[Funland] Làm thụ tinh nhân tạo ở Hn thì bệnh viện nào tốt ạ?

mr_luv

Xe buýt
Đúng là nếu nhà cụ thớt chưa vội quá thì chịu khó chăm nuôi nòng nọc, ăn uống cật lực ngủ sớm kiêng rượu, kết hợp vợ dùng thuốc nội tiết, chăm trứng rồi lọc tt mà bơm. IVF hại mái lắm, và quan trọng là e thấy các mầm non phải vượt nhiều cửa ải khắc nghiệt chứ không đơn giản chỉ là tiền nhiều.
Cụ cứ uống rịu tê tê vào rồi nện! Đảm bảo lúc đó tinh binh bơi khỏe luôn
cụ chủ chú ý tập thể dục thể thao, hôm nào cảm thấy hứng thú và khỏe nhất thì làm một ít rượu, kiếm một không gian đẹp, bộ đồ khác... phê phê vào em nghĩ là đc ngay, em có mấy ông bạn tinh trùng yếu cũng thế ạ

bat_kha_tu_nghi

Xe điện
Em có bé đầu cách đây 9 năm.
Sau 5 năm bắt đầu thả để có cháu thứ 2 thì mãi không có.
Em nghĩ 1 đứa là được nên cũng không chú trọng.
Sau khi vợ cứ nghe người này người kia đi khám vớ vẩn ở các nơi, gần 2 năm không được. Em thấy vợ quyết tâm, nên quyết luôn là nếu muốn có thì vào BV đại học Y khám.
Khi vào khám được siêu âm, xét nghiệm, kiểm tra lúc đó mới biết sau khi mổ đẻ thì tử cung có sẹo vết mổ nên khó có, các chỉ số sinh học xuống khá thấp nên lại càng khó.
Thế là nhà em IVF ở đấy. Giờ có 1 nhóc 2 tháng rồi.
Chốt lại:
1: Vào bệnh viện để khám. Xét nghiệm tìm hiểu nguyên nhân.
2: Nếu biết nguyên nhân bệnh viện sẽ có phương thức xử lý phù hợp, tốt nhất.
3: Đi khám lung tung mất tiền mà toàn ăn ốc nói mò vì không có phương tiện để xét nghiệm, kiểm tra (vợ em ban đầu theo 2 người khá nổi tiếng nhưng về hưu, mở phòng khám tư => chỉ làm theo kinh nghiệm, không có thiết bị để kiểm tra, xét nghiệm, không hiểu các vấn đề mới phát sinh. Mãi k nói đúng vấn đề là sẹo vết mổ và các chỉ số AMH thấp.....) kết quả nhà em cũng tốn tiền đi làm cả năm cho mấy vụ này mà chả có hiệu quả, lại làm tâm lý bà xã căng thẳng (Toàn kê thuốc bổ kiểu thực phẩm chức năng do chính mấy ông bà ấy bán đắt lè.......) Vào viện họ kiểm tra xong, nói đúng vấn đề và cách xử lý = > Tìm mọi cách để xử lý tốt nhất.
4: Nhiều tiền chọn đâu cũng được vì có tiền là có dịch vụ tốt. Ít tiền thì chọn chỗ nào tốt mà vắng 1 chút để tâm lý thoải mái khi tiến hành - cái này quan trọng (đại học Y chẳng hạn - về chuyên môn ok, đủ các cơ sở vật chất mà lượng bệnh nhân không quá đông)
5: Nếu nguyên nhân không xác định được (Cả 2 bình thường mà vẫn không có con) thì tùy nghe đâu cũng được uống thuốc Đông, tây, nam, bắc kết hợp lung tung thoải mái thậm chí đôi khi đi đổi không thì thì lại có (may hơn khôn) đừng căng thẳng quá và đừng dùng thuốc không rõ nguồn gốc, không an toàn.... là được.

Cụ nên: vào BV có năng lực tốt khám, tìm hiểu nguyên nhân, đến có thể chỉ định BS khám - Chi phí cao 1 chút (Nhà em thì tin tưởng BV nên không chọn BS). Ngưng bia rượu, thuốc lá không dùng các loại cao, thuốc.... cho đến khi xác định đúng vấn đề.
Không nên: Đi khám ở phòng khám, thiết thiết bị thiếu mặc dù BS có tiếng. Dùng thuốc linh tinh không rõ nguồn gốc.

Chúc cụ sớm đạt nguyện vọng

Chỉnh sửa cuối:

Happyfun

Xe buýt
Nhà em mới làm tại Bưu điện, hiện tại đang bầu hơn 3 tháng. Cơ bản là các dịch vụ cũng ổn, với lại gần nhà em nên tiện, nhưng mà khá đông. Làm tại Bưu điện nếu bận có thể tiêm kích trứng, canh niêm mạc ngoài giờ tại phòng khám 289 Phố Vọng (vẫn là ekip BV BĐ ra làm), rồi khi đến ngày chọc phôi và chuyển phôi thì chuyển hồ sơ vào viện làm bình thường. Có thể chọn bác sĩ. Chi phí dao động nhưng cơ bản đến khi tạo phôi xong là 80-90tr, mỗi lần chuyển phôi tầm 20tr, đậu thai thì tiền thuốc đến hết 12 tuần vài chục nữa... Ngoài ra chi phí ăn uống, tẩm bổ, thuốc thang trước khi làm thì tùy mỗi gia đình. Hiện tại hầu hết đều nuôi phôi đến ngày 5 và chuyển 1 phôi / 1 lần (giảm đa thai).
cám ơn cụ đã thông tin

đi hai cẳng

Xe buýt
Em có bé đầu cách đây 9 năm.
Sau 5 năm bắt đầu thả để có cháu thứ 2 thì mãi không có.
Em nghĩ 1 đứa là được nên cũng không chú trọng.
Sau khi vợ cứ nghe người này người kia đi khám vớ vẩn ở các nơi, gần 2 năm không được. Em thấy vợ quyết tâm, nên quyết luôn là nếu muốn có thì vào BV đại học Y khám.
Khi vào khám được siêu âm, xét nghiệm, kiểm tra lúc đó mới biết sau khi mổ đẻ thì tử cung có sẹo vết mổ nên khó có, các chỉ số sinh học xuống khá thấp nên lại càng khó.
Thế là nhà em IVF ở đấy. Giờ có 1 nhóc 2 tháng rồi.
Chốt lại:
1: Vào bệnh viện để khám. Xét nghiệm tìm hiểu nguyên nhân.
2: Nếu biết nguyên nhân bệnh viện sẽ có phương thức xử lý phù hợp, tốt nhất.
3: Đi khám lung tung mất tiền mà toàn ăn ốc nói mò vì không có phương tiện để xét nghiệm, kiểm tra (vợ em ban đầu theo 2 người khá nổi tiếng nhưng về hưu, mở phòng khám tư => chỉ làm theo kinh nghiệm, không có thiết bị để kiểm tra, xét nghiệm, không hiểu các vấn đề mới phát sinh. Mãi k nói đúng vấn đề là sẹo vết mổ và các chỉ số AMH thấp.....) kết quả nhà em cũng tốn tiền đi làm cả năm cho mấy vụ này mà chả có hiệu quả, lại làm tâm lý bà xã căng thẳng (Toàn kê thuốc bổ kiểu thực phẩm chức năng do chính mấy ông bà ấy bán đắt lè.......) Vào viện họ kiểm tra xong, nói đúng vấn đề và cách xử lý = > Tìm mọi cách để xử lý tốt nhất.
4: Nhiều tiền chọn đâu cũng được vì có tiền là có dịch vụ tốt. Ít tiền thì chọn chỗ nào tốt mà vắng 1 chút để tâm lý thoải mái khi tiến hành - cái này quan trọng (đại học Y chẳng hạn - về chuyên môn ok, đủ các cơ sở vật chất mà lượng bệnh nhân không quá đông)
5: Nếu nguyên nhân không xác định được (Cả 2 bình thường mà vẫn không có con) thì tùy nghe đâu cũng được uống thuốc Đông, tây, nam, bắc kết hợp lung tung thoải mái thậm chí đôi khi đi đổi không thì thì lại có (may hơn khôn) đừng căng thẳng quá và đùng dùng thuốc không rõ nguồn gốc, không an toàn.... là được.

Cụ nên: vào BV có năng lực tốt khám, tìm hiểu nguyên nhân, đến có thể chỉ định BS - Chi phí cao 1 chút (Nhà em thì tin tưởng BV nên không chọn BS).
Không nên: Đi khám ở phòng khám, thiết thiết bị thiếu mặc dù BS có tiếng. Ngưng bia rượu, thuốc lá không dùng các loại cao, thuốc.... cho đến khi xác định đúng vấn đề.
Chúc cụ sớm đạt nguyện vọng
Vâng e cảm ơn cụ đã chia sẻ. Em thấy 1 thời gian mà k đậu e đã đi khám ngay vấn đề hiện giờ là do e chứ không phải do vợ, lần tới e khám lại trươc khi làm xem sao.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Cái này tùy duyên mấy viện Hòe Nhai Nam Học Bưu Điện đều đc giá cả lại mềm, Vip thì Thiện An Tâm Anh cũng tốt nhưng đắt

banchaophoi

Xe tải
Như tiêu đề e muốn nhờ các cụ mợ nào biết tư vấn giúp em ạ?
- Vợ chồng e lấy nhau được 1 thời gian rồi mà chưa có con, e cũng đi khám vài nơi thì phát hiện tinh trùng yếu, đã uống thuốc và có dùng phương pháp bơm 1 lần nhưng không hiệu quả.Vợ e thì hoàn toàn bình thường đã khám kĩ.
- Năm nay e định đi làm thụ tinh ống nghiệm, đã tham khảo mấy nơi là phụ sản, bưu điện, tâm an, vậy mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn dùm e ạ? kinh phí khoảng 200trieu có đủ ko?. E xin cảm ơn !
Bệnh viện Bưu điện cụ nhé. Bé ở cơ quan em làm 1 lần được sinh đôi 1 trai 1 gái luôn. Khen rất tốt.

Happyfun

Xe buýt
Nhà em mới làm tại Bưu điện, hiện tại đang bầu hơn 3 tháng. Cơ bản là các dịch vụ cũng ổn, với lại gần nhà em nên tiện, nhưng mà khá đông. Làm tại Bưu điện nếu bận có thể tiêm kích trứng, canh niêm mạc ngoài giờ tại phòng khám 289 Phố Vọng (vẫn là ekip BV BĐ ra làm), rồi khi đến ngày chọc phôi và chuyển phôi thì chuyển hồ sơ vào viện làm bình thường. Có thể chọn bác sĩ. Chi phí dao động nhưng cơ bản đến khi tạo phôi xong là 80-90tr, mỗi lần chuyển phôi tầm 20tr, đậu thai thì tiền thuốc đến hết 12 tuần vài chục nữa... Ngoài ra chi phí ăn uống, tẩm bổ, thuốc thang trước khi làm thì tùy mỗi gia đình. Hiện tại hầu hết đều nuôi phôi đến ngày 5 và chuyển 1 phôi / 1 lần (giảm đa thai).
chúc mừng cụ, có gì cụ ib e xin 1 số thông tin cụ thể hơn nhé

Pvsc

Xe ba gác
Bệnh xá Of cụ nhé, kỹ thuật viên ofers là số 1

longcorel

Xe hơi
Không biết nhưng chúc vc cụ thành công. Ủn lên cho cụ

Noithat399

Xe hơi
- Vợ chồng e lấy nhau được 1 thời gian rồi mà chưa có con, e cũng đi khám vài nơi thì phát hiện tinh trùng yếu, đã uống thuốc và có dùng phương pháp bơm 1 lần nhưng không hiệu quả.Vợ e thì hoàn toàn bình thường đã khám kĩ.
- Năm nay e định đi làm thụ tinh ống nghiệm, đã tham khảo mấy nơi là phụ sản, bưu điện, tâm an, vậy mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn dùm e ạ? kinh phí khoảng 200trieu có đủ ko?. E xin cảm ơn !
Cứ phụ sản cho đúng ngành

chilavet

Xe hơi
bạn e nó làm ở bv Nam học khá chuẩn đó bác. Vk nó bầu tháng thứ 6 rồi, chọn luôn giới tính mới ghê :D

baongan2511

Xe buýt
bạn e nó làm ở bv Nam học khá chuẩn đó bác. Vk nó bầu tháng thứ 6 rồi, chọn luôn giới tính mới ghê :D
Chi phí hết khoảng bn vậy cụ ơi. Mai vợ chồng em vào Nam học để làm hồ sơ, thứ 5 này lấy phôi. Mà nghe ông bác sĩ bảo từ 2l5 đến 3l mà còn chưa chắc.

baongan2511

Xe buýt
Cụ tham khảo bv Nam học nhé. Trước vc e cũng khám và điều trị ở đó một thời gian, giờ nếp, tẻ đủ cả. Vạn sự tuỳ duyên cụ ah
Nhà cụ làm theo phương phấp nào thế. Nhà em mai vào Nam học làm hồ sơ. Theo bs Dục ở đó. Kinh phí hết bn vậy cụ?

cotdien

Xe buýt
Em đào topic lên. Có cụ nào vif sinh đôi chia sẻ cho nhà em với.

type

Xe tăng
Con trai em cũng được sinh ra từ thụ tinh nhân tạo, cách đây 11 năm em làm ở bệnh viện phụ sản tw do gấu cũ. Khi làm ở đó em cũng có tiếp xúc với 1 số bạn nam bị tinh trùng yếu thời điểm đó các bác sĩ ở bệnh viện phụ sản tw đều khuyên các bạn nam kia sang khoa nam học bên Việt Đức.

cotdien

Xe buýt
Con trai em cũng được sinh ra từ thụ tinh nhân tạo, cách đây 11 năm em làm ở bệnh viện phụ sản tw do gấu cũ. Khi làm ở đó em cũng có tiếp xúc với 1 số bạn nam bị tinh trùng yếu thời điểm đó các bác sĩ ở bệnh viện phụ sản tw đều khuyên các bạn nam kia sang khoa nam học bên Việt Đức.
Nhà em vc đều bt nhưng tuổi cao, muốn sàng lọc dị tật. Tiện được thì làm cả đôi. Nhiều người khuyên vào Bv Bưu điện.

AngleSword

Xe tải
Chia sẻ với cụ.
Bọn em làm IVF ở Nam Học cụ ạ. Rất hài lòng về thái độ và chuyên môn của các bs ở đây. Đặc biệt bs Khanh có chuyên môn rất cao trong siêu âm và chẩn đoán cũng như thực hiện thủ thuật khâu eo cổ tử cung. Cụ nào đạn ít quá thì có thể thực hiện phương pháp gắp bắt nhặt từng viên.
Hạn chế của NH là khá chật, vì đông quá, và không thực hiện quá trình sinh nở.
Cụ mà lựa chọn Nam Học thì nên dò lịch làm việc của bs Khanh, để được bs trực tiếp thăm khám cho phu nhân nhé.
TA thì bs tư vấn hơi kiệm lời " em không ưng khoản này ", chi phí là cao hơn.
Bưu Điện thì bạn em trước cũng IVF ở đó, nhưng thấy bảo bs chủ lực ở đó nghỉ rồi.
ĐH Y cũng đang được đánh giá khá cao, đứa bạn của vợ em làm IVF ở đó cũng thành công ngay lần đầu tiên
Vin thì em chỉ biết là rất đắt.
Phụ sản TW thì luôn là số 1 về chuyên môn rồi cụ, các bs ở những bệnh viên kia hầu hết từ đây ra mà cụ. Tuy nhiên ps TW thì cơ sở hạ tầng dịch vụ không thể bằng bv tư được. " Em đang đưa gấu lên đây chờ sinh mà :D "
Nhưng cụ cũng lưu ý, không phải làm IVF thì mặc định là sẽ thành công. Có nhiều người thất bại rất nhiều lần, và có nhiều người làm viện này không thành công nhưng sang viện khác lại thành công. Chế độ dinh dưỡng, nghỉ ngơi, sức khoẻ của gấu là rất quan trọng. Và may mắn nữa cụ ạ. Ở Nam Học có ban thờ rất trang nghiêm, em nghĩ có thờ có thiêng có kiêng có lành cụ ạ.
Nếu như cụ không phải điều trị gì nhiều, cơ địa gấu nhà cụ là tốt và thành công ngay lần chuyển đầu tiên. Thì chi phí rơi vào khoảng 120-130tr là kết thúc quá trình IVF. Chi phí sẽ tăng khi cụ và gấu phải điều trị gì đó. Nếu cụ muốn sàng lọc giới tính thì sẽ tốn thêm hình như gần 20tr.
Ngoài ra cụ sẽ tốn chi phí lưu trữ phôi, hình như 3-5tr cho 1 tốp/năm thì phải.
Đây là chi phí ở Nam Học nhé cụ, Tâm Anh với Vin thì đắt hơn. Ps TW rẻ hơn chút, Bưu điện với DH Y thì tương đương.
Chi phí hậu chuyển phôi , như tiền thuốc hàng tháng, khoản này không nhiều nhưng cũng không ít, nhà em dùng thuốc từ khi chuyển tới tận bây giờ là 35 tuần rồi, ngày nào cũng dùng. Ngoài ra nếu tử cung gấu cụ hơi ngắn thì nên thực hiện thủ thuật khâu eo cổ tc, cái này nên theo chỉ định của bs.
Thứ nữa là em khuyên cụ khi làm IVF nên cho gấu nghỉ việc, hạn chế vận động nặng, hạn chế cúi gập, nâng nhấc, chạy nhảy. Chỉ nên đi lại nhẹ nhàng từ tốn, tránh căng thẳng cãi lộn. Ăn uống điều độ, khoa học, ít tinh bột, ít đường, ít chất béo, ít mỡ, nhiều rau xanh, đừng cố nhồi nhét làm gì, chỉ cần đủ dinh dưỡng để thai phát triển theo đúng chỉ số thai kỳ là được. Nạp ít calo thôi không lại béo lú ra, không tốt đâu dễ bị tiểu đường lắm đó. Sinh xong ăn bù.
Đây là một vài chia sẻ của em. Vợ chồng em đang chuẩn bị đón 2 chú mèo.
Chúc gia đình cụ sớm có tin vui nhé

Chỉnh sửa cuối: