[Funland] Làm thế nào để tay không có thể khống chế 1 con Pitbull >30kg ???

TN1805

Xe điện
Tôi nghĩ nếu tay không ( bắt buộc ) phải chống chọi lại con pitbull này thì xác định luôn mất 1 cánh tay đi, giơ cánh tay lên đỡ đòn cắn của nó, nó ngoạm cánh tay rồi cứ ngoạm đến khi đứt cánh tay của mình, còn hơn nó ngoạm nát mặt mình....thôi hy sinh 1 cánh tay...:D
Sau đó, lúc nó đang mải ngoạm cánh tay mình thì bình tĩnh nghĩ cách: có thể dùng tay còn lại, lấy hết sức móc mắt nó...móc sâu vào tận óc nó, cho nó chết luôn...(nhưng cũng khó, vì tay không thì khó làm việc này, trừ những người có võ)
Còn nếu có dao nhỏ thì đơn giản, khi nó ngoạm vào cánh tay mình rồi, đang ngoạm chặt, mình dùng tay kia cầm dao thọc 1 phát vào mắt nó, xuyên não nó, thì có mà hung dữ thế nào cũng "ẳng" thôi. ( đừng đâm vào bụng khiến nó đau mà chưa chết nó càng hăng máu hơn làm khổ mình hơn, phải cọn chỗ hiểm đâm 1 phát nó chết luôn mới xong).

Chỉnh sửa cuối:

dixelead

[Tịch thu bằng lái]
Giống này nó không có trí khôn hay sao ấy, mà được cái hung tàn máu chiến... Từng gặp mấy con bự như Doberman hay Shepherd cũng ngông đòi gây hấn nhưng có vẻ tụi nó biết nên làm gì và không nên làm gì; còn cái giống Pit lai tạo này thì thôi thua:T Thêm chủ của mấy con Pit này thì cũng ngu đần nốt, suốt ngày nhốt một chỗ, không tập luyện hay cho nó hoạt động gì cả; bản tính của nó lại càng điên loạn hơn.

jangjulinh

Xe máy
Nghe cccm nói thì nó như bất khả chiến bại vậy. E thì chỉ khoái mỗi món giềng mẻ mắm tôm

pooka

Xe container
Gặp loại này chỉ có dao xiên hoặc có dùi cui điện thì mới xong. Tay không mà tách được hàm của nó ra là chuyện không tưởng.

Em là Nhất

Xe đạp
Giống này nó không có trí khôn hay sao ấy, mà được cái hung tàn máu chiến... Từng gặp mấy con bự như Doberman hay Shepherd cũng ngông đòi gây hấn nhưng có vẻ tụi nó biết nên làm gì và không nên làm gì; còn cái giống Pit lai tạo này thì thôi thua:T Thêm chủ của mấy con Pit này thì cũng ngu đần nốt, suốt ngày nhốt một chỗ, không tập luyện hay cho nó hoạt động gì cả; bản tính của nó lại càng điên loạn hơn.
Thói hung dữ nó là bản năng rồi, không lúc này thì lúc khác nó cũng sẽ phát tác. Ông nào nuôi chó chẳng nói là con này hiền lắm không cắn ai bao giờ. Loại này nhà nước cần nghiêm cấm chứ trông chờ vào sự tự giác của người nuôi thì còn thêm nhiều vụ việc đau lòng khác.

Thắng Formosa

Xe tăng
con chó cỏ 10kg đã khống chế được chưa mà đòi khống chế con pit 30kg =))))

Cụ Nicolas

Xe buýt
Trước em có xem 1 clip con pitbull tấn công cắn 1 em nhỏ. Mọi người muốn cứu nhưng ko lôi nó ra được. Sau có 1 thanh niên dùng chiêu kẹp cổ từ đằng sau, kẹp 1 lúc thì con pit kia ngất và thả em bé ra. Sau khi thanh niên kia buông, con pit nằm xuống đường mềm oặt, nhưng một lát sau cũng tỉnh dậy chạy mất dạng.
Người trong clip là châu á, như kiểu ở TQ ý

mabu44

Xe điện
Dòng chó này hung dữ và rất máu chiến. Một khi nó đã cắn là sẽ ko nhả con mồi ra các các cụ à. Nên bảo tay không mà chiến với nó là rất khoai. Chỉ có đạp chết nó mới nhà, không thì mình cũng tan cơ nát thịt chỗ nó cắn. Tay, chân.. còn đỡ, vào mặt, cổ thì tỉ lệ sát thương của người cũng cao. Dòng chó Pitbull này càng đau nó càng hăng, nên nhiều cụ bảo đạp nó , đập nó mà sao nó ko nhả ra là vậy. Nên xác định bị nó cắn thì chỉ có đạp chết hẳn hoặc rách thịt thôi. Loại này ko hay ho gì mà nuôi cả, cho giềng mẻ hết

BMW Z69

Xe buýt
E nghĩ chắc chỉ có mắm tôm, riềng sả thôi cụ.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Loài chó này càng đau đớn nó càng hăng máu đấy các cụ. Nó có thể chiến đấu đến chết.
Cũng không hẳn. Em xem mấy clip Pitbull nó tấn công người, sau cảnh sát bắn nó ẳng ẳng rồi chạy. Như vậy là nó cũng biết đau và sợ.

kduc

Xe Cứu Trợ
Có lẽ phù hợp nhất là cởi thắt lưng siết cổ nó, mất dưỡng khí thì hổ cũng chết. E thì hơi cực đoan tý nhưng cứ lạy giời cho con này nó xơi một đứa cháu của một đ/c cỡ ít người. Vậy dân ta mới được nhờ chứ giờ thì.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Trước em có xem 1 clip con pitbull tấn công cắn 1 em nhỏ. Mọi người muốn cứu nhưng ko lôi nó ra được. Sau có 1 thanh niên dùng chiêu kẹp cổ từ đằng sau, kẹp 1 lúc thì con pit kia ngất và thả em bé ra. Sau khi thanh niên kia buông, con pit nằm xuống đường mềm oặt, nhưng một lát sau cũng tỉnh dậy chạy mất dạng.
Người trong clip là châu á, như kiểu ở TQ ý
Clip đó em cũng xem rồi thì phải. Con chó bị ngất thiếp đi ;;)
Còn không thì 1 gậy đúng chỗ hiểm (chỗ 1:48s)

hoantoanmayman

Xe tăng
Tôi nghĩ nếu tay không ( bắt buộc ) phải chống chọi lại con pitbull này thì xác định luôn mất 1 cánh tay đi, giơ cánh tay lên đỡ đòn cắn của nó, nó ngoạm cánh tay rồi cứ ngoạm đến khi đứt cánh tay của mình, còn hơn nó ngoạm nát mặt mình....thôi hy sinh 1 cánh tay...:D
Sau đó, lúc nó đang mải ngoạm cánh tay mình thì bình tĩnh nghĩ cách: có thể dùng tay còn lại, lấy hết sức móc mắt nó...móc sâu vào tận óc nó, cho nó chết luôn...(nhưng cũng khó, vì tay không thì khó làm việc này, trừ những người có võ)
Còn nếu có dao nhỏ thì đơn giản, khi nó ngoạm vào cánh tay mình rồi, đang ngoạm chặt, mình dùng tay kia cầm dao thọc 1 phát vào mắt nó, xuyên não nó, thì có mà hung dữ thế nào cũng "ẳng" thôi. ( đừng đâm vào bụng khiến nó đau mà chưa chết nó càng hăng máu hơn làm khổ mình hơn, phải cọn chỗ hiểm đâm 1 phát nó chết luôn mới xong).
Trường hợp nó cắn đứt động mạch ở chi thì cụ cũng xỉu nhanh lắm, không kịp tìm dao mà chọc mắt nó cho nó ẳng đâu, hơn nữa, với cân nặng và sức ngoạm cũng như lực quăng quật của nó thì cụ không làm gì nổi trong lúc đó, cảm giác đau và bị lắc giật dữ dội khiến cụ khó mà làm được như cụ nghĩ, ít nhất đối với người bình thường, em nghĩ không nên để rơi vào tình huống xấu đấy.

pooka

Xe container
Trường hợp nó cắn đứt động mạch ở chi thì cụ cũng xỉu nhanh lắm, không kịp tìm dao mà chọc mắt nó cho nó ẳng đâu, hơn nữa, với cân nặng và sức ngoạm cũng như lực quăng quật của nó thì cụ không làm gì nổi trong lúc đó, cảm giác đau và bị lắc giật dữ dội khiến cụ khó mà làm được như cụ nghĩ, ít nhất đối với người bình thường, em nghĩ không nên để rơi vào tình huống xấu đấy.
Thấy từ xa mà có áo khoác hay cái gì tống kịp vào mõm cho nó cắn thì may ra, chứ để nó ngoạm vào tay chân hay vào người thì còn lâu nó mới nhả ra. Nói chung tình huống bất ngờ thì khó đỡ.

VuNgoanMuc

Xe điện
Cụ cứ thủ trong túi áo 1 lọ mắm tôm với quả chanh, nó lao đến giơ ra là chạy cong đít :D

namson229

Xe điện
loại chó này hung dữ thật, ở VN nhiều vụ chó pitbull cắn chết người rồi, mà vẫn có người nuôi, sao ko cấm luôn nhỉ?

kduc

Xe Cứu Trợ
Ông già thằng bạn e là một trong những người đầu tiên của binh chủng đặc công cũng có nói: Khi đối mặt vs chó thì đưa tay trái (có giáp thép) cho nó cắn/ngoạm và rút dao găm xỉa từ hõm cổ xuống tim, 100% luôn.

matizvan2009

Xì hơi lốp
Trong tay nên có 1 cây hoa cải cụ ạ, tay không thì em không cho là an toàn đâu. CP nên cấm loại chó này thì hợp lý.
Thế bây giờ mình thủ "hàng lạnh" trên xe mà 141 hỏi thì mình bảo là để chống pitbull có được chấp nhận không nhỉ