[Funland] Làm thế nào để không đánh con ?

Hoaitrang28990

Xe hơi
Thưa các cụ các mợ, em là 1 bà mẹ có con trai nhỏ. Từ trong thời gian mang thai e đã đọc rất nhiều loại sách, tham khảo ý kiến của mọi người và biết rằng với bé dưới 3 tuổi ko nên quát mắng hoặc đánh. Thời gian đầu, em cũng chịu khó chuyện trò, bảo ban con nhưng càng lớn em càng thấy ko ăn thua nữa. Càng bảo nó càng làm trái khoáy mới tức chứ ạ. Hậu quả là quát, mắng, vụt r bla bla :(( Đánh thì thương con mà ko đánh thì k thể bảo được, về với các bà được bênh lại càng nhờn. Stress lắm ạ 😭 ko biết các cụ mợ đi trước có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với !!

Bé nhà e đây ạ. 21 tháng nghịch long giời lở đất 😳

Chỉnh sửa cuối:

nsh

Xe tăng
Đọc thớt này cháu lại nhớ ngày xưa đọc web trẻ trâu các cụ ạ

Phongcach

Xe tải
thế mới là trẻ con, chỉ sợ giờ ko nghịch gì mà ngồi im một chỗ mới đáng lo

thngaylangthang

Xe ngựa
Hỏi ông xã xem khi còn nhỏ như vậy có ... như thế ko

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đánh ông xã mợ nhé , mỗi lần muốn đánh con thì mợ cứ lôi ông xã ra tụt quần đét đít

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Nhìn ảnh cũng hiểu 1 phần vì sao cháu "nghịch".

Nguyên tắc đầu tiên là không cho trẻ con nghịch bảng điều khiển khi ngồi ghế phụ, đừng nói để cháu nhảy sang ghế lái vần vò như thế này :-s

Con zai em ăn tẩn suốt, chiều thì chiều nhưng vi phạm nguyên tắc chung là phải bị phạt, đó là điều tất yếu.

Helen Thach

Xe hơi
Con trai thường hiếu động. Nhưng mợ muốn ít đánh con thì mợ phải ở riêng. Ở chung với ông bà khó dạy con lắm. Trừ khi mợ thống nhất được phương pháp dạy con với ông bà

lamthanhngoc

Xe tải
Cho con chơi các trò chơi mang tính tĩnh : xếp lego, xây nhà, tuyệt đói không cho xem mấy trò bạo lực
Đưa con ra ngoài công viên chơi với các bạn lạ, bé học tính chia sẻ
Nuôi 1 con vật gì đó : chó mèo chim
Nếu bé hư thì kệ nó, không quan tâm nữa cho đến khi bé nhận ra sai. Ngoan thì khen mà hư thì phải phạt ( 1,2 cái roi cũng được nhưng phải dùng roi đánh đau, tuy nhiên phải rất hạn chế vì sợ bé sẽ nhờn)
Im lặng thì bé mới sợ.

Hoaitrang28990

Xe hơi
Nhìn ảnh cũng hiểu 1 phần vì sao cháu "nghịch".

Nguyên tắc đầu tiên là không cho trẻ con nghịch bảng điều khiển khi ngồi ghế phụ, đừng nói để cháu nhảy sang ghế lái vần vò như thế này :-s

Con zai em ăn tẩn suốt, chiều thì chiều nhưng vi phạm nguyên tắc chung là phải bị phạt, đó là điều tất yếu.
Bố cháu tắt máy rồi ạ. Cháu thích quá nên e cho sang nghịch 1 lúc thôi ạ nhưng cụ nhắc nhở thì e xin tiếp thu ý kiến ạ ^^ khổ nỗi cái thằng này nhà e nó bé quá, nhiều khi mình nói nó cũng ko hiểu. Hqua mẹ nấu cơm đổ hết cả gạo ra lại ăn 1 trận đòn.

lamhoangvan87

Xe container
Con trai nên để bố dạy.
Mẹ mềm mỏng, đánh thì xót, ko đánh thì cay cú...con nó ko nghe đâu.

whisky47

Xe máy
Chào Mợ. Cho em chia sẻ chút. Em thì chưa có gia đình, chưa có con. Nhưng em hiểu được nỗi lòng của Mợ. Em cũng từng phải từng phụ giúp trông trẻ, em hiểu những điều Mợ đang trải qua qua. Dậy trẻ là một công việc cực kì đau đầu và nan giải, đòi hỏi người lớn chúng ta phải bình tĩnh và kiên trì. Quan điểm của em là có thể tét đánh trẻ nhưng ở mức vừa phải, đánh ở mông ở tay, dùng hình thức phạt một cách nghiêm túc, rõ ràng nhất để trẻ hiểu. Tuyệt đối lúc dạy trẻ ko ai được bênh và cười. Phải phân tích rõ cho trẻ sai ở đâu và yêu cầu trẻ nghiêm túc biết cái sai của mình. Tất cả phải rõ ràng. Về phần người thân xung quanh thì Mợ cũng nên ngồi trao đổi thắng thắn để mọi người cùng hợp tác giúp.

Hoaitrang28990

Xe hơi
Con trai thường hiếu động. Nhưng mợ muốn ít đánh con thì mợ phải ở riêng. Ở chung với ông bà khó dạy con lắm. Trừ khi mợ thống nhất được phương pháp dạy con với ông bà
Vâng ạ. E ở riêng nhưng cháu gặp các bà thường xuyên nên cũng khó ạ. Mẹ chồng dỗi em mấy lần rồi, e đánh con em bà lại bảo e dằn mặt bà thì e chịu rồi =.=!

made in hp

Xe buýt
Thưa các cụ các mợ, em là 1 bà mẹ có con trai nhỏ. Từ trong thời gian mang thai e đã đọc rất nhiều loại sách, tham khảo ý kiến của mọi người và biết rằng với bé dưới 3 tuổi ko nên quát mắng hoặc đánh. Thời gian đầu, em cũng chịu khó chuyện trò, bảo ban con nhưng càng lớn em càng thấy ko ăn thua nữa. Càng bảo nó càng làm trái khoáy mới tức chứ ạ. Hậu quả là quát, mắng, vụt r bla bla :(( Đánh thì thương con mà ko đánh thì k thể bảo được, về với các bà được bênh lại càng nhờn. Stress lắm ạ 😭 ko biết các cụ mợ đi trước có kinh nghiệm gì chia sẻ giúp em với !!

Bé nhà e đây ạ. 21 tháng nghịch long giời lở đất 😳

Đè thằng bố nó ra mà NỆN mợ ơi ;))

thngaylangthang

Xe ngựa
Cái vấn đề của em không phải là con nghịch mà là làm thế nào để tiết chế cảm xúc của mình. Đồng ý là có đánh có mắng nhưng nhiều lúc e bị quá đà :((
Cái vấn đề của thớt không phải là con nghịch, mà là làm thế nào hiểu về khi còn nhỏ của bố (bố của con mình) để tiết chế cảm xúc của mình đối với con, sẽ tránh được tình trạng ... quá đà :D

Chỉnh sửa cuối:

Hoaitrang28990

Xe hơi
Cho con chơi các trò chơi mang tính tĩnh : xếp lego, xây nhà, tuyệt đói không cho xem mấy trò bạo lực
Đưa con ra ngoài công viên chơi với các bạn lạ, bé học tính chia sẻ
Nuôi 1 con vật gì đó : chó mèo chim
Nếu bé hư thì kệ nó, không quan tâm nữa cho đến khi bé nhận ra sai. Ngoan thì khen mà hư thì phải phạt ( 1,2 cái roi cũng được nhưng phải dùng roi đánh đau, tuy nhiên phải rất hạn chế vì sợ bé sẽ nhờn)
Im lặng thì bé mới sợ.
Vâng. Cháu nhà em được cái k tivi, k điện thoại, thích xem hoạ báo và chơi đồ chơi. E cũng thống nhất dạy con như vậy từ đầu. Có điều vẫn có lúc nghịch, bình thường thì k sao nhưng hôm nào nóng bức, mệt mỏi thì đầu bóc khói lên luôn ạ