[Funland] Làm việc đêm - ngủ ngày cày đêm

Xavier1

Xe đạp
Gd em sống ở nước ngoài, chuẩn bị chuyển sang Mỹ làm việc. Công ty ở Mỹ cho phép làm việc ở nhà đến tháng 12 năm nay.

Em đang nghĩ nhân dịp này về VN sống vài tháng ở gần bố mẹ, các cháu ở gần ông bà.

Tuy nhiên băn khoăn chuyện lệch múi giờ, làm đêm ảnh hưởng đến sức khỏe. Giờ làm việc là 11h đêm đến 7h sang giờ VN.

Có cụ nào từng làm đêm cho em xin ít kinh nghiệm.

Idemitsu

Xe tăng
Trước e cũng có đợt làm đêm khoảng 2 tháng. Kinh nghiệm là rất hay bị đói nên phải cố kìm chế ko ăn vặt. Sáng sớm đi tập thể dục bình thường về ăn sáng nhẹ cái là ngủ đến tầm 2h.
Ngoài ra chú ý đêm làm việc có phòng riêng để ko ảnh hưởng người khác :)

MiTa

Xe lăn
VN cũng đầy người làm ca đêm mà cụ. Sáng ngủ.

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Gd em sống ở nước ngoài, chuẩn bị chuyển sang Mỹ làm việc. Công ty ở Mỹ cho phép làm việc ở nhà đến tháng 12 năm nay.

Em đang nghĩ nhân dịp này về VN sống vài tháng ở gần bố mẹ, các cháu ở gần ông bà.

Tuy nhiên băn khoăn chuyện lệch múi giờ, làm đêm ảnh hưởng đến sức khỏe. Giờ làm việc là 11h đêm đến 7h sang giờ VN.

Hơi mệt đấy cụ. Ở VN ban ngày khó ngủ vì ồn và mọi người đi lại. Nhưng nếu không đòi hỏi quá khắt khe về thời gian thì đây là cơ hội tốt gần gũi gia đình và ở VN.

ocean1

Xe tăng
Dần dần rồi cơ thể cụ sẽ quen với múi giờ mới thôi . Tuy nhiên, cụ vẫn còn phải làm việc theo múi giờ ở Mỹ thì chắc khó đổi sang múi giờ VN được . Trừ phi cụ có thể chọn giờ làm việc theo múi giờ VN .
Khó khăn mà em nói đến là cụ vẫn có những sinh hoạt cùng gia đình vào ban ngày , những lúc cụ không làm việc. Rồi phải log in vào công ty làm việc theo giờ giấc ở Mỹ thì không thể đổi giấc ngủ theo giờ VN.

dalink

Xe điện
Cụ nên có phòng riêng và ngày ngủ đủ, k bị làm phiền, có rèm chắn nắng thật ok là em nghĩ ổn. Nếu cụ ở tỉnh hay cc thì đỡ ồn ào hơn.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
3 ngày là quen giờ mới ngay, tuần tiếp theo thì quen nhịp sống ngay í mà.

otzi

Xe tăng
em đây này, thức đêm thức hôm đấu giá ebay. Thời gian đầu muốn phát điên luôn. Stress nặng. Nhưng thời gian đầu thôi, tầm gần 1 tháng em bắt đầu quen. Giờ thấy bình thường cụ ạ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Xavier1

Xe đạp
Hơi mệt đấy cụ. Ở VN ban ngày khó ngủ vì ồn và mọi người đi lại. Nhưng nếu không đòi hỏi quá khắt khe về thời gian thì đây là cơ hội tốt gần gũi gia đình và ở VN.
Cảm ơn cụ, em không lo chuyện ồn ào vì lương tính bằng đô Mỹ nên về VN bỏ ra 40-50tr thuê nhà thì vẫn rẻ hơn ở Mỹ. Ồn quá thuê thêm chung cư nhỏ để lv hay ngủ cũng ok.

Thời gian thì khắt khe cụ à, phải đúng giờ đó để còn làm việc trao đổi với nhóm.

Em lo bị mệt và stress vì đồng hồ sinh học đảo lộn.

Cụ nên có phòng riêng và ngày ngủ đủ, k bị làm phiền, có rèm chắn nắng thật ok là em nghĩ ổn. Nếu cụ ở tỉnh hay cc thì đỡ ồn ào hơn.
Cảm ơn cụ, gd em bm 2 bên đều ở nội thành HN. Em nghĩ sống ở Gamuda hay Ecopark cũng ok.

Xavier1

Xe đạp
em đây này, thức đêm thức hôm đấu giá ebay. Thời gian đầu muốn phát điên luôn. Stress nặng. Nhưng thời gian đầu thôi, tầm gần 1 tháng em bắt đầu quen. Giờ thấy bình thường cụ ạ
Cảm ơn cụ. Nếu bị stress 1 tháng thì không ổn ạ. Vì có việc này cũng đòi hỏi cao, vừa vào mà stress 1 tháng khéo không qua nổi thử việc.

TrumpVietnam

Xe tăng

Cụ tính phương án nếu mà về được thì cách ly 14 ngày trước khi có phương án làm việc nhe' - sau 14 ngày còn khuyến khích cách ly ở nhà thay vì đi sang Ecopark thuê nhà ở cho yên tĩnh.

Linh1979

Xe hơi
Cháu đây cụ. Sống 2 năm thức đêm ngủ ngày.
Lúc ấy cháu mới cảm nhận được giấc ngủ nó quan trọng như thế nào với sức khỏe con người.
Mất ngủ thì đầu óc mụ mị, ăn không ngon và không có hứng làm bất kỳ cái gì. Xuất hiện nhiều bệnh như đãng trí, rồi hệ tiêu hóa vv...Rồi quan hệ xã hội nữa...
NHiều cụ cứ nói nếu làm về ngủ được thì không sao, nhưng rất khó vì bản năng con người là ngủ đêm ạ.
Nói chung thực sự một điều vì tiền thì có thể cố cày chứ nếu được thì đừng làm đêm trong thời gian dài cụ ạ.

binhnq2

Xe tăng
Cháu đây cụ. Sống 2 năm thức đêm ngủ ngày.
Lúc ấy cháu mới cảm nhận được giấc ngủ nó quan trọng như thế nào với sức khỏe con người.
Mất ngủ thì đầu óc mụ mị, ăn không ngon và không có hứng làm bất kỳ cái gì. Xuất hiện nhiều bệnh như đãng trí, rồi hệ tiêu hóa vv...Rồi quan hệ xã hội nữa...
NHiều cụ cứ nói nếu làm về ngủ được thì không sao, nhưng rất khó vì bản năng con người là ngủ đêm ạ.
Nói chung thực sự một điều vì tiền thì có thể cố cày chứ nếu được thì đừng làm đêm trong thời gian dài cụ ạ.
Chuẩn cụ, cùng là đi tù, mà tù 2 năm khác chung thân. Cố vài tháng, chứ lâu dài thì dẹp, ko tiền nào mua nổi sức khoẻ!!!

itnd

Xe hơi

Em làm việc chính xác giờ này ròng rã hơn 1 năm và giờ e cũng không hiểu sao em có thể làm được. Cụ xác định là sẽ stress nặng, trở thành 1 người cáu bẳn, sức khỏe cũng sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng nữa. Ban ngày sẽ dành chủ yếu để ngủ nên cũng chẳng chơi bời thăm thú được gì đâu. Theo em cụ nên suy nghĩ kỹ

Xavier1

Xe đạp
Em làm việc chính xác giờ này ròng rã hơn 1 năm và giờ e cũng không hiểu sao em có thể làm được. Cụ xác định là sẽ stress nặng, trở thành 1 người cáu bẳn, sức khỏe cũng sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng nữa. Ban ngày sẽ dành chủ yếu để ngủ nên cũng chẳng chơi bời thăm thú được gì đâu. Theo em cụ nên suy nghĩ kỹ
Cảm ơn cụ. Nghe có vẻ không ổn. Thôi cứ cuốn gói sang giúp Mỹ chống Covid vậy :)

Cảm ơn các cụ.

Bawin

Xe hơi
Quá đơn giản , vài ngày là quen thôi .

ocean1

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Nghe có vẻ không ổn. Thôi cứ cuốn gói sang giúp Mỹ chống Covid vậy :)

Cảm ơn các cụ.
Covid-19 trên báo chí nói thì dử lắm, nhưng không đến nổi nào đâu cụ . Cẩn thận khi ra ngoài, mang khẩu trang găng tay là ổn thôi .

otzi

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Nếu bị stress 1 tháng thì không ổn ạ. Vì có việc này cũng đòi hỏi cao, vừa vào mà stress 1 tháng khéo không qua nổi thử việc.
Cụ nên nhớ, ăn được ngủ được sướng như tiên. Động vào ăn hoặc ngủ là mệt lắm :D nó còn hơn cả sex