Làm thế nào để giảm bóng của Taplô trên kỉnh

longyt

Xe tải
Thưa các bác, tôi mới mua Corrolla nhập khẩu 1.8. Đi trời nắng, bóng của táp-lô phản lên kính trước, gây mờ và cảm thấy khó chịu (đi trời râm thì ko sao). Nếu bác nào có kinh nghiệm xử lý việc này, xin các bác hướng dẫn làm thế nào để giảm được bóng Tap lô trên kính trước? Xin cảm ơn các bác nhiệu

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Con corolla của bác hình như là táp lô màu ghi thì phải bác thử đem đi bọc da đen táp lô xem sao em nghĩ là đỡ hơn 1 phần

honda

Xe buýt
Bác tìm tấm nhựa đen mềm, khi nào đi mà thấy bị bóng Táp lô thì bác phủ miếng nhựa lên táp lô sẽ đỡ rất nhiều.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Có thể bác đi xe mới chưa quen xe, em không nghĩ là nhà sản xuất không tính tới chuyện này. Hoặc bác thử lấy một cái khăn mầu sẫm trải lên táp lô, nếu thấy đỡ hơn thì đi bọc lại táp lô.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các bác spam kinh quá, đành rằng là fun nhưng bác long quýt mới tham ra OF nên có thể cho rằng 4r này chỉ nhí nhố, thiếu nghiêm túc !
@long quýt:mấy cửa hàng đồ chơi có bán cái phủ mặt táp lô đấy bác ạ, nó = len hay nhung hay lông thú gì đó, trong trường hợp của bác thì sẽ làm giảm (or hết) bóng lên kính lái.
Bác cũng nên chuyển mấy cái thứ linh tinh trên táp lô về đúng vị trí của chúng như là nước hoa thì cho vào sọt rác, thú gật gù để con nó chơi, ông địa hay ông di lặc thì cho lên bàn thờ.
Hy vọng có thể cải thiện được phần nào

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
trước em thấy nhiều xe Mer loại 16c để một cái khăn dài bằng chiều dài bảng táp lô, chất liệu nỉ sẫm . Có thể họ làm như vậy để giảm bóng chăng ?

Có thể bác đi xe mới chưa quen xe, em không nghĩ là nhà sản xuất không tính tới chuyện này. Hoặc bác thử lấy một cái khăn mầu sẫm trải lên táp lô, nếu thấy đỡ hơn thì đi bọc lại táp lô.

Haiau

Xe tăng
Bác đi bọc lại taplo bằng nỉ mầu đen là hết ợ !

longyt

Xe tải
Xin cảm ơn các bác rất nhiệu Tôi sẽ làm theo lời khuyên của các bác. Tôi cũng biết là ko thể nào ko có bóng mờ, nhưng thấy bóng hơi nhiều nên hỏi các bác . Đúng là các bác rất nhiều kinh nghiệm. Tôi sẽ lau sạch tap lô, ko để gì trên đó, phủ nhua sẫm mau... xem sao. Nếu ko đỡ thì lamf theo bac FeRAM, đập kính đi vậy (càng mát bác nhảy!)

FeRAM

Xe điện
Xin cảm ơn các bác rất nhiệu Tôi sẽ làm theo lời khuyên của các bác. Tôi cũng biết là ko thể nào ko có bóng mờ, nhưng thấy bóng hơi nhiều nên hỏi các bác . Đúng là các bác rất nhiều kinh nghiệm. Tôi sẽ lau sạch tap lô, ko để gì trên đó, phủ nhua sẫm mau... xem sao. Nếu ko đỡ thì lamf theo bac FeRAM, đập kính đi vậy (càng mát bác nhảy!)
Lúc mới lái, em cũng thấy rất khó chịu với các bóng taplo. Bây giờ, lái lâu rồi, em cũng vẫn thấy khó chịu. Đừng để cái gì lên mặt taplo thì ko nhìn thấy bóng của nó đâu.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ trải một cái khăn bông thẫm màu lên đấy, vừa làm khăn lau taplo luôn. Đỡ nhiều đấy

vinhtarpaulin

Xe đạp
Có một cách này theo tôi là rẻ và cũng hiệu quả là bác mua loại giấy đề can mầu đen loại sần dán xe máy ấy, dán lên táp lô thì sẽ hết chói

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
các bác spam kinh quá, đành rằng là fun nhưng bác long quýt mới tham ra OF nên có thể cho rằng 4r này chỉ nhí nhố, thiếu nghiêm túc !
@long quýt:mấy cửa hàng đồ chơi có bán cái phủ mặt táp lô đấy bác ạ, nó = len hay nhung hay lông thú gì đó, trong trường hợp của bác thì sẽ làm giảm (or hết) bóng lên kính lái.
Bác cũng nên chuyển mấy cái thứ linh tinh trên táp lô về đúng vị trí của chúng như là nước hoa thì cho vào sọt rác, thú gật gù để con nó chơi, ông địa hay ông di lặc thì cho lên bàn thờ.
Hy vọng có thể cải thiện được phần nào
em đòng ý với quan điểm này. bác có thể tìm ở một vài cửa hàng xem co hàng không? gia khoảng hon 3lít gì đó.

Stranger

Xe máy
Quá dễ

Xe tôi cũng bị, mang ra tiệm dán xe cho nó dán băng keo đen lên taplo nơi đồng hồ phần lồi lên, hoặc nguyên bên tài là ok liền, rất rẻ chỉ khoảng 20.000đ-30.000đ, hoặc mua tấm rải taplo tối màu rải lên mỗi khi đi nắng, nhưng dán băng keo đen là khỏe v kinh tế nhất