diễn ra hì cụ có thời gian cho gia đình không?

Xavier1

Xe đạp
Can cụ, em đang stress nặng đây... chỉ mong thằng Mẽo nó hết dịch để sang lại chứ giờ ngồi làm online với tụi nó từ 9h tối tới 5h sáng oải luôn.
Cụ như thế bao lâu rồi? Giờ không có máy bay quay lại hở cụ? À chắc cụ ở TX ạ?
Hãi nhất là về điều chỉnh theo giờ VN xong ở vài tháng sang lại điều chỉnh lại. Chủ yếu giờ cụ xem về cách ly ntn? Thời gian ngủ + việc vẫn diễn ra hì cụ có thời gian cho gia đình không
Ở tận 6 tháng nên cách ly 2 tuần không có vấn đề gì ạ. Em cũng thấy không tiện lắm nên chắc thôi.

Chỉnh sửa cuối:

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Không đọc à cụ? Giờ vn 23-07h, thì bên Mỹ là ngày chứ liên quan gì đến ca đêm của nó.
Bố khỉ, giờ giấc thì liên quan j. Em bảo cụ ấy đi hỏi bọn Mỹ làm ca đêm ấy ( cụ ấy ở Mỹ mà). Cụ mắt kém thì đi chữa mắt, đọc chậm lại tý là hiểu ấy mà.

Xavier1

Xe đạp
Bố khỉ, giờ giấc thì liên quan j. Em bảo cụ ấy đi hỏi bọn Mỹ làm ca đêm ấy ( cụ ấy ở Mỹ mà). Cụ mắt kém thì đi chữa mắt, đọc chậm lại tý là hiểu ấy mà.
Em chưa ở Mỹ không có người quen ở đó cụ ạ. Mà về việc ở đâu có người làm ca đêm thì Mỹ với VN khác nhau chỗ nào đâu?

nhưmai2189

Xe hơi
Gd em sống ở nước ngoài, chuẩn bị chuyển sang Mỹ làm việc. Công ty ở Mỹ cho phép làm việc ở nhà đến tháng 12 năm nay.

Em đang nghĩ nhân dịp này về VN sống vài tháng ở gần bố mẹ, các cháu ở gần ông bà.

Tuy nhiên băn khoăn chuyện lệch múi giờ, làm đêm ảnh hưởng đến sức khỏe. Giờ làm việc là 11h đêm đến 7h sang giờ VN.

Có cụ nào từng làm đêm cho em xin ít kinh nghiệm.
Em chuyên ngủ ngày cày đêm. Em có 1 nguyên tắc là 4h sáng phải đi ngủ, và phòng ngủ phải yên tĩnh bởi vì thông thường buổi sáng mọi người đi làm rất ồn ào nên mình khó ngủ đc.

Làm 1 giấc đến tầm 1-2 h chiều là có thể yên tâm cày đêm tiếp theo

Xavier1

Xe đạp
Em về VN ăn tết xong ở nhà từ tết đến giờ, không có tàu bay quay lại mà giờ có cho quay lại em cũng không dại :D
Em ở Moutain View, CA cụ ạ
Hic cụ đợi đến hết Covid thì lâu lắm.

Thế cụ hết stress chưa :D

vieteuro

Xe container
Bình thường mà cụ
Dân buôn rau toàn buôn hàng đêm.đấy thây