Làm thế nào để đèn xenon sáng hơn?

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
Xenon cụ muốn sáng hơn bóng đang dùng thì thay bóng. Nếu trước đã dùng xenon lâu rồi và giờ tối đi hẳn thì cụ phải thay cả chóa thì mới cải thiện được độ sáng. Xenon tỏa nhiệt như halogen gây nóng chóa nên cụ đi lâu ngày lớp xi phản xạ trong chóa sẽ dần mờ đi và phản xạ kém nên cụ phải thay thì mới cải thiện được nhiều.

duoiuoicon2006

Xe buýt
Đèn xe cụ sáng thế còn j. Cụ muốn sáng hơn thì nên đi vào ban ngày ;D :D còn cái mẹc, ánh sáng của nó không phải là trắng mà là xanh băng. Nhiệt màu >6000k.
Không nên mua bóng xenon cũ ạ, vì bố ai biết họ dùng bao lâu rồi, già bóng là vứt.

kiencuong1b

Đi bộ
em thấy các bác hay độ bi vào xe thì sang hơn hoăc bác thay bong xenon , rất bền

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Đèn xe cụ sáng thế còn j. Cụ muốn sáng hơn thì nên đi vào ban ngày ;D :D còn cái mẹc, ánh sáng của nó không phải là trắng mà là xanh băng. Nhiệt màu >6000k.
Không nên mua bóng xenon cũ ạ, vì bố ai biết họ dùng bao lâu rồi, già bóng là vứt.
Cho em hỏi nhiệt màu của Mer là bao nhiêu cụ? Em sợ hơn 6000K thì nó ngả tím ấy chứ. 6000 là chuẩn trắng xanh rồi.

Đèn em là Philips xịn từ hãng, tất nhiên là bóng mua mới, em mua 5.5tr / đôi, cũng nhiệt 6000K nhưng không hiểu sao nó hơi tím, mới bật thì nó trắng xanh nhưng sau khi trắng xanh được tầm 4-5 giây sau là nó ngả hơi tím như hình.

Black Jack

Xe buýt
Website
www.goldsungroup.com.vn
Xenon cụ muốn sáng hơn bóng đang dùng thì thay bóng. Nếu trước đã dùng xenon lâu rồi và giờ tối đi hẳn thì cụ phải thay cả chóa thì mới cải thiện được độ sáng. Xenon tỏa nhiệt như halogen gây nóng chóa nên cụ đi lâu ngày lớp xi phản xạ trong chóa sẽ dần mờ đi và phản xạ kém nên cụ phải thay thì mới cải thiện được nhiều.
chóa của projector hả cụ? của em xài projector RX350, vẫn sáng loáng, không có 1 chút biểu hiện gì của bẩn hay hỏng chóa. Xenon không nhiều nhiệt như Halogen và không ảnh hưởng tới chóa của đèn, xenon chỉ phụ thuộc vào chóa của projector thôi cụ.

Kính cụ

Tuanledt2

Xe buýt
Website
ledt2.com
chóa của projector hả cụ? của em xài projector RX350, vẫn sáng loáng, không có 1 chút biểu hiện gì của bẩn hay hỏng chóa. Xenon không nhiều nhiệt như Halogen và không ảnh hưởng tới chóa của đèn, xenon chỉ phụ thuộc vào chóa của projector thôi cụ.

Kính cụ
Chóa bên trong bi thì sao mà cụ nhìn vào trong được. Cụ cứ lấy 1 bóng mới lắp thử xe cụ và lắp sang 1 quả cầu khác bên ngoài bật thử so độ sáng là cụ thấy bi của cụ còn tốt hay không.