[Funland] Làm thế nào khi càng già tính cách càng khác nhau?

kubi82

Xe điện
Em chả quan trọng ăn nhậu...cơ mà lắm hôm vừa bắn xong,súng chửa kịp nguội lại tưởng mình....chưa bắn...đấy...hơn 40 mà đã tệ thế rồi...
Suýt bị oánh mấy lần vì ....hay quên.
cụ bắn tiếp được luôn phát 2 em mới phục á :D

ngaycu

Xe buýt
Thêm đứa nữa là bận cụ ơi! :D

kites1

Xe điện
Em năm nay đầu 5, đít tiểu học. Gấu nhà cũng bằng tuối. Ngày trước, khi mới cưới, có nhiều bạn chung, nhiều chuyện để nói. Nhiều khi nói chuyện với nhau đến 2-3h sáng. Nhưng càng về già, bạn bè chung rơi rụng hết. Cũng bởi vì tính cách càng ngày càng khác nhau. Em thì hướng ngoại, thích đi chơi xa và hơi mạo hiểm một tý như đạp xe, cắm trại, ngủ rừng. Ăn uống tự mua, tự nấu. Còn vợ chỉ thích đi vào những nơi sang chảnh, khách sạn resort, ăn hàng. Bình thường mọi năm em vẫn đi với đội bạn 3, 4 tua, mỗi tua 4-5 ngày, vợ ở nhà với lũ trẻ con. Nhưng từ năm ngoái cả 2 đưa nhóc nó đi du học. Nhà còn có mỗi 2 vc. Giờ đi mấy hôm cũng thấy nó làm sao. Mà rủ vợ thì nó nhất quyết không đi. Nhiều lúc nghĩ cũng chán.
Em thì khác cụ, khi các con bay ra khỏi tổ thì em thấy mình giống như trở về thời son trẻ . Nhà chỉ có 2 người thôi . Có rất nhiều việc có thể làm cùng nhau, ví dụ như bà nhà em nấu ăn thì em phụ trách lặt rau, rửa bát .

Khi nào đi đâu thì em lái xe, đi đường xa, nhắc lại chuyện củ , vui phết và không còn thấy con đường trước mặt quá dài .

tqt77

Xe điện
Em năm nay đầu 5, đít tiểu học. Gấu nhà cũng bằng tuối. Ngày trước, khi mới cưới, có nhiều bạn chung, nhiều chuyện để nói. Nhiều khi nói chuyện với nhau đến 2-3h sáng. Nhưng càng về già, bạn bè chung rơi rụng hết. Cũng bởi vì tính cách càng ngày càng khác nhau. Em thì hướng ngoại, thích đi chơi xa và hơi mạo hiểm một tý như đạp xe, cắm trại, ngủ rừng. Ăn uống tự mua, tự nấu. Còn vợ chỉ thích đi vào những nơi sang chảnh, khách sạn resort, ăn hàng. Bình thường mọi năm em vẫn đi với đội bạn 3, 4 tua, mỗi tua 4-5 ngày, vợ ở nhà với lũ trẻ con. Nhưng từ năm ngoái cả 2 đưa nhóc nó đi du học. Nhà còn có mỗi 2 vc. Giờ đi mấy hôm cũng thấy nó làm sao. Mà rủ vợ thì nó nhất quyết không đi. Nhiều lúc nghĩ cũng chán.
giống nhà em nhỉ, cũng đầu 5 nhưng đit to to, cũng bằng tuổi mà sao con gấu nó cứ bám lấy em, đi đâu nó cũng theo, bác làm thế nào cho gấu nó ở nhà vậy

Me^4ba'nh

Xe tăng
Vào đọc thớt cụ chủ và hóng nhà các cụ.
Nhà em 2vc cũng 4x rồi, đc cái 2vc cũng hợp khoản đi chơi, chỉ bọn trẻ con giờ lớn thích đi với bạn bè hơn. Năm cũng cố gắng cả nhà đi 1-2 chuyến, vài năm nữa bọn trẻ chắc chả đi với bm nữa.

kites1

Xe điện
Em thấy những cặp vợ chồng nào mà cuộc sống hôn nhân không được hoà hợp cho lắm. Khi con họ đến tuổi đi học đại học, rời khỏi nhà, thì cuộc sống hôn nhân của họ cũng kết thúc luôn .

Chu An

Xe điện
Em thua cụ chủ vài tuổi, cũng 2 vc bằng tuổi nhau. Chỉ khác biệt là đi đâu xa hoàn toàn do em khởi xướng. Ăn, uống, ngủ nghỉ, lên lịch đi lại vv...hoàn toàn do em quyết định hết. Phụ nữ đa phần thích những thứ đèm đẹp, an toàn. Đàn ông lại bị những thứ bí ẩn nó cuốn hút. Điều này dễ hiểu bởi với đàn ông, vắt cái khăn lên vai, mặc xà lỏn phi ra cái giếng dội ì oạp vài gầu là sạch. Phụ nữ họ cần không chỉ nhiều hơn mà còn phức tạp hơn như thế. Anh em mình sẵn sàng giữa trời nắng quần sooc áo thun phi xe máy tỉnh này tỉnh nọ. Phụ nữ thì cấm được hở dù chỉ 1mm2. Từ những cái khác biệt cơ bản này khiến đa phần chị em ngại đi chơi kiểu hoang dã với chồng.

Nhà em thì hễ ra khỏi nhà là cũng phức tạp như thế. Có khi trong hành trang chiếm đến 9/10 là của gấu, em chỉ 1 quần và 3 áo + đồ lót. Em sẵn sàng phi vào cửa hàng mua tạm 1 bộ quần áo bình dân (kể cả đồ sida) để mặc trong ngày nhưng riêng chỗ nghỉ ngơi buộc phải sạch sẽ, kín đáo, an toàn. Điều nữa, phụ nữ luôn yên tâm nếu chồng mình có cá tính mạnh, luôn biết khắc phục khó khăn. Chính thế, gấu nhà em luôn sẵn sàng lên đường bất cứ lúc nào, bất cứ đâu, với bất kể phương tiện gì, miễn sao có chồng bên cạnh.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy những cặp vợ chồng nào mà cuộc sống hôn nhân không được hoà hợp cho lắm. Khi con họ đến tuổi đi học đại học, rời khỏi nhà, thì cuộc sống hôn nhân của họ cũng kết thúc luôn .
Không kết thúc nhưng có nguy cơ ...
Bạn em con đi xa và du học, 2 vc gần kiểu cụ chủ :P

poiuy

Xe ba gác
Tất nhiên là sở thích khác nhau nhiều, nhưng cuối cùng cũng phải tìm ra điểm chung rồi cùng nhau làm thì là được.

ubisapro

Xe trâu
Ngan già nhà e máu đi chơi hơn e. Nhiều khi muốn nghỉ ở nhà cho nhẹ nhàng mà Ngan cứ lôi cổ đi. Đến những chỗ đã đi vài lần là e cũng chỉ muốn loanh quanh an dưỡng, ngan già thì kiểu gì cũng lượn lờ :(

kites1

Xe điện
Không kết thúc nhưng có nguy cơ ...
Bạn em con đi xa và du học, 2 vc gần kiểu cụ chủ :P
Hai vợ chồng lúc lấy nhau mà trình độ học vấn chênh lệch nhiều và cuộc sống hai gia đình không môn đăng hộ đối (gia cảnh hai bên cha mẹ không tương đương) thì sẽ khó hoà hợp sau khi kết hôn lắm . Nhất là về mặt học vấn . Khi ông nói gà, bà không hiểu hoặc nghe ra vịt .

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Hai vợ chồng lúc lấy nhau mà trình độ học vấn chênh lệch nhiều và cuộc sống hai gia đình không môn đăng hộ đối (gia cảnh hai bên cha mẹ không tương đương) thì sẽ khó hoà hợp sau khi kết hôn lắm . Nhất là về mặt học vấn . Khi ông nói gà, bà không hiểu hoặc nghe ra vịt .
Bạn em ko phải thế, vì họ là bạn học nhưng khi phụ nữ tiến lên và thành công và còn nam giới thì ì ;) mà ko chịu thay đổi, hixx
Tự nhiên khoảng cách nó cứ kéo dài ra ...
Cụ chủ top còn may, chỉ là mới khác biệt sở thích thôi :)