[Funland] Làm thế nào để hỏi thông tin Visa Úc có được chấp thuận hay không?

Na140512

Xe tải
Các trương bên úc kêu như cháy nhà, nhưng k giải quyết dc gì đâu, thậm chi tới đây có thể mỗi truong sẽcos quota tuýeninh quốc tế riêng, họ cũng là nạn nhân và cả thủ phạm liên đới nên k kêu home affairsdc đâu.
Dạ vâng. Chán quá cụ ạ. Dân mình cứ tự làm khổ nhau.

Na140512

Xe tải
Em thì thấy bẩu đợt này Úc nó đảo nhân sự/quy trình tiếp nhận hồ sơ xin visa. Ví dụ người VN đang ở VN xin visa đi Úc thì nó chuyển hồ sơ của mình sang cơ quan ngoại giao Úc tại 1 nước khác xét duyệt. Tương tự các nước khác thì lại đưa về VN xét. Nhưng tỷ lệ trượt khá cao mặc dù hồ sơ rất ngon.
Cụ chia sẻ em mới biết. Sao chúng nó phải khù khoằm thế nhỉ? Nhà em cũng đang lo cháu nó rớt, mặc dù hồ sơ chả có vấn đề gì.

Na140512

Xe tải
Vậy cụ bảo cháu nó gọi điện hoặc gửi email sang trường nhờ check hộ hoặc can thiệp nếu có thể
Em thấy cách này ok nhất.
Đợt con em đi châu Âu trường còn báo visa trước khi em nhận được thư từ Đào Duy Anh.
Trường uy tín nó can thiệp tốt.

Loitran

Xe tăng
Cụ chia sẻ em mới biết. Sao chúng nó phải khù khoằm thế nhỉ? Nhà em cũng đang lo cháu nó rớt, mặc dù hồ sơ chả có vấn đề gì.
Hiện có nhiều lý do cùng lúc nên họ thay đổi chính sách và siết chặt thôi, chứ mang tiền qua cho họ thì tốt quá còn gì
Cụ đọc thêm để tham khảo tình trạng xin visa Úc trong bài viết
Bao gồm tình trạng giá nhà, nhà ở và cho thuê
Sinh viên mượn cớ học ở lại kiếm việc, học chỉ là lý do...vvv
Các trường không có thương hiệu lạm dụng chính sách ( Nếu con cụ xin học ở các trường nhóm G8 và có hồ sơ tốt thì vẫn có thể, nhưng trường không thuộc nhóm đó và có học lực thuộc nhóm dưới thì lúc này cơ hội có visa là rất thấp )

https://vtimes.com.au/uc-tiep-tuc-siet-visa-du-hoc-4017897.html

Chỉnh sửa cuối:

Na140512

Xe tải
Hiện có nhiều lý do cùng lúc nên họ thay đổi chính sách và siết chặt thôi, chứ mang tiền qua cho họ thì tốt quá còn gì
Các trường không có thương hiệu lạm dụng chính sách ( Nếu con cụ xin học ở các trường nhóm G8 và có hồ sơ tốt thì vẫn có thể, nhưng trường không thuộc nhóm đó và có học lực thuộc nhóm dưới thì lúc này cơ hội có visa là rất thấp )

Dạ vâng, em cám ơn cụ.

Soinho

Xe hơi
Nhờ cụ hỏi giúp em xem viết mail gửi ai và cách thức như nào được không ạ? Em cám ơn cụ.
Chính trung tâm du học đấy khi họ apply visa cho cháu cụ thì họ đã có tài khoản để kiểm tra quá trình cấp visa cho cháu cụ của bộ di trú rồi, nếu có vướng mắc hay yêu cầu bổ sung gì thì khi đăng nhập trên hệ thống đăng ký của bộ di trú sẽ có đủ thông tin, nếu hồ sơ vẫn đang dạng "chờ" thì cụ có hối họ hỏi cũng chả được. Nếu nghi ngờ trung tâm làm không chuẩn thì cụ bảo họ chụp ảnh cho cái tình trạng hồ sơ trong tài khoản đăng ký IMM hồ sơ của cháu cụ xe nó đang ở trạng thái nào rồi.

bigman95

Xe điện
Chào CCCM,
Em có đứa cháu, năm nay vừa tốt nghiệp 12. Nó đã trúng tuyển 1 trường đại học bên Úc. Nhà trường thông báo lịch nhập học là 17.7 tới đây.
Nhà em có nhờ một bên tư vấn du học nộp hồ sơ xin visa cách hôm nay 40 ngày. Tuy nhiên hiện tại vẫn chưa nhận được bất kỳ một thông tin nào từ phía bên Úc là có được xét duyệt hay không.
Nhà em đang lo quá vì sắp tới ngày nó nhập học rồi. Các cụ các mợ nhà mình ai có kinh nghiệm vụ này cho em xin lời khuyên với ạ. Có cách nào để liên lạc với đầu bên Úc hỏi thông tin không ạ? Chứ cứ chờ thế này thì không biết đến khi nào ạ. Em cám ơn các cụ các mợ!
2 F1 nhà em nhanh lắm . Quan trọng bố mẹ nó (bảo trợ ) thế nào. Không phải ngân hàng nhiều tiền và nhiều sổ đỏ là nhanh Cụ nhé.
. Trường hợp con Cụ nếu dưới 18 tuổi sẽ phức tạp hơn do cần người bảo trợ bên Úc

. Thường sau 1 tháng ( sau phỏng vấn ) là có kết quả. (con nhà em)
. AI duyệt thì chỉ sau 2 tiếng .

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container

Trên link của bác:

Lẽ ra nó phải hạ thấp tiêu chuẩn để khuyến khích học sinh chui vô chứ bác nhỉ.

New car 2023

Xe container
Lý thuyết là nên thế, Nhưng họ sợ cụ vào mất công tìm chỗ Toilet không có mà lại chơi món ôm cây :)) thì cũng bỏ bu
Em tôi đang định cư bên đó, kể, tội to là từ mấy cậu Tập nhà ta.
Tụi nó mua sạch cả nhà của tụi bản xứ.
Kéo theo Giá nhà và Giá cho thuê tăng ác.

Một đứa nữa, con ông bạn, thì khoe, nó học xong (ở 1 xứ nhà quê 1 chút), xin làm Master ở 1 xứ nhà quê không kém, nên xin Thẻ xanh rất nhanh.

Giờ thì nó đang bận rộn tranh cử chức Tổ trưởng dân phố gì đó rồi.
Bù lại, không có/chưa có thời gian lấy chồng.

Loitran

Xe tăng
Thực ra nó có nhiều vấn đề, trong đó có cả ý chủ quan của thượng tầng bên này,nó có những vấn đề là không có sách báo nào có thể nói được hết cụ tỷ,bao gồm cả góc độ kinh tế,tài chánh,nguồn thu......mị lạo dân chúng.....vvv
Tất nhiên là đối với Úc thì họ nên mở cửa cho di dân vô vì lợi ích QG và với Úc thì khi mức dân số thấp mà ông lại ở nhà to quá thì cũng không có người bưng bê thì cũng khổ
Việc xin học, di dân hay apply tay nghề ở các tiểu bang nhỏ thì luôn thuận lợi hơn các TP lớn vì mật độ dân cư cũng như sự lới tay của các tiểu bang nhỏ với di dân nói chung
Còn muốn lấy chồng thì cứ đăng Tuyển trên TV thế nào cũng có chàng hoàng tử nghé thăm, mấy món ấy ruồi bu nhanh lắm nhất lại là Nữ nhi :))

nguyenmanhtuan3

Xe tăng
Cụ có giữ giấy lăn tay của cháu ko? nhắn em em xem cho.

VuNgoanMuc

Xe điện
Em tôi đang định cư bên đó, kể, tội to là từ mấy cậu Tập nhà ta.
Tụi nó mua sạch cả nhà của tụi bản xứ.
Kéo theo Giá nhà và Giá cho thuê tăng ác.

Một đứa nữa, con ông bạn, thì khoe, nó học xong (ở 1 xứ nhà quê 1 chút), xin làm Master ở 1 xứ nhà quê không kém, nên xin Thẻ xanh rất nhanh.

Giờ thì nó đang bận rộn tranh cử chức Tổ trưởng dân phố gì đó rồi.
Bù lại, không có/chưa có thời gian lấy chồng.
Không hiểu bọn Úc lắm, em thấy kêu ca đang khủng hoảng thiếu nhà trầm trọng... thiếu thì xây thêm nhiều vào, bán sướng tay thì thôi.. đất rộng mênh mông, đi ra khỏi downtown tí tẹo là thấy toàn đồng không mông quạnh..

xherox

Xe điện
Úc nó đang siết cổ nhập cư, nhập cảnh vào Úc.
KO phải có mỗi dân Việt Nam bị ảnh hưởng đâu cụ.

Loitran

Xe tăng
Không hiểu bọn Úc lắm, em thấy kêu ca đang khủng hoảng thiếu nhà trầm trọng... thiếu thì xây thêm nhiều vào, bán sướng tay thì thôi.. đất rộng mênh mông, đi ra khỏi downtown tí tẹo là thấy toàn đồng không mông quạnh..
Nhà bên này trung bình một căn 3 phòng ngủ họ xây xong chỉ 3 tháng là vào ở được, tốc độ xây không có chậm, nhưng để xây được căn nhà nó còn đòi hỏi nhiều thứ chứ đâu phải cứ xây là chọn chỗ là xây được đâu.
Melbourne và Sydney cụ đi thế nào mà tí tẹo đã hết rồi
Người Melbounre ví dụ vầy nè : Sinh ra lớn lên, Chết đi rồi cũng không biết hết được các đường xá ở thành phố này ( khác chút ở nhà là bên này ho xây các đô thị vệ tinh xung quanh )

ATZ

Xe tải
Úc đang siết Visa đủ loại, nhiều cháu du học sinh bị vậy rồi, Visa du lịch nhiều người lý lịch, thu nhập rốt và tài sản nhiều cũng bị rớt.

Vậy mà các điểm du lịch lớn ở đây thấy người Việt chiếm tầm 30%.

TRANGDC

Xe tăng
Em hóng! Sao visa Úc lại lâu thế nhỉ? Xin visa du lịch ko biết có nhanh hơn ko chứ bị giam hộ chiếu vài chục ngày nhỡ có việc đột xuất cần đến HC thì làm sao?
Xin visa bên ĐSQ ko giữ hộ chiếu đâu cụ :)
Em trước vừa được cấp visa du lịch của Úc sau đúng 1 năm chờ, vcđ ^:)^

BKG

Xe tăng
Bên dịch vụ họ không lấy phí nhà em. Họ lấy hoa hồng bên trường Úc cụ ạ. Em chẳng hiểu sao họ không biết cách để hỗ trợ mình vụ này, chán quá ạ.
Không phải họ không nhiệt tình đâu cụ, mà vụ này ngoài khả năng, phạm vi của họ. Họ cũng trông chờ như cụ. Trước con em cũng ngóng như thế thôi, cũng google các cách để track process nhưng không được.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Sáng nay em có ngồi với mấy bạn tuyển sinh của RMIT thì thấy tình hình xin visa du học Úc gần đây thực sự căng các cụ ah! Bản thân RMIT cũng là 1 trường lâu đời, có uy tín ở Úc mà năm nay có nhiều sinh viên đi du học diện trao đổi cũng trượt visa bình thường (thời 2019-20 khi F1.1 nhà em học ở đó, xin visa là auto đạt). Nhà trường hiện giờ cũng đang chịu sức ép rất lớn từ phụ huynh và SV.

Hồ sơ xin visa du học giờ yêu cầu rất khù khoằm. SV phải có chứng chỉ IELTS tối thiểu 6.0 còn hạn (trước đây thì mặc định nếu đang học ở RMIT là kg cần renew chứng chỉ IELTS dù đã hết hạn). Chứng minh tài chính của phụ huynh cũng phức tạp hơn. Trước chỉ cần sổ tk, giờ phải chứng minh dòng tiền thu nhập hàng tháng của phụ huynh :(

Nhà bên Úc thì cũng đang hỗn loạn. Đám SV hàng xóm ùa sang cực đông nên nhu cầu thuê nhà tăng cao, đẩy giá thuê nhà lên chót vót và dân bản địa cũng phải chịu hậu quả. Không chỉ thuê mà đám đó còn mang tiền sang mua nhà bên đó, kiểu như mua gom rồi làm nhà trọ SV. Chính phủ Úc đang chịu sức ép lớn từ dân Úc nên phải siết chặt lại quy định cho du học sinh.